TIN TÀI TRỢ.

Ly hôn- tôi thực sự cần sự trợ giúp rất gấp của mọi người

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.4K Lượt đọc
  • 122 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mọi người cũng thấy tôi bức xúc đúng ko? Những gì diễn ra với tôi trong 13 năm qua nếu tôi viết lên đây sẽ có người viết lên báo mất. Nó có thể dựng thành phim đấy, ko khác gì phim sống chung với mẹ chồng, thậm chí còn tệ hơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hiện tâm lý tôi đắng lắm. Tôi thực sự muốn trả thù, nhưng tôi cũng cần bình tâm lại. Có ai hiểu tâm trạng của tôi ko? Ngần đó năm lăn lộn lo cho con, cứ vun vén để rồi giờ thấy đắng!
    • 57 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Có, mình hiểu.
    Nghĩ vậy thôi, chúng mình là phụ nữ, đã có con, làm gì cũng có quả báo, nên ko cần hại ai cả.
    Chồng bạn lộ rõ bản chất rồi. Cứ cho mình và bọn nó 1 thời gian. Muốn làm gì cũng phải bình tâm đã bạn ạ. Cảm thấy thương bạn, thời gian này sẽ ko làm gì nổi, cũng may tình yêu dành cho chồng hầu như hết rồi, bạn cũng là người tự chủ.
    Cứ để mọi thứ trôi qua bthuong, 3-6 tháng. Còn bọn nó làm gì kệ bọn nó. Nếu bạn có bạn khác giới, hãy tâm sự. Hoặc có điều gì làm hai mẹ con vui, thì đây là lúc hay nhất để tiêu tiền. Chiều chuộng bản thân, ok. Bỏ qua thằng ml ấy sang 1 bên đi. À còn con bồ ấy thì coi như ko cần biết, liên quan à

Gởi từ ứng dụng Webtretho của oanhdiep0502
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tks bạn. Hiện mình đã quay lại làm việc hai ngày rồi, chưa hồi phục sức khỏe nhưng cứ từ từ. Rồi mọi sự sẽ ổn. Hôm nay không nghĩ gì nhiều. Ko có gì nuối tiếc cả, thương con thôi. Ngày mai trời lại sáng!
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nay mình vẫn đau đầu, nhưng mình buông, quên, quên hết. Tập trung kiếm tiền, cuối ngày cho con đi chơi. Tất cả cuối cùng rồi sẽ về vị trí!
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cứ buồn ngủ ý, ko hiểu sao lúc nào cũng thấy đau đầu, buồn ngủ nhưng không ngủ được nhiều. Rất cố để ngủ!
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tròn 1 tháng kể từ ngày có chuyện, hiện mình đã trở về trạng thái cân bằng. Mình không còn bất kể suy nghĩ hay hình ảnh nào về chuyện cũ, cũng như mọi chuyện nữa. Mình đi làm mỗi ngày, yêu lấy bản thân. KHông kỳ vọng gì, không nghĩ gì. Còn a ta, vẫn im lặng, thông qua thằng bé con để nói chuyện với mình. Nhưng giờ với a ta, mình chỉ thấy như 1 người xa lạ. Rốt cuộc đây cũng là 1 bước giúp mình trưởng thành. Tks mọi người. Ngẫm lại cũng kỳ, chỉ vì cái vỏ bọc, sao cứ phải trầm trọng hóa lợi ích của con làm gì, buông!
    • 45 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Để tình trạng này kéo dài tôi cũng rất mệt mỏi. Những gì làm để a ta nếm mùi tôi cũng làm rồi, tôi thừa nhận a ta biết lỗi, khi tôi làm những điều đó với a ta a ta cũng nhịn.
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hic. Tình cảnh của e cũng bi đát k kém nhưng e đã vượt qua chỉ sau vài ngày xảy ra chuyện. Vì e đã thấy rõ bản chất nên e chỉ nghĩ k đáng để e suy nghĩ về người đó. Người mà lừa dối vợ con, ăn nằm với chục người mà vẫn k đủ. E thực sự thấy rất kinh tởm. Con e mới dc 2 tháng rưỡi, e cũng nghĩ sẽ để a ta dc qua thăm con, nhưng con người đó chỉ nói mà k làm dc. E thấy thật may mắn vì mọi chuyện kết thúc sớm để e tập trung nuôi con. Dc cái là e và a ta có chuyện chỉ có mẹ e biết, thế nên k ảnh hưởng nhiều. Tâm trạng chị đã cân bằng lại chưa? Con chị 13 tuổi thì cháu đã hiểu chuyện rồi chị ah. Chúc 2 mẹ con chị sức khoẻ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của TinhMyTam
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đi theo suy nghĩ và lý trí của mình thôi ạ. Hãy để mình đc làm chủ và quyết định về ạnh phúc của chính mình ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đi theo suy nghĩ và lý trí của mình thôi ạ. Hãy để mình đc làm chủ và quyết định về ạnh phúc của chính mình ạ
    • 34 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ly hôn không phải là chấm dứt tất cả đâu chị. giờ thì đau lắm, thương con lắm, nhưng hãy mạnh mẽ lên chị nhé. Thời gian trôi qua thì chị sẽ thấy mọi thứ thật sự nhẹ nhàng. Khi cái gì không còn xứng đáng với mình thì đừng vì nó mà làm mình đau nữa chị. Mình không sống hạnh phúc thì con mình trong hoàn cảnh đó cũng sẽ không thể hạnh phúc được đâu chị à.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thanks mọi người. Đến hôm nay sức khỏe tôi chưa thực sự hồi phục. Nhưng tôi cũng làm việc đều rồi, mọi thứ trở về quỹ đạo. Nâng lên được sẽ đặt xuống được, duy trì cái vỏ bọc này cũng là sự ấu trĩ của tôi. Giờ tốt hơn rồi!
    • 22 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Tâm trạng này mình đã trải qua, nếu như bạn nói tự chủ về kinh tế thì nên buông thôi bạn ạ như vậy bạn sẽ k còn phải gặm nhấm thêm nỗi đau phản bội, bởi khi a ta đã từng ngoại tình sẽ k bao giờ dừng lại đâu nếu có cơ hội lại tiếp tục khi đó mình còn đau hơn nữa. Mình đã bỏ qua cũng nghĩ vì con nhưng mình đã thất bại thảm hại bởi chỉ nhận về toàn kịch bản lỗi mà thôi, chỉ cần có kinh tế thì buông là sáng suốt

Gởi từ ứng dụng Webtretho của niemcodon
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tks bạn và mọi người. Hôm nay mình đã ngủ như chết vậy. Ngủ dậy xong thấy khỏe hẳn, có động lực. Giải pháp mà mình lựa chọn là buông. Có rất nhiều việc để làm. Chúng ta cùng cố lên!!!
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Câu chuyện diễn ra đã 1 năm tròn. Tôi cũng đã ly dị với người chồng này gần 1 năm. Nhưng tôi viết lên đây để làm bài học cảnh tỉnh cho mọi người. Sau khi ly dị, tại thời điểm đầu tôi cũng có từng nghĩ lỗi nằm ở phía tôi, tôi lao vào làm như điên hi vọng bản thân được buông bỏ. Nhưng câu chuyện hay chính là nằm ở thời điểm này khi tôi phát hiện ra một kế hoạch có phần lộn nhộn và nó cũng là một bài học để tất cả mọi người cùng phải ngẫm
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    A ta đi nói chuyện với tất cả mọi người, a ta không thể tiếp tục, rất rất nhiều vấn đề a ta bôi xấu tôi, thực ra tôi vốn không để tâm và không hề hay biết cho tới tận khi cô bồ kia nói đả kích tôi, tôi phải xin lỗi rồi có tiếc không ra vẻ rất đạo đức, sau đó thì tôi phát hiện cô ta có bầu và sắp sinh. Còn a ta tiếp tục diễn kịch rằng tôi thế này thế kia cho tới tận khi tôi tóm được bằng chứng là cô này và a ta đăng ký, đương nhiên gia đình anh ta không biết. Trước đó cô bồ này còn trơ trẽn xi tiền của tôi, nói ra đủ loại kịch bản.
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có rất nhiều chuyện hay đằng sau đó, quả thực thâm tâm tôi chỉ muốn kể ra đây để mọi người cần để ý hơn, ở xhvn, sự thay đổi bộ mặt của con người rất rất đáng sợ. Hãy giữ lưng cho mình. Mẹ con tôi bình an, giờ đây mọi việc đã đi vào ổn định sau 1 quá trình nỗ lực. Nhưng đây là 1 bài học cảnh tỉnh cho những ai nếu cuộc hôn nhân rơi vào bế tắc hoặc khi còn đang happy. Đừng tin ai quá, phải biết giữ lưng cho con mình... Nếu các bạn cần biết câu chuyện sau đó tôi sẽ dành thời gian kể cho mọi người
    • 270 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Bạn hơi bị hiền nên mới bị bắt nạt. Dù sao, mong bạn sống an yên. Đời có vay có trả bạn ạ.
    • 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có những lúc nhìn lại, run lên vì uất. nhưng nếu như cứ chìm đắm trong quá khứ thì bọt biển hết. Tự giải thoát cho bản thân bạn à
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7