TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để ¨cai nghiện¨ TV cho chồng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.26K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 746 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Không hiểu Xã nhà các bác thế nào chứ Xã nhà em nghiện TV lắm ạ! Sáng vừa bình minh, em đang mơ màng nghe chim hót ngoài cửa thì đã làm cái TẠCH bật TV ầm ầm ạ. Chiều đi làm về đến nhà là bật ngay TV, ăn cơm cũng xem TV, mà đau nhất là trước khi đi ngủ phải xem TV cho mỏi mắt thì mới ngủ được :Silly:

Mà số là em thì lại chúa ghét TV, xem nhiều thấy hoa hết cả mắt ấy còn nói gì đến đoạn bình tĩnh mà rơi vào giấc ngủ được cơ chứ! Các bác có cao kiến gì giúp em cải thiện tình hình không ạ? :Thinking:
    7uUFp7

Tomtaplay

q5AQp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hihihi
    Vậy bạn muốn chồng bạn chiều đi làm về là nốc vài lon bia sáng sớm dậy mới mở mắt là nốc vài lon bia trước khi đi ngủ nốc vào lon bia cho dễ ngủ hay không? hahahaha
    Cái đó đã là quá tốt rồi bạn ơi. Nhưng chỉ rỉ tai cùng ông xã là nên bật nhỏ nhỏ tiếng để không làm ảnh hưởng người khác thôi.

---------
    Chúc Hạnh Phúc
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,022 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

kiểu này chị phải nghĩ ra việc gì đó cho ax làm thôi
    8fdK1lH8fdKp7
    Tiểu Bảo thi khoảnh khắc trẻ thơ nè https://www.webtretho.com/forum/wttsh...2&postcount=17 Bộ ảnh thứ 342 nhé các mẹ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4,232 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Ôi trời ơi, gặp đúng người giống AX nhà tớ. Lúc nào cũng TV, lúc nào cũng film. Sai lầm lớn nhất của tớ là lắp truyền hình cáp, và đầu kỹ thuật số. Vì hồi mới cưới nghĩ là trang bị các thiết bị đấy để học ngoại ngữ ai dè toàn phục vụ cho chồng xem phim. Tớ thì ghét tivi, chỉ xem mấy chương trình trò chơi truyền hình trên VTV 3 rồi ngủ còn chồng thì hôm nào cũng xem đến 12h đêm. Có hôm tớ tức quá, tỉnh dậy ra rút điện tivi rồi vào ngủ tiếp, chẳng nói gì, chồng đợi mình ngủ tiếp lại bật tivi xem tiếp. Hic. Vừa bực vừa buồn cười. Mỗi người một sở thích, nói nhiều chẳng được. Thôi đành "sống chung với lũ" vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,966 Bài viết

• 3,509 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ám ảnh vụ này làm gì ? Mình càng tìm cách tắt thi các ông ấy càng tìm cách bật , bác nhà này mà không có TV thì còn không ngủ cơ !Mình cứ đợi đến khi bác nhà gáy là mình tắt , nhưng cứ tắt TV thì bác tỉnh ngay mà tỉnh thì lại bật .Nếu mình đừng cáu kỉnh ,cứ vui vẻ chấp nhận thì cũng thấy bình thường ! Con gái gọi cái TV là máy ru bố ngủ !
    • 133 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tam Nguyen Xem bài viết
    Không hiểu Xã nhà các bác thế nào chứ Xã nhà em nghiện TV lắm ạ! Sáng vừa bình minh, em đang mơ màng nghe chim hót ngoài cửa thì đã làm cái TẠCH bật TV ầm ầm ạ. Chiều đi làm về đến nhà là bật ngay TV, ăn cơm cũng xem TV, mà đau nhất là trước khi đi ngủ phải xem TV cho mỏi mắt thì mới ngủ được :Silly:

Mà số là em thì lại chúa ghét TV, xem nhiều thấy hoa hết cả mắt ấy còn nói gì đến đoạn bình tĩnh mà rơi vào giấc ngủ được cơ chứ! Các bác có cao kiến gì giúp em cải thiện tình hình không ạ? :Thinking:
    Hờ hờ, lại có người đồng cảnh để chia sẻ rồi. Hôm trc vừa bán than với 1 chị có chồng mê game, nay lại có chồng mê ti vi. Chồng e mê cả 2. ko ở nhà thì thôi chứ hễ lúc nào ở nhà là y rằng nghe thấy tiếng ti vi. Chồng e giống hệt chồng chị ở khoản mê TV này, thức dậy chưa làm gì phải tìm ngay cái điều khiển, đi làm về cũng thế, ăn cơm k xem TV có khi k chịu đc, và tất nhiên là cứ bật thế đến lúc ngủ. Tức nhất là cái kiểu vừa bật ti vi vừa mở máy tính chơi game mới :Sigh: đau đầu chứ. Nhiều hôm đến quá nửa đêm vẫn 1 mình với cái ti vi và cái máy tính, pó tay.
    Mình thì cũng lại là người ghét xem tv, cùng lắm là xem mấy chương trình giải trí đến 9h là chỉ muốn tắt đi cho yên tĩnh. Bao lần mình cũng nổi cáu, nói và làm đủ kiểu mà vẫn ko cải thiện đc tình hình, chắc bó tay với khoản này thôi, cuối cùng thì vẫn phải chịu sống chung với lũ.
    Papa & Mama loves you and gives you all the best.
    • 746 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebi88 Xem bài viết
    Các mẹ ơi ám ảnh vụ này làm gì ? Mình càng tìm cách tắt thi các ông ấy càng tìm cách bật , bác nhà này mà không có TV thì còn không ngủ cơ !Mình cứ đợi đến khi bác nhà gáy là mình tắt , nhưng cứ tắt TV thì bác tỉnh ngay mà tỉnh thì lại bật .Nếu mình đừng cáu kỉnh ,cứ vui vẻ chấp nhận thì cũng thấy bình thường ! Con gái gọi cái TV là máy ru bố ngủ !
    :Applause: :Applause: :Applause: Vui ghê tìm được mấy mẹ đồng minh. Buồn cười nhất là đọc đến đoạn ¨ không có tivi thì còn không ngủ cơ ¨ sao mà giống nhà này thế không biết! Phải cái tớ đây rất thính ngủ, cứ TV nhập nhằng là quái ngủ được, chưa nói gì đến đoạn tiếng :Silly: :Silly: Mà toàn thấy các mẹ nói thôi đành sống chung với lũ thế này chả lẽ chịu bó tay à?

Tớ có kế này đang nghĩ xem có trị được không? :Sigh: :Thinking:
    Chỗ các mẹ có kênh cho người lớn không ạ? Tối đến giờ đi ngủ rủ bác nhà xem, rồi trả vờ (hay thật thì càng tốt) dụ bác ấy mình làm giống phim nhá! Vài bữa có khi bác ấy sợ không dám bật TV trong phòng ngủ nữa vì sợ mình rủ xem chương trình ấy không biết chừng rooling: Nhưng các mẹ nhớ âm thầm chuẩn bị sức khỏe trước khi áp dụng chiêu này, đừng có để mình đầu hàng trước các bác ấy là được :Angel: :Battin ey:
    7uUFp7

Tomtaplay

q5AQp7
    • 622 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hô hô, nhà chị Tamnguyen này có kế sách hiểm thật
    chồng em ko có TV cũng KHÓ ngủ chứ ko phải là ko thể ...vì đúng là vẫn có nhiều thứ THÚ VỊ hơn Tv mà
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,966 Bài viết

• 3,509 Được cảm ơn

Bạn Tâm nguyên ơi: có thể nhà minh khi mới lấy nhau còn nghèo không có TV ,mà mình thì chỉ gặp đươc ông xã buổi tối thôi (do đặc thù nghề nghiệp mà) thế là bao bực tức khó chịu cứ nhè lúc lên giường là nói ........... cứ tưởng là chồng lắng nghe, càng ca khỏe một lúc thì gáy đều và to dần , ngang ru chồng ngủ ,thế có cú không?
    Bây giờ chắc là quen nên cứ phải có tiếng nói mới ngủ được ( thôi thì mình cứ nghĩ là tại mình ,thì mình sẽ đỡ khó chịu -- với lại bác nhà này mà không có TV là cứ đi quanh nhà hỏi nhiều lắm ,tại sao thế này tại sao thế kia ....cậu bé tại sao thì còn đáng yêu chứ anh già tại sao thì ...anh nằm xem TV rồi anh ngủ nhanh cho lành )
    Cách của ban thì trụ được bao lâu 1 ngày ,1 tuần ,1tháng ,1năm hay là cả đời không khéo lợi bất cập hại !
    Hy vọng là bạn thành công !
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 461 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Xã nhà tớ có thể thiếu vợ chứ không thể thiếu 3 thứ : TV, máy tính và cái giường . Đêm nào cũng ngồi 1 mình với TV, máy tính kệ cả nhà tắt đèn tối om đi ngủ. Hồi đầu tớ chẳng ngủ được dù tiếng nhỏ vì ánh sáng cứ nhoang nhoáng nhưng bây giờ tu luyện được rồi, vẫn ngủ ngon.
    Chẳng thay đổi được đâu. Nói mãi rồi chẳng ăn thua nên giờ tự an ủi mình là thế này còn hơn đi ông ấy đàn đúm, nhậu nhẹt, vừa tốn tiền, hại sức khỏe mà mình cũng chẳng ngủ được vì phải lo lắng, chờ cửa.
    • 37 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

haha, hôm nay mới đọc được cái này. buồn cười kinh. lão nhà mình ốm, mặt phờ ra mà vẫn nằm xem tivi mải miết hàng tiếng đồng hồ, mình mới thỏ thẻ: ốm mà xem tivi đau đầu thêm. Lão phán: xem tivi chồng thấy đỡ mệt. Mà lão nhà tớ, ốm chưa bao giờ uống thuốc, chỉ nằm xem tivi rồi tự khỏi. Tài thế!