Làm sao ra ở riêng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.24K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 2,860 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi, nhà này cũng có điểm giống nhà mình...
    Nhiều lúc than thở tý thì bị ném đá nhưng nói thật, ko than thở thì một cục tức nó ở trong lòng í
    Nhà bạn chồng còn đưa tiền cho bạn, nhà mình chồng còn chả đưa cho đồng mù nào, mà vẫn sống nhăn răng đây
    Tôi chọn hạnh phúc !!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,860 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con cái của tớ, tớ cũng hầu như tự lo hoàn toàn, từ lúc mang bầu tới giờ , một đứa hơn 3 tuổi, một đứa 1 tuổi...ông bà có trông cho một thời gian nhưng mà cứ chuyện nọ chuyện kia nên đứa đầu tơs tự trông tới khi nó 1 tuổi, rồi tới gần 2 tuổi thì gửi tư, còn đứa thứ hai thì tớ tự trông tới khi nó 4.5 tháng, đi làm thì ông bà trông cho 2 tháng, rồi lịch sử lại lắp lại, và tớ mang con đi gửi từ khi nó 7 tháng....
    Ông bà ngoại thì bệnh lại già, lại có cháu nội, cho nên tớ xử lí thế...còn thì cũng mâu thuẫn, cãi nhau toàn chuyện trời ơi đất hỡi, rồi thì cũng cứ làm quằn quặt như con trâu con bò, mà vẫn suốt ngày bị la mắng...
    Chồng thì cũng na ná như chồng bạn í, có điều chongf bạn còn đưa tiền cho bạn, còn chồng tớ gần như ko đưa cho tớ đồng nào...
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình nói ngay từ comment đầu rồi. mạng ảo nên thích sao nói vậy chả có gì phải ý tứ.
    còn việc bạn xin ra ở riêng là chắc chắn không thể được. 2 người họ đang bênh nhau bắt nạt bạn như thế ai cũng hiểu giờ ra ở riêng bạn sẽ đỡ khổ, họ đương nhiên cũng hiểu, nên chả dại gì mà đồng ý đâu.
    • 2,860 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là nan giản, thôi mình cứ lựa vậy. Chứ mà bảo bỏ thì dễ quá.
    Nhiều anh chị đúng là cứ nghĩ là xin ra riêng được là nhà chồng cho ra ngay- ko đơn giản vậy, Như nhà em đúng là trầy trượt ra mà ko cho ra riêng, rồi chồng ko ra, ( bố mẹ lại cười thầm )
    Nhiều phụ nữ vậy đó, vẫn đẻ, vẫn kiếm tiền, vẫn làm việc nhà, vẫn đối nội đối ngoại hẳn hoi, nhưng đời không như mơ
    Cơ bản là ở thái độ, kiềm chế nhất có thể, ko được nóng giận rồi nói năng linh tinh, ko được mặt nặng mày nhẹ dù longf rất bức bối...
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 481 Bài viết

• 1,970 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi NgoiSaoLeLoi-Bg Xem bài viết
    Đúng là nan giản, thôi mình cứ lựa vậy. Chứ mà bảo bỏ thì dễ quá.
    Nhiều anh chị đúng là cứ nghĩ là xin ra riêng được là nhà chồng cho ra ngay- ko đơn giản vậy, Như nhà em đúng là trầy trượt ra mà ko cho ra riêng, rồi chồng ko ra, ( bố mẹ lại cười thầm )
    Nhiều phụ nữ vậy đó, vẫn đẻ, vẫn kiếm tiền, vẫn làm việc nhà, vẫn đối nội đối ngoại hẳn hoi, nhưng đời không như mơ
    Cơ bản là ở thái độ, kiềm chế nhất có thể, ko được nóng giận rồi nói năng linh tinh, ko được mặt nặng mày nhẹ dù longf rất bức bối...
    Ôi cái gì vậy?
    Giữ ông chồng chả có công dụng gì còn chịu đựng lựa mà sống với bố mẹ chồng rồi còn kiềm chế nữa.
    Mai mốt nhà chồng chia của cho bạn hay sao mà bạn chịu đựng tài tình quá vậy?
    Bỏ dễ là còn mừng ấy
    Thằng chồng hùn có mấy con ngo ngoe xong hết trách nhiệm mà phụ nữ còn phải không được này không được kia. Thế cho nên bố mẹ chồng còn cười thầm đến khi nhắm mắt.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tihop Xem bài viết
    Ôi cái gì vậy?
    Giữ ông chồng chả có công dụng gì còn chịu đựng lựa mà sống với bố mẹ chồng rồi còn kiềm chế nữa.
    Mai mốt nhà chồng chia của cho bạn hay sao mà bạn chịu đựng tài tình quá vậy?
    Bỏ dễ là còn mừng ấy
    Thằng chồng hùn có mấy con ngo ngoe xong hết trách nhiệm mà phụ nữ còn phải không được này không được kia. Thế cho nên bố mẹ chồng còn cười thầm đến khi nhắm mắt.
    Có lẽ c ấy cũng suy nghĩ giữ cha cho con đó mà.
    Em thì tự lập tự ái em cao, nên chắc em không đủ bao dung để mà tới đứa thứ 2. Mới bầu con đầu em đã cảm thấy cạch. Cạch đàn ông, cạch gia đình chồng.
    Cái ngu của em thực sự là đường quang không đi mà đâm càn bụi rậm. Lúc đó không biết ai xui khiến mà em lại cưới. Chồng em đã có 1 đứa con riêng trước đây. Chỉ có ba mẹ em biết chứ gđ em giấu cả họ hàng bên phía em. Vì chênh lệch ngoại hình tuổi tác đã đủ khiến mọi người nói ra nói vào. Ba mẹ em khi thấy ngoại hình là đã ngăn rồi, thêm chuyện có con riêng càng không đồng ý. Nhưng thấy em cũng thuyết phục nên ba mẹ thương em, đành chấp nhận.
    Em khi đó chán chuyện tình cảm, thấy ở bên ck em an toàn, không gái gú, tình cảm có sự chắc chắn trước sau như một, luôn giữ lời hứa với em, luôn nhớ mọi lời em nói, mọi thứ liên quan đến em, nhất quyết cưới em. Em cảm thấy như là sau cùng mình cũng đã được an yên chuyện tình cảm. Gia đình Ck em thì mừng như bắt được vàng, chỉ xuống nhà em ra mắt gặp gỡ lần đầu mà đi tới 60 người. Đám cưới hoành tráng đông đúc, 2 họ cả ngàn khách. Họ hàng em từ đầu xì xào vì thấy vk Ck em ngoại hình quá chênh lệch nhưng rồi sau mọi thứ lại ước ao, mong con gái mình “sướng” như em.
    Gđ Ck em không được dạng đại gia ngàn tỉ đâu, nhưng coi thường em và muốn điều khiển cuộc sống của em. Thà như em gả vào hào môn, như kiểu về có cái nọ cái kia để em điều hành, không được làm cv của em nữa, thì em cũng cân nhắc. Đằng này muốn em phải có nhiều tgian ở nhà làm việc nhà, sai gì là phải làm ngay lập tức không được chậm trễ, nhưng phải kiếm được nhiều tiền và phải gom về đưa cho mẹ Ck. Và cùng lúc đó, phải có bầu, sinh con. Vô lý không.
    Nhiều khi em cảm giác chúng nó không để em có quyền con người. Bầu mà thi nhau la mắng chèn ép phải thế nọ thế kia, không bao giờ có một sự thông cảm kiểu bầu phải kiêng làm việc nặng, phải được thư thái đầu óc.. không bao giờ. Chỉ luôn luôn thấy em lười và hỗn láo. Thêm như ở trên em kể lúc em lăn ra nằm một đống thì được “quan tâm, chăm sóc tận tình” như thế nào. Là em hiểu, cuối cùng mình về làm con mọi cho chúng nó, nhẫn nhịn mọi thứ nhưng đổi lại vẫn là khác máu tanh lòng, vẫn là con người dưng nước lã không cần màng sống chết. Nên thôi. Không tốt được với nhau thì cho bấm nút. Ba mẹ đẻ mình ra nuôi dạy đàng hoàng bỏ bao tâm sức, không phải để cho chúng nó đối xử kiểu đó.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kimthanh1194
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 481 Bài viết

• 1,970 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimthanh1194 Xem bài viết
    Có lẽ c ấy cũng suy nghĩ giữ cha cho con đó mà.
    Em thì tự lập tự ái em cao, nên chắc em không đủ bao dung để mà tới đứa thứ 2. Mới bầu con đầu em đã cảm thấy cạch. Cạch đàn ông, cạch gia đình chồng.
    Cái ngu của em thực sự là đường quang không đi mà đâm càn bụi rậm. Lúc đó không biết ai xui khiến mà em lại cưới. Chồng em đã có 1 đứa con riêng trước đây. Chỉ có ba mẹ em biết chứ gđ em giấu cả họ hàng bên phía em. Vì chênh lệch ngoại hình tuổi tác đã đủ khiến mọi người nói ra nói vào. Ba mẹ em khi thấy ngoại hình là đã ngăn rồi, thêm chuyện có con riêng càng không đồng ý. Nhưng thấy em cũng thuyết phục nên ba mẹ thương em, đành chấp nhận.
    Em khi đó chán chuyện tình cảm, thấy ở bên ck em an toàn, không gái gú, tình cảm có sự chắc chắn trước sau như một, luôn giữ lời hứa với em, luôn nhớ mọi lời em nói, mọi thứ liên quan đến em, nhất quyết cưới em. Em cảm thấy như là sau cùng mình cũng đã được an yên chuyện tình cảm. Gia đình Ck em thì mừng như bắt được vàng, chỉ xuống nhà em ra mắt gặp gỡ lần đầu mà đi tới 60 người. Đám cưới hoành tráng đông đúc, 2 họ cả ngàn khách. Họ hàng em từ đầu xì xào vì thấy vk Ck em ngoại hình quá chênh lệch nhưng rồi sau mọi thứ lại ước ao, mong con gái mình “sướng” như em.
    Gđ Ck em không được dạng đại gia ngàn tỉ đâu, nhưng coi thường em và muốn điều khiển cuộc sống của em. Thà như em gả vào hào môn, như kiểu về có cái nọ cái kia để em điều hành, không được làm cv của em nữa, thì em cũng cân nhắc. Đằng này muốn em phải có nhiều tgian ở nhà làm việc nhà, sai gì là phải làm ngay lập tức không được chậm trễ, nhưng phải kiếm được nhiều tiền và phải gom về đưa cho mẹ Ck. Và cùng lúc đó, phải có bầu, sinh con. Vô lý không.
    Nhiều khi em cảm giác chúng nó không để em có quyền con người. Bầu mà thi nhau la mắng chèn ép phải thế nọ thế kia, không bao giờ có một sự thông cảm kiểu bầu phải kiêng làm việc nặng, phải được thư thái đầu óc.. không bao giờ. Chỉ luôn luôn thấy em lười và hỗn láo. Thêm như ở trên em kể lúc em lăn ra nằm một đống thì được “quan tâm, chăm sóc tận tình” như thế nào. Là em hiểu, cuối cùng mình về làm con mọi cho chúng nó, nhẫn nhịn mọi thứ nhưng đổi lại vẫn là khác máu tanh lòng, vẫn là con người dưng nước lã không cần màng sống chết. Nên thôi. Không tốt được với nhau thì cho bấm nút. Ba mẹ đẻ mình ra nuôi dạy đàng hoàng bỏ bao tâm sức, không phải để cho chúng nó đối xử kiểu đó.

Chị cũng nghĩ bạn ấy muốn giữ bố cho con. Nhưng giữ bố cho con chứ không phải vì thế mà biến mình thành một người hoàn toàn không có tiếng nói dù vẫn kiếm tiền và nuôi con y như mẹ đơn thân. Khác mẹ đơn thân một cái là có 1 ông để gọi là chồng chứ con của mẹ đơn thân thì bố vẫn mãi là bố, không thay đổi được. Nói chung là giữ một ông bố sinh học để con có thể nhìn thấy hàng ngày nhưng con có tình thương từ bố không thì chưa chắc.

Đối với em, chị nghĩ em cứ lo cho bản thân mình và lo cho con, sắp xếp chuyện tiền bạc hợp lý để có thể sống thoải mái. Nếu chồng đột ngột thay đổi theo chiều hướng tốt lên thì em cũng ráng nhịn, chứ chồng em và mẹ chồng cứ kiểu này mà với bản tính hay lam hay làm và có tham vọng của em thì em sẽ không thể chịu đựng mãi được. Chồng thì em cũng lỡ cưới rồi nên không thể ước thời gian quay lại được, vậy nên em làm sao để em và con được yên ổn nhất. Kinh nghiệm của bản thân chị, không có chồng cũng chả sao, thậm chí chị còn vui vẻ quá so với lúc còn ở với chồng nữa là khác.

Chúc 2 mẹ con vui khỏe và bình an em nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,860 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì cũng nghĩ ko có chồng mình vẫn sống vui vẻ hạnh phúc và còn không phải làm dâu, ko phải thấy những điều chướng tai gai mắt, sướng quá còn gì...nhưng hai đứa con..nếu như mình nuôi một đứa ( và theo luật và theo cả nguyện vọng cuả hai bên, thì chắc chắn mình chỉ được nuôi một đứa thôi ), nếu như vậy cái đứa con kia mình ko lỡ nó sống xa mình tý nào cả...

Còn thì mình có công việc, đôcj lập, tự chăm con ( đứa sau ) là chủ yếu, và còn được ở gần đứa thứ nhất, chăm bẵm nó, tài sarn thì mình chả bao giờ nghĩ là nhà họ chia cho mình cả... vấn đề là mình thương con mình thôi

Vấn đề là mình từng vất vả mang nặng đẻ đau, tự chăm nó ( đứa đầu ) tới khi nó một tuổi, mình từng từ bỏ công việc để ở nha chăm con ( vì ko có ai trông nom ) mình từng cùng nó, dựa vào nó để sống tốt mỗi ngày, nên mình ko nỡ xa nó, còn thì nếu bỏ nhau chắc chắn mình sẽ ko được nuôi nó

Bởi vì mình vẫn còn khả năng của chính mình để kiếm tiền lo cho bản thân , lo cho các con, mình còn có khả năng chịu đựng nên mình vẫn ở, cũng chưa biết tới khi nào...nhưng mình vẫn ở, vẫn sống
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 2,860 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà chồng mình cũng gần giống như nhà chủ top í, điều khiển mình một cachs quá quắt như vậy đó. bắt mình nghỉ làm trong khi không hề chăm lo Thiếu đủ cho mình, bắt mình phải thế nọ thế kia trong khi ko thương yêu gì mình...mình đọc nhiều đoạn bạn viết đúng là Phản ánh nhiều cuocj sống của mình trong đó đó...đúng là đi làm dâu là thế đó, ko sai tý nào, mình cũng hiểu cái sự uất ức đó , sự vô lí đó...

Và mình cũng đâu có theo í đâu, việc minhf mình làm, mình tính, cái gì cần phải làm, đúng lễ nghĩa mình vẫn làm, thương con lo cho con mình vẫn lo.....
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 2,860 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có thể nói là hoàn canhr nhà mình dựa theo những gì chủ tóp viết thì phải giống nhau cỡ 60-70%. cũng lúc cưới thì hối mình cưới, chứ mình chưa muốn cươi,s lúc cưới thì hân hoan, sau đó về nhà cũng hành mình còn hơn hành chủ tóp í....

CŨng kiểu nghĩ mình có nhiều tiền y như nhà chủ top í, nói chung giống 60-70%
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

những điều đến với ta trong đời 10% là do số phận, 90% là do bản thân quyết định. nói hơi độc mồm nhưng thấy nhiều bạn nữ chịu khổ là tự chịu, là đáng đời. biết không tốt thì bỏ phát là xong như vợ mình đấy, giờ thấy yêu đời lắm. fb đăng ảnh đi chơi suốt. đừng bao giờ sợ bỏ chồng thì thế giới sập.
    • 2,860 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi legends2 Xem bài viết
    những điều đến với ta trong đời 10% là do số phận, 90% là do bản thân quyết định. nói hơi độc mồm nhưng thấy nhiều bạn nữ chịu khổ là tự chịu, là đáng đời. biết không tốt thì bỏ phát là xong như vợ mình đấy, giờ thấy yêu đời lắm. fb đăng ảnh đi chơi suốt. đừng bao giờ sợ bỏ chồng thì thế giới sập.
    Thế là bạn nhận ra sai lầm của bạn rồi à ??
    Con mình thì còn nhỏ lắm, chưa biết gì, nhiều lúc mình nghĩ, giờ chia tay, mẹ ko gần con, có khi nó quên mất tinhf mẫu tử mất, và còn ko có cảm giác đó nữa
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 165 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thể thuê nhà hay nua nhà gì đó gần mẹ chồng để dễ qua lại. Khi nào ốm đau bệnh hoạn tới mức không tự lo cho bản thân bà được nữa thì hẵng ở chung. Chung đụng phải khéo léo lắm mới không mất lòng nhau. Ngay cả mẹ ruột còn khó đừng nói mẹ chồng. Lẽ ra từ đầu bạn nên ở kèo trên nói không. Giờ đã chấp nhận rồi thì khó bước ra. Ngồi xuống nói chuyện thẳng thắn nếu chồng không chịu thì bạn đành phải tiếp tục sống với sự lựa chọn ban đầu của bạn và cố tìm niềm vui từ đó. Còn nếu vẫn cảm thấy bất hạnh thì thôi li dị cho đỡ nhọc lòng. Tội mấy đứa nhỏ thôi. Nếu cuộc hôn nhân này không thành thì bạn cũng nên rút ra bài học sau này quen ai cưới ai ở thử vài năm coi hoà hợp không hẵng có con, mà nếu đã lỡ có thì cố gắng hết sức vì con chứ ai cũng sẽ có nhược điểm thôi, được thằng chồng không vô tâm thì nó sẽ lại lòi ra cái nhược điểm khác. Con người không ai hoàn hảo mà.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Orange2013
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Orange2013 Xem bài viết
    Có thể thuê nhà hay nua nhà gì đó gần mẹ chồng để dễ qua lại. Khi nào ốm đau bệnh hoạn tới mức không tự lo cho bản thân bà được nữa thì hẵng ở chung. Chung đụng phải khéo léo lắm mới không mất lòng nhau. Ngay cả mẹ ruột còn khó đừng nói mẹ chồng. Lẽ ra từ đầu bạn nên ở kèo trên nói không. Giờ đã chấp nhận rồi thì khó bước ra. Ngồi xuống nói chuyện thẳng thắn nếu chồng không chịu thì bạn đành phải tiếp tục sống với sự lựa chọn ban đầu của bạn và cố tìm niềm vui từ đó. Còn nếu vẫn cảm thấy bất hạnh thì thôi li dị cho đỡ nhọc lòng. Tội mấy đứa nhỏ thôi. Nếu cuộc hôn nhân này không thành thì bạn cũng nên rút ra bài học sau này quen ai cưới ai ở thử vài năm coi hoà hợp không hẵng có con, mà nếu đã lỡ có thì cố gắng hết sức vì con chứ ai cũng sẽ có nhược điểm thôi, được thằng chồng không vô tâm thì nó sẽ lại lòi ra cái nhược điểm khác. Con người không ai hoàn hảo mà.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Orange2013
    Vâng ạ. Không biết em sinh nở xong thì thế nào. Mẹ Ck em về quê thầy xem ngày chưa xây nhà được lại trở vào. Trong 1 tuần mẹ Ck em đi vắng thì 2 ngày đầu Ck em đòi ra ngủ riêng, em Oke luôn, không giằng co níu kéo hỏi lí do gì cả. Đến ngày thứ 3 em đi làm về xe hết xăng ngay con đường vắng phải 3-4 km mới ra khỏi đoạn đường đó, thêm 1-2km mới có cây xăng, em gọi Ck em mang xăng tiếp em nhưng kêu bận, bảo em đẩy xe đi kiếm cây xăng và mặc kệ em ở đó. Bầu 9 tháng giữa con đường như vậy mà đành lòng bỏ em như vậy được. Thực ra thì em cũng xoay sở được thôi nhưng em tuyệt vọng về Ck em luôn. Không quan tâm đến tính mạng vợ con. Ngay lúc đó em nghĩ em không về nhà nữa, em sẽ ra ngoài ở luôn đến lúc sinh con em cũng cóc cần chồng. Em đợi nhờ người đi đường đẩy xe phụ hết đoạn đường và kêu em trai em mua xăng tới tiếp. Xong em đưa nó đi ăn uống xả stress, em định đêm đó thuê tạm nhà nghỉ gần công ty rồi mai về dọn đồ.
    Nhưng ăn uống no nê tỉnh táo, nghĩ lại việc gì phải hành xác mình và con như thế, về nhà nghỉ ngơi chăn ấm nệm êm cho khỏe, nếu đã biết mình có chết nó cũng không quan tâm thì mình ngu gì tự tổn hại mình. Thế là em đi xem phim gần nhà, đến 12h đêm mới về, Ck ở nhà gọi mấy chục cuộc, nhắn tin năn nỉ em về. 12h về đến thấy đang ngồi đợi cửa chạy ra dắt xe miệng tí toét nói chuyện vui làm huề. Em kệ lên tắm rửa leo lên nằm giữa giường (ý nói Ck đi phòng khác mà ngủ). Thì mới lon ton leo lên giường đòi nằm chung. Từ hôm đó trở đi Ck em làm hết việc nhà, em chỉ mỗi việc nấu ăn thôi mà Ck cũng phụ chuẩn bị chỉ việc đứng nấu. Nói chung em thì vẫn ghim gút cái chuyện bỏ mẹ con em như vậy. Ác với em còn lâu em mới quên. Nhưng mà đã bình thường thì thôi em cũng bình thường đẻ con cho thuận lợi cái đã.
    Mấy hôm nay Mẹ Ck vào là y như rằng lại trở lại cuộc sống nặng nề. Chả bao giờ em nghĩ được thời gian mang bầu đáng lẽ được thương yêu chăm chút lại trải qua lắm chuyện thế này. Ngán ngẩm.

• 2,860 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn đang ở độ nếm đủ mùi vị đó. Rồi sẽ có ngày bạn thấy mọi thứ Nhạt thếch, việc chồng bạn+ nhà chồng như thế nào sau đó sẽ ko còn là lạ nữa
    Tôi chọn hạnh phúc !!!
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em sinh được gần tháng rưỡi rồi. Lúc mới sinh xong nghĩ vì con cố gắng ở lại nhà nội nhưng rồi cũng thế. Kể thì dài dòng nhưng mẹ ruột em lên chăm 10 ngày xong phải về do việc gđ, em ráng lắm cũng chỉ ở lại được thêm 5 ngày rồi phải gọi mẹ em lên đón về gấp vì mâu thuẫn với ck và em cảm thấy có dấu hiệu trầm cảm sau sinh. Em mới đẻ xong mấy ngày mà mẹ Ck thấy nằm nghỉ ngơi nhiều bà ngứa mắt (trộm vía con em k quấy nên chỉ nằm nghỉ cạnh con cho con bú thôi k phải bồng bế gì).
    Ck em gây chuyện với em nhưng em sợ lên máu sản hậu nên cũng không làm ầm ĩ, chỉ nch bình thường. Trước khi về em đã nói với Ck: “Nếu trong tgian ở cữ anh để em phải về ngoại thì anh nhớ là em k bao giờ lên đây nữa”. Và Ck em khiến em phải về ngoại thật nên lúc ôm con đi em đã nguyện trong lòng trừ khi Ck cầu xin em trở về và 2 vc ra riêng, thì em mới quay lại với Ck. Em về đến nhà ngoại rồi mà mẹ Ck vẫn còn gọi điện kể xấu em với mẹ đẻ em.
    Kể thế thôi còn tình hình hiện tại là em đang dần lấy lại ngoại hình, thấy mình đẹp tự nhiên dễ chịu thế giới sai lầm thế nào cũng cho qua được hết 😂 thêm nữa về ông bà ngoại chăm sóc chu đáo, con ngoan nên tâm lý cũng thoái mái hơn phần nào.
    Nhiều khi nghĩ lại sao lúc đó mình chịu đựng giỏi thế, mình có hiền lắm đâu mà ngu ghê, nhẫn nhịn ghê. Chắc do Ck vô tâm quá giờ đâm chán, hết cảm xúc yêu chồng nên nhận ra ủa mắc gì phải nhịn như vậy. Được thì ở k được thì giải tán chứ mẹ Ck quyền gì xúc phạm dữ vậy. Còn Ck vô tâm nếu k chữa dc thì bỏ chứ lúc cưới mình cưới người yêu mình quan tâm mình, họ năn nỉ để cưới mình mà, tự nhiên hiền hiền chịu đựng mất giá nên chúng coi thường. Tự nhiên nghĩ lại k biết lúc đó mình cứng rắn lên thì có phải thiệt thòi thế này k hay sẽ khác.

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Được cả mẹ lẫn chồng thì sống sao được em.
    Thôi cứ dành tình yêu hết cho con đi, ko nên suy nghĩ nhiều có sức còn chăm con.
    Còn chuyện vợ chồng nên để qua giai đoạn con nhỏ rồi suy nghĩ tiếp em ạ.
    • 82 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em ơi theo như em tả thì cuộc hôn nhân của em sai ngay từ đầu rồi, chồng em ko phải vô tâm đâu mà là anh ta ko yêu em, sau khi cưới về rồi thì rất khó để xây lại tình yêu nữa.

Em nên tham khảo các video và khóa học của anh Tuấn Lê - chuyên gia về relationship xem có thể chỉnh sửa được hôn nhân hay ko.

Anh ấy có lớp chỉnh sửa hôn nhân đó.

Còn chắc chắn phải ra ở riêng nhé, ở chung là nát bét hết tất cả mọi thứ đấy
    Hãy cho đi trước khi bạn muốn nhận lại điều gì đó
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,884 Bài viết

• 4,347 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bỏ quách cho xong em ạ, chả phải nó ko biết mẹ nó thế nào đâu , mà là nó chả buồn quan tâm đến, ra sao thì ra, dù gì nó cũng có con riêng rồi, đàn bà thì ra đường hốt ngay được vài đứa, nó coi như mình là máy đẻ, là mua về chứ ko phải cưới về
    Có lần ở nhà ck, 2vc đang nói chuyện bt, mình chỉ nói là sầu này là sầu ướt chứ ko phải khô, tự nhiên ck mình nổi khùng quát mình : tao nói khô là khô ! wtf cái gì vậy ? phải chi đang cãi nhau ko nói, đang bt tự nhiên điên lên, lúc đó đang có ba mẹ ck trên lầu và nghe hết, xong rồi m hỏi hắn a bị gì vậy ? sao tự nhiên nổi nóng vậy ? thấy mình nhẹ nhàng còn làu bàu : nói hoài nói dai nói mãi, tao nói khô thì khô, mua cho ăn còn lèm bèm ... Thề có trời đất nếu chỗ đó ko phải nhà ck thì xông vào đánh nhau ngay & luôn. MÌnh mới nói a chửi tôi ở nhà a thì chả hay ho gì đâu, ỷ sân nhà nên ức hiếp chèn ép tôi hả ? tôi thấy ướt thì tôi bảo ướt, chứ có phải chỉ con mèo nói con chó đâu mà a nạt tôi. A giỏi thì a nạt người ngoài ấy, còn ko a thử làm dâu đi, về nhà tôi đi coi a có dám giở cái giọng đó ở nhà tôi ko ? Tôi ước kiếp sau a là đàn bà đó, 1 thân 1 mình qua nhà ck sống, rồi méo ai bênh vực, thằng ck cũng ỷ sân nhà hà hiếp chèn ép coi a sống nổi ko ?
    Thằng nào cũng ỷ ở nhà mình cha mẹ mình bênh vực nên cũng ra sức bắt nạt vk, cái nào đúng thì thôi chứ hùa nhau ức hiếp mình có ngày cả nhà vào viện rửa ruột đó, đâu phải ai sinh ra cũng phải nín nhịn các người đâu, thế kỷ nào rồi mà còn chế độ nô lệ à ?
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xuka_xinh Xem bài viết
    Em ơi theo như em tả thì cuộc hôn nhân của em sai ngay từ đầu rồi, chồng em ko phải vô tâm đâu mà là anh ta ko yêu em, sau khi cưới về rồi thì rất khó để xây lại tình yêu nữa.

Em nên tham khảo các video và khóa học của anh Tuấn Lê - chuyên gia về relationship xem có thể chỉnh sửa được hôn nhân hay ko.

Anh ấy có lớp chỉnh sửa hôn nhân đó.

Còn chắc chắn phải ra ở riêng nhé, ở chung là nát bét hết tất cả mọi thứ đấy
    Dạ em cũng có biết đến anh Tuấn Lê đó. Mà thực sự giờ hết muốn chỉnh sửa gì luôn vì tình cảm phải từ 2 phía. Đúng là sai từ đầu ạ. Đáng lẽ quen chơi qua đường như ban đầu thì chắc lại quen được lâu. Cưới về cứ như cưới cho ai ấy.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2