Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Lấy người đã có 1 đời vợ và 1 đứa con, nên hay không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.09K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 67 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hi các mom, không biết là có đúng chủ đề đc các mom quan tâm hay đã có mom nào từng trải chưa nhưng e có tình huống bản thân như sau:
    Em là gái độc thân 29 tuổi, giữa dòng đời trái ngang thì e quen a ấy, 2 người có biết nhau từ trước cả lúc a ấy chưa li dị vợ. Sau này khi a ấy đã li dị 1 thời gian thì tấn công e.
    Nói thật lúc đầu e nghĩ ko bao giờ quen ng 1 đời vợ cả, thể nào cũng nhiều rắc rồi.
    Nhưng cuộc đời thật oan nghiệt, né hố sình thì rớt ngay hầm cá. Đưa đẩy thế nào e cũng quen rồi iu. ( quá trình thì hơi dài)
    Trong thời gian quen e tìm hiểu kĩ lý do li hôn, thì theo cá nhân e người đứng ngoài thấy cả 2 đều có lỗi nhưng vì vợ a ấy ngoại tình và có bầu với người khác nên ko thể tha thứ quay lại. 
    Lúc mới li hôn, vợ cũ a ấy tìm cách quay lại, nào là dạy con hỏi ba có thương mẹ ko, ba có nhớ mẹ ko, rồi bảo tết chở con ra ở chung với a ấy để a ấy gặp con, chủ yếu là muốn níu lại.
    Em thì biết chắc chắn ảnh sẽ không quay lại đâu nhưng e vẫn muốn hỏi các mom, đã mom nào như e , nếu lấy ng 1 đời vợ 1 đứa con thì sẽ ra sao.
    A ấy rất thương con, mỗi tháng chu cấp 3tr, học hành anh văn đều chu cấp thêm, quần áo thì mua cả đống, con muốn gì mua nấy.
    Các mom làm tập 2 có khổ tâm gì sau khi kết hôn không ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

E đã lấy người như vậy..và đang rơi vào cảnh khốn đốn đây chị ạ..e khuyên thật lòng..không nên tin vào lời đàn ông...mọi nguyên nhân đỗ vỡ họ sẽ chỉ thừa cho ng vk....e đã từng rơi vào cành như vậy...và giờ đây vô rồi e mới ngỡ ngàng sự thật...
    E cũng gái mới lớn...trao hết niềm tin cho a...
    Giờ e còn chưa li dị a đã dẫn bồ về nhà rồi đó ạ.
    • 666 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi T.HANG1011 Xem bài viết
    E đã lấy người như vậy..và đang rơi vào cảnh khốn đốn đây chị ạ..e khuyên thật lòng..không nên tin vào lời đàn ông...mọi nguyên nhân đỗ vỡ họ sẽ chỉ thừa cho ng vk....e đã từng rơi vào cành như vậy...và giờ đây vô rồi e mới ngỡ ngàng sự thật...
    Thằng mất dạy. Ko phải tiếc ng như thế em ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình toàn tàu ngầm trên web mà hôm nay phải trồi lên góp ý với bạn.

HÃY TRÁNH XA MẤY THẰNG LI DỊ VỢ RA.

Bạn đang yêu nên chỉ thấy màu hồng thôi. Tớ thề là thằng nào bỏ vợ cũng toàn nói là vợ anh nó ngoại tình, nó không quan tâm, không biết chăm con, nhiều thằng còn chơi bài anh cũng có lỗi... và mình thấy thằng chồng sao đáng thương vậy, tốt thế này cơ mà... Không bạn ơi, đừng tin chúng nó. Lấy nhau về rất nhiều vấn đề luôn đó. Trong khi anh này còn có con riêng nữa.

Ôi sao bạn không chọn con đường nhẹ nhàng mà đi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 67 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi visionback Xem bài viết
    Mình toàn tàu ngầm trên web mà hôm nay phải trồi lên góp ý với bạn.

HÃY TRÁNH XA MẤY THẰNG LI DỊ VỢ RA.

Bạn đang yêu nên chỉ thấy màu hồng thôi. Tớ thề là thằng nào bỏ vợ cũng toàn nói là vợ anh nó ngoại tình, nó không quan tâm, không biết chăm con, nhiều thằng còn chơi bài anh cũng có lỗi... và mình thấy thằng chồng sao đáng thương vậy, tốt thế này cơ mà... Không bạn ơi, đừng tin chúng nó. Lấy nhau về rất nhiều vấn đề luôn đó. Trong khi anh này còn có con riêng nữa.

Ôi sao bạn không chọn con đường nhẹ nhàng mà đi
    Cảm ơn bạn, mình cũng suy nghĩ dữ lắm, cũng hiểu hôn nhân là nấm mồ cảm xúc vì vậy mình mới đắn đo
    • 67 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn lấy lâu chưa, có thể chia sẻ thêm về cuộc sống sau hôn nhân của bạn cho mình tham khảo với
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunnyls Xem bài viết
    Thằng mất dạy. Ko phải tiếc ng như thế em ạ.
    Mình thật lòng mà bị như vậy nên buồn lắm c ạ....e như muốn sập đổ ln..mà nghĩ tới đứa con nheo nhóc 30 tháng mà gượng.
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Min_min1207 Xem bài viết
    Bạn ơi, bạn lấy lâu chưa, có thể chia sẻ thêm về cuộc sống sau hôn nhân của bạn cho mình tham khảo với
    mình ở vvowis nhau đc gần 3 năm.....năm đầu ổn...qua năm 2 sẽ rất nhiều vấn đề.....cs như địa ngục bạn à.....
    2 năm sau mình phát hiện a ta nt với nhiều cô gái và hẹn đi khách sạn...tiền ko đưa nuôi con mà mình còn phai gồng gánh con chung con riêng... kb zalo mình chia sẻ 0365819265
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

trời có thằng nào li dị, muốn lấy vợ tiếp mà lại nói lỗi do mình không?
    giả sử bạn đã li dị chồng mà lại đi kể bạn đi vụng trộm với người ta nên chồng bỏ.
    bạn ngây thơ quá =)))

theo mình thấy hầu như 80% các cặp li hôn đều có lỗi từ cả 2 phía
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Điều đó khó làm lắm đó , e cần phải kiên trì . Cảm thấy k thể thì lên Dừng lại , tìm 1 người có thể yêu thương e .
    Tôi cũng độc thân như e , CV ổn định , mà chưa quen với ai cả , e hãy sn về tôi , và quen thử người lạ như tôi , nếu đc hãy về lm 1 nửa của tôi
    • 67 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caubebinhan Xem bài viết
    giả sử bạn đã li dị chồng mà lại đi kể bạn đi vụng trộm với người ta nên chồng bỏ.
    bạn ngây thơ quá =)))

Um  mình cũng nghĩ vậy, 2 bên đều có lỗi, quan trọng sau khi đạp vũng bùn thì có biết sửa đổi ko
    • 56 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bạn ngây thơ quá =)))

Um  mình cũng nghĩ vậy, 2 bên đều có lỗi, quan trọng sau khi đạp vũng bùn thì có biết sửa đổi ko
    Đừng biến mình thành vị cứu thế...hãy cứu bản thân mình trước nhé c...c cũng đừng hy vọng vào việc sẽ làm thay đổi đc bản tính của một người...ng ta nói cha mẹ sinh ra trời sinh tính à.....e cũng từng nghĩ a sẽ vì thương e mà thay đổi nhưng thất vọng tràn trề
    • 104 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình thấy 100% mọi người khuyên nên dừng lại mối quan hệ này và dự là bạn này sẽ lấy a này, lúc yêu ngta k biết đúng sai gì đâu, các bạn cứ theo dõi mà xem. Và 2 năm sau bạn này chắc chắn sẽ thấy sai ở mối quan hệ này
    • 67 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

bạn ngây thơ quá =)))

Đừng biến mình thành vị cứu thế...hãy cứu bản thân mình trước nhé c...c cũng đừng hy vọng vào việc sẽ làm thay đổi đc bản tính của một người...ng ta nói cha mẹ sinh ra trời sinh tính à.....e cũng từng nghĩ a sẽ vì thương e mà thay đổi nhưng thất vọng tràn trề
    Cảm ơn bạn rất nhiều
    • 67 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

<small style="font-weight:bold;">Ngatran86</small>Mình thấy 100% mọi người khuyên nên dừng lại mối quan hệ này và dự là bạn này sẽ lấy a này, lúc yêu ngta k biết đúng sai gì đâu, các bạn cứ theo dõi mà xem. Và 2 năm sau bạn này chắc chắn sẽ thấy sai ở mối quan hệ này
    Có thể 2 năm sau mình lại lên viết 1 bài hối hận vì đã yêu mù quáng chăng, mà mình thấy bạn nố đúng đấy, vì hiện tại mình chưa có cảm xúc lý do gì để ct chỉ là lo sợ tương lai, rồi con riêng con chung, tài chính sau này
    • 104 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Đủ trưởng thành sẽ biết đc thât tình k đáng sợ bằng thất nghiệp. Bạn quyết lấy a ta chỉ đơn giản bạn chưa trưởng thành, k suy nghĩ bằng lý trí thôi. Cuộc sống sẽ đơn giản khi bạn biết rằng k lấy đứa này thì lấy đứa khác, có cv nuôi sống bản thân, tìm gặp 1 người tốt, phù hợp và yêu mình mà lấy, cs sẽ có hp. Nồi nào úp vung đấy, úp đúng thì sẽ hp, úp sai thì sẽ có người thứ 3 hoặc cuộc sống sẽ là chịu đựng nhau như địa ngục. Có 1 thứ trưởng thành đc gọi là bình tĩnh trước những việc lớn
    • 67 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngatran86 Xem bài viết
    Đủ trưởng thành sẽ biết đc thât tình k đáng sợ bằng thất nghiệp. Bạn quyết lấy a ta chỉ đơn giản bạn chưa trưởng thành, k suy nghĩ bằng lý trí thôi. Cuộc sống sẽ đơn giản khi bạn biết rằng k lấy đứa này thì lấy đứa khác, có cv nuôi sống bản thân, tìm gặp 1 người tốt, phù hợp và yêu mình mà lấy, cs sẽ có hp. Nồi nào úp vung đấy, úp đúng thì sẽ hp, úp sai thì sẽ có người thứ 3 hoặc cuộc sống sẽ là chịu đựng nhau như địa ngục. Có 1 thứ trưởng thành đc gọi là bình tĩnh trước những việc lớn
    Cảm ơn bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,391 Bài viết

• 12,744 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đề nghị chủ top lội hết 5 tầng của Topic này
    https://www.webtretho.com/forum/f188...4-5-a-1131522/
    rồi hẵng quyết định.
    Nói chung li hôn thì lỗi thuộc về 2 phía. Kể cả cô vợ cũ có ngoại tình, thì người chồng cũng phải thế nào vợ mới đi ngoại tình chứ.
    Suy nghĩ cho kĩ, đừng vì đã khá lớn tuổi, sợ ế mà nhắm mắt lấy đại cho xong.
    Lấy 1 người có con riêng thì bạn phải xác định rằng sau này đứa bé sẽ luôn có mặt trong cs của bạn, bất kể là ai nuôi con. Đứa bé sẽ luôn được ưu tiên hơn so với con của bạn và chồng sau này, vì nó thiệt thòi hơn. Thời gian, thu nhập, sự quan tâm...tất tần tật mọi thứ sẽ bị chia sẻ, và bạn sẽ luôn cảm thấy ấm ức cho mình, cho con mình.
    Nếu không đủ bao dung để sống một với 1 người chồng không trọn vẹn thuộc về bạn, thì tốt nhất là dừng khi còn kịp.
    -------
    nhưng m nghĩ bạn lên đây tìm người ủng hộ thôi, chứ bạn không có ý định bỏ anh này đâu. Chả có chị em nào lên đây hỏi "nên cưới hay không" mà về bỏ không cưới nữa cả.
    tinywomans.wordpress.com - Góc nhỏ giành cho những người phụ nữ muốn hạnh phúc
    • 67 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi janykim Xem bài viết
    Đề nghị chủ top lội hết 5 tầng của Topic này
    https://www.webtretho.com/forum/f188...4-5-a-1131522/
    rồi hẵng quyết định.
    Nói chung li hôn thì lỗi thuộc về 2 phía. Kể cả cô vợ cũ có ngoại tình, thì người chồng cũng phải thế nào vợ mới đi ngoại tình chứ.
    Suy nghĩ cho kĩ, đừng vì đã khá lớn tuổi, sợ ế mà nhắm mắt lấy đại cho xong.
    Lấy 1 người có con riêng thì bạn phải xác định rằng sau này đứa bé sẽ luôn có mặt trong cs của bạn, bất kể là ai nuôi con. Đứa bé sẽ luôn được ưu tiên hơn so với con của bạn và chồng sau này, vì nó thiệt thòi hơn. Thời gian, thu nhập, sự quan tâm...tất tần tật mọi thứ sẽ bị chia sẻ, và bạn sẽ luôn cảm thấy ấm ức cho mình, cho con mình.
    Nếu không đủ bao dung để sống một với 1 người chồng không trọn vẹn thuộc về bạn, thì tốt nhất là dừng khi còn kịp.
    -------
    nhưng m nghĩ bạn lên đây tìm người ủng hộ thôi, chứ bạn không có ý định bỏ anh này đâu. Chả có chị em nào lên đây hỏi "nên cưới hay không" mà về bỏ không cưới nữa cả.
    Um  , mình thật ra lên hỏi để biết cuộc sống sau này nếu lấy ng 1 đời vợ thôi, hẳn mình nên có thêm thời gian nhỉ