TIN TÀI TRỢ.

làm sao để vợ chồng hiểu nhau hơn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.51K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm qua vừa chiến tranh lạnh với chồng, buồn quá không biết chia sẻ với ai nên lên đây tâm sự với các mẹ tìm người đồng cảm với mình vậy.
    vợ chồng mình đã về với nhau được 4 năm, thời gian gần đây mâu thuẫn ngày càng nhiều, chiến tranh nóng - lạnh liên miên. Mỗi lần cãi nhau chồng mình đều tỏ vẻ cau có giận dữ (trước đây anh rất là hiền), làm mình rất sợ, ma tính mình mít ướt làm tủi thân chút là khóc àh, mà mình khóc là chồng mắng mình ngay sau đó bỏ ra bên ngoài để cho mình khóc chán thì tự dứt. Vợ chồng mình chưa có con mà mình đã 30 rồi, đúng hơn là có thai 2 lần nhưng e bé đều bị bệnh nên mình sinh non lúc 7 tháng nên lúc này cả 2 đều rất mong có con, trong khi tình cảm vợ chồng thì rất nhạt nhẽo.
    Mình đi làm về, rồi phải đi chợ mua thức ăn về nấu cơm xong chồng mới về nên nhiều hôm mệt quá nấu xong không ăn nổi luôn (sức khỏe mình từ bé đến giờ không được tốt) bàn với chồng mua tủ lạnh trữ thức ăn mà phải đến 3 năm mới mua được, lý do là chồng sợ tốn tiền điện nên không cho mùa, cuối cùng qua một trận cãi nhau quyết liệt đầy nước mắt chồng mới cho mình mua tủ lạnh đấy.
    Chồng mình thì muốn về quê sống, trong khi về quê thì cả 2 đều không tìm được việc làm, muốn trồng trọt chăn nuôi cũng không có ruộng đất, chi phí để đầu tư. 2 vợ chồng cứ vùng vằng mãi về chuyện này, mỗi lần bàn tới là bất đồng quan điểm nên mãi vẫn không thống nhất được ý kiến.
    Gần đây giữa mình và gia đình chồng có xảy ra chút hiểu lầm, không biết chồng nghe chị gái và mẹ chồng nói gì mà về to tiếng với mình rất nhiều, chồng mình còn nói thẳng thà bỏ vợ chứ không bao giờ bỏ mẹ , kêu mình liệu mà sống (mà mình chưa bao giờ dám làm gì có lỗi với mẹ chồng, vì chồng mình rất thương mẹ, nhà chồng mình thường xuyên mượn tiền mình lắm, có lúc trả lúc không nên thật lòng mình cũng nản lắm). Nhưng kể từ lúc đó mình bị tổn thương nhiều lắm, từ đó tụi mình thường xuyên cãi nhau những điều vụn vặt, chiến tranh lạnh liên miên, trước đây giận nhau chồng con làm hòa với mình, còn bây giờ toàn mình phải xuống nước trước.....
    Bây giờ mình cảm thấy vợ chồng mình sống với nhau không còn tình cảm nữa, cứ như hai người bạn thôi, nhiều lúc buồn mình muốn kết thúc cuộc hôn nhân này nhưng không đủ can đảm, mình không biết phải làm sao de duy tri cuộc hôn nhân này nữa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có 1 số giải pháp như sau
    1 đọc Cuốn sách 5 ngôn ngữ yêu thương
    2 gọi điện tới các chuyên gia tư vấn tâm lý
    3 tham gia các khóa học phát triển bạn
    4 có thể inbox cho mình
    • 1,743 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    2 vc bạn làm j mà mua tủ lạnh mà phải sợ tốn điện???
    Bạn đi làm mấy h về? Nhà chỉ có 2 vc nên nấu đơn giản 2 món cho nhanh thôi bạn ah. Mình 5h về, 6h là nấu xong. Nhà mình có tủ lạnh nh chủ yếu để sữa, trái cây, chứ cũng k trữ thức ăn. Ăn đồ ăn tươi vẫn ngon hơn b ah.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vk ck mih cũng vậy.thật sự mình ko biết có nên tiếp tục hôn nhân này nữa ko. Ck mình thì giúp zk việc nhà nhưng chưa bao giờ tâm sự hay chủ động dành thời gian để nói chuyện cùng zk.ngược lại ck tỏ vẻ vui vẻ khi nói chuyện vo
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đã là zk ck nhưg khoảng thời gian nc voi nhau rất ít.dc cái giúp việc nhà.nhưng lại vô tâm cảm xúc của zk.nhug mình cảm giác ko thật lòng voi mình.nhiều lần nói dối mình chuyện làm thay cho cô bạn cùng nghề nhưg lại nói dối mình là họp.bảo là ghét mình hay hờn nên nói dối. Trong khi trước đó zk ck mình đã hòa r.ck mình nói chuyện với cô ta sau đó cứ xóa tin nhắn.mình còn nhớ lúc trước mới về chug nhà ck nt voi ngui phụ nữ khác là vì ba me ck mong có dâu nên cưới sớm...thật sự bùn nhug khi hoi ck bảo là đùa cho vui. Mình cảm thấy ck niềm nở khi nc voi ngui khac nhug voi zk thì hok. Ck mih tính huong ngoại còn mình sống nội tâm quan tâm tới ck quá có chăng vì vậy không xem trọng.nhiều lần mình nói ck mình muốn đi.nếu ko thương thì li dị..ck bảo thuong nhung sau đó lại vô tâm nhug gi mình noi.nhug tâm sự của mình...r.nhug lúc nói xog thấy khoog khí căng thẳng, ck đập đồ. Gio muốn bỏ đi thì hok dc nên mình hạ nước rồi thôi.giờ mình chỉ sống cho qua ngày để xem thử ck có thay đổi gi hok hoặc là mình sẽ trốn đi một nơi ko ai biết. Để ko gặp lại nguoi cũ. Mà ck mình lại quan tâm lời nói của cô cùng chỗ làm lắm vì cái món gì cô ta làm cũng bảo mình nấu thử.hoặc mua về để ck làm.mình thật khó hỉu . sống ko hỉu nhau. Lúc nào cũng làm mìn bùn. Đôi lúc giờ sống như 2 nguoi bạn muốn làm gì làm mìn ko bạn tâm nhieu nhu truoc chắc dễ sống hơn
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đã là zk ck nhưg khoảng thời gian nc voi nhau rất ít.dc cái giúp việc nhà.nhưng lại vô tâm cảm xúc của zk.nhug mình cảm giác ko thật lòng voi mình.nhiều lần nói dối mình chuyện làm thay cho cô bạn cùng nghề nhưg lại nói dối mình là họp.bảo là ghét mình hay hờn nên nói dối. Trong khi trước đó zk ck mình đã hòa r.ck mình nói chuyện với cô ta sau đó cứ xóa tin nhắn.mình còn nhớ lúc trước mới về chug nhà ck nt voi ngui phụ nữ khác là vì ba me ck mong có dâu nên cưới sớm...thật sự bùn nhug khi hoi ck bảo là đùa cho vui. Mình cảm thấy ck niềm nở khi nc voi ngui khac nhug voi zk thì hok. Ck mih tính huong ngoại còn mình sống nội tâm quan tâm tới ck quá có chăng vì vậy không xem trọng.nhiều lần mình nói ck mình muốn đi.nếu ko thương thì li dị..ck bảo thuong nhung sau đó lại vô tâm nhug gi mình noi.nhug tâm sự của mình...r.nhug lúc nói xog thấy khoog khí căng thẳng, ck đập đồ. Gio muốn bỏ đi thì hok dc nên mình hạ nước rồi thôi.giờ mình chỉ sống cho qua ngày để xem thử ck có thay đổi gi hok hoặc là mình sẽ trốn đi một nơi ko ai biết. Để ko gặp lại nguoi cũ. Mà ck mình lại quan tâm lời nói của cô cùng chỗ làm lắm vì cái món gì cô ta làm cũng bảo mình nấu thử.hoặc mua về để ck làm.mình thật khó hỉu . sống ko hỉu nhau. Lúc nào cũng làm mìn bùn. Đôi lúc giờ sống như 2 nguoi bạn muốn làm gì làm mìn ko bạn tâm nhieu nhu truoc chắc dễ sống hơn
    • 68 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tìm đọc quyển: "Đàn ông đến từ sao Hỏa, đàn bà đến từ sao Kim"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 70 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Phải nói chuyện thôi bạn ơi. Không có chuyện không nói là mong mấy ông chồng đoán được ý đâu
    • 52 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng mới chiến tranh với ck xong haz được 2 hôm e lại phải xuống nước làm hòa. Ck e được cái chăm chỉ làm ăn, ko quát mắng vk nhưng cũng chẳng tâm sự hỏi han j vk chán lắm các chị ạ
    • 297 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mỗi người hạ cái tôi 1 tí,nhường nhau 1 tí
    love my life..2Chdm4a