TIN TÀI TRỢ.

Ly hôn- tôi thực sự cần sự trợ giúp rất gấp của mọi người

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 122 Trả lời

• Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dù là đàn ông hay đàn bà, dù là chồng hay vợ, khi không hợp nhau, hãy nói chuyện 1 cách đàng hoàng và xử lý sao cho các con không bị khủng hoảng, nhưng đừng bao giờ nghĩ đến chuyện lập mưu lừa nhau. Vô cùng thất đức. Muốn tiền hãy làm việc, muốn hạnh phúc phải biết nhìn nhận. Lừa người một sẽ có người lừa mình 10

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 270 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi finance2015 Xem bài viết
    Dù là đàn ông hay đàn bà, dù là chồng hay vợ, khi không hợp nhau, hãy nói chuyện 1 cách đàng hoàng và xử lý sao cho các con không bị khủng hoảng, nhưng đừng bao giờ nghĩ đến chuyện lập mưu lừa nhau. Vô cùng thất đức. Muốn tiền hãy làm việc, muốn hạnh phúc phải biết nhìn nhận. Lừa người một sẽ có người lừa mình 10
    Nếu ai cũng nghĩ được như bạn thì thiên hạ thái bình, không có ai đau khổ bạn ơi. Bạn có học triết học không? Hồi xưa có ông Tuân Tử, học thuyết chủ đạo của ông ấy là "nhân chi sơ tính bản ác". Con người sinh ra đã có tính ác. Tôi không hoàn toàn đồng ý với học thuyết này trên mặt chữ nghĩa, nhưng hoàn toàn đồng ý trên mặt ý tứ. Con người sinh ra vốn tính ích kỷ. Ích kỷ là bản năng của con người. Chỉ là có người tiết chế tốt, người không biết tiết chế. Vì vậy mới cần pháp luật để quy hẹp sự ích kỷ bản năng của con người. Tuy nhiên, pháp luật thì chỉ có tính đưa ra mức tối thiểu hay tối đa, còn mỗi con người lại có chuẩn riêng của họ trong phạm vi đó, gọi là đạo đức. Chuẩn đạo đức của bạn cao hơn của chồng bạn, nên mới dẫn đến sự thiệt thòi và uất ức của bạn.

Nhưng nếu bạn sống và biết cái quy luật rằng con người vốn ích kỷ, bạn không kỳ vọng gì vào đạo đức của người khác, mà chỉ dựa vào bản thân mình, thì ở mọi tình huống, bạn đều không cảm thấy hụt hẫng. Ở đây tôi không cổ vũ bạn sống bàng quan, không tin tưởng con người, mà là nên có tư tưởng chấp nhận sự thật (dù hơi chua chát) rằng con người vốn là ích kỷ và luôn muốn điều lợi cho mình. Nếu bạn và người đó cùng 1 phe, bạn được hưởng lợi cùng. Còn nếu bạn thấy bạn ở phe đối lập, thì nên chuẩn bị sẵn tinh thần là họ có thể làm việc có hại cho bạn, miễn là lợi cho bản thân mình. Khi chấp nhận thực tế rồi, thì bạn sẽ không thấy cay đắng nữa.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Từ khi xảy ra chuyện, tôi đã làm như điên, chỉ vì tôi nghĩ mình cần chuộc lỗi, mình cần đứng dậy. Nhưng khi tôi nhìn ra âm mưu của họ, sao tôi cay đắng thế. Tôi không tiếc a ta, nhưng tôi giật mình vì rất nhiều việc. Ngoảnh lại đời người như 1 giấc mộng!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,531 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ủg hộ bạn ly hôn. Giờ tập trug lo cho con đi bạn. Cố gắg đừg nghĩ đến họ nữa, nghĩ đến họ chỉ ảnh hưởg tiêu cực cho cả mẹ và con. Cố lên bạn. Stress gì lên đây viết ra hết cho nhẹ lòg.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rất cố, giờ mọi sự đã đi vào ổn dần bạn ạ.
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Những ngày đầu ly hôn, nhân lúc mọi việc chưa ổn định, cô bồ đó lấy danh nghĩa mập mờ để nói tôi giúp a ta 1 tỉ VND cứu giúp a ta thoát khỏi cảnh buôn bán ở chợ. Nói ân nghĩa, có phải tôi ngu quá k? Rất may là tôi không giúp
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi bị lừa hết lần này đến lần khác, trong lúc tôi lao đầu vào làm thì họ thi nhau nói dối để đo phản ứng của tôi. Lập mưu lừa, nhưng rất may tôi cũng vẫn kịp nhìn ra trong 1 vài sơ hở của họ
    • 79 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Chuyện của bạn gần giống chuyện của mình. Chỉ khác là ck cũ mình đưa đơn đơn phương li hôn,sau khi buộc mình kí nhưng kg dc. Để li hôn dc mình,ck mình cũng từng làm đủ trò để bôi nhọ danh dự mình. Sau tất cả,sau hơn 2n,giờ mẹ con mình thật sự hạnh phúc,an yên. Mình từng hận,từng đau khổ quá mà tự tử 😂Và sau tất cả những gì đã làm với mẹ con mình,ck cũ của mình hiện tại cs không tốt lắm. Chính như ck cũ mình nói,ck cũ đang nhận quả báo. Mình không cao thượng,nhưng hiện giờ,mình kg còn hận,kg vướng bận gì qk nữa,thâm tâm vẫn mong a ta có cs tốt,bởi vì dù sao đó cũng là ba của con gái mình. Vượt qua đủ loại cay đắng để trưởng thành như hôm nay,mình không mong cầu gì hơn,chỉ cần sức khoẻ và bình an thôi. Mình hãy cứ sống tốt cuộc đời mình,chuyện nhân quả hãy để ông trời an bài. Mong mẹ con bạn thật nhiều sk và bình an!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mysunshine0406
    • 544 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Cs thật phức tạp. Ko ai biết trước đc tương lai.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,531 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi finance2015
    Những ngày đầu ly hôn, nhân lúc mọi việc chưa ổn định, cô bồ đó lấy danh nghĩa mập mờ để nói tôi giúp a ta 1 tỉ VND cứu giúp a ta thoát khỏi cảnh buôn bán ở chợ. Nói ân nghĩa, có phải tôi ngu quá k? Rất may là tôi không giúp
    Vậy là bạn kiếm tiền đc nên họ mới tìm cách lừa tiền bạn. Bạn giỏi lắm và bạn đã làm đúg. Kiên quyết ko bỏ xu nào cho họ. Bạn còn phải lo cho con kia mà. Nghĩ về họ chỉ khiến bạn tổn thươg. Vậy đừg hành hạ bản thân bằg việc nghĩ về họ nữa. Nói thì dễ nhưg làm đc ngay khó lắm. Trước hết chặn số đt cũg như ko gặp cô gái kia. Cha của con chỉ trao đổi về con, ko nghe bất cứ lời than vãn nào về tiền bạc. Chơi FB thì đóg lại. Đăg ký học môn thể dục nào đó thể dục thẩm mỹ, yoga, gym. Du lịch với con, bạn bè. Đăg ký học làm bánh ngọt. Giữ cho mình bận rộn rồi bạn sẽ quên họ lúc nào chẳg hay. Chỉ cần vài ba thág bận rộn là họ chẳg còn trog tâm trí bạn.
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    THú thực, thâm tâm nhiều lúc nhìn thấy tờ giấy khai sinh của con sinh uất, giá như mình xóa được cái tên đó mình cũng xóa, rửa sạch vết nhơ, xóa não gì cũng xóa miễn là k bao giờ phải nhìn thấy họ nữa
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tks mọi người rất nhiều. Sau bao ngày, mình cũng bắt đầu ấm lòng hơn. Công việc cũng ổn, hai mẹ con chỉ cần sắp xếp chút và thêm thời gian sẽ hoàn toàn ổn. Đời thực, người thực, việc thực.
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhyeu_tinhban Xem bài viết
    Nếu ai cũng nghĩ được như bạn thì thiên hạ thái bình, không có ai đau khổ bạn ơi. Bạn có học triết học không? Hồi xưa có ông Tuân Tử, học thuyết chủ đạo của ông ấy là "nhân chi sơ tính bản ác". Con người sinh ra đã có tính ác. Tôi không hoàn toàn đồng ý với học thuyết này trên mặt chữ nghĩa, nhưng hoàn toàn đồng ý trên mặt ý tứ. Con người sinh ra vốn tính ích kỷ. Ích kỷ là bản năng của con người. Chỉ là có người tiết chế tốt, người không biết tiết chế. Vì vậy mới cần pháp luật để quy hẹp sự ích kỷ bản năng của con người. Tuy nhiên, pháp luật thì chỉ có tính đưa ra mức tối thiểu hay tối đa, còn mỗi con người lại có chuẩn riêng của họ trong phạm vi đó, gọi là đạo đức. Chuẩn đạo đức của bạn cao hơn của chồng bạn, nên mới dẫn đến sự thiệt thòi và uất ức của bạn.

Nhưng nếu bạn sống và biết cái quy luật rằng con người vốn ích kỷ, bạn không kỳ vọng gì vào đạo đức của người khác, mà chỉ dựa vào bản thân mình, thì ở mọi tình huống, bạn đều không cảm thấy hụt hẫng. Ở đây tôi không cổ vũ bạn sống bàng quan, không tin tưởng con người, mà là nên có tư tưởng chấp nhận sự thật (dù hơi chua chát) rằng con người vốn là ích kỷ và luôn muốn điều lợi cho mình. Nếu bạn và người đó cùng 1 phe, bạn được hưởng lợi cùng. Còn nếu bạn thấy bạn ở phe đối lập, thì nên chuẩn bị sẵn tinh thần là họ có thể làm việc có hại cho bạn, miễn là lợi cho bản thân mình. Khi chấp nhận thực tế rồi, thì bạn sẽ không thấy cay đắng nữa.
    Rất thấm điều này. Đúng thế đó bạn ạ
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IKEA Xem bài viết
    Vậy là bạn kiếm tiền đc nên họ mới tìm cách lừa tiền bạn. Bạn giỏi lắm và bạn đã làm đúg. Kiên quyết ko bỏ xu nào cho họ. Bạn còn phải lo cho con kia mà. Nghĩ về họ chỉ khiến bạn tổn thươg. Vậy đừg hành hạ bản thân bằg việc nghĩ về họ nữa. Nói thì dễ nhưg làm đc ngay khó lắm. Trước hết chặn số đt cũg như ko gặp cô gái kia. Cha của con chỉ trao đổi về con, ko nghe bất cứ lời than vãn nào về tiền bạc. Chơi FB thì đóg lại. Đăg ký học môn thể dục nào đó thể dục thẩm mỹ, yoga, gym. Du lịch với con, bạn bè. Đăg ký học làm bánh ngọt. Giữ cho mình bận rộn rồi bạn sẽ quên họ lúc nào chẳg hay. Chỉ cần vài ba thág bận rộn là họ chẳg còn trog tâm trí bạn.
    Học cách quên.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,531 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Có nhữg điều ko cách gì thay đổi đc, như cha của con. Chỉ có cách là thay đổi tâm trạg, cảm xúc của bản thân. Tạm thời ko gặp 2 ng đó nữa, đợi khi nào tâm yên trở lại thì gặp cha của con là đủ. Rất khuyến khích bạn chơi môn thể dục nào đó. Cực, cực giúp ích cho tinh thần lẫn cơ thể. Cái này làm liền, nghỉ lễ xog kiếm chỗ thuận tiện, gần nhà đăg ký thể dục thẩm mỹ, yoga. Thích nữ côg gia chánh thì học cách làm bánh ngọt, môn này dễ nghiện, học rồi là ko ngừg đc. Thích làm từ thiện thì hỏi nhà chùa, nhà thờ tùy tôn giáo bạn theo thườg có các nhóm thiện nguyện. Tin tui đi, bạn dành thời gian cho nhữg trải nghiệm mới, đầu óc thư giãn là bạn ko còn bận tâm về 2 ng họ nữa. Ngày này, năm sau bạn sẽ khác. Yên vui. Đánh dấu, hẹn ngày này năm sau, 30/4/2020, tâm trạg bạn biến đổi thế nào.
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mọi người biết không, khi đọc lời khuyên của mọi người mà nước mắt tôi tự rơi. Cảm ơn nhiều, thực sự cảm ơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,531 Bài viết

• 4,773 Được cảm ơn

Khóc đc là nhẹ lòg đi nhiều. Dành thời gian cho nhữg trải nghiệm mới là bạn ko còn bận tâm về họ.
    • 544 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IKEA Xem bài viết
    Có nhữg điều ko cách gì thay đổi đc, như cha của con. Chỉ có cách là thay đổi tâm trạg, cảm xúc của bản thân. Tạm thời ko gặp 2 ng đó nữa, đợi khi nào tâm yên trở lại thì gặp cha của con là đủ. Rất khuyến khích bạn chơi môn thể dục nào đó. Cực, cực giúp ích cho tinh thần lẫn cơ thể. Cái này làm liền, nghỉ lễ xog kiếm chỗ thuận tiện, gần nhà đăg ký thể dục thẩm mỹ, yoga. Thích nữ côg gia chánh thì học cách làm bánh ngọt, môn này dễ nghiện, học rồi là ko ngừg đc. Thích làm từ thiện thì hỏi nhà chùa, nhà thờ tùy tôn giáo bạn theo thườg có các nhóm thiện nguyện. Tin tui đi, bạn dành thời gian cho nhữg trải nghiệm mới, đầu óc thư giãn là bạn ko còn bận tâm về 2 ng họ nữa. Ngày này, năm sau bạn sẽ khác. Yên vui. Đánh dấu, hẹn ngày này năm sau, 30/4/2020, tâm trạg bạn biến đổi thế nào.
    Bác sn bao nhiêu mà kinh nghiệm thế
    • 3,221 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    CHo em đánh dấu cái top này cái nhé.
    Chúc chị top luôn vui vẻ và ko bận tâm về nhưng chuyện đã qua
    Em đọc top này mà em thấy cũng Thấm lắm...
    Thấm nhất là mấy chị bảo là Để li hôn được mình, họ đi bôi xấu mình nói sai về mình đó, họ luôn tạo ra một vỏ bọc như họ là người bị hại, còn phụ nữ chúng ta là một người vợ tồi tệ vậy...
    Cho nên, mấy bạn nào mà gặp mấy anh li dị vợ rồi, mà nghe mấy ảnh kể xấu vợ thì Liệu chừng đó nha
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 3,221 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Còn phụ nữ chúng ta thì cứ lần nữa, lần nữa chỉ vì chỉ vì nghĩ Tội tụi nhỏ quá.
    Thậm chí luôn day dứt trong lòng rằng : " mình đã làm gì sai ""
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
  • Trang 3/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 7