TIN TÀI TRỢ.

Làm thế nào để cai nghiện game, tụ tập của chồng ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 995 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em đang rất hoang mang không hiểu cách giữ chồng của mình có hiệu quả hay không?
    Hiện tại chồng em đang gặp bế tắc về công việc, đã nghỉ làm 2 năm nay rồi.
    Anh muốn kinh doanh ngoài nhưng chưa có vốn để làm.
    Thực ra chồng em cũng hơi lười một chút.
    Nhưng em vẫn động viên chồng suốt và cũng kinh doanh ngoài để tạo đkien làm việc cho chồng nhưng thất bại.
    Dạo gần đây em nghỉ kinh doanh nên vợ chồng nhàn quá. Em vẫn đi làm, chồng không phụ giúp em nữa nên khá rảnh.
    Hàng tuần 1 buổi anh bắt đầu chơi chắn với đám bạn qua đêm.
    Hàng sáng vẫn chơi game.

Em đã nhắc nhở nhẹ nhàng. Nhưng liên tục 1 tháng trời. Em sợ nhất là cờ bạc. Game còn chấp nhận được.
    Thế rồi, em đã nói với mẹ chồng, trong cơn bực tức em đã khai với mẹ vụ chồng em chơi cờ bạc mất 80 triệu.
    ( chú thích là em với mẹ chồng thi thoảng cãi nhau ạ nhưng ko đến nỗi để bụng )

Hiện, chồng em nghĩ em mách mẹ em này nọ, là đàn bà ghê gớm... cho nên những lúc thế anh toàn chửi em mày tao, xưng ***.
    Em thực sự không chấp nhận được điều này.
    Em cũng không biết làm thế nào khôn khéo kéo chồng về mà anh ấy phải tâm phục khẩu phục và yêu thương em.

Em mệt mỏi nhưng vẫn cố gắng lạc quan và làm lành. có điều em cảm nhận được là chồng em ko còn yêu em sao đó. em rất buồn. >.< :Crying::Crying::Crying::Crying:

mong các mẹ cho em lời khuyên với >.<
    tC6bCBwDOPvJtC6bp7
    image001

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 931 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vấn đề không nằm ở game và cờ bạc. Nó nằm ở cái bản chất lười của chồng bạn
    Đời ngắn lắm, không nên có chỗ cho hờn dỗi với hững hờ .....
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nghĩ mà buồn cho thân phận phụ nữ, cố gắng lên bạn; người ta nói nhàn cư vi bất thiện, giờ phải làm sao cho ck bạn bận rộn, quan tâm đến những cái khác có lợi hơn, dần dần sẽ bỏ những thói hư tật xấu đó đi