TIN TÀI TRỢ.

làm sao vượt qua được ám ảnh khi vợ có bồ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.54K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn sau đây là những tâm sự mà mình đang phải gánh chịu nỗi ám ảnh khi biết vợ mình đã phản bội xin các bạn lời khuyên để mình vượt qua được.
    Mình và vợ đã cưới nhau được 5 năm gia đình đã sống rất hạnh phúc có với nhau 1 đứa con gái, mọi chuyện thay đổi khi mình thay đổi công việc mới.
    Vào một ngày cuối tháng 10 năm ngoài, sau chuyến đi công tác về mình có quen với 1 cô gái, sau đó mình về nhắn tin năm ba câu trêu gẹo bị vợ phát hiện, mọi chuyện đã xẩy ra từ lần đó.
    Mình đã bảo với cô ấy là không có chuyện gì xẩy ra, mình vẫn còn yêu vợ nhiều, cũng do 1 phần bản thân mình không quan tâm nhiều tới vợ do mình phải đi công tác liên tục.
    Rồi 1 ngày mình phát hiện ra vợ đã ăn nằm với người khác lúc đó mình rất hụt hẫng đau buồn cô ấy nói là do mình không còn yêu cô ấy nữa, ko còn tình cảm, nên cô ấy cứ buông thả mình đến đâu thì đến, cô ấy suy nghĩ thật nông cạn phphải không các bạn.
    Rồi từ đó lòng gen tuông, ích kỷ, của mình được bùng phát, mình có đánh cô ấy 1 lần và luôn rằn vặt bản thân mình vì mình mà đánh mất gia đình khiên con cái phải chịu cảnh bất hạnh.
    Mình biết thứ tình cảm của cô ấy dành cho người kia không phải là tình yêu, mà chỉ là nỗi cô đơn tìm đến với nhau, khi biết mình biết chuyện cô ấy đã chấm rứt ngay với người đó, muốn quay về hàn gắn lại hp gia đình nhưng do lòng ích kỷ của bản thâ.thân đã đẩy mọi chuyện đi quá xa, vợ chồbg mình luôn xẩy ra xung đột, mình vẫn luôn nhắc lại chuyện cũ khiến cho cả 2 luôn rơi vào tình cảnh mệt mỏi chán trường. Hiện tại cô ấy đã rọn ra ở riêng sống 1 cuộc sống vô cùng khó khăn, tình cảm của cả 2 đã giảm đi rất nhiều. Cả 2 đã không còn niềm tin với nhau, mình thì luôn lo sợ, vk mình thì nghĩ cả đời mình sẽ không bao giờ tha thứ. Mặc dù mình rất muốn tha thứ cho vợ, nhưng nỗi ám ảnh luôn hiện về bên mình từng ngày từng phút, trong thâm tâm mình rất muốn tha thứ cho người vợ đó vì con cái vì hp gia đình nhưng mình vẫn chưa thể làm nổi, mình biết suy nghĩ của mình quá mâu thuẫn, có thể mình là 1 người đàn ôbg không quyết đoán, nửa này nửa nọ nên mọi chuyện mới kéo dài nhiều tháng nay khiến mọi người luôn mệt mỏi.
    Xin các bạn cho mình ý kiến để mình có thể đưa ra quyết định tốt nhất cho bản thân, cũng như cho gia đình và cô ấy.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 143 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Nguyên ngân là tại anh, a à ơi với gái trc làm vợ a mất niềm tin, rùi cô ấy đi tìm nơi có tình yêu thôi, ko tha thứ đc cho nhau thì buông tay đi, cả 2sẽ tìm đc hp, chỉ tội cho em bé có người cha,người mẹ ko ra gì.
    • 458 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vọ bạn đang làm đúng đó thôi, khi xác định bạn ko thể tha thứ (mà đúng thật, h vẫn còn ám ảnh) thì xóa đi làm lại là phương án tối ưu. Còn bạn, bạn học được j qua bài học vừa rồi? mình thấy bạn vẫn còn trách cô ấy nhiều lắm, mà thực ra là lỗi tại bạn, với thái độ sống như thế, người vợ nào cũng bơ vơ trong ngôi nhà của mình thôi.
    • 9 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Yêu vợ mà ko quan tâm vợ còn viện lý do lý trấu. Yêu vợ mà nt à ơi với gái.tôi sợ cái gọi là yêu vợ của anh.chính anh khiến vợ anh như thế.mà đã ko tha thứ được thì giải thoát cho nhau đi. Kéo dây dưa mới tội nghiệp đứa bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 96 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

tình hình hiện tại là hơi khó vượt qua đó anh...chứ nếu quay lại mà mỗi khi giận nhau cứ lại lôi chuyện đó ra để nói thì lại khổ nữa, ko thoát ra được