TIN TÀI TRỢ.

lấy chồng 4 tháng mà chưa có em bé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

vợ chồng mình cưới nhau được 4 tháng rồi mà chưa có em bé mặc dù không dùng biện pháp gì. Tháng đầu thì mình bị sốt vi rút, tháng thứ 2 về nhà chồng thì mình bị viêm đường tiết niệu. hjc. giờ cả hai bệnh đều khỏi rồi. mình có đi siêu âm canh trứng thì bác sĩ bảo trứng mình bé, trứng kém. kêu tháng sau phải đi kích trứng. Nhưng mình cũng sợ vì thấy bảo dùng thuốc kích trứng có thể bị đa thai hoặc sinh non. Chị gái mình dẫn đi bắt mạch đông y. thì thầy thuốc bảo có thể mình bị đa nang buồng trứng và tắc vòi trứng.rồi bán cho một lạng thuốc về uống trong 3 ngày. Mình thấy cũng sợ vì mới bắt mạch mà đã kết luận bệnh được như thế thì chả bít có chính xác không nên mình cũng chưa dám dùng thuốc ấy. nhà mình cũng mong con lắm nên mình cũng sốt ruột. định cứ để tự nhiên nhưng tự dưng đi siêu âm thấy bác sĩ bảo vậy nên cũng lo. Mọi người có kinh nghiệm chia sẻ với mình với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 133 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bạn đừng lo lắng quá nhé. Mình cũng cưới được 1 năm rùi mới có bé nany
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,027 Bài viết

• 2,592 Được cảm ơn

Ngố lắm bảo là bọn con đang tiêm phòng nên phải kế hoạch 6 tháng! Chưa gì đã toe toe! Nhỡ có chưa kịp có thì 2 bên đều nghĩ khác. VC mình cũng thế, bảo là kế hoạch 3 tháng tiêm phòng, các cụ thấy hết kế hoạch 2 tháng rùi mà chưa thấy gì, mình vội đi khám đủ kiểu, không sao cả! Lôi luôn chồng đi khám. Kết quả là tinh trùng yếu! Nên đừng có nghĩ là chỉ tại mình thui nhá. Trứng thì phải theo dõi ít nhất là 3 chu kì thì mí biết nó to hay nhỏ hay làm sao. 1 tháng ăn thua gì. Mình đi soi trứng 3 tháng liền đây. Mới 4 tháng mẹ nó chưa nên sốt. Với lại theo kinh nghiệm của mình thì nên thay đổi ăn uống và sinh hoạt của 2 vợ chồng. Thứ nhất là cai rượu tuyệt đối đi, ăn nhiều hải sản, hàu (tuần khoảng 6 con to vừa chia 2 lần) và thịt thăn bò. Cả 2 vợ chồng đều phải ăn uống cho đủ vitamin, ăn đa dạng vào, hoa quả nữa. Đặc biệt là bơ. Có thể uống thêm Enat 400 ( E Thái dạng vỉ ấy) để tăng khả năng thụ thai, nhưng chỉ uống 2 tuần thôi là nghỉ nhá, cách 1 tuần sau uống tiếp, 2 vợ chồng đều uống. Uống 2 đợt thui. Vitamin E uống nhiều là không ổn. Ngoài ra có thể uống thêm axit folic luôn. Nhưng chưa cần uống sắt. Đồng thời hàng tháng vẫn đi soi trứng để theo dõi sự phát triển của trứng. Nhưng trước hết đầu tiên cần làm là hãy ra bệnh viện xét nghiệm 2 thứ: 1 là nội tiết của vợ, gồm 4 chỉ số cơ bản là FSH, LH, E2 và Prolactin, cả 4 cái này đều làm vào ngày thứ 2 của chu kì kinh. 2 là chồng đi làm tinh dịch đồ. Với lại đi siêu âm trứng thì làm luôn cả buồng trứng và tử cung, ống dẫn trứng....Đấy, tính mình cẩn thận nên mới thả 2 tháng chưa có gì đã khám loạn hết cả lên roài. Nhưng cũng may mắn thế nào sau 1 tháng ăn uống kiêng khem theo chế độ tuyệt đối thì giờ mình đã có em bé, được 6 tuần roài. Thế nên mẹ nó đừng lo lắng vội. Y học bây giờ hiện đại, cái gì cũng có cách giải quyết.
    Ah này còn 2 cái cực kỳ quan trọng nữa mình muốn lưu ý tuyệt đối với mẹ nó, không tin không được đâu. Thứ nhất là 2 vc sinh hoạt ít thôi. Khoảng 4-5 ngày 1 lần và cố gắng để ít nhất 2 lần rơi vào khoảng rụng trứng. XXX nhiều và liên tục thì làm giảm số lượng và chất lượng tinh trùng, chưa chắc đã dễ thụ thai đâu. Thứ 2 là tư tưởng cả 2 phải cực kỳ thoải mái, đừng có nghĩ đến nó nhiều, thì con yêu sẽ tự đến bất ngờ. Như mình nhé, bởi kết quả của chồng là vừa loãng vừa yếu nên mình vẫn cứ đang phởn phơ là cứ từ từ, chữa đi cái đã, chưa có được đâu, nên 2 vc chơi tẹt ga, ăn chơi nhảy múa, thậm chí mình còn uống mấy cốc bia, cafe, nhuộm tóc, bla bla...... vì nghĩ không thể có bây giờ. Ai ngờ đâu con yêu lại về. Thế là từ hôm đó cả cơ quan thấy mình thay vì vẻ huỳnh huỵch như hàng ngày thì bất ngờ nhẹ nhàng!
    Các bác cho em hỏi: Lấy nhầm chồng rồi có lấy lại đc ko???
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng lấy chồng được 2 tháng rồi mà chưa thấy gì, mặc dù bọn e thả không phanh luôn :'(
    Em đang lo quá chị ạ, tính nốt tháng này mà k có là đi khám. ôi mong bé yêu quá
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hjhj,em cảm ơn chị đã tư vấn nhé. đọc những dòng chị viết là thấy chị rất lạc quan rồi. e đúng là cứ toe toe chị ah. nhà chồng em cứ giục tiêm phòng chưa. em còn hiên ngang kêu con tiêm hết rồi chứ (mà của đáng tội đúng là tiêm hết rồi thật ) lúc đầu e nghĩ cứ từ từ, ăn chơi hát lượn đã. nhưng đợt đi siêu âm người ta bảo trứng bé nên cũng hơi lo. e tính tháng sau 2 vợ chồng đi khám hết một lượt xem thế nào. bình thường thì là tốt. còn nếu có gì không bình thường thì chữa trị luôn. chị cho e hỏi chị đi khám ở đâu vậy ạ?
    • 9 năm
    • 2,027 Bài viết

• 2,592 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi troixanhmaytim Xem bài viết
    hjhj,em cảm ơn chị đã tư vấn nhé. đọc những dòng chị viết là thấy chị rất lạc quan rồi. e đúng là cứ toe toe chị ah. nhà chồng em cứ giục tiêm phòng chưa. em còn hiên ngang kêu con tiêm hết rồi chứ (mà của đáng tội đúng là tiêm hết rồi thật lúc đầu e nghĩ cứ từ từ, ăn chơi hát lượn đã. nhưng đợt đi siêu âm người ta bảo trứng bé nên cũng hơi lo. e tính tháng sau 2 vợ chồng đi khám hết một lượt xem thế nào. bình thường thì là tốt. còn nếu có gì không bình thường thì chữa trị luôn. chị cho e hỏi chị đi khám ở đâu vậy ạ?
    Xét nghiệm 4 chỉ số nội tiết thì ra khu xét nghiệm tự nguyện của sản C, mặt 42 hay 43 Tràng Thi ấy. Còn chồng thì làm tinh dịch đồ ở bệnh viện đại học Y HN. Soi trứng thì ở bác sĩ Sơn 167 Lạc Long Quân Dạo ấy chịu khó lượn lờ khắp nơi lắm, vì sốt có con mà! Y hệt em bây giờ
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em cám ơn chị nhiều nhé em sắp xếp rồi 2 vck lên thủ đô một chuyến (em ko ở Hà nội ah)
    • 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nên tới bệnh viện siêu âm chẩn đoán sẽ an toàn và khoa học hơn đi khám thầy lang bạn ạ. Mình cưới đc 5 tháng thì cũng sang tháng thứ 4 mới có bé nè. Không sao đâu. Cốt là tinh thần thoải mái bạn nhé ^^!
    • 297 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Bạn em cũng cưới được 5 tháng rồi mà chưa có, hic, nhà nội nhà ngoại đi ra đi vào hỏi, nhà ck lại con độc đinh nữa chứ! Nó bảo cũng áp lực lắm lắm ak!
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tại mấy người đi khám ở chỗ thầy lang này cũng kêu nhạy lắm nên chị gái mình cũng muốn mình thử. trên diễn dàn mình các chị cũng có topic về thầy lang này đấy. chứ thực ra mình cũng ko tin tưởng lắm
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhà mình cũng độc đinh đấy bạn ah. kinh hơn nữa là về ngoại, mấy cô hàng xóm cũng ra xoa bụng rồi kêu chưa có lãi ah cơ
    • 16 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

tại mấy người đi khám ở chỗ thầy lang này cũng kêu nhạy lắm nên chị gái mình cũng muốn mình thử. trên diễn dàn mình các chị cũng có topic về thầy lang này đấy. chứ thực ra mình cũng ko tin tưởng lắm
    đến cả uống thuốc bắc mình còn k tin lắm. mẹ cắt thuốc cho thì cứ uống ý
    • 63 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mẹ phieuphieu khuyên chuẩn đó mn ạ. Mn cứ thoải mái lên rồi thông thả đi khám là có con ngay ấy mà
    • 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Đi khám cho chắc bạn ạ! Nếu bị ĐNBT thì bạn chắc chắn phải nhờ đến thuốc kích trứng và TTON rùi! Còn tắc vòi trứng thì mổ là hết thui bạn. Khám sớm có kết quả sẽ dễ đieeuf trị hơn. Chủ top đừng lo lắng quá, mọi vấn đề đeeuf có cách giải quyết mà
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình cũng thấy lạ là ông thầy bắt mạch mà cũng bít là tắc vòi trứng. ko biết có chuẩn được như vậy không. mình còn định ăn chơi 1, 2 tháng nữa rồi mới đi khám. chứ nóng bức thế này, tha lôi nhau đi khám lại thấy ngài ngại. hjc
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình thấy bảo thuốc bắc bây giờ người ta hay dùng hóa chất bảo quản đấy. rồi thuốc của trung quốc này nọ. chả biết nguồn gốc thế nào nên cũng sợ
    • 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

mình cũng thấy lạ là ông thầy bắt mạch mà cũng bít là tắc vòi trứng. ko biết có chuẩn được như vậy không. mình còn định ăn chơi 1, 2 tháng nữa rồi mới đi khám. chứ nóng bức thế này, tha lôi nhau đi khám lại thấy ngài ngại. hjc
    Mình cưới 6 tháng rùi mà ko bầu bí gì. Hai vk ck đi kiểm tra thì anh xã bình thường. Còn mình bị nang buồng trứng và vì vậy mà ko có trứng lớn. Hic hic hai vk ck quyết định làm TTON lun. Thấy các cặp cứ uống thuốc nam rùi tùm lum cuối cùng vẫn quay về mí khoa học hiện đại à. Nên mình ko tin mấy vụ thuốc Bắc đâu
    • 9 năm
    • 2,027 Bài viết

• 2,592 Được cảm ơn

Em chủ top nên đi khám sớm để can thiệp kịp thời nếu có gì đó. Nếu không sao thì tư tưởng của mình cũng yên tâm hơn. Và nếu trứng bé thì không phải chỉ có mỗi đa nang buồng trứng đâu nhá. Còn nhiều nguyên nhân khác nữa. Có tháng nó có lớn nhưng rồi lại teo đi, kiểu như bị hỏng í, nhưng chưa chắc tháng sau đã bị. Con bạn thân của chị thì trứng ko lớn đc, lý do là hắn bị 1 cái u ở tuyến yên, làm prolactin (một nhân tố nội tiết) luôn cao và không kiểm soát được, khiến trứng ko chín đc, cứ 3 mm là teo đi và rụng, trong khi đó kinh nguyệt rất đều. Giờ phải uống thuốc làm bé cái u đó đi và kiên nhẫn chờ đợi, hắn 2 năm rồi chưa có. Thế nên đừng có chủ quan, sản là cứ phải tây y, và về các bệnh viện tuyến TW
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em cảm ơn chị phieuphieu ah, chắc em cũng khăn gói quả mướp đi khám sớm thôi. nghe chị kể em cũng thấy sợ sợ rồi ấy
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chị làm TTON đã có kết quả j chưa ạ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2