Chào các chị. Em có chuyện rất băn khoăn khó nghĩ muốn xin ý kiến của mọi người. Mong mọi người giúp em với ạ!
Em là con út trong 1 gia đình có 3 anh chị em. Năm nay em 23 tuổi. Em đang yêu 1 bạn trai bằng tuổi. Chúng em yêu nhau được 4 năm rồi. Tết vừa rồi em có ý muốn dẫn người yêu về nhà ra mắt bố mẹ, mục đích là để bố mẹ em biết em đang quen ai, là người như thế nào. Vì bố mẹ em rất hay cấm đoán không cho em đi chơi vì sợ gặp gỡ nhiều người không tử tế. Bố mẹ em năm nay 60t rồi nên nhiều khi rất cổ hủ. Nên khi em đề cập đến vấn đề dẫn bạn trai về ra mắt bố mẹ thì bố mẹ em lại bảo là : nếu chắc chắn thì hãng dẫn về không thì từ từ, không lại thành nay dẫn ng này về, lần sau dẫn người khác đến Bây giờ em cứ xin đi chơi thì lại cấm, cứ bảo là bây h chúng nó lừa nhiều lắm, rồi quá trớn các thứ... Còn em muốn dẫn bạn em về nhà cho bố mẹ gặp để yên tâm thì bố mẹ lại chưa muốn Từ trc đến giờ em rất nghe lời bố mẹ, ko dám làm trái ý vì sợ bố mẹ buồn. Nhưng càng ngày khi biết em có người yêu bố mẹ em càng cấm đi chơi và càng ra sức nói về mấy vấn đề lừa đảo trên báo hay viết huhu. Em thấy rất mệt mỏi vì suy nghĩ của bố mẹ như thế này Các chị có cách nào giúp em để được bố mẹ tin tưởng hay để bố mẹ em thay đổi suy nghĩ không ạ. Em rất mong đc mọi người giúp đỡ. Em xin cám ơn ạ!