TIN TÀI TRỢ.

Lấy "giấy chứng nhận tình trạng hôn nhân" rồi mà ko lấy người ta nữa thì phải làm sao hả các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.46K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 980 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nào có kinh nghiệm cho mình hỏi vụ này với.

Mình đi lấy cái giấy chứng nhận tình trạng hôn nhân rồi, trong giấy ghi rõ là lấy để làm mục đích kết hôn với ai (mình định kết hôn với người nước ngoài). Lấy xong xuôi hết rồi, nhưng giờ có nhiều chuyện trục trặc, tranh luận sôi nổi và chẳng đi đến thống nhất được cái điểm gì nên mình muốn hủy hết mọi thứ. Như vậy có phải ra Phường trả lại cái tờ giấy đó không? Vì để sau này mình kết hôn thì mình còn xin tờ khác chứ các mẹ nhỉ.

Cảm ơn các mẹ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 256 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

Bạn chẳng cần làm gì cả. Lúc nào đăng ký thì họ mới ghi vào sổ theo dõi là đã kết hôn. Còn chưa thì chả sao. Để đó làm kỷ niệm thui.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 911 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Giấy đó chỉ có hiệu lực trong 6 tháng thôi nên bạn chả cần lăn tăn làm gì
    [/URL][/B]
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 980 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uầy, thế thì tốt rồi. Mình lại sợ ko mang trả họ lần sau kết hôn thật họ lại này kia thì chết.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 30 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bạn cần phải mang giấy đó trả lại cho nơi cấp để họ hủy chứng nhận, nếu đánh mất sau này xin lại họ không cấp tiếp đâu. Giấy chứng nhận độc thân chỉ cấp một lần thôi bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 980 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhít Xem bài viết
    Bạn cần phải mang giấy đó trả lại cho nơi cấp để họ hủy chứng nhận, nếu đánh mất sau này xin lại họ không cấp tiếp đâu. Giấy chứng nhận độc thân chỉ cấp một lần thôi bạn ạ.
    Cảm ơn bạn. Mình sẽ hỏi lại. Hic. Phiền hà quá hức hức.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 30 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Nếu ko hỏi kỹ, lần sau bạn đi xin giấy chứng nhận độc thân lại, dù có là 5-10 năm họ vẫn check được là đã từng cấp cho bạn 1 lần rồi. Họ sẽ yêu cầu bạn trả lại giấy cũ thì mới cấp được giấy mới. Vậy bạn nên hỏi cho kỹ để tránh phiền hà sau này lại mang tiếng oan với gd chồng.
    • 702 Bài viết

• 426 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giấy chứng nhận độc thân cũng không khác gì các giấy chứng nhận như đang sinh sống tại khu vực này, đang làm việc tại cơ quan. Bạn cũng không cần phải ra phường làm gì! Bạn xin thì người ta cho bạn và nếu bạn dùng nó cho việc đăng kí kết hôn thì họ cũng đã thu lại để cấp giấy Đăng ký kết hôn. Các giấy tờ này cũng bình thường bạn ạ! không phải quá lo lắng!
    CHƯA GẶP THÌ CHỨA CHAN, GẶP RỒI THÌ CHÁN CHƯA
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 980 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bố của titi Xem bài viết
    Giấy chứng nhận độc thân cũng không khác gì các giấy chứng nhận như đang sinh sống tại khu vực này, đang làm việc tại cơ quan. Bạn cũng không cần phải ra phường làm gì! Bạn xin thì người ta cho bạn và nếu bạn dùng nó cho việc đăng kí kết hôn thì họ cũng đã thu lại để cấp giấy Đăng ký kết hôn. Các giấy tờ này cũng bình thường bạn ạ! không phải quá lo lắng!
    Cảm ơn bạn.
    Mà bạn có quả chữ ký hoành tráng đấy. Đọc cười đau ruột.
    • 626 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mang ra tư pháp phường xin hủy giấy, hoặc cho vào hòm cất kỹ, mất là lằng nhằng lắm đấy!!Xác nhận nọ xác nhận kia, hết sức rách việc.