Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào khi cho em họ mươn sổ đỏ mà không đòi lại được?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 850 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 891 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

e chào các anh,chị! gia đình người yêu e đang gặp vấn đề như tiêu đề topic ở trên ạ. Cách đây 5 năm mẹ bạn trai e cho cô em gái con dì con già mượn sổ đỏ để vay 1 khoản tiền làm ăn.Theo như cô đó nói là cho con trai cô ấy mượn để vay tiền lấy vốn làm ăn, đến nay đã 5 năm trôi qua mà gia đình ngừoi yêu e đòi mỏi mồm, nói hết nước hết cái nó vẫn ko chịu trả sổ đỏ.Bây giờ chúng e chuẩn bị cưới, cả gia đình chỉ có tài sản duy nhất là miếng đat đó cho chúng e làm vốn.Hiện chúng e đang rất cần mà đòi nó vẫn mặt dầy ko chịu tra.Gia đình ngừoi yêu e lại rất hiền lành, ko muốn mất tình cảm họ hàng nên cứ để nó bắt nạt vậy.E bức xúc lắm ạ! Mong mọi người tư vấn giúp e!!e chưa là con chính thức nên chưa có quyền đến nhà nó đòi chứ ko là ko xong với e đâu ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của phuongthaoxinh

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 230 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthaoxinh Xem bài viết
    e chào các anh,chị! gia đình người yêu e đang gặp vấn đề như tiêu đề topic ở trên ạ. Cách đây 5 năm mẹ bạn trai e cho cô em gái con dì con già mượn sổ đỏ để vay 1 khoản tiền làm ăn.Theo như cô đó nói là cho con trai cô ấy mượn để vay tiền lấy vốn làm ăn, đến nay đã 5 năm trôi qua mà gia đình ngừoi yêu e đòi mỏi mồm, nói hết nước hết cái nó vẫn ko chịu trả sổ đỏ.Bây giờ chúng e chuẩn bị cưới, cả gia đình chỉ có tài sản duy nhất là miếng đat đó cho chúng e làm vốn.Hiện chúng e đang rất cần mà đòi nó vẫn mặt dầy ko chịu tra.Gia đình ngừoi yêu e lại rất hiền lành, ko muốn mất tình cảm họ hàng nên cứ để nó bắt nạt vậy.E bức xúc lắm ạ! Mong mọi người tư vấn giúp e!!e chưa là con chính thức nên chưa có quyền đến nhà nó đòi chứ ko là ko xong với e đâu ạ.

giờ phải tìm hiểu xem cái sổ đó ở đâu thì mới có cách giải quyết.mình làm bên nhà đất nên cũng hiểu biết chút ít về vấn đề này,nếu bạn cần tư vấn (free ) thì mình cho bạn sđt
    • 891 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

A Dat : Dạ e cảm ơn a! E sẽ tìm hiểu xem sổ đỏ đang ở đâu, theo như nó nói thì nó vẫn đang thế chấp ngân hàng a ạ. A inbox cho e xin sđt knao có gì cần hỏi e gọi cho a đc ko ạ? nếu nó vẫn dùng sổ đỏ nhà e để vay ngân hàng thì có cách j lấy lại đc ko anh?

• Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 222 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Ai lai mang so do nha minh di cho muon the bao h.
    • 891 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

hang95 : Bạn nói thế chỉ khiến tớ ức chế hơn thôi i, tớ cũng nói vậy với ng yêu tớ suốt.Ko hiểu nổi bố mẹ anh ấy, vì quá tin người, nghĩ ai cũng tốt như mình. Haizz.Giờ sự đã rồi tớ cần lời khuyên, cách giải quyết hơn.