Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

làm thế nào để quên đi chồng cũ???

• 2 Lượt chia sẻ
  • 7.79K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 256 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Yêu là như thế. Thật đau khổ khi trong hoàn cảnh của chị, nhưng biết làm sao ngoài cố dằn lòng phải vượt qua. Chị đừng đi bar và hút thuốc nữa nhé, hại bản thân lắm. Mình có đẹp, có sống tốt mới làm người ta hoặc hối hận, hoặc quay về. Mình ko vượt qua được chỉ làm họ cười thầm trong bụng thôi. Chị còn Gấu của chị mà, hãy dồn hết tình yêu cho nó. Đừng cố quê chồng, hạn chế nghĩ đến thôi, cố quên là nhớ nhiều đấy... Hãy tìm đến những nơi làm lòng mình thanh thản ấy...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 824 Bài viết

• 991 Được cảm ơn

Đọc bài của chị em thấy ân hận vì đã cười 1 chị bạn rất thân, em cười 1 ng đàn bà độc lập như thế mà lại đi bar với lí do "quên đời" giờ phút này thấy hối hận thật sự.
    Chị bạn em xách quần áo về nhà mẹ đẻ đúng ngày chị ấy thử que 2v sau 4 năm mang tiếng Điếc.
    9 tháng đẻ đái xong mẹ chồng xuống đón về rồi 3 tháng sau lại bế con đi bộ vòng quanh bờ hồ vì bị đuổi ra khỏi nhà chồng. Chồng chị ý đẹp trai lắm, giống Lý Hùng cơ đấy nhưng lại chậm tiến và an phận chứ ko trai gái như chồng chị.
    Có những đêm 1h sáng em trốn nhà mở cửa đi với chị ý vì sợ bà ý nghĩ quẩn, bà ý họ đòi đi bar đi hút shisa... Đại loại là đủ trò để tự sa đọa bản thân mình. Em cười và mạt sát chị ấy bằng nhiều từ ngữ khó nghe để chị ấy tỉnh ra và cứ khuyên chị ấy bỏ ngay cái thằng bất tài ấy đi. Đọc bài của chị mới hiểu chị ấy đau khổ đến thế nào, thương chị và thương chính bạn thân của em nữa.
    Chị biết ko sáng thứ 2 vừa rồi em đi xem bói từ sớm, bắt gặp chồng cũ của chị ấy măc bộ đồ lái xe taxi đi wave tàu, đèo con bé con đằng sau, 1 tay lái xe 1 tay quàng ra sau ôm con gái bé nhỏ để kịp giờ học em thấy sao mình muốn chảy nc mắt quá. Dù có khốn nạn, đàn độn, chậm chạp thì cả đời này anh ta vẫn la bo nómà, mình lại đi góp phần chia rẽ gd có bố có mẹ nó. Đọc bài của chị em thấy mình nhẫn tâm quá chị ạ!
    mười ngón tay siết chặt ko đủ để giữ được nhau
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 991 Bài viết

• 2,042 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Và khi nhận ra mình đã nông nổi, đã sai lầm với chị ấy, thì mình có nên đến tâm sự lại ko nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 96 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

uh đúng rồi, người lớn khuyên bây giờ là phải: học, học nữa học mãi. Cứ lo mà học đi, con thì có các bác trông rồi cứ để nhà thằng bố nuôi và trách nhiệm, mình thì cứ phải học để mai sau kiếm đc cái nghề ngỗng ăn đứt cái lương bán oto của chồng cũ, lúc ấy đường hoàng mang con về chăm sóc nuôi nấng chả ai ngăn được. Và ăn uống tẩm bổ, chăm chỉ spa dưỡng da làm đẹp, ăn diện tinh tế............ Nghe chừng có vẻ tươi sáng dễ dàng quá!

Ôiiiiiiiiiiiiiiiiiii sao những cái đó khó thế hả trời, cả ngày em chỉ muốn ngồi lì trong phòng nghe vài bài nhạc buồn, rồi kìm nén cảm xúc. Chẳng muốn đi đâu cả, chẳng muốn dọn dẹp cất xếp chăm sóc bản thân nữa. Ngồi ở đó đếm thời gian ngắm đúng đến kim đồng hồ giờ ấy phút ấy là khoác vội quần áo, quệt vài nhát phấn che thâm quần và thế là ôm cái mặt u ám đó đi đến nhà trẻ chơi với con.......... tươi tỉnh đc nửa tiếng rồi lại cái bản mặt đó đi về, con đường càng lúc càng dài lê thê.....

Đi được vài bước lại ngoảnh mặt nhìn lại, xem bố nó đã đến đón nó chưa, nghe xem còn tiếng nó khóc đòi hay không.....

Người ngoài người ta cứ thắc mắc tại sao nhìn đứa trẻ khôn ngoan đáng yêu như vậy người lớn lại có thể buông những câu đau lòng đầy toan tính thiệt hơn:
    - Nó chưa chắc đã phải con cháu nhà này, có làm hay không không làm là trả lại đấy
    - uh đc rồi, ông bà nội và bố nó viết đi, viết cái cam kết không phải máu mủ không bh nhận đi rôi đem trả lại đây nuôi
    - muốn tranh chấp thì bảo cả họ đến mà xin
    - con nó nó chả phải xin ai hết
    - nhà này không chấp nhận làm đkkh, làm ks cho thằng bé để có tâm có đức đi rồi viết giấy chuyển nhượng quyền nuôi lại là xong
    - không có chuyện bán con miễn phí thế nhé, làm ông làm bà có tâm có đức mà lại thế mà, muốn có cháu mà k muốn cháu có mẹ à
    - thằng bố nó bây giờ bất trị rồi nó bỏ con nó đi đến 3h sáng, h chúng tôi đi làm về mệt mỏi còn phải trông nó khổ sở vô cùng, thôi làm ks cho nó đi muốn tên họ ai cũng được giữ luôn cái ks ấy cũng đc
    - sao nhà nội lại chấp nhận cho thằng cháu đích tôn làm con cháu ngoài giá thú thế nhỉ
    .................................................. .......
    - cái số !@$#%@ đó là của tôi đấy, tôi lấy số ngày tháng năm sinh của người tôi yêu đấy 30 05 90 đấy, tôi yêu đc 1 năm rồi chỉ chờ cô ra khỏi cs của tôi thôi. Hôm nay cô không đi khách à, giá khách bh là bao nhiêu thế, chửi nữa đi nhé
    - cái loại như anh thử xem có lấy đc đứa nào tử tế k nhé, con nhà tử tế chả ai dám gả con cho anh đâu, còn cái loại cặo với anh thì cũng toàn thèm tiền cả thôi có vay có trả chả đứa nào nó ngu như t đâu, còn không thì chỉ biết lừa gái nhà lành là giỏi, thứ đàn ông la liếm ngồi lê đôi mách đánh bóng mặt đường bán oto mà cũng chả biết lái còn ảo tưởng
    v.v blablabla...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 824 Bài viết

• 991 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BaoMinhNQ Xem bài viết
    Và khi nhận ra mình đã nông nổi, đã sai lầm với chị ấy, thì mình có nên đến tâm sự lại ko nhỉ?
    Tâm sự làm gì khi tòa đã kí giấy hả bác gợi lại nỗi buồn cho ng ta em nghĩ lại đào sâu thêm nỗi đau thôi.
    @chú top: em chưa gặp nhà chồng nào giống nhà chồng chị nhưng mà giờ tòa xử chị nuôi hay bố nó nuôi mà ông bà lại nói là phải trông cháu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 96 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi min--hee Xem bài viết
    Tâm sự làm gì khi tòa đã kí giấy hả bác gợi lại nỗi buồn cho ng ta em nghĩ lại đào sâu thêm nỗi đau thôi.
    @chú top: em chưa gặp nhà chồng nào giống nhà chồng chị nhưng mà giờ tòa xử chị nuôi hay bố nó nuôi mà ông bà lại nói là phải trông cháu
    Có đăng kí đăng kiểm đâu mà đòi đc ra toà. Mạnh ai ng nấy giành. Mà thôi em k muốn nói tới chuyện ngoài kề đó. Em kém tuổi chị, chắn chắn luôn ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 824 Bài viết

• 991 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaucuame Xem bài viết
    Có đăng kí đăng kiểm đâu mà đòi đc ra toà. Mạnh ai ng nấy giành. Mà thôi em k muốn nói tới chuyện ngoài kề đó. Em kém tuổi chị, chắn chắn luôn ^^
    Sao lại mạnh ai nấy giành?
    Nếu ko có đăng kí thì đương nhiên bạn đc quyền nuôi con nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 96 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Mạnh về thể lực và kinh tế. Chị có sợ cái cảnh: cả họ nhà ngta đến khóc lóc tru tréo ăn vạ như bà tổ chết ở nhà chị không? chị có sợ bố mẹ chị đang đi đường tai nạn k hiểu vì sao tai nạn không?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 824 Bài viết

• 991 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaucuame Xem bài viết
    Mạnh về thể lực và kinh tế. Chị có sợ cái cảnh: cả họ nhà ngta đến khóc lóc tru tréo ăn vạ như bà tổ chết ở nhà chị không? chị có sợ bố mẹ chị đang đi đường tai nạn k hiểu vì sao tai nạn không?
    Đọc xong những lời của bạn mình chợt nghĩ "rất may đời mình ko gặp phải nhà thằng nào giống nhà thằng này và cũng rất may cho nhà thằng này vì nhà nó ko dây phải nhà mình"
    Lên đây mới thấy đúng là nhiều người lành và "Ko phải ai cũng tác ta như mày" con bạn thân mình hay nói thế.
    Cho mình hỏi có phải bạn tên L sn 89 ko? Sao hoàn cảnh giống nhau vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 96 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

xời ơi, em khác chữ cả sinh sau năm ý
    thì ng biết chuyện vẫn bảo: chả nhà nào như nhà chồng nào, chưa nhà nào như nhà vợ kia.
    Bên lành quá ngu quá bên khôn quá ghê gớm quá
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 824 Bài viết

• 991 Được cảm ơn

Sorry nhé!
    Trái tim của bạn bao la quá nên sau bao nh chuyện vẫn cứ đau khổ về con người đó.
    Có lẽ mình quan niệm khác bạn, chồng mình có thể ngoại tình lăng nhăng trai gái bất tài...
    Nhưng ko đc phép đánh mình theo kiểu của chồng bạn.
    Người ta nói đi với bụt mặc cà sa đi với ma mặc áo giấy, anh đánh em tím mày tím mặt thì anh cũng sẽ tìm mà tím mặt theo đúng cái cách mà anh "tặng" cho em.
    Hình như bạn hiền còn mình ghê gớm quá nhưng cùng là con người chứ ko phải con vật mà bố mẹ mình nâng niu 2 mấy năm giờ để 1 thằng ko ra gì đánh mình tr mặt bố mẹ mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tức cho nguoi cùng cãnh ngộ. Thuê người đón đánh nó koy nó biet đau ko ,ỷ là đàn ông thì đánh phụ nữ,cho giang hồ đánh nó mot lần đi koy nó bõ chay hay đứng đánh trả
    • 49 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

buồn quá.... b giống mình thật, vc mình chuẩn bị ra tòa.... dù thằng chồng khốn kiếp đến mức nào chẳng hiểu sao sống vì lý trí vẫn cứ nhớ nó, nuối tiếc và mong 1 mái ấm gia đình. Nhưng mình khác bạn, là bạn đang tự hủy hoại bản thân mình, bạn uống rượu, thuốc lá sẽ chỉ làm bạn khổ hơn, buồn hơn thôi.... Mình biết có động lực là con.... vì thế hãy vì con mà sống.... dứt đc kẻ này ra là hạnh phúc mở ra trc mắt rồi.... cùng cố gắng lên bạn nhé
    • 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Oánh dấu để chuẩn bị cho tương lai của mềnh mặc dù thèng chồng mình nó chưa khốn nạn đến mức đó. Nhưng tương lai thì cũng sẽ giống thôi . Ngày nào mềnh cũng ước "ước gì mình ko nghĩ đến hắn, lo lắng cho hắn, nghi ngờ xem hắn đi đâu, có bí mật gì, giấu mình chuyện gì". thui cứ lo trước vậy nghe ngóng kinh nghiệm của các mem để tích lũy cho mềnh,,,hihi
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hai tháng đầu tiên em cũng vật vã lắm..Cảm giác giống như là chị chủ top..Dần dần thì nhận ra mình ko nên nuối tiếc nữa và tự AQ bản thân mình rằng cuộc đời này còn xinh đẹp lắm, mình sống tốt thì chồng cũ mới thấy tiếc chị ạ
    Nhẫn một bước gió yên sóng lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao