TIN TÀI TRỢ.

Ly hôn hay là mặc kệ mọi thứ trôi, gượng sống vì con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.32K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cũng đã 3 tuần, mình cũng chẳng nghĩ ngợi nhiều nữa, mỗi lần nghĩ lại, mình thấy nhói lòng một chút, và lại chợt lóe trong đầu ly hôn, rồi lại thôi, kềm lòng, cố gắng tiếp.

Mình soạn ra cam kết y như lời anh ý nói, 2vc sống như 2 người bạn, tự do quản lý chi tiêu, share tiền với những sinh hoạt và trách nhiệm với chung, bố mẹ ai người đó lo lắng, chăm sóc, trách nhiệm. (Mẹ mình bị tim và cao huyết áp, trước đây toàn bộ chi phí của bà, mình tự lo, chồng không giúp, không hỏi thăm, không động viên, ừ thì, mình cũng kiếm đc mà, mẹ mình mình lo thôi. Anh từng nói, :" đương nhiên anh ko làm đc, thì cũng ko bắt em lo bố mẹ anh --> chẳng biết trong đầu ảnh nghĩ gì mà cạn tàu ráo máng nỗi vậy, sống ko có chút tình cảm), giờ mình cũng nói y chang như vậy luôn, mình chẳng cao thượng thánh thiện chịu đựng gì sất nữa, nhu nhược đâm chẳng đc coi trọng. Mình từng nói anh cứ đối tốt và hỗ trợ gia đình em đi, em sẽ hết lòng với bố mẹ anh, em thật đó, vì họ cũng tốt với em, em chẳng có gì mà phải đắn đo hay so tính, nhưng ảnh lại như vậy, ko biết trong đầu nghĩ gì?

Mình dành tiền được 1 chút, cho mẹ dưỡng bệnh và tính sửa nhà cho mẹ ở riêng (mẹ ở với chị gái, chị gái phụ thuộc chồng, mẹ không thoải mái) nhưng lại nghĩ hay thôi, đón mẹ lên ở (em trai mình học đại học mới ra trường, sẽ về quê làm và ở với mẹ)

Mấy nay, mình vẫn quan tâm con, hôm ký cam kết, mình cũng nói luôn là ko bao h can thiệp bất cứ chuyện gì của gđ ảnh, khó khăn gì anh cũng tự lo, đừng hỏi đến mình, vì anh muốn vậy, anh ok, nhưng giờ thấy về sớm hơn với con, chơi với con nhiều hơn, mình thấy trong lòng cũng vui, cuối tuần cũng đưa mẹ con đi ăn... Liệu ảnh hối hận rồi chăng ?? hay lại là được vài ngày.

Hôm trước, con mình nói " Ba hư lắm, ba đánh mẹ, mẹ hóc hu hu" cái ảnh nhìn con, mình cũng nhìn con, rồi ảnh bỏ ra ngoài, mình nói luôn, cả đời này, mẹ ko tha thứ cho ba đâu, nhớ lấy, mẹ cũng là người, biết buồn, biết đau. Cái ảnh cười khẩy rồi xua tay, kêu, lắm chuyện, nói lắm. Haizzza.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,276 Bài viết

• 3,317 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vananhvespa Xem bài viết
    con mình nói " Ba hư lắm, ba đánh mẹ, mẹ hóc hu hu" cái ảnh nhìn con, mình cũng nhìn con, rồi ảnh bỏ ra ngoài, mình nói luôn, cả đời này, mẹ ko tha thứ cho ba đâu, nhớ lấy, mẹ cũng là người, biết buồn, biết đau. Cái ảnh cười khẩy rồi xua tay, kêu, lắm chuyện, nói lắm. Haizzza.
    Em nói câu này trước mặt con à?

Giờ ai khuyên gì em cũng không nghe đâu, viết trên đây chắc để giải tỏa thôi phải không? Chị chỉ có thể khuyên em thêm 1 cái, đó là em muốn làm gì cũng được, nhưng hãy nghĩ trước tới kết quả mình mong muốn đạt được và thời hạn để thử cách làm đó. VD thay vì làm căng thì em sẽ xoa dịu để anh ta không đánh mình nữa. OK, vậy thì bao lâu và làm cách nào để em biết anh ta đã thay đổi hẳn và không đánh mình nữa?

Em muốn cam kết không đụng tới nhau, OK. Vậy kết quả em mong muốn đạt được là gì? Sau 3 tháng, 6 tháng, 1 năm, cuộc sống hôn nhân sẽ đi về đâu với bản cam kết này?

Cái này gọi là KPI trong công việc, áp dụng vào tất cả mọi điều trong cuộc sống đều tốt em à. Làm gì thì phải có kế hoạch, có mục tiêu phấn đấu, chứ nhắm mắt làm đại mà không biết làm để làm gì, thì em có mấy chục năm cuộc đời để "nhắm mắt"?
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bearbie Xem bài viết
    Em nói câu này trước mặt con à?

Giờ ai khuyên gì em cũng không nghe đâu, viết trên đây chắc để giải tỏa thôi phải không? Chị chỉ có thể khuyên em thêm 1 cái, đó là em muốn làm gì cũng được, nhưng hãy nghĩ trước tới kết quả mình mong muốn đạt được và thời hạn để thử cách làm đó. VD thay vì làm căng thì em sẽ xoa dịu để anh ta không đánh mình nữa. OK, vậy thì bao lâu và làm cách nào để em biết anh ta đã thay đổi hẳn và không đánh mình nữa?

Em muốn cam kết không đụng tới nhau, OK. Vậy kết quả em mong muốn đạt được là gì? Sau 3 tháng, 6 tháng, 1 năm, cuộc sống hôn nhân sẽ đi về đâu với bản cam kết này?

Cái này gọi là KPI trong công việc, áp dụng vào tất cả mọi điều trong cuộc sống đều tốt em à. Làm gì thì phải có kế hoạch, có mục tiêu phấn đấu, chứ nhắm mắt làm đại mà không biết làm để làm gì, thì em có mấy chục năm cuộc đời để "nhắm mắt"?
    Dạ không chị, kể cả mỗi lần bố nó có đánh em cũng đều an ủi con là Mẹ ko sao, mẹ bị con sâu cắn. Bố nó , hay ô bà thì ko vậy luôn nói trước mặt con Mẹ hư lăm, mẹ thế này mẹ thế kia, nhưng em không quan tâm. Tối qua em lại cãi vã vì việc ảnh dạy con, sao mà em chán chường không tả được, em chỉ muốn thống nhất là dạy con ko chỉ tay, ko quát và chửi thề, cần nói cho con biết con bị lỗi gì trước khi đánh nó. Nó nói bố vặn ốc vít cho nó, bố nó cứ cắm đầu vô cái điện thoại, nó lẩy ném đồ, bố nó lao vô đánh nó. E,m không thể chịu được nữa. Có lẽ không thể cải tạo nổi con người này.

Cam kết do bố nó muốn, và em đồng ý chị, tầm này thì em cần bảo vệ chính em và con em để có gì xấu nhất, em vẫn lo đc cho con, thánh thiện và vị tha, em ko làm được nữa. Vì là con người, cũng biết buồn, biết đau, đâu có phải thú nhồi bông.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,276 Bài viết

• 3,317 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vananhvespa Xem bài viết
    Cam kết do bố nó muốn, và em đồng ý chị.
    và em đồng ý với mong muốn sẽ có kết quả gì, khi nào thì em đánh giá được kết quả đó? Chứ ai cần quan tâm đó là mong muốn của ai đưa ra.
    • 2,233 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Thương yêu con và bảo vệ con ko bị bạo lực thì cha hay mẹ phải hy sinh vì con, làm cha hay mẹ đơn thân có thể tốt hơn cho con mình. Được dạy con theo cách của mình- nếu đúng- là hạnh phúc của những người nuôi con đơn thân. Có lẽ e nên ly thân sống riêng với con xem thế nào, chuyện ly hôn có thể thực hiện sau thời gian ly thân dài dài. Lúc đó quyết định có thể nói là chín muồi từ trải nghiệm của các thành viên gia đình. Hai nhóc nhà a sống với a được 4 năm rồi và tụi nó ngày càng ngoan ngoãn trường thành học giỏi khỏe mạnh. Với e con trai thì sẽ khó khăn một chút khi cậu lớn lên, nhưng nếu ông bố nó ko yêu thương quan tâm chăm sóc nó thì gần bố cũng ko tốt.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị còn trẻ, hãy làm theo những gì mà bản thân mong muốn
    Cuộc đời này giống như nhân vật trong game. Ngày nào bạn cũng train thì đến 1 lúc nào đó bạn sẽ rất là mạnh.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2