Làm sao để giảm cân!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 44.8K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Có anh chị nào có bí quyết giảm cân nao hay chi giup em voi !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ăn chính vào buổi sáng.
    buổi trưa ăn 1 chén cơm.
    tối không ăn cơm,chỉ ăn thức ăn,rau,hoa quả.
    và uống nước ép bí đao (2 quả bí /1 ngày)
    1 quả bưởi/1 ngày(ép uống nước,hoặc ăn đều được)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,643 Bài viết

• 984 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn qua bên mục "chăm sóc bố mẹ" có rất nhiều topic nói về cách giảm cân nhé
    https://www.webtretho.com/forum/f69/
    • 2,136 Bài viết

• 14,864 Được cảm ơn

Buổi sáng ăn như một vị vua. Buổi trưa ăn như quan và buổi tối ăn như một tên ăn mày. :Battin ey:
    tspscs4dcgeNortjKzUjI0NjY1M1SyBlwwFXYC0A,,14

Chanh iu: NB: 3kg - 50cm; 1m: 5kg - 54cm; 2m: 5.6kg - 60cm; 3m: 6,5kg - 63cm; 4m: 7kg - 65cm ; 5m: 7.5kg - 67cm; 6m: 7.7kg - 69cm , 7m: 8kg-71cm; 8m:8.5kg- 73cm ; 9m: 9kg - 75cm; 10m: 9,3kg-77cm; 11m: 9.5kg – 78cm; 12m: 9.8kg – 80cm; ...; 15m: 11kg - 83cm; ... 19m: 11.5kg - 86cm

9m: Chanh iu đã bước đi những bước đi đầu đời!
    10m7d: con cất tiếng gọi ME ME. Dù chưa tròn tiếng nhưng mẹ cảm động lắm con ah!

Phật pháp
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang dùng sản phẩm dinh dưỡng của Mỹ và giảm được 4kg trong 4 tuần, thấy khỏe hơn và da cũng đẹp hơn. Ở đây có ai cũng đang dùng Herbalife ko?
    • 61 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aiductho Xem bài viết
    Mình đang dùng sản phẩm dinh dưỡng của Mỹ và giảm được 4kg trong 4 tuần, thấy khỏe hơn và da cũng đẹp hơn. Ở đây có ai cũng đang dùng Herbalife ko?
    Mình cũng mới mua sản phẩm này. Bạn có thể gửi cho mình cách bạn đang dùng nhé. Mình cũng muốn vứt đi 4 kg thịt "ba chỉ". Thank bạn nhé.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đơn giản lắm: 1/Ăn một bữa chính bình thường (tốt nhất là ăn trưa, nhiều rau, ít cơm, gà hoặc cá) 2/Uống 2 ly sữa thay 2 bữa ăn còn lại(2 muỗng pha với nước, sữa đậu nành, nước trái cây hoặc xay với trái cây như sinh tố) 3/Uống 3 lít nước/ngày. Ngoài ra mình còn dùng vitamin và bột protein nhưng cái đó tùy bạn thôi.
    À mà người bán ko hướng dẫn bạn sao? 2 người bạn Mỹ giới thiệu sản phẩm cho mình dạy mình dùng rất cẩn thận... Khi nào bạn giảm cân thành công nhớ thông báo để mọi người mừng nha!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 99 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

ăn khổ qua sống mau ốm lắm nhé,1 chị ở xóm mập thù lù, ăn khổ qua giờ dáng đẹp :Smug:
    • 94 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

an kho? qua e thay chang an thua j, e ngi the', nho' he` nam ngaoi' ngay` nao` e cungx uong' nuoc kho? qua ep' ma` cha? thay xuong dc can nao`...ngi~ ma` nan? nam nay dat muc tieu giam? 3kg con` 45,46 kg cho ng nhe nhom~. chac phai an it di thoi, nhin bua toi'/...co' len
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 686 Bài viết

• 1,129 Được cảm ơn

Hôm nay mình đi may quần áo gặp chị chủ lần trước thấy rất béo trông bây giờ gọn gàng hẳn mình hỏi chị ấy nói ngày ăn ít cơm, nhiều rau và tối trước khi đi ngủ ăn bưởi hoặc uống nước bưởi nên chị được như vậy.
    Chị còn mách cho một phương pháp nữa là xay quả mướp đắng uống thì giảm cân nhanh hơn.
    jzyAp7
    DQyup7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 795 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

dang cho can bú có áp dụng được cách ăn bưởi hay uống khổ qua ko hả các mẹ ???
    MẸ YÊU BÍ NGÔ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

g5Hsp7
    • 1,507 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, làm sao để biết như thế nào là vừa. ý em là cân so với chiều cao ấy ậ
    th_Untitled-1copy
    OPETH - LH
    Tôi không nêu được công thức của sự thành công nhưng tôi có thể nêu được công thức của sự thất bại. Đó là : "Với loại người nào cũng muốn lấy lòng".
    • 582 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

Đây là kinh nghiệm thực tế của mình, ko quá cam go như các mẹ ở trên đâu:
    Sáng: ăn nhẹ với bánh mì/ bánh bao (đừng ăn phở, hủ tiếu nhé, hoành tráng quá)
    Trưa: 1 trái táo hoặc 1 trái bưởi + 1 hủ yaourt ko đường của vinamilk (rất khó ăn, nếu ăn chưa quen thì các mẹ cứ ăn có đường trc đã)
    Tối: 1 tô canh rau hoặc salad trộn thịt bò.

Khoảng 3 ngày đầu hơi khó chịu vì đói, nhưng sau đó sẽ quen dần. Cách này sụt cân chậm, 1 tháng sụt 1kg thôi nhưng rất chậm tăng cân trở lại nếu như sau đó các mẹ có ăn nhiều trở lại. Mình ăn như thế trong 4 tháng, và ăn uống thoải mái hơn nửa năm sau vẫn ko bị tăng nhìu.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gia dinh nha chuot Xem bài viết
    Đây là kinh nghiệm thực tế của mình, ko quá cam go như các mẹ ở trên đâu:
    Sáng: ăn nhẹ với bánh mì/ bánh bao (đừng ăn phở, hủ tiếu nhé, hoành tráng quá)
    Trưa: 1 trái táo hoặc 1 trái bưởi + 1 hủ yaourt ko đường của vinamilk (rất khó ăn, nếu ăn chưa quen thì các mẹ cứ ăn có đường trc đã)
    Tối: 1 tô canh rau hoặc salad trộn thịt bò.

Khoảng 3 ngày đầu hơi khó chịu vì đói, nhưng sau đó sẽ quen dần. Cách này sụt cân chậm, 1 tháng sụt 1kg thôi nhưng rất chậm tăng cân trở lại nếu như sau đó các mẹ có ăn nhiều trở lại. Mình ăn như thế trong 4 tháng, và ăn uống thoải mái hơn nửa năm sau vẫn ko bị tăng nhìu.
    Cách của bạn cũng vất vả quá nhỉ? Theo tôi nên dùng TPCN hỗ trợ đi vừa an toàn , hiệu quả, lại phòng bệnh rất tốt. Herbalife hay Synergy thì cũng đều có thuơng hiệu cả nhưng phải công nhận F1, F2, F3 của Herbalife vẫn là dinh dưỡng số 1.
    Hãy dùng TPCN để bảo vệ sức khỏe chính bạn và người thân trong gia đình.
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ăn như thế nào hả mẹ nó? em thấy các mẹ chỗ em hay đi tập aerobic, nhảy cổ điển, tập yoga, cũng chưa thấy xuống lắm. nếu ăn khổ qua mà ok thì em cũng thử, vì vừa được ăn (vì em ăn được, không sợ đắng), mẹ nó bày cho em nhé. he he
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 147 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Em cũng đang có nhu cầu nên xin lót dép ngồi hóng chuyện
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,609 Bài viết

• 1,949 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Piglet_Xinh Xem bài viết
    Buổi sáng ăn như một vị vua. Buổi trưa ăn như quan và buổi tối ăn như một tên ăn mày. :Battin ey:
    Lý thuyết thôi bạn ơi, tui đây sáng ăn như tên ăn mày, trưa cũng thế, và tối cũng như vậy mà không giảm nữa là.
    Sau đó, tui áp dụng bài này: ăn uống bình thường, đơn giản là uống thêm nước trà xanh tươi ngâm với Sinh sơn tra (là một loại thuốc bắc, ra tiệm thuốc bắc mua), uống như uống nước bình thường hàng ngày. Đây là một bài thuốc chữa bệnh gan nhiễm mỡ, ông thầy thuốc bảo nó còn có tác dụng giảm béo (vì tui béo nên bị gan nhiễm mỡ mà). Tất nhiên là cũng phải kiềm chế ăn uống, như hạn chế ăn đò ngọt, đồ béo. Mỗi bữa tui chỉ ăn 1 chén cơm (chia làm 2 lần xới), ăn thêm rau, hoa quả...
    1 tháng nay tui còn đi tập thể dục nữa.
    Hiệu quả: ai cũng khen dạo này gọn gàng hơn nhiều.
    Hiện giờ: Cao 1.59m - 55kg
    Mục tiêu: 51kg.
    Cố lên.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thấy có 1 cách cũng dễ và an toàn đó.

Mình có người Cô ở Mỹ (mập lắm) đang dùng 1 lại thức uống , ngày pha với nước trái cây/nước uống/sữa đậu nành,uống 3 lần sau khi ăn cơm bình thường, không cần phải nhịn ăn kiêng/tập thể dục ngày đêm.. rồi cơ thể yếu lăn ra bệnh làm chi. Trong vòng 2 tháng cô giảm cân được 4kg và cân đối số đo ba vòng. Sau khi uống được 6 tháng , body của Cô hàng xóm khen đẹp hẵn. Cái đó cô vẫn uống duy trì sắc đẹp nhưng không phải để mục đích giảm cân nữa vì bác sĩ tư vấn là có 1 chất gì đó “ghi nhớ cân nặng hợp lý của từng cơ thể”. Thay vì mất 30.000đ cho 1 phần ăn MC Donald nhưng vẫn thiếu vi chất ,xơ thừa Cholesterol từ mỡ Gà, bạn chỉ mất 20.000đ/phần ăn sinh tố dinh dưỡng thay thế bữa ăn đó.

Cô nói là cái đó rất tốt vì được gần cả trăm nước trên thế giới chứng nhận là “thực phẩm “, có thể thay thế bữa ăn nếu Cô làm biếng ra ngoài ăn buổi trưa mà vẫn đảm bảo rau, đạm, vitamin, khoáng, vi chất hiếm….Mọi người ở Mỹ đều dùng vì không phải là thuốc (nên không có ung thư hoặc tác dụng phụ cuối đời). Mình nghe Cô nói là cái đó mới được nhập từ Mỹ vào Việt Nam từ cuối 2009. Văn phòng ở Pasteur Q1. Bạn gọi họ tư vấn cho, mình còn lưu nè. Mr. Nimrod _0902 402255 (tiếng Anh) hoặc phiên dịch của ông ấy 0906. 11.33.05 nhé.

Mình làm bênh lĩnh vực bất động sản, căn hộ, đất nền dự án đều có, ai có nhu cầu alo mình nha 0942841664 – 255 Tran Hung Dao ,Q1. Chúc bạn trẻ khoẻ đẹp.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 47 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thấy có 1 cách cũng dễ và an toàn đó.
    • 56 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

1 chị ở cty mình đang áp dụng chế độ giảm cân High carb- low fat (nghĩa là hạn chế càng nhiều càng tốt tinh bột và đường, thịt cá ăn thoải mái, ko kiêng, ăn nhiều bữa trong ngày - cứ đói là ăn). Chị ý giảm đc 2kg trong tuần đầu tiên mà vẫn khỏe re, ko bị mệt gì cả. Chị ý áp dụng 1 tháng và giảm được 5kg.

Ko biết có mẹ nào ở đây áp dụng phương pháp này ko ạ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2