Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để chồng quan tâm đến những ngày lễ, ngày kỷ niệm hay ngày đặc biệt nào đó nhiều hơn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.24K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em mở topic này mong mọi người có kinh nghiệm chia sẻ cho em với nhé! Chồng em hồi mới yêu nhau có vẻ cũng lãng mạn và quan tâm đến những ngày kỉ niệm lắm, thậm chí còn lấy ngày yêu nhau ra để kỉ niệm hàng tháng, thế mà càng ngày anh ấy càng dửng dưng, anh ấy chỉ nói được câu chúc mừng rồi coi như bao ngày bình thường khác thôi. Em buồn và tủi thân vô cùng, nhất là vào ngày sinh nhật và kỉ niệm. Có khi nào vợ chồng cãi nhau ầm ầm trong sn của vợ không ạ? Cứ nhắc đến là em ko sao chịu nổi, ko biết năm nay thế nào chứ thật sự như lần vừa rồi em chỉ muốn mình ko có ngày sinh thôi. Ngày kỉ niệm khác, em cố gắng lắm cũng chỉ làm anh ấy miễn cưỡng tỏ ra quan tâm và đi chụp vài tấm ảnh lưu lại chứ ko hào hứng và có các hoạt động khác gì cả. Trong khi vợ hì hục dọn nhà, nấu nướng,... thì chồng cứ dửng dưng, tủi thân lắm. Lâu lắm rồi em ko có cảm giác bất ngờ với những cử chỉ lãng mạn của chồng như xưa nữa. Có thể tại công việc, cũng có thể tại em kì vọng quá nhiều nên em cũng phải thất vọng nhiều... Làm thế nào để chồng chung tay góp sức trong ngày kỉ niệm chung của vc và làm thế nào để anh ấy cho mình một ngày thật hạnh phúc vào sn mình, 8/3, 20/10 hả các chị? Em thấy mệt mỏi khi chỉ có một mình mình cố tạo ra cái không khí đặc biệt lắm rồi... Mọi người ơi, giúp em... 8/3 và White day sắp đến rồi!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 396 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Mình nghĩ chồng bạn là một người thực tế và mình tin bạn cũng cảm nhận được điều này. Anh ấy nghĩ là lấy nhau rồi thì lo cho vợ có một cuộc sống hạnh phúc - no ấm như vậy là anh ấy vui lắm rồi và nghĩ rằng đó chính là món quà cho bạn. Bạn có thấy bạn thiếu thứ gì không? Mình nghĩ về kinh tế bạn đang no đủ nên giờ bạn nghĩ đến về mặt tinh thần phải không?....
    - Mình đã gặp nhiều người đàn ông giống chồng bạn. Họ không phải là quên hay thiếu lãng mạn đâu mà họ nghĩ có thể không cần thiết và lấy nhau lâu rồi chứ có trẻ trung Xteen như ngày xưa yêu nhau nữa đâu.
    - Nếu bạn muốn thế thì bạn hãy chủ động tâm sự cảm xúc của bạn với anh ấy đi.
    - Bạn chủ động gợi ý cho anh ấy gần đấy ngày đấy: chúng ta sẽ tổ chức gì...thật vui, thật lãng mạn.
    Bạn xem phản ứng của anh ấy thế nào khi bạn đề cập đến vấn đề đó. Nhiều khi chị em phụ nữ mình cũng phải chủ động chứ một số ông chồng cứ mải mê làm ăn kiếm tiền cho vợ cũng không cầu kỳ quá đâu và cảm giác chúng mình sẽ thấy thiếu lãng mạn.
    Chúc bạn vui vẻ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 57 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Do tính hết cả thôi bạn à. Nhiều người đàn ông không quan trọng vấn đề này lắm đâu, mà thay đổi họ cũng khó lắm trừ trường hợp chồng bạn muốn vợ vui thì làm thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 135 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

hihi, kể lể với chồng các "tấm gương" bạn bè được chồng chăm sóc, quan tâm.. kèm theo giọng nói nhẹ nhàng & ánh mắt long lanh kiểu như "mơ một hạnh phúc có quá lớn lao không anh" í ạ hihi, đảm bảo chồng chị chột dạ ngay!
    Cách đó mà không ăn thua thì cứ thẳng thật ruột ngựa luôn cho đỡ mất công suy nghĩ tính toán chị ạ ^^
    chúc chị may mắn! ^^
    [ H.A.P.P.I.N.E.S.S ]
    :LoveStruc::Kiss::LoveStruc:
    • 666 Bài viết

• 397 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mommy & Daddy Xem bài viết
    Em mở topic này mong mọi người có kinh nghiệm chia sẻ cho em với nhé! Chồng em hồi mới yêu nhau có vẻ cũng lãng mạn và quan tâm đến những ngày kỉ niệm lắm, thậm chí còn lấy ngày yêu nhau ra để kỉ niệm hàng tháng, thế mà càng ngày anh ấy càng dửng dưng, anh ấy chỉ nói được câu chúc mừng rồi coi như bao ngày bình thường khác thôi. Em buồn và tủi thân vô cùng, nhất là vào ngày sinh nhật và kỉ niệm. Có khi nào vợ chồng cãi nhau ầm ầm trong sn của vợ không ạ? Cứ nhắc đến là em ko sao chịu nổi, ko biết năm nay thế nào chứ thật sự như lần vừa rồi em chỉ muốn mình ko có ngày sinh thôi. Ngày kỉ niệm khác, em cố gắng lắm cũng chỉ làm anh ấy miễn cưỡng tỏ ra quan tâm và đi chụp vài tấm ảnh lưu lại chứ ko hào hứng và có các hoạt động khác gì cả. Trong khi vợ hì hục dọn nhà, nấu nướng,... thì chồng cứ dửng dưng, tủi thân lắm. Lâu lắm rồi em ko có cảm giác bất ngờ với những cử chỉ lãng mạn của chồng như xưa nữa. Có thể tại công việc, cũng có thể tại em kì vọng quá nhiều nên em cũng phải thất vọng nhiều... Làm thế nào để chồng chung tay góp sức trong ngày kỉ niệm chung của vc và làm thế nào để anh ấy cho mình một ngày thật hạnh phúc vào sn mình, 8/3, 20/10 hả các chị? Em thấy mệt mỏi khi chỉ có một mình mình cố tạo ra cái không khí đặc biệt lắm rồi... Mọi người ơi, giúp em... 8/3 và White day sắp đến rồi!
    Bạn trai em cũng vô tâm lắm, chẳng nhớ gì đâu, nên là em cứ phải nhắc ra mặt. Được cái là anh í không phủi đi, mà em thiết kế chương trình như nào là anh í làm theo như thế. Tốt nhất là em thích làm gì thì cứ lên KH vì chàng đúng là... chẳng bao giờ có idea và cũng chẳng có tí lãng mạn nào cả, chán chết.:Sigh::Sigh:
    Hãy cho đi để nhận được nhiều hơn thế !