Làm thế nào nếu bạn của chồng là người xấu tính?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.11K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 141 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hàng xóm nhà mình là 1 gia đình nhỏ, 2 vợ chồng và 2 nhóc. Nhà thuê gần 50m2. Anh chồng có anh bạn (chả biết thân thiết đến mức nào), mà ăn ngủ, sinh hoạt luôn tại đây. Tò mò, vì cũng thấy ở luôn như nhà mình, nên có hỏi thăm hàng xóm, là anh em ở quê à? Nhưng hàng xóm bảo không. Bạn của chồng đấy. Nhưng ông anh này cứ ở thoải mái, tự nhiên hết sức, cứ như nhà mình. Vấn đề là anh này cứ ở, cứ ăn vô tư, mà không đả động gì đến việc "góp gạo thổi cơm chung". Chỉ duy nhất 1 lần là từ bao giở bao giờ rồi ấy, đưa được cho mẹ nhà hàng xóm này được 500K. Từ đấy trở đi là không còn nói năng gì nữa. Từ điện nước, sinh hoạt, đến dầu gội, kem răng, hay bữa cơm, bữa nào cũng phải có cái gì đó gọi là nhậu nhẹt được, rồi nào là lại rượu, lại bia.. Mà nhất là có thói quen mà như mẹ này bảo là "ăn cơm không bao giờ được câu mời bao giờ.."
    Thế nhưng cái gọi là "bạn của chồng", nên khó nói và càng chẳng thể nói. Anh chồng thì cứ kiểu giữ cái uy, nên cũng ngại, vợ bày tỏ ý kiến, nhưng anh này chỉ bảo rẳng "người ta chưa có chỗ ổn định, còn khó khăn thì mình giúp, ở đây cũng có sao đâu.." trong khi lúc nào cũng thấy cái bất tiện, bất ổn chềnh ềnh trước mắt.
    Mà theo lời mẹ này kể, thì anh bạn này không phải không kiếm được tiền. Nào là hợp đồng, dự án làm xây dựng cũng phải cả tỷ đồng, chẳng lẽ mỗi cái hợp đồng đó, ông đứng đầu không đút túi được 100tr là ít à?
    Chả hiểu thế nào, mà nhà này chịu sống giỏi thật. Đã vậy thỉnh thoảng mình hỏi vui 2 mẹ con nhà đó "Châu ơi, chú Bảy có hay mua kẹo cho cháu không?"... Hơ hơ hơ, mẹ này chỉ cười, "có mà đợi đến Tết công gô"..
    ...........
    Cái cảnh này thì phải làm thế nào được nhỉ các bố các mẹ? Vì xem chừng mẹ này sắp hết sức chịu đựng rồi. Mẹ ấy chơi cho 1 câu mà mình nghe chua chát quá "thế này thà nhà tớ nuôi osin còn tốt hơn.."

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 52 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

ui ui! nguy quá. nhỡ hôm nào ko có ông bố ở nhà mà ông bạn kia làm bậy với vợ m thì có mà cắm đầu xuống ruộng cũng ko hết ân hận chị nhỉ! đàn ông hay có cái tính sĩ ấy đôi khi là tai họa.
    boku ga soba ni iru yo.....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 364 Bài viết

• 384 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vohongdao Xem bài viết
    ui ui! nguy quá. nhỡ hôm nào ko có ông bố ở nhà mà ông bạn kia làm bậy với vợ m thì có mà cắm đầu xuống ruộng cũng ko hết ân hận chị nhỉ! đàn ông hay có cái tính sĩ ấy đôi khi là tai họa.
    chuẩn không cần chỉnh hehe
    MTMzMDE4MTUzMA
    • 73 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thằng chồng chị ấy không thấy bất tiện sao? Theo binh pháp Tôn Tử thì có 1 cách giải quyết:

Đó là "Phản khách vi chủ" (kế thứ 16 - đổi khách thành chủ)

Chủ nhà nói với khách là sắp tới muốn thuê thêm osin nên muốn thuê ra cái nhà lớn hơn, cái nhà 50m2 này cũng tốt hay là tôi chuyển hợp đồng cho anh thuê tiếp nhé
    Khách: Hoặc là sẽ đi tìm thuê 1 cái nhà khác nhỏ hơn vì chỉ ở có 1 mình (khả năng này rất cao). Nếu khách bị trúng kế thì lại áp dụng tiếp kế thứ 21 "qua cầu rút ván" tức là đi tìm mãi mà không thuê được nhà khác và cũng không thuê được osin luôn.
    Trường hợp khách chấp nhận chuyển hợp đồng (cũng có thể lắm). Thì ta lại ở nhờ nhà "khách" trong thời gian đi tìm nhà mới và chấp nhận chia sẻ chi phí thuê nhà với "chủ nhà". Hết! vì ta sẽ mãi không tìm được nhà vừa ý hehe...

Theo ngu ý của tại hạ thì khách sẽ đi tìm thuê nhà khác
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 228 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

ĐÚng là binh pháp hay. Anh em mà lớn rồi còn không chịu được chứ lại ban chồng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,039 Bài viết

• 835 Được cảm ơn

Chuyện nhà người ta ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 141 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bốcủacongáimẹ Xem bài viết
    Thằng chồng chị ấy không thấy bất tiện sao? Theo binh pháp Tôn Tử thì có 1 cách giải quyết:

Đó là "Phản khách vi chủ" (kế thứ 16 - đổi khách thành chủ)

Chủ nhà nói với khách là sắp tới muốn thuê thêm osin nên muốn thuê ra cái nhà lớn hơn, cái nhà 50m2 này cũng tốt hay là tôi chuyển hợp đồng cho anh thuê tiếp nhé
    Khách: Hoặc là sẽ đi tìm thuê 1 cái nhà khác nhỏ hơn vì chỉ ở có 1 mình (khả năng này rất cao). Nếu khách bị trúng kế thì lại áp dụng tiếp kế thứ 21 "qua cầu rút ván" tức là đi tìm mãi mà không thuê được nhà khác và cũng không thuê được osin luôn.
    Trường hợp khách chấp nhận chuyển hợp đồng (cũng có thể lắm). Thì ta lại ở nhờ nhà "khách" trong thời gian đi tìm nhà mới và chấp nhận chia sẻ chi phí thuê nhà với "chủ nhà". Hết! vì ta sẽ mãi không tìm được nhà vừa ý hehe...

Theo ngu ý của tại hạ thì khách sẽ đi tìm thuê nhà khác
    Khà khà khà. Kế này mình cũng nghe nói rồi. Mẹ này cũng chơi thử rồi đấy chứ. Vì nhà ở hiện tại cũng là "chạy làng", cố tránh cái anh bạn này ở chung đấy chứ. Vấn đề là anh chàng này cứ đơ đơ. Chả hiểu vô hình hay cố tình mà càng ngày càng không hiểu ý của chủ nhà. Cho dù là bạn. Hờ hờ... Còn cái cảnh anh này cưa cẩm được bà chị này ấy à. Còn khuya. Thái độ ác chiến lắm.
    Thế này mới hay. Và nhà này vẫn nguyên 1 người khách khó mời ra khỏi nhà. :Silly: