TIN TÀI TRỢ.

Làm sao khi chồng qua vũ phu và còn ngang bướng

• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.93K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 95 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Hi mọi người, em nên làm thế nào khi chồng không tâm lý, mà ngược lại con nóng nảy vũ phu...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 603 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

chuyện chồng vũ phu là muôn thưởu thằng đàn ông nào cũng có tính vũ phu vô lý cả.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 91 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Haizzz...đi học võ và về oánh cho nó 1 trận là hết cái máu vũ phu ngay thôi ><
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 95 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị nha...em cung ước gi minh có sk va cả võ thuật nữa để dạy cho đàn ông biết yêu thương phụ nữ...
    Con là bầu trời,là không khí, là hạnh phúc, là khổ đau, là sung sướng, là vất vả, con là cuộc sống của Ba Mẹ, Ba mẹ yêu con nhiều lắm, Cảm ơn con đã đến bên Ba mẹ và ba me sẽ luôn cố găng để cho con được sống trong một gd đúng nghĩa..

Con chính là niềm tự hào, là tất cả những gì Ba Mẹ có đó Sóc con ah
    • 95 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngayxuanyeudau Xem bài viết
    chuyện chồng vũ phu là muôn thưởu thằng đàn ông nào cũng có tính vũ phu vô lý cả.
    Sao đàn ông viêt nam chán vậy nhỉ...
    Con là bầu trời,là không khí, là hạnh phúc, là khổ đau, là sung sướng, là vất vả, con là cuộc sống của Ba Mẹ, Ba mẹ yêu con nhiều lắm, Cảm ơn con đã đến bên Ba mẹ và ba me sẽ luôn cố găng để cho con được sống trong một gd đúng nghĩa..

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Haizzz....con trai là thế đấy, bảo vệ phái yếu đâu chẳng thấy toàn thấy an hiếp.. ổng vũ phu thì cứ đá vô chỗ ấy cho ảnh sewoj
    • 92 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dothiyen2701 Xem bài viết
    Cảm ơn các chị nha...em cung ước gi minh có sk va cả võ thuật nữa để dạy cho đàn ông biết yêu thương phụ nữ...
    mẹ này bạo lực quá! Muốn lấy bạo lực trấn áp bạo à! Theo em chồng chị cương thì chị phải nhu mới thắng được
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 95 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaythomat Xem bài viết
    mẹ này bạo lực quá! Muốn lấy bạo lực trấn áp bạo à! Theo em chồng chị cương thì chị phải nhu mới thắng được
    Nhu cũng phải có lúc thôi chứ...mà đã nhu rồi cũng không xong...haizzzzzzzzz nên ước gì có sk như voi để lập lại trật tự hehee

• 65 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

trước khi cưới,
    mình có đi học 1 khóa tự vệ =)) rồi đi học thêm 1 năm nhu đạo để về vật chồng.
    ông xã nhà mình to con vậy nhưng mỗi lần lấc cấc là bị vợ quật đất ngay. Mỗi lần quật xong, ox khoái cười hề hề lắm ấy
    đi học đi bạn.
    • 227 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúng tôi thường hay trêu nhau rằng đứng sau người một đàn ông luôn là một người phụ nữ , Họ như chiếc điều khiển từ xa vậy ! Và bạn cũng vậy , nếu ti vi to quá bạn nên vặn nó nhỏ lại và ngược lại . Chứ tôi khuyên bạn đừng làm ngược lại (tuy sẽ có những lúc cần phải có những cuộc tranh cãi để
    + để hiểu nhau hơn
    + để đối phương biết đối thủ xứng tầm đấy ( kông vừa đâu )
    nhưng nhớ
    + đừng đi quá giới hạn
    + và luôn là người thua cuộc
    bởi vì
    + đàn ông có tính tự cao
    + đàn ông thắng cuộc họ cũng không cảm thấy vui đâu mà trái lại họ sẽ thấy bạn cần pải được che chở nhiều hơn .

Bản năng của đàn ông mà bạn ! Tôi cũng là đàn ông mà !
    • 95 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi EvianNguyen Xem bài viết
    trước khi cưới,
    mình có đi học 1 khóa tự vệ =)) rồi đi học thêm 1 năm nhu đạo để về vật chồng.
    ông xã nhà mình to con vậy nhưng mỗi lần lấc cấc là bị vợ quật đất ngay. Mỗi lần quật xong, ox khoái cười hề hề lắm ấy
    đi học đi bạn.
    Like ý kiến của bạn này..nhưng giờ mình đang mắc con nhỏ..chăc tương lai phải đi học thôi...

• 603 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

đàn ông nói chung thằng nào không mang tiếng vũ phu, đi học võ cho nó một trận lên bờ xuống ruộng
    • 95 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthien044 Xem bài viết
    Chúng tôi thường hay trêu nhau rằng đứng sau người một đàn ông luôn là một người phụ nữ , Họ như chiếc điều khiển từ xa vậy ! Và bạn cũng vậy , nếu ti vi to quá bạn nên vặn nó nhỏ lại và ngược lại . Chứ tôi khuyên bạn đừng làm ngược lại (tuy sẽ có những lúc cần phải có những cuộc tranh cãi để
    + để hiểu nhau hơn
    nhưng nhớ
    + đừng đi quá giới hạn
    bởi vì
    + đàn ông có tính tự cao
    + đàn ông thắng cuộc họ cũng không cảm thấy vui đâu mà trái lại họ sẽ thấy bạn cần pải được che chở nhiều hơn .

Cảm ơn anh nhưng tui không thể đồng ý với ý kiến của anh được vì nhưng lý do sau:

Phụ nữ phai chiu áp lưc lớn hơn đàn ông rất nhiều: cũng ngày đi làm 8 tiếng về còn chợ búa, cơm nước, tăm rửa cho con..không một việc gì không đến tay phụ nữ

Vây tại sau khi phụ nữ quá ấp lực và mệt nhọc cáu gắt thì đàn ông không biết nói nhẹ nhàng an ủi cho vợ bớt giận mà lại quát tháo rồi vũ phu...

Nói chung đần ông các anh quá ích kỷ và tầm thường, chỉ biết đòi hỏi phụ nữ mà không bao giờ xem xét lại bản thân mình....Cac anh cho răng các anh biết tức giận và vợ phải biết điều còn chúng tôi những người phụ nữ thi không biết tưc giận hay anh cho là chúng tôi là máy moc nên phải làm theo nhưng gi các anh muốn...tôi qua chán với đàn ông các anh rồi...

• 95 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

like ý kiến của chị...em quá chán đàn ông rồi...nếu được chọn lại em sẽ không bao giờ lấy chồng...saddd

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dothiyen2701 Xem bài viết
    Cảm ơn anh nhưng tui không thể đồng ý với ý kiến của anh được vì nhưng lý do sau:

Phụ nữ phai chiu áp lưc lớn hơn đàn ông rất nhiều: cũng ngày đi làm 8 tiếng về còn chợ búa, cơm nước, tăm rửa cho con..không một việc gì không đến tay phụ nữ

Vây tại sau khi phụ nữ quá ấp lực và mệt nhọc cáu gắt thì đàn ông không biết nói nhẹ nhàng an ủi cho vợ bớt giận mà lại quát tháo rồi vũ phu...

Nói chung đần ông các anh quá ích kỷ và tầm thường, chỉ biết đòi hỏi phụ nữ mà không bao giờ xem xét lại bản thân mình....Cac anh cho răng các anh biết tức giận và vợ phải biết điều còn chúng tôi những người phụ nữ thi không biết tưc giận hay anh cho là chúng tôi là máy moc nên phải làm theo nhưng gi các anh muốn...tôi qua chán với đàn ông các anh rồi...
    Vâng em đồng ý vs quan điểm của chị. Đàn ông chỉ biết và cho mình cái quyền được làm tất cả nhưnǵ̃ gì mình muốn. Họ có nghĩ cho phụ nữ chúng ta đã phải hi sinh và chịu đựng như thế nào không hay chỉ nghĩ cho người ngoài, còn v thì thế nào cũng xong. Với người ngoài tốt nhưng vs v, người nhà thì cứ như ăn cơm nhà vác tù và hàng tônǵ̉ vậy. Tôi cũng hi vọng các ông chônǵ̀ hãy nhìn lại bản thân mình đã làm được gì cho cái gia đình mình. Vậy nên cũng đừng nên chỉ biết chỉ trich́ chúng tôi.
    • 95 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngaygiobuon Xem bài viết
    Bạn bị quát nạt và vũ phu vì bạn đã chấp nhận việc bị quát nạt và vũ phu, người ta được thể lấn tới. Người ta thấy rằng, lấn lướt được bạn thì người ta có lợi, nên người ta tìm cách để đánh vào tâm lý đó của bạn. Nếu bạn cứng rắn ngay từ đầu thì sẽ không phải chịu đựng như vậy. Nhưng vì sao bạn phải chịu đựng những điều vô lý như vậy, vì con cái đúng không, nhưng đến bây giờ thì điều đó đã trở thành lối mòn, một thói quen khó bỏ đối với cả bạn và chồng bạn. Muốn thoát khỏi lối mòn ấy thì bạn phải tự mình khai phá thôi.
    Mạnh mẽ hơn bạn nhé.
    Bạn ơi, đây là mình trả lời ý kiến của anh đó thôi, còn nếu chồng minh mà thế này thì mình đã nói say goodbye từ lâu rồi...Chồng mình chỉ mỗi tội nóng nảy và ko nhịn được vợ nên vũ phu thôi chứ ngoài ra thì biêt lo cho gia đình, chia sẻ với vợ mọi chuyện từ lau nhà, đi chợ nấu cơm...trông con, anh đều làm đc hết chứ nếu như thế kia thì mình ko bao giờ chấp nhận đâu, mình cúng là người manh mẽ lăm...và tự lập nữa nên mình ko sợ nếu phải chia tay với chồng...

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Like y kien cua c, neu dc thay doi minh cung ko bgio lay chong
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 19 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthien044 Xem bài viết
    + để hiểu nhau hơn
    nhưng nhớ
    + đừng đi quá giới hạn
    bởi vì
    + đàn ông có tính tự cao

Bản năng của đàn ông là như thế đó hả anh, ăn hiếp phụ nữ, vũ phu, ngang bướng, đúng là đàn ông việt nam.
    mẹ chồng tôi đây, 34 năm nuôi chồng vì chồng tui năm nay 34 tuổi rồi, nói như vậy là anh biết rồi đấy nhưng chồng nào có thương, ba chồng tui chỉ biết mỗi bản thân ông ây, vừa có tính tự phụ, tự cao, sĩ diện, kích kỷ, đặt biệt là làm biếng lại còn trăng hoa, trai gái mà mất mặt cả gia đình.
    34 năm sống nín nhịn ko àh, chồng nói ko dám nói lại, nói lại thì cãi nhau rồi ồn ào nhà cửa, thành ra để ba chồng ăn hiếp, bây giờ bà ây mà có nói sai hay đúng gì cũng thành sai hết nhá. thế là bà nói gì cũng cho rằng bà là người ngu, một mình bà sửa sang nhà cửa, làm đẹp nhà cửa cũng thành công việc là ngu, bó tay.
    nhịn để ăn hiếp àh. tôi khuyên các mẹ mình đúng thì cứ nói, đừng sợ gì hết, ồn ào nhà cửa mặc kệ, chứ cứ im lặng là sau này hậu quả khó lường đấy.
    còn có mà bị chồng đánh đấy ah. các mà cứ chờ đến lúc nó say bét nhè ấy kiếm mấy sợ dây thừng buộc vào 4 chân giường ây, đánh cho nó 1 trận. là nó sợ àh.
    xin các mẹ đừng ném đá nhé, chỉ vì bức xúc quá thôi.
    • 95 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nunta Xem bài viết
    Bản năng của đàn ông là như thế đó hả anh, ăn hiếp phụ nữ, vũ phu, ngang bướng, đúng là đàn ông việt nam.
    mẹ chồng tôi đây, 34 năm nuôi chồng vì chồng tui năm nay 34 tuổi rồi, nói như vậy là anh biết rồi đấy nhưng chồng nào có thương, ba chồng tui chỉ biết mỗi bản thân ông ây, vừa có tính tự phụ, tự cao, sĩ diện, kích kỷ, đặt biệt là làm biếng lại còn trăng hoa, trai gái mà mất mặt cả gia đình.
    34 năm sống nín nhịn ko àh, chồng nói ko dám nói lại, nói lại thì cãi nhau rồi ồn ào nhà cửa, thành ra để ba chồng ăn hiếp, bây giờ bà ây mà có nói sai hay đúng gì cũng thành sai hết nhá. thế là bà nói gì cũng cho rằng bà là người ngu, một mình bà sửa sang nhà cửa, làm đẹp nhà cửa cũng thành công việc là ngu, bó tay.
    nhịn để ăn hiếp àh. tôi khuyên các mẹ mình đúng thì cứ nói, đừng sợ gì hết, ồn ào nhà cửa mặc kệ, chứ cứ im lặng là sau này hậu quả khó lường đấy.
    còn có mà bị chồng đánh đấy ah. các mà cứ chờ đến lúc nó say bét nhè ấy kiếm mấy sợ dây thừng buộc vào 4 chân giường ây, đánh cho nó 1 trận. là nó sợ àh.
    xin các mẹ đừng ném đá nhé, chỉ vì bức xúc quá thôi.
    Mình đông fys với ý kiến của bạn, mình cũng chưa bao giờ nghĩ vì xấu hổ với người này người kia mà phải nhịn chồng cả, mỗi lần cãi nhau mình cứ cãi to luôn vì tính bực đã bực là nói lớn chứ ko nói nhỏ được...Mình cũn nghĩ giống bạn là sẽ ko bao giờ nhịn vì nếu mình nhị dc mottj lần là chống sẽ lấn tới...bởi vậy mình cứ phải nói nếu chồng sai....Chỉ mỗi tội mình ko đánh lại chồng mình dc vì chồng khỏe hơn mình....Chứ lúc chồng oánh mình là mình cũng nhào vô oánh lại đó chứ...Đàn ông gét vậy đấy...