Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Lối thoát nào cho Dì tôi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.62K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến.
    Em tình cờ biết được diễn đàn trên wed Tretho.em muốn chia sẻ một hoàn cảnh hết sức éo le, mong nhận được sự thông cảm và lời tư vấn từ các mẹ.
    Em có một người Dì, là em gái của mẹ em. Dì em sinh năm 1978 (là năm con ngựa đó các mẹ àh). Không biết có phải vì là tuổi ngựa hay không mà dì em khổ lắm các mẹ àh.
    Dì em lấy chồng từ năm 19 tuổi, đến 24 tuổi thì chồng bị bạo bệnh qua đời, một mình dì làm ăn nuôi 2 đứa con ăn học, được cái 2 đưa con đứa nào cũng ngoan, cũng học giỏi và thương mẹ. Tưởng nỗi đau đến thế là tận cùng, nhưng cuộc sống không bao giờ như ta mong muốn. Con gái đầu của Dì tôi bị chính anh trai con bác hãm hiếp, đối tượng đã lên cơ quan Công an đầu thú, Dì đã trình báo lên cơ quan Công an, đi hết nơi này đến nơi khác giám định, nhưng kết luận cuối cùng là thằng kia vô tội. thật trớ trêu thay, Dì bị nhà chồng đánh đuổi, chửi bới, doạ nạt khiến mẹ con Dì không ở được trong căn nhà cũ, phải về xin cha mẹ ruột một mảnh đất rồi dựng một căn nhà nhỏ, mấy mẹ con nương tựa vào nhau. Vì hoàn cảnh khó khăn, laị cộng thêm muốn con quên đi những việc không may đã xảy ra để yên tâm học hành nên Dì đã gửi đứa lớn vào với em gái ở trong Miền nam khi đang chuẩn bị vào lớp 7.
    Tưởng rồi sóng gió đã hết, từ nay mẹ con làm lụng nuôi nhau, dựa vào nhau mà sống, nhưng ông trời lại trêu ngươi Dì tôi, khi anh trai ruột của Dì lại đánh dì, đuổi dì đi, dù ông bà ngoại đã làm sổ đỏ, cắt đất cho dì. Có hôm nửa đêm cậu tôi cầm dao xuống đòi chém, khiến cho 2 mẹ con dì hồn bay phách lạc, đứa út vốn bị tim bẩm sinh, hàng đêm nó không dám ngủ, cứ ngủ là giật mình thon thót vì bị ám ảnh.
    Dì tôi vốn là một cô gái xinh đẹp, nhưng hình như câu “Hồng nhan bạc phận” rất đúng với Dì tôi. Nhìn Dì ngày càng héo mòn, tuyệt vọng, chỉ muốn chết đi cho khoẻ nhưng lại cố sống vì 2 em mà tôi thấy thắt lòng.
    Mong các mẹ cho tôi một lời khuyên để Dì tôi có thêm nghị lực để vượt qua tất cả.
    Xin cảm ơn các mẹ nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Không biết nói gì, chỉ biết nói 2 từ chia sẻ với dì của bạn. Số phận người phụ nữ thật lắm thiệt thòi. Đau đớn dồn thêm đau đớn. Xin gửi đến bạn và Dì lời động viên và chia sẻ chân thành nhất. Chúc cuộ đời sớm mỉn cười với người đàn bà kém may mắn!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cảm ơn chị rucon-ngannam nhieu. em cũng mong cuọcđời dì ko có thêm đau đớ nào nữa. dì em đã ở tận cùng của nỗi đau rồi chị à.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi rucon_ngannam Xem bài viết
    Không biết nói gì, chỉ biết nói 2 từ chia sẻ với dì của bạn. Số phận người phụ nữ thật lắm thiệt thòi. Đau đớn dồn thêm đau đớn. Xin gửi đến bạn và Dì lời động viên và chia sẻ chân thành nhất. Chúc cuộ đời sớm mỉn cười với người đàn bà kém may mắn!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 214 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thương dì của bạn quá. Bạn bảo dì bán nhà đi và vào nam sống sẽ dễ hơn đấy. Dì bạn ở đâu vậy?
    • 467 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là dì bạn nên bán nhà và đi nơi khác sống cho thoải mái, quên đi những chuyện đã qua và bắt đầu cuộc sống mới được vui vẻ. Chúc chị ấy sớm tìm được hạnh phúc!
    • 273 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Mong dì của bạn mạnh mẽ hơn, mình cũng tuổi con ngựa, ko biết sau này số mình có khổ ko nữa
    • 19 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Hic...tại sao lại khổ đến cùng cực thế này à
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Applegriin Xem bài viết
    Mình cũng nghĩ là dì bạn nên bán nhà và đi nơi khác sống cho thoải mái, quên đi những chuyện đã qua và bắt đầu cuộc sống mới được vui vẻ. Chúc chị ấy sớm tìm được hạnh phúc!
    Bán nhà và đất đi. Rồi sau đó vào Sài Gòn sống. Nếu bạn có tiền bạn cho dì bạn 1 ít để dì vào Sài Gòn đi. Đáng lẽ ra bị như thế thì nhà chồng và nhà bên ngoại phải thương hơn chứ sao lại đuổi?
    Đời đúng là có những chuyện ko thể tả nổi.
    • 29 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cũng chẳng biết dùng lời nào với bạn nữa, chỉ thấy rằng cuộc sống này càng ngày càng diễn ra nhiều chuyện làm suy dồi đạo đức của một bộ phận nhỏ con người.
    Thôi chỉ xin chúc cho dì của bạn gặp được nhiều điều tốt đẹp hơn trong cuộc đời này nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 58 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng xin chia buồn, không thê nói được gì hơn nưa. Nếu Di bạn co chút vồn thi lên rời nơi đau thương đó đi tim nơi khác mà sinh sống. Nơi đó họ cạn tình rồi.
    • Chờ kích hoạt
    • 14 năm
    • 3,326 Bài viết

• 4,412 Được cảm ơn

Đi thật xa em ạ. Cả 3 mẹ con làm lại cuộc đời, sn78 thì còn trẻ, tất cả còn ở phía trước. HIc, hơn mình có 1 tuổi mà thê thảm thế này, tội quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,446 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bán nhà sợ chẳng bán được ý, chỉ sợ thằng cậu kia làm càn thôi. Khổ nó đuổi vì bị chia mất ít đất ( đất = tiền mà).
    Khổ quá là khổ, thôi bán đi rồi vào Nam kiếm nơi mới mà sống thôi.
    XmKwp7
    Bé hổ mèo là con ạ, con yêu ba mẹ con nhất ạ !! ^^:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    0 month- 2,6kg-->1month - 3.9kg:Smiling:-->2month - 5.8kg:Applause:-->3month - 7kg 60cm :Nottalkin::Nottalkin: --> 4month - 8kg :LoveStruc::LoveStruc::Rose:, 64cm :Nottalkin::Nottalkin: --> 5month - 8,5kg rooling:rooling:rooling:rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 966 Bài viết

• 3,256 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cobehaybuonht Xem bài viết
    Các mẹ thân mến.
    Em tình cờ biết được diễn đàn trên wed Tretho.em muốn chia sẻ một hoàn cảnh hết sức éo le, mong nhận được sự thông cảm và lời tư vấn từ các mẹ.
    Em có một người Dì, là em gái của mẹ em. Dì em sinh năm 1978 (là năm con ngựa đó các mẹ àh). Không biết có phải vì là tuổi ngựa hay không mà dì em khổ lắm các mẹ àh.
    Dì em lấy chồng từ năm 19 tuổi, đến 24 tuổi thì chồng bị bạo bệnh qua đời, một mình dì làm ăn nuôi 2 đứa con ăn học, được cái 2 đưa con đứa nào cũng ngoan, cũng học giỏi và thương mẹ. Tưởng nỗi đau đến thế là tận cùng, nhưng cuộc sống không bao giờ như ta mong muốn. Con gái đầu của Dì tôi bị chính anh trai con bác hãm hiếp, đối tượng đã lên cơ quan Công an đầu thú, Dì đã trình báo lên cơ quan Công an, đi hết nơi này đến nơi khác giám định, nhưng kết luận cuối cùng là thằng kia vô tội. thật trớ trêu thay, Dì bị nhà chồng đánh đuổi, chửi bới, doạ nạt khiến mẹ con Dì không ở được trong căn nhà cũ, phải về xin cha mẹ ruột một mảnh đất rồi dựng một căn nhà nhỏ, mấy mẹ con nương tựa vào nhau. Vì hoàn cảnh khó khăn, laị cộng thêm muốn con quên đi những việc không may đã xảy ra để yên tâm học hành nên Dì đã gửi đứa lớn vào với em gái ở trong Miền nam khi đang chuẩn bị vào lớp 7.
    Tưởng rồi sóng gió đã hết, từ nay mẹ con làm lụng nuôi nhau, dựa vào nhau mà sống, nhưng ông trời lại trêu ngươi Dì tôi, khi anh trai ruột của Dì lại đánh dì, đuổi dì đi, dù ông bà ngoại đã làm sổ đỏ, cắt đất cho dì. Có hôm nửa đêm cậu tôi cầm dao xuống đòi chém, khiến cho 2 mẹ con dì hồn bay phách lạc, đứa út vốn bị tim bẩm sinh, hàng đêm nó không dám ngủ, cứ ngủ là giật mình thon thót vì bị ám ảnh.
    Dì tôi vốn là một cô gái xinh đẹp, nhưng hình như câu “Hồng nhan bạc phận” rất đúng với Dì tôi. Nhìn Dì ngày càng héo mòn, tuyệt vọng, chỉ muốn chết đi cho khoẻ nhưng lại cố sống vì 2 em mà tôi thấy thắt lòng.
    Mong các mẹ cho tôi một lời khuyên để Dì tôi có thêm nghị lực để vượt qua tất cả.
    Xin cảm ơn các mẹ nhiều.
    E thắc mắc chút sao tự thú rồi lại vô tội ạ ???
    PS: Xã hội bây h đáng sợ thật, toàn những chuyện suy đồi đạo đức
    :Rose:
    • 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

đúng là quá đớn đau
    Cuộc đời gì bạn chưa được một khoảng yên bình