TIN TÀI TRỢ.

Ly hôn- tôi thực sự cần sự trợ giúp rất gấp của mọi người

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.5K Lượt đọc
  • 122 Trả lời

• Trang 5/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,221 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi finance2015 Xem bài viết
    Tự lo nhiều quá sau này e có sợ mình ân hận không?
    Nói ra thì hơi dài, và em cũng ko muốn nói nhiều
    Chồng em có phụ lo cho đưa lớn ( nó gânf 4 tuổi, đi học mẫu giáo công lập và ko tốn kém bằng đưa nhỏ )
    CHi phí ở quê nên ko tốn bằng mọi người sống ở phố ạ
    Em ko ân hận, vì chúng là con của mình mà, bây giờ chỉ mong sao con khỏe mạnh, ngoan ngoãn, vui vẻ, hạnh phúc thôi chị à...tiền mà mình có thể kiếm ra để lo cho chúng thì sao phải ân hận, khi chúng là con của mình ạ...
    Hoàn cảnh thì mỗi nhà mỗi khác, chứ ko nhà nào giống nhà nào...
    Trong lòng em vẫn nghĩ là, có thể đây chỉ là Một giai đoạn trong cuộc đời chứ ko phải là mãi mãi nên em vẫn cố, vẫn có chút gì đó hi vọng, Nó chỉ là Giai đoạn
    Vì chồng em ko ngoại tình..hoặc do em ko tìm hiểu, ko chưng kiến, và em cũng ko muốn tìm hiểu, em xác định ở lại đó với con thì em sẽ ko tìm hiểu, vì quan trọng nhất với em bây giờ là ở lại chăm cho con lớn, cứng cáp khỏe mạnh cái đã..

Nhưng thấy buồn nên Nhập bọn với bọn chị, hì
    Tôi chọn hạnh phúc !!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    C hiểu, đó cũng là quan điểm của c trước kia, kể cả giờ c cũng k ân hận. Nhưng suy cho cùng có phải phụ nữ VN đã quá đơn giản để rồi cuộc sống sẽ bị xê dịch theo cái sự đơn giản đó không? Chị học của phụ nữ phương tây 1 điểm, nhất quán và rõ ràng. Làm 1 người phụ nữ chuẩn, nhưng đừng quên đòi nợ. Nếu không đòi đàn ông sẽ không biết chi trả, con mình mình thương. Nhưng e ơi, đến một thời điểm nào đó, em sẽ thấy, tiền á là cái đinh gỉ, đàn ông á, nó là cục đá cho em đòi nợ. Phải đòi, kể cả moi được của nó 1 hạt cho con mình ăn quà còn hơn để nó quên đi nghĩa vụ của nó. Mới lại khi đàn ông có trách nhiệm, có thể e sẽ cứu vãn được gia đình e hoặc em sẽ sớm biết bản mặt mà chấp nhận sự thật. C buồn 13 năm rồi. Con em giờ mới 4 tuổi, 13 năm không phải con số 1 người dễ chi trả đâu e
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe thì có vẻ hơi khó nghe, và nghĩ rằng hậm hực, nhưng nhìn thoáng ra thì nó lại là một cách để nhìn nhận lại mọi cục diện. Trong gia đình điều quan trọng nhất vẫn là sự chia sẻ, và nhìn nhận. Đừng để mình chi trả thời gian nhiều quá, đừng để mình nén nhiều quá, Mọi sự vô nghĩa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    THôi c lại về với cái góc của mình đây. Đừng tự mình làm nhiều quá, con người rồi ai cũng sẽ có lúc mệt mỏi. Tks all
    • 3,221 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói ra thì buồn lắm, nên thôi em cungx ko muốn nói
    Chỉ là em cảm thấy Thật sự tội nghiệp tụi nhỏ nếu như em từ bỏ bây giờ, vì con em nó nhỏ hơn con chị rất nhiều
    Hơn nữa chồng em yêu đứa đầu lắm, đứa sau thì em cảm giác anh í nghĩ là sẽ có một ngày nó theo mẹ nên ít yêu nó hơn
    Nên em đã sống, theo một cachs gọi chuẩn nhất là Cố gắng chịu đựng để cùng cho nhau một cơ hội chót, để xem cái hiện thực mà em đang sống nó là Giai đoạn ngắn thôi hay là một giai đoạn Dài hơn em tưởng
    Bởi vì khi con cái còn nhỏ nhiều vấn đề lắm ( em nghĩ như vậy, và em nghĩ trục trặc của bọn em là do con nhor)
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 3,221 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói ra chuyện của em cũng có thể làm thành một kịch bản phim í chứ
    Chuyện của em, ko chỉ dừng lại ở chuyện vợ chồng, mà còn chuyện với bố mẹ chồng, rồi tiền bạc, công việc, nói chung đủ thứ trên đời, thật may em đã ko rơi vào vòng xoáy trầm cảm nặng....
    Chính vì thế mà em lo cho con phần lớn, một mình, em chấp nhận, và vẫn về nhà chồng ( nơi có bố mẹ chồng + chồng+ em chồng vẫn ở đó )
    Có những thứ cần cho thời gian để chứng mình, và hành động chị à, nhưng em cũng nghĩ là nó ko quá dài để thành một thông lệ
    Chị nói đúng, sống quan trọng là cùng nhau chia sẻ + thấu hiểu
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mới 1 năm thôi, đọc lại từ cách hành văn mà thấy mình khác quá!!!
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    C sẽ viết về c lên đây. Có thời gian sẽ viết!
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng thấy nguôi ngoai dần dần, không hiểu sao khi viết lên đây rồi thì mình không còn muốn nhìn lại quá khứ nữa. Mình có rất nhiều việc phải hoàn thành!!!
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn nhận lại sau một quá trình, phái nữ chúng ta đúng là nên không cần nói nhiều, cũng đừng nghĩ nhiều quá, hãy sống cho bản thân mình chút. Phải để cho mình một con đường sống. Rồi thời gian sẽ tự trả lời. Từ hôm viết bài lên đây, mình đã nghe lời mọi người, ngày làm việc, rảnh đi ăn đi chơi, tập trung thả bớt mình ra. MÌnh không còn quan tâm đến suy nghĩ bên ngoài nhiều nữa. Và giờ mình lại đi ăn đây. Mình nên suy nghĩ mọi thứ nhẹ đi phải không?
    Ngoisaoleloi: thỉnh thoảng ol nhé
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sau khi mọi việc hòm hòm, tôi đã bắt đầu lên cơn đau tim. Bệnh cũ tái phát
    • Thành viên Webtretho
    • 544 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Quyết định cuối cùng của bạn như nào vậy.làm lại hay li hôn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,995 Bài viết

• 4,471 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chị ơi c sao rồi ? c đỡ hơn chưa ?
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ly hôn rồi, gần 1 năm rồi.
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    TKs mọi người nhé, tự dưng từ đêm qua lên cơn co thắt, hệ quả nay nghỉ làm. Đỡ rồi, tks mọi người
    • 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cũng đứng trên bờ vực ly hôn chị ạ. Và cũng đang lo lắng cho con gái mới sinh. Đọc chuyện của chị thấy có gì đó trăn trở đồng cảm quá.
    Công việc của em trước đây thu nhập khá nhưng do còn trẻ chưa để dành được. Cưới về 1 tháng đã có bầu và đặc thù công việc lúc biết có thai phải nghỉ thai sản ngay đến 6 tháng sau sinh mới được làm lại. Lúc đầu nghĩ đơn giản gửi ông bà ngoại chăm rồi khi gửi được sẽ gửi trẻ. Nhưng sinh xong thấy thương con quá. Đã không được cha chăm sóc, mẹ đi làm xa nữa tội con. Nghỉ việc cũng tiếc mức thu nhập tốt so với tuổi của em nhưng chắc phải chọn phương án đó để chuyển về quê ngoại làm, là 1 thành phố nhỏ thôi, thu nhập chắc giỏi lắm chỉ được 1/3-1/4 ban đầu.
    Trước đây em tự tin vào khả năng kiếm tiền của mình nhưng đó là ở thành phố lớn, mức sống cao, dễ có thu nhập cao. Giờ về vùng phố nhỏ cứ thấy lo lo...
    Nhưng chắc ông trời không triệt đường sống của ai đâu chị nhỉ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kimthanh1194
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao cứ hở ra nghĩ đến chuyện ly hôn, trước khi ly hôn phải nhìn nhận công bằng: mình có nhiều sai xót không? mình cần gì ở họ, hãy nghĩ cho đứa con. Ly hôn không như thiên hạ đồn đâu. Cảm giác của nó không dễ dàng chút nào. Cứ bảo 1 mẹ 1 con nuôi nhau cũng xong, nhưng mà cũng chẳng đơn giản như vậy. Không đơn giản đâu e ơi, đừng mơ mộng. Còn nếu như hôn nhân không cứu vãn được mà a ta nằng nặc đòi bỏ thì bỏ, còn nếu từ phía em thì em nghe lời chị. Giai đoạn mới có con gia đình nào cũng shock, qua được thì sẽ qua. Kinh tế sẽ khó khăn đấy, Nếu bài toán chây ỳ được thì cứ chây ỳ, chuẩn bị tài chính cho mình đã. Goodluck e
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Update tiếp: Hôm vừa rồi, có việc liên quan đến tổng kết học và chuyện học của thằng bé con nên a ta về gặp tôi. Già, rất già, nhìn a ta đầy tóc bạc, mặt đen sạm lại, ánh mắt hơi đục. CHo dù là gỗ đá thì tôi thấy tôi cũng phải lắc đầu. Chuyện xảy ra không ai muốn, nhưng nó bẻ ngoặt cuộc đời a ta quá lớn.....
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình không quan tâm chuyện a ta tiếc, hay a ta thế nào, nhưng điều mình quan tâm là con mình thế nào. Trước mắt mình cần hồi phục. XHVN mà, khi mẹ con mình có chuyện, đến gia đình còn toàn hời hợt, xã giao, tránh. KHi mình xử lý xong khủng hoảng, đầy đủ thì không biết bao người tốt lại xuất hiện. Mình thực sự muốn tâm sự...
    Chào bạn.
    Mình thấy bạn đã trải qua rất nhiều cay đắng, nhưng bạn nên coi chồng bạn là bạn bè, tạo điều kiện cho anh ta về thăm con, cũng như gửi tiền nuôi con. ngoài ra không bao giờ nói xấu anh ta với con. Tất cả những việc này bạn làm là nhằm mục đích tạo ra sự bình yên trong tâm hồn bạn, làm cho con bạn ko bị tổn thương.
    Mình là nam nhưng cũng không tự ái vì suy nghĩ của bạn, vì rằng nam hay nữ đều có người xấu, người tốt cả
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vanhung1984 Xem bài viết
    Chào bạn.
    Mình thấy bạn đã trải qua rất nhiều cay đắng, nhưng bạn nên coi chồng bạn là bạn bè, tạo điều kiện cho anh ta về thăm con, cũng như gửi tiền nuôi con. ngoài ra không bao giờ nói xấu anh ta với con. Tất cả những việc này bạn làm là nhằm mục đích tạo ra sự bình yên trong tâm hồn bạn, làm cho con bạn ko bị tổn thương.
    Mình là nam nhưng cũng không tự ái vì suy nghĩ của bạn, vì rằng nam hay nữ đều có người xấu, người tốt cả
    Tks bạn về lời khuyên. Đúng là hiện tại mình rất cần lời khuyên. Mình không hề như người đàn bà khác mà nói xấu chồng hay nhà chồng trước mặt con đâu. Vì mình cũng nói với a ta và chính cô bồ anh ta, nợ của a ta với mình và nợ của cô bồ anh ta với mình là 2 điều hoàn toàn khác biệt. KHông thể gộp lại chung, như vậy cả 2 sẽ xử riêng. Đó là tính cách của mình, không để con mình ảnh hưởng. Nếu để con mình thêm vào, thì mình hiểu nhất quán 1 điều: Món nợ đó, cô ta và anh ta có dùng cả đời cũng không trả hết được...
  • Trang 5/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 7