TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để giúp chồng tăng cân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.39K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chồng em không biết ăn thịt vì hồi nhỏ ăn thịt bị ngộ độc nên không muốn ăn nữa. Chỉ biết ăn cá, các loại hải sản khác như ốc, mực, tôm...
    Các mẹ có thể chỉ cho em bí quyết nào để chồng em có thể tăng cân không ạ? Sức khỏe anh ấy rất bình thường luôn nhưng chỉ nặng 40kg giúp em với làm sao để tẩm bổ cho anh ấy tăng cân và khỏe mạnh bây h ????
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh cung dang loay hoay vu nay day.chong minh cao 1.75 nh co 57 kg thoi.xin kinh nghiem cua cac me nhe
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,576 Bài viết

• 7,661 Được cảm ơn

ăn nhiều cơm, bơ, pho mai xem
    ===========================================
    Giờ đây pháo đã tịt ngòi,
    Gia tài còn lại một vòi nước trong.
    • 55 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cho xã em ăn Ô Kim Đơn. Dùng 2 hộp tăng được 6 cân
    Home is where the heart is
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ô kim đơn là gì bạn nói rõ hơn đc ko? Thanks bạn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của quynhson1202
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng đang bế tắc vấn đề này ạ. Ai có kinh nghiệm chỉ giúp e
    • 222 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Ôi em đã từng thử và thành công này các chị. Trong có 5 năm ny em tăng gần 20kg luôn giờ thành bị hơi béo một chút nhẹ Nhưng mà còn đỡ hơn hồi còn nhom ngày trước. Bí quyết chính là uống sữa ...bà bầu. Cơ mà ko dám nói cho ảnh là sữa bầu chỉ bảo là sữa tăng cân thôi, hahaa. Vì có đợt cho uống sữa tăng cân mà thấy không hiệu quả.

Ngoài ra còn bắt ăn nhiều bữa, ăn vặt nhiều, ăn thức ăn giàu năng lượng như thịt bò, bánh ngọt, pizza, spaghetti, lagsana... Bình thường đi ăn với nhau toàn gọi nhiều hơn chút độ 3 người ăn xong bắt ăn cho hết~~

Mà tăng cân cho chồng thì các chị em dễ tăng cân cũng cần kiềm chế chút chứ như em cũng béo lên theo ny luôn, may mà ko đến nỗi kinh quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 362 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ck em thì từ ngày xuống thi công công trường, ăn nhậu khỏe, tuần 5 ngày nhậu thì lên cân vùn vụt. Béo nhất là cái bụng.
    Chị em nào có anh ck gầy, tích cực khuyên nhủ đi ăn nhậu thật lực, kiểu gì cũng béo. .
    p/s: Tớ đùa cho vui thôi cơ mà đấy là sự thật.
    • 1,150 Bài viết

• 4,138 Được cảm ơn

Chồng mình 1m72 nặng có 52kg thui, chồng mình cũng không ăn thịt, tất cả các loại thịt luôn. Ngồi hóng mọi người xem có kinh nghiệm nào không?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Anh nhà em lại rất kén chọn ăn uống thế mới chết chứ. Em tính làm cháo hào hoặc cháo nghêu ăn cho bổ dưỡng mà không biết có lên được cân nào ko nữa. Cao 1m65 nặng 40kg à ai cũng kêu anh ấy gầy quá còn em thì mũm mĩm quá, đi chung như số 10
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Anh nhà em lại rất kén chọn ăn uống thế mới chết chứ. Em tính làm cháo hào hoặc cháo nghêu ăn cho bổ dưỡng mà không biết có lên được cân nào ko nữa. Cao 1m65 nặng 40kg à ai cũng kêu anh ấy gầy quá còn em thì mũm mĩm quá, đi chung như số 10
    • 62 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chồng em lúc trước 1m70 nhưng có 46kg, mấy chị tin không, như bộ xương vậy á, nhưng mà sau 4 năm lấy zợ về giờ ú nù thôi, tăng lên 65kg rồi đấy, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanhle123 Xem bài viết
    Chồng em lúc trước 1m70 nhưng có 46kg, mấy chị tin không, như bộ xương vậy á, nhưng mà sau 4 năm lấy zợ về giờ ú nù thôi, tăng lên 65kg rồi đấy, hihi
    Chị chăm sao mà hay vậy chị? Chỉ e với :"(
    • 62 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

:v Chỉ cần dùng vũ lực là đủ , giỡn chứ khi vui nhà vui cửa cộng thêm được vợ chăm thì phải lên cân thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị nào hoặc anh nào gầy quá có thể dùng thuốc bổ này nek, nhiều người dùng lắm ùi ạ, em cũng hơi gầy chỉ dùng 1 hộp là lên được 3 kg luôn, ăn ngon miệng hơn ngủ cũng ngon hơn, giờ không bị ng,iu kêu là gầy như mắm nữa, ai muốn dùng bảo e e cho địa chỉ nhé,
    • 19 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cho em gop vui voi, chong em cao tam 1.65m ( chac tam 1.62 thui) nang 45.5kg. An thit cung nhieu, an vat cung nhieu. An cung nhieu hon em nua. The ma tai sao em thi luc nao cung lo beo ma chong em thi khong beo noi. Nhung hay doi loan tieu hoa a. Cac me giup em voi a
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 229 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng mình cao 1m65 hồi xưa có 51 kg, sau gần 10 năm giờ mới lên được 59kg, mà ăn uống đầy đủ lắm + 1 ngày 1 ly ensure + viên tảo nhật.
    Nhưng mà chồng không tăng cân, vợ cứ hở ra ăn uống xả phanh 1 tuần là lên 2-3 kg rầu ghê.
    Cơ mà chồng cứ phàn nàn là ép ăn ép uông dữ quá ông kinh, nhưng con mình nó nói ăn không phải để no, mà ăn để lo cho sức khỏe (câu này mẹ nó dạy).Hehe
    Cuộc sống vốn dễ dàng, đừng làm nó khó khăn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ăn uống đúng bữa, ngủ đúng giờ bạn à
    • 404 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không ăn thịt có thể ăn cá basa, tra, hú. Kết hợp uống sữa. Ngoài ra nếu có điều kiện thì nên đi tập gym. Tập đúng cách thì các khối cơ sẽ phát triển, ăn uống cũng ngon miệng hơn, từ đó tăng cân.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 229 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Từ T10/2018 đến T9/2019 chồng mình đã tăng được 5kg. 1m65 giờ nặng 64 kg (Tết 65 kg á, giờ còn có 64kg ah) Nhưng trong mắt mình vẫn chưa cân đối. Căn bản là lão ấy làm việc tay chân nhiều nên khó tăng cân. Mình có treo giải cho lão ý là khi nào được 70kg thì không cần phải làm việc gì cả, về nhà vợ cơm bưng nước rót cho, còn hiện tại khá là chăm chỉ: tự giặt quần áo của mình, đồ đi làm đi học cho con bằng tay, đồ ở nhà thì tống hết vào máy + nấu bữa sáng cho cả nhà + rửa bát dọn bếp + dọn dẹp phòng ngủ hai vợ chồng+ thi thoảng cũng quét dọn nhà cửa.
    Chia sẻ thêm là gần một năm nay mình có bổ sung cho lão ý uống tảo nhật được 2-3 tháng gì đó, vì mắc quá nên mình quyết định ngưng, chuyển sang cho uống ensure vào buổi tối, nhưng được hai tháng thì lại thấy mắc quá, nên mình cho uống sữa tăng cân của nuti food, nhưng lão bảo khó uống, giờ mình mua cô gái hà lan nguyên kem cho lão uống sáng + tối, trộm vía tăng lên được 64 kg rồi, mấy tháng nay không lên nạng nào, cái này mà đưa đi viện khám chắc là bác sĩ cũng bó tay đang chờ sự tiến bộ của khoa học hihi.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2