Làm sao để chồng hiểu nỗi vất vả của vợ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.52K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà em đi làm công sở, em làm việc tại nhà. Do vậy nên có điều kiện hơn chăm sóc gia đình. Do vậy, chợ búa, rửa bát, quét dọn nhà cửa, nấu ăn...tất tần tật đều rơi vào tay em và em cũng không hề ca thán một câu nào. Nhà em chỉ có nhiệm vụ duy nhất là rửa bát buổi tối thôi. Toàn những việc không tên nên cũng mất thời gian lắm ạ.
    Vậy mà nhà em hình như chẳng biết vợ cũng phải cố gắng để vừa "giỏi việc nước, đảm việc nhà" (nói hơi quá :Laughing, nên cứ về nhà thì quần áo vứt rất chi là lung tung, quần áo thì hình như không phải giặt nên mặc một tí là lại thay ra mặc cái khác.
    Em tức quá,
    Em không bắt mặc bẩn, lúc nào cũng tinh tươm, nhưng quan trọng là phải biết trân trọng sức lao động của vợ chứ.
    Tức hết cả mình, tự dưng không muốn làm cái chi hết. Tại sao mình phải khổ, tại sao phải cố gắng?
    Em nên xử chồng em thế nào đây ạ. Hình như em chiều chồng em quá nên hư rồi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 63 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Tối sau khi chồng rửa bát xong thì kêu đấm bóp, massage cho vợ. Lý do là vợ phải làm việc cả ngày + dọn dẹp đống đồ chồng bày ra nên mệt quá! Nếu chồng thương em thì sống gọn gẽ, ngăn nắp tí cho em nhờ. Còn k thì thứ 7, cn cho em tiền đi massage!
    • 1,541 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ossevia Xem bài viết
    Tối sau khi chồng rửa bát xong thì kêu đấm bóp, massage cho vợ. Lý do là vợ phải làm việc cả ngày + dọn dẹp đống đồ chồng bày ra nên mệt quá! Nếu chồng thương em thì sống gọn gẽ, ngăn nắp tí cho em nhờ. Còn k thì thứ 7, cn cho em tiền đi massage!
    Mi.a vợ này mà là vợ mình thì càng bày biện để có tiền để đi massaga! Vui ko thể tả ha ha ha !!!!!!!!!!
    • 9,699 Bài viết

• 9,668 Được cảm ơn

Chồng bạn còn có khoản rửa bát chứ chồng mình thì đừng hòng, đối với ông ấy thì việc của chồng là việc ngoài xã hội, việc kiếm tiền còn việc của vợ là việc nhà lo cho chồng con nên trong nhà dọn dẹp, xếp đồ, phơi đồ, rửa bát...đều vợ làm, ông ấy về chỉ chơi với con thôi. Mình khuyên hoài thì cũng vẫn vậy, nhưng được cái là ngọt ngào chiều vợ, tối đến đấm lưng , mát xa cho vợ nên cũng an ủi phần nào và nhất là hằg tháng đưa vợ tiền kha khá..hi..hii
    • 83 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng mình là người rất thương mẹ, thương mẹ tần tảo nuôi con khôn lớn, thương mẹ vất vả vì con. Thế nhưng vẫn bắt chân chữ ngũ xem TV, đọc báo, chờ vợ bưng cơm lên, mời ăn. Thiếu quả ớt cũng sai vợ đi lấy. Đừng mong ông ấy rửa bát hộ chứ đừng nói đến những việc khác. Bây giờ thì mình tung hê hết, cơm dọn ra, ko ăn thì mình ăn trước, chẳng chờ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chồng em thì đi làm về phải ôm chầm ngay lấy cái máy tính với lý do cả ngày anh không được vào mạng rồi. Ăn cơm xong cái là đã kêu buồn ngủ quá, rồi ngủ khì luôn, em nào mơ dám chuyện chồng mát xa cho. Hu hu hu...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 66 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Ôi chán nhờ, bít lấy chồng mà khổ thế thì chả ham tẹo nào. Hoàn cảnh e cũng gần giống chị. Chồng e cũng viên chức nhà nc. em thì mới vừa sanh con nên nghỉ làm ở nhà chăm con. Đang nhen nhóm ý định đi làm lại thì chồng & BMC cản tuy ko gay gắt nhưng e chả dám cãi, thử mà đi lmà đi là BMC jận ra mặt chả thèm ngó tới mặt mũi con cháu thế nào. Vì vậy ở nhà mọi việc phải rơi vào tay mình hết. Đỡ cái là ko hầu BMC mà chỉ phải hầu chồng con thôi. Chán, ở nhà mình thì "tiểu thư đài các" lấy chồng rồi thì thành "ác phụ phu nhân" vì xì trét wá nên tối ngày cứ phải là kêu ca, la lối om sòm...
    • 1,541 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lão nông Xem bài viết
    Chồng mình là người rất thương mẹ, thương mẹ tần tảo nuôi con khôn lớn, thương mẹ vất vả vì con. Thế nhưng vẫn bắt chân chữ ngũ xem TV, đọc báo, chờ vợ bưng cơm lên, mời ăn. Thiếu quả ớt cũng sai vợ đi lấy. Đừng mong ông ấy rửa bát hộ chứ đừng nói đến những việc khác. Bây giờ thì mình tung hê hết, cơm dọn ra, ko ăn thì mình ăn trước, chẳng chờ.
    Vợ này mới là vợ khôn này.:Laughing::Angel:
    • 68 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Muốn đấng ông chồng hiểu thì chỉ có cách nói ra thôi em gái ạ, dĩ nhiên không phải bằng cách cằn nhằn hay đá thúng đụng nia mà chờ đến lúc xã vui vẻ thì nói bằng kiểu thủ thỉ và nếu cần nêm nếm tý nước mắt. Chị đã áp dụng cách này rùi, tuyệt đối thành công, đây là cách đơn giản mà kg phải ai cũng có thể làm đc nhất là với các em mới lấ chồng. Tin đi em, cách này giải quyết được đến 80% các loại mâu thuẫn giữa 2 vợ chồng đấy, cái này người ta gọi là chia sẻ đấy em
    • 1,104 Bài viết

• 599 Được cảm ơn

Cách của chị hay cơ mà ko phải ai cũng là diễn viên để có tí nước mắt

Trích dẫn Nguyên văn bởi megiangngan Xem bài viết
    Muốn đấng ông chồng hiểu thì chỉ có cách nói ra thôi em gái ạ, dĩ nhiên không phải bằng cách cằn nhằn hay đá thúng đụng nia mà chờ đến lúc xã vui vẻ thì nói bằng kiểu thủ thỉ và nếu cần nêm nếm tý nước mắt. Chị đã áp dụng cách này rùi, tuyệt đối thành công, đây là cách đơn giản mà kg phải ai cũng có thể làm đc nhất là với các em mới lấ chồng. Tin đi em, cách này giải quyết được đến 80% các loại mâu thuẫn giữa 2 vợ chồng đấy, cái này người ta gọi là chia sẻ đấy em
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em không hiểu liệu sai vặt vợ có phải là bản tính của đàn ông Việt Nam không (chưa ra ngoài nên chưa bít ngoài ra sao). Nhưng chồng em thì suốt ngày : vợ ơi lấy hộ anh cốc nước, vợ không lấy muôi múc canh thì múc bằng tay à (lại lật đật đứng dậy), vợ chạy xuống nhà lấy hộ anh cái áo, vợ không lấy tương ớt à, vợ tìm cho anh cái sạc pin....Lúc đầu em cũng phản đối gay gắt lắm, nhưng chồng em bảo rằng hai vợ chồng phải giúp đỡ lẫn nhau thì tình cảm mới gắn bó. Em nghe theo. Vậy mà khi em nói chồng ơi lấy hộ em cái mắc để em phơi áo, anh ơi làm hộ em cái này cái nọ thì chồng em lại kêu suốt ngày anh ơi, anh ơi, sốt hết cả ruột :Crying:

Vậy là em tức. Em nói thẳng là em chỉ làm giúp anh khi nào anh không thể làm được thôi. Những việc anh có thể làm tự anh đi làm đi 2 vc đang ngồi xem phim tại sao em phải đi lấy nước cho anh. Tức. Mỗi khi chồng định nhờ vả, em cóc làm nữa.

Em cũng không đá thúng đụng nia gì, có cái gì xấu thì nói thẳng, nhưng nhiều khi thấy nói thẳng cũng chưa đủ ăn thua các chị ạ. Ông nhà em cứ đi làm về là phi thẳng cả giày vào nhà tắm giải quyết luôn. (Nhà em đi dép trong nhà nhưng riêng nhà tắm ẩm ướt nên tuyệt đối phải đổi dép). Bảo bao lần không nghe. Em điên quá, em bắt chồng phải lo việc quét dọn bồn cầu, nhà tắm cho biết nó vất vả thế nào thì chồng nhất quyết không làm. Tức. Chắc em vẫn chưa đủ kiên trì để thay tính đổi nết cho ông nhà em.