TIN TÀI TRỢ.

Liệu có thể tìm lại tình yêu? Em thật sự cần lời khuyên.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 495 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 93 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Chào các anh các chị. Em năm nay 33t, không còn bé dại gì vậy mà vẫn đang rối tinh rối mù không biết nên bước tiếp như thế nào trong những ngày tháng sắp tới. Các anh chị dành chút thời gian cho em xin lời khuyên nhé.
    Em sinh ra đã thiệt thòi vì chỉ sống với mẹ, chưa bao giờ gặp mặt cha. Năm em học lớp 3 thì mẹ em đi bước nữa. Cha dượng em là người tốt nhưng khó tính và không thích em lắm, mẹ em lại yếu đuối và cũng không hay gần gũi chuyện trò với em nên thường trực từ bé đến lớn trong em là cảm giác cô đơn thiếu thốn tình cảm.

Năm 19t e gặp và yêu chồng em, đến năm 26t thì cưới.

Thời gian đầu em sống hạnh phúc. Em luôn cố gắng làm một người vợ, người mẹ, người con dâu tốt. Gđ chồng em sống khá phong kiến, theo kiểu luôn ưu tiên đàn ông, pn phải hi sinh, chịu nhịn. Chồng em là người khá tài giỏi và thành đạt, sau 8 năm kết hôn, từ tay trắng (vì gđ chồng rất nghèo) đến giờ này vợ chồng em đã có tài sản khoảng 20 tỉ, đều là do anh buôn bán làm ăn. Em là giáo viên dạy toán cấp 3, nếu chăm chỉ dạy thêm thì cũng kiếm tốt nhưng em không dạy nhiều vì bận lo cho 2 đứa nhỏ.

Chồng em là người tốt, lại khá thành đạt nên trong họ nhà chồng, chồng em như 1 "tượng đài" về mọi mặt mà em, đứa con gái may mắn sẽ luôn phải cố gắng để xứng đáng với anh. Anh rất yêu em nhưng bản tính anh là người gia trưởng, hay ghen tuông và lạnh lùng. Vợ chồng em tuy yêu nhau nhưng rất hay cãi nhau, khó tâm sự hay nói chuyện được với nhau vì hễ chồng em khó chịu lên là sẽ không còn cần biết lí lẽ đúng sai gì. Anh ấy rất nóng tính và đã nhiều lần đánh em từ khi yêu đến lúc cưới, mỗi lần cãi nhau, anh ko bao giờ xuống nước, xin lỗi trước, người chủ động làm lành thường là em vì em rất sợ sự căng thẳng ngột ngạt trong gđ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 93 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Năm con trai được 1 tuổi rưỡi, con gái được 4 tuổi rưỡi, chồng em qđ vào miền Nam làm ăn. Anh hẹn sẽ đi khoảng 1 năm. Em dù không muốn nhưng theo thói quen vẫn chấp nhận những qđ của anh. Em ở nhà đi làm và chăm 2 đứa nhỏ 1 mình, ko có sự hỗ trợ của ai, đôi lúc mệt mỏi và cô đơn đến muốn kiệt sức.

Chồng e đi 1 năm, rồi 2 năm, rồi gần 3 năm cũng không về vì công việc cuốn theo. Mỗi tháng chồng về từ 3-5 ngày rồi lại đi. Mẹ chồng em ở gần đó, thỉnh thoảng lại gọi đt mách chồng em chuyện này chuyện kia. Có lần, em đi họp lớp với bạn, mẹ chồng gọi đt mách, chồng em ngay lâp tức đón chuyến bay sớm nhất về Hn và đòi li hôn với em.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 93 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Em hỏi vì sao thì anh nói vì không còn tình cảm với em nữa. Sau đó nhiều tháng trời chồng em không về, ko đt, ko ntin hỏi han 3 mẹ con. Có 2 lần em nói chuyện với chồng nói suy nghĩ lại để giữ gđ vì con nhưng chồng em nói một gđ mà cha mẹ không còn yêu nhau thì cũng không tốt cho các con. Cuối cùng, em đành chấp nhận là sẽ kết thúc cái gđ này ở 1 thời điểm không xa.

Cùng thời gian đó, em gặp lại các bạn cấp 3 và trong số đó, có 1 ng theo đuổi em. Vì quá cô đơn, em đã chấp nhận tình cảm của ng ta. Trước khi dấn thân vào mối qh đó, em có gọi đt cho chồng nói em buồn và cô đơn lắm, nếu a vẫn khăng khăng không muốn em dựa vào anh nữa, em sẽ dựa vào người khác và anh nói: "Em muốn làm gì thì làm."
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 93 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Và em đã có qh với người đó trong khoảng 1 tháng rưỡi. Khi chồng em biết em thật sự có ng khác chứ không phải là doạ, anh điên cuồng theo dõi, ghen tuông và tìm mọi cách lôi kéo em lại. Lúc đó vợ chồng em đã nộp đơn ra toà và vì mọi chuyện đã đi quá xa nên em không muốn quay lại nữa, nhưng rồi vì con, vì chồng hứa sẽ thay đổi, sẽ bỏ qua, em chấp nhận quay lại khi chỉ còn 1 ngày là ra toà lấy qđ li hôn chính thức.

Em bỏ công việc, bán xe, chuyển đồ đạc vào Nam theo chồng, cảm giác như đánh cược tất cả vào một canh bạc để mong giữ được gđ cho các con, nhưng sự đời có bao giờ chỉ giản đơn như vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 93 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Em vào miền nam, giúp đỡ chồng rất nhiều trong việc kinh doanh, chẳng còn một người bạn hay người thân nào. Chồng em dù trước kia đã hứa sẽ không nhắc lại chuyện cũ nhưng không làm được, anh thường xuyên căn vặn, dằn vặt, trách móc, nghi ngờ em. Cuộc sống thật sự rất bế tắc và ngột ngạt. Ngay cả quan hệ vợ chồng cũng rất tệ. Thú thật, vì thời gian li thân trước li hôn, chồng em cư xử với em quá tệ, bạc bẽo và hung dữ nên tình cảm của em gần như không còn gì, bây giờ cũng chỉ là sự cố gắng chứ không thể gọi là yêu. Chồng em dù nói là vẫn yêu em nhưng lại không đủ kiên nhẫn để chờ đợi hay làm cho em yêu anh lại như trước. Anh chỉ biết trách cứ, bực bội vì tình cảm của em không còn như trước. Anh ghen kinh khủng, toàn tự tưởng tượng ra để ghen và không muốn em có bạn bè gì hết. Hiện tại, vợ chồng em đang về Hn mấy ngày nhưng cãi nhau quá nhiều vì những chuyện đã qua. Em thấy bất lực, nản lòng và không muốn tiếp tục vào miền nam, nơi cs rất thiếu thốn, buồn tẻ và cũng không có hp với chồng nữa. Chồng em cũng đồng ý cho em ở lại với con gái lớn nhưng nhất định mang con trai đi dù em đã phân tích nhiều về những thiệt thòi của con khi đi theo bố. Em không biết nếu chia đôi ra tn, những ngày sắp tới, gđ em rồi sẽ ntn. Liệu đây có phải là giải pháp tốt nhất cho vợ chồng e lúc này không? Mong mọi người dành chút thời gian đọc những dòng tâm sự của em và cho em lời khuyên với.