Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Liệu tôi có phải đang bị trầm cảm ko?Hãy giúp tôi!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.14K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 854 Bài viết

• 761 Được cảm ơn

Khi tôi mang thai được 2 tháng, chồng tôi dấm dúi đi lại với 1 gái bao cách xa nhà gần 10km.
    Khi tôi phát hiện ra được điều đó, đầu óc tôi quay cuồng, tôi ko biết diễn tả nỗi hụt hẫng, thất vọng ấy thế nào bây giờ.
    Chồng tôi xin lỗi, và mong tôi tha thứ. Vì sinh linh bé nhỏ trong bụng, tôi cắn răng bỏ qua cho anh.
    Vậy mà.. gần đây, tôi mới biết, chồng tôi vẫn qua lại với con bé đấy. Đêm hôm bỏ vợ bỏ con đi với nó, mà vẫn lấy cớ là đi đánh bài vui. ( tôi ngu ngốc quá phải ko khi đồng ý cho chồng đi chơi đêm , mặc dù tôi có nói cũng ko giữ được chân anh ở nhà).Tôi như điên dại lên, đau khổ,nói anh. Rốt cuộc tôi chẳng làm được gì cả. Con lúc này còn quá nhỏ ( cháu được 1 tuổi).Tôi ko thể theo đuôi anh được mãi. Tôi cũng ko biết phải đánh ghen như thế nào. Tôi chỉ biết nhắn tin, nói nhẹ nhàng, đến xẵng giọng, đánh vào lòng tự trọng của nó, nhưng nó vẫn trơ trơ ra. lại còn qua ngoắt noi tôi ko biết giữ chồng.( Cay đắng quá nhỉ?)
    Chồng tôi lần này cũng ko xin lỗi,nhưng cũng ko gặp nó nữa. Quan tâm đến con cái hơn.( nhưng ko đồng nghĩa quan tâm đến tôi.)
    Đầu óc tôi trống rỗng, ko biết phải thế nào bây giờ. Lúc bình thường, tôi vẫn có thể nói chuyện được vui vẻ,tình cảm với anh. Nhưng nhiều lúc tự dưng tôi thấy chạnh lòng, buồn, suy nghĩ vẩn vơ, khóc 1 mình, rồi lại đay nghiến anh.( Bởi Những lúc đấy, tôi cảm thấy buồn nhất, tủi thân vì chồng tôi thờ ơ, ko quan tâm đến tôi.). Buồn, vui, cay đắng, tủi nhục lẫn lộn. Tôi ko biết tôi phải làm sao bây giờ.
    Tại tôi yêu chồng tôi quá nên tôi ko chịu được sự thật đấy?
    Hay tại sao đây?
    Đọc trên mạng nói về vấn đề phụ nữ bị trầm cảm sau khi sinh? liệu tôi có mắc bệnh đấy ko?
    Nhiều lúc chán chường, muốn chết đi cho rảnh, nhưng lại nghĩ đến con tôi mà tôi vẫn phải cố sống?
    ???????????????????????????????
    Ăn no - Ngủ Kỹ - Mặc Kệ Đời

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn còn yêu chồng nhiều ko hay 2vc chỉ sống chung vì đứa trẻ . Nếu còn yêu chồng thì cố gắng chăm sóc nhau để lấy lại tình cảm . Nếu chỉ sống chung vì con thôi thì kệ lão ý đi , đến khi con cứng cáp , bạn tự chủ động được mọi việc thì tính sau chứ giờ suy nghĩ nhiều chỉ héo hon người đi thôi chứ có giải quyết được gì đâu . Giờ bạn bệnh ra đấy thì chỉ khổ con bạn thôi .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,715 Bài viết

• 869 Được cảm ơn

Trường hợp mẹ nó giống với bác người wen nhà e. Bác jai đào hoa, văn vẻ, điển trai nên đi đâu cũng kết bạn. Bác gái biết chồng mình cặp bồ và mang tiền nuôi gái là do có người mách. Bác buồn khổ, hụt eqqaqL?hẫng và thất vọng vô cùng nhưng quyết giành lại chồng. Cụ thể như thế nào e komdduwowjc biết nhưng đại loại là bác chăm lo, wan tâm, nói chuyện với bạn trai, gd và bạn bè chồng nhìu hơn, bác hay gửi con cho chồng chăm và chơi nhìu hơn. Bên cạnh đó, bác để ý đến ngoại hình, thay đổi không jan sống và cách chế biến đồ ăn nhìu hơn." Chuyện ấy" bác cũng ko xem nhẹ như ngày trước. Cứ như thế, một thời jan sau, cũng phải mất cả 1/2 năm thì phải, chồng bác mới toàn tâm toàn ý là người của bác.
    Bác kể là tuy yêu chồng nhưng cho đến bây giờ, mỗi khi 2 vc gần gũi, bác vẫn tưởng tượng ra cảnh chồng mình vui vẻ với cô kia và ko tiếp tục được. Những lúc ấy, chồng bác ôm chặt bác mà xin lỗi.
    Sau sinh, ce mình dễ bị căng thẳng, trầm uất do mệt mỏi, thay đổi nội tiết tố. Nhưng cũng đừng vì thế mà xao nhãng việc chăm chút chồng. Đàn ông họ như đứa trẻ to xác í, ko kèm cặp là khó "nên người" lắm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôm bạn thật chặt. Mong bạn bớt buồn.
    Bạn vào nhà EQ tìm chị Metrau chị Sim nhé. Các chị ấy luôn giúp những bà mẹ như bạn.
    Chúc bạn sớm vượt qua và hạnh phúc.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 854 Bài viết

• 761 Được cảm ơn

Mệt mỏi thật.
    Muốn tha thứ cho con người bạc bẽo ấy.
    Nhưng lòng vẫn quặn thắt lại
    Ăn no - Ngủ Kỹ - Mặc Kệ Đời
    • 273 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

chị có thể thay đổi bản thân trước, sau khi sinh con, nhiều người phụ nữ không như ban đầu. chị có thể chăm chút cho bản thân hơn, tập thể dục để lấy lại vóc dáng, sắp xếp công việc để có thời gian lo cho ngôi nhà, dẫn bé con đi chơi vào dịp cuối tuần, tập làm cho bản thân mình quen ko cần có người đàn ông bên canh. nhìu người đàn ông khi có phụ nữ bên cạnh thì họ sẽ kiếm cái mới, nhưng khi thấy mình bị bỏ rơi, họ sẽ tìm cách để quay lại
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 829 Bài viết

• 828 Được cảm ơn

Dành thời gian cho mình nhiều hơn bạn ạ. Minh sống vì con và chăm lo cho con. Cứ để chuyện chồng trong đầu ảnh hưởng đến sức khỏe của mẹ mà bé lắm! Bạn nên mạnh mẽ để tự lập cuộc sống.

Đọc tâm sự thì thấy bạn còn yêu chồng lắm. Yêu nên mới tủi mới hờn đấy chứ. Nhưng muốn anh ta chỉn chu với vợ con bạn nên tỏ ra bất cần đời. Phàm những gì thiếu thốn thì ng ta mới nâng niu bạn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)