Làm sao để chấp nhận với chuyện chồng thường xuyên nhậu nhẹt nhỉ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.86K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chỉ mới cưới nhau 6 tháng, giữa hai vc mình chưa có một xung đột gì chuyện công việc, thái độ, hoặc tính cách, chỉ mỗi tội là cứ lâu lâu anh uống về là mâu thuẫn.
    Chồng mình có bệnh, mình chỉ lo lắng quá, nên nhiều lúc thấy anh uống nhiều là không chịu được, nhiều lúc muốn im lặng lắm, nhưng chấn lý của người say hình như lúc đó mình không được tỏ cảm xúc thì phải, làm sao bảo mình lúc đó cười tươi như hoa được chứ?
    (mình bảo với anh chưa có người phụ nữ nào hạnh phúc khi chờ chồng đi nhậu về cả, mình lại trong giai đoạn bầu bí nên chuyện đó đối với mình càng khó khăn hơn)
    Có mẹ nào cùng hoàn cảnh với mình không? Chia sẻ nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,707 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mình đây. Từ xưa đến giờ mình chúa ghét đàn ông nhậu. “Ghét của nào trời trao của đó” :Smiling:. Ông xã mình rất hay nhậu, đủ lý do để nhậu: bạn bè, đối tác, anh em, họ hàng,...Mình và anh xã lấy nhau đúng 6 năm , 2 vợ chồng không có gì bất hòa nhưng hay giận nhau có lúc dẫn đến cãi nhau to chỉ vì mình rất khó chịu mỗi khi xã đi nhậu. Lâu lâu đi thì không nói gì, chứ đi thường xuyên thì thế nào cũng giận nhau, cãi nhau.
    Vì vậy nếu không chia tay được thì đành sống chung với lũ thôi mẹ nó ơi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 207 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Ui, nhậu & nhậu. :Thinking: Thực ra phải nhìn từ phía của người ngoài cuộc.

Với chị em phụ nữ mình, ta thích shopping, ta muốn đi làm đẹp & ta thích "nấu cháo" với bạn bè.
    Với các anh nhà ta, anh thích nhậu, nhậu để tụ tập bạn bè & nhậu để bàn bạc công chuyện.

Em thì chúa ghét đàn ông nhậu, đặc biệt là nhậu xong về sặc sụa mùi bia rượu, rùi khi thì hát hò, khi thì.... (rất bẩn). Nhưng em phải chấp nhận "sống chung với lũ". :Sigh: Chỉ hơn chăng là mong người ấy đừng nhậu nhiều bởi nhậu nhiều thì ảnh hưởng tới sức khoẻ, gan bị... bệnh thì khổ chàng mà thiếp cho sướng chi đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cái bệnh này theo em là khó cải tạo lắm. Nói đến dát cổ nổ họng cũng vẫn thế thui. Giờ em đổi chiến thuật rồi. Em nhất định ko ăn cơm trước, cứ ngồi chờ lão chồng em về (Tất nhiên là ăn tạm gì đó cho đỡ đói). Đi nhậu về là em nhẹ nhàng hỏi han hôm nay anh đi vói ai, có chuyện gì vui ko kể cho em với. Thế là dần dần hắn cũng biết thương vợ, ko đi nhiều, tuần 1, 2 lần thui. Còn may là hắn rất ít khi liver-phun, mà có thì cứ vào mà ôm cái toalet. Hi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trời ơi, chiến thuật như tino86 mình đã làm rồi, nhiều lúc mình không ăn luôn, đói rã ruột ra, còn nhiều đêm ox say, mình mất ngủ luôn, cứ đấm đá trên giường cả đêm, thế đấy, mà đúng là khổ thân mình, chứ các ông uống vào là ngủ như chết chứ có biết gì đâu.
    Ngày xưa gần nhà mình có ông nhà hàng xóm uống say suốt, cứ uống vào là đánh vợ con thảm lắm, mà không biết ông uống phải cái gì mà từ đó không dám đụng đến bia rượu nữa, hic... nếu ai có bí kíp gì hay thì la lên cho các mẹ cùng biết, chúng ta vì một xã hội không rượu bia đi các mẹ, chớ đúng là kinh thật.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Be_lucky làm thế chỉ khổ mình thôi. Mấy ông ấy say có biết gì đâu. Mình cũng nghe nói có loại thuốc gì uống vào là kinh rượu bia luôn, nhưng có thấy ai áp dụng thành công đâu. Chắc cứ phải mưa dầm thấm lâu, cải tạo dần dần thui.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 286 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Topic này tương lai đông vui nhỉ ..vfi ông chồng nào cũng nhậu nhẹt thì phải ...Cái bệnh đó là vô phương cứu chữa rồi các chị ạ..em 5 năm kinh nghiệm làm đủ mọi cách mọi trò mà vẫn ko đc ,có têẻ hôm nay đi khám kêu ko đc uống nữa nhưng ngày mai ngày kia quên ngay ..anh nhậu vì công việc vì xã giao ,vì bạn bè ,,....ngàn lý do
    PIC_6588
    PIC_6538
    Blog của Gia Đình Cu Bi
    https://vn.360plus.yahoo.com/nghgiang252/
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 606 Bài viết

• 289 Được cảm ơn

Em nhất quyết không ăn cơm, lão nhậu thì nt là em chưa ăn cơm, đang chờ mình về ăn cơm luôn, lão gọi về trước nói ăn trước đi nhất quyết em không ăn, lão xót quá phải về!:Silly::Silly::Silly:

Còn lão mà đi chơi khuya em nhất quyết không chịu ngủ trước, ngồi chồm hổm lên đợi, khuya mấy cũng đợi, lão xót quá phải về sơm!:Silly::Silly::Silly:

Túm lại: Chiến thuật này chỉ áp dụng với những tên không quá ham hố nhậu nhẹt, không quá ham hố tụ tập bạn bè, phải có tí xót vợ và hơi có tí sợ vợ như lão nhà em!:Laughing::Laughing::Laughing:
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 561 Bài viết

• 1,113 Được cảm ơn

em thì quy định 1 tuần được nhậu 1 lần, ko được về trễ quá 12h đêm, còn hơn thì em giận ráng chịu, mà e giận thì muốn bao lâu e cũng chìu :Laughing: khổ thân lão hói nhà e, lâu lâu mới đi nhậu mà vẫn cứ sợ vợ giận, say đến mấy vẫn phải nói 1 câu "hứa là ngày mai ko được giận anh nghen" rồi mới ngủ :Laughing:
    • 617 Bài viết

• 906 Được cảm ơn

Sống chung với lũ thôi mẹ nói ạ...và phải xác định là mưa dầm thấm lâu...mình cưới được 2 năm rồi, nhiều khi chỉ vì chồng thích đi nhậu mà nản wa...muốn bỏ luôn cho xong..có cách nào không nhỉ!
    • 1,426 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SusuBMT Xem bài viết
    em thì quy định 1 tuần được nhậu 1 lần, ko được về trễ quá 12h đêm, còn hơn thì em giận ráng chịu, mà e giận thì muốn bao lâu e cũng chìu :Laughing: khổ thân lão hói nhà e, lâu lâu mới đi nhậu mà vẫn cứ sợ vợ giận, say đến mấy vẫn phải nói 1 câu "hứa là ngày mai ko được giận anh nghen" rồi mới ngủ :Laughing:
    quy định và anh xã nhà chị này sao y chang nhà em thế nhỉ, nhưng nhà em chỉ max là 10h thui, vì e chưa thấy ai nhậu từ 6h đến qua 9h cả , đó là chỉ nhậu thui nhá, còn các tăng khác e ko rành :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tino86 Xem bài viết
    Be_lucky làm thế chỉ khổ mình thôi. Mấy ông ấy say có biết gì đâu. Mình cũng nghe nói có loại thuốc gì uống vào là kinh rượu bia luôn, nhưng có thấy ai áp dụng thành công đâu. Chắc cứ phải mưa dầm thấm lâu, cải tạo dần dần thui.
    Nếu có thì mình phải làm biện pháp Mỹ nhân kế thôi, chuốc cho ông uống, rồi kèm thứ đó vô, nói có vẽ ác độc nhưng thiệt tình, hậu quả của việc nhậu nhẹt thật khó lường, người ta bảo giận mất khôn, mà em thì không nhịn được cái cảnh chồng uống về chì chiết vợ, nói này nói nọ, tự nhiên họ cho họ cái quyền đó, thật vô lý (đây không phải là ox của em).
    • 41 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

"Trời ơi, chiến thuật như tino86 mình đã làm rồi, nhiều lúc mình không ăn luôn, đói rã ruột ra, còn nhiều đêm ox say, mình mất ngủ luôn, cứ đấm đá trên giường cả đêm, thế đấy, mà đúng là khổ thân mình, chứ các ông uống vào là ngủ như chết chứ có biết gì đâu.
    Ngày xưa gần nhà mình có ông nhà hàng xóm uống say suốt, cứ uống vào là đánh vợ con thảm lắm, mà không biết ông uống phải cái gì mà từ đó không dám đụng đến bia rượu nữa, hic... nếu ai có bí kíp gì hay thì la lên cho các mẹ cùng biết, chúng ta vì một xã hội không rượu bia đi các mẹ, chớ đúng là kinh thật."

Chuyện góp phần làm cho XH VN mình ko bia rượu là điều ko tưởng đấy mẹ nó ạ! Nghe đâu có nhà nghiên cứu XHH đã khảo sát đến 75 - 80%các cuộc làm ăn, trao đổi, thương lượng thành công trên bàn nhậu. Bây giờ cấm chồng, gây sức ép chỉ góp phần làm gia đình căng thẳng mà ảnh hưởng đến kinh tế gia đình. Nên nhà mình có kinh nghiệm:
    1. Trước khi đi nhậu hỏi rõ a đi với ai, nhậu ở đâu.
    2. Cho đi thoải mái, mấy giờ về cũng được, ko gọi, ko giục. Chán hoặc say là về, có lần còn cáu vì tại sao vợ ko gọi. Từ đấy hay về sớm hơn, hehe, vì sợ vợ hết yêu rồi!
    3. Chuẩn bị sẵn đồ ăn để khi anh về bắt ăn ngay tránh ảnh hưởng đến dạ dày. Chiêu này nhà mình thực hiện đấy, nhậu về sớm hay muộn về đều phải ăn bát cơm, mỳ, phở vật vã rồi ngủ hay nôn ra hết cũng được. Nhưng may mà ax nhà mình say ko trớ mà chỉ ngủ thôi.
    4. Mình cứ ngủ thoải mái, nhưng cố gắng tập luyện khi chồng về thì dậy đón. Chồng mình có lần còn say ko biết gì từ HP về trên taxi mà trên người cầm theo 1 đống tiền. Về đến nhà vợ đón còn ko biết gì, lúc ấy 2 giờ sáng:Crying:
    5. Bước quan trọng: Hôm sau dậy, tỉnh táo phải cho ngay 1 bài tới tấp, ko chối, ko cãi, ko chạy vào đâu được nhưng phải thật mềm mỏng để đánh vào tận sâu thẳm lòng anh! Hehe. Thế là nhà mình các lần sau thường đỡ hơn trước.
    Các mẹ thử xem
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 77 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thuốc uống vào làm chồng sợ rượu có tên là Esperal. Tác dụng của thuốc là khi đã uống thuốc này vào mà uống rượu thì sẽ làm ói (gọi là ói tới mật xanh lun), chóng mặt, say xẩm mặt mày làm các ông sợ, ko dám uống nữa. Đây là tác dụng tức thời thui chứ cũng ko hại về sau. Chiêu vợ sử dụng là "anh ơi, uống đi, thuốc bổ đó mà". Thấy bà chị họ áp dụng cũng được được, ông anh bắt đầu biết sợ rượu nhưng 1 ngày đẹp trời nọ ổng phát hiện ra, thế là công cốc.
    Ax nào nhậu dữ quá các chị có thể ra tiệm thuốc tây hỏi mua thử xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,973 Bài viết

• 1,271 Được cảm ơn

thì cứ nói là mình chưa ăn gì, về ngay không vợ và em bé (trong bụng) chết đói rồi, gọi điện xong thì làm bát phở lấy sức, ngồi đợi chồng về xử lý tiếp. hờ hờ, thiếu gì cách hả em, hoặc e kêu ở nhà buồn đòi đi theo chồng, đi vãi bữa họ thấy bà chửa họ chả sợ vãi mật, lần sau đố dám gọi chồng em đi, mình nên có nhiều chiêu, các ông ý mà bựa, mình có thể còn bựa ...hơn thế.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bác khanhlinh có bài kinh nghiệm hay phết nhờ (: Em sẽ về áp dụng xem sao. Chứ mà cho mấy ông ý uống thuốc để nôn hết ra thấy cứ dã sờ man kiểu gì ấy. Với lại âm mưu bại lộ thì đúng là toi!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi mẹ nó ơi, cứ mà đòi đi theo, hậu quả đúng là khó lường, anh chồng nhà em nhậu thì không bao giờ say, người ta bảo say nguội í (cứ ở đó không say, về nhà cũng chưa, mai đi làm mới biết thế nào là say, hic hic...), em đòi đi, vợ cái bụng chình ình ngồi đó, đòi về mà còn lên mặt, bảo ngồi chơi với anh em mà cũng không thoải mái, đúng là potay.com luôn.

Còn cái vụ thuốc, em cứ ngỡ là thuốc uống là tiệt trị luôn chớ uống lần nào khử lần ấy nếu mà lộ ra thì ôi thôi..., thôi thì em đành thử chiêu cho ông làm gì thì làm, cái kiểu sống chung với lũ, có khi ông chán rồi tỉnh ngộ cũng nên, huhu.. chắc đợi tóc bạc quá.

Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,201 Bài viết

• 5,810 Được cảm ơn

Đàn ông nhậu nhẹt là bình thường thôi mà , chỉ lo uống nhiều rượu sau này sẽ sinh bệnh , bạn nên ngày đêm khuyên nhủ C giảm bớt thôi , chứ đừng nên cằn nhằn mỗi lần anh ấy say sưa chẳng kết quả gì đâu chỉ tổ làm "cu cậu" nổi nóng thôi :Angry:. Như mình nè cứ mỗi lầnđi nhậu về khuya mình ra mở cửa thì ox hỏi mình : C đi nhậu về thì vợ phải làm sao ? Mình liền nhanh nhảu : phải cười tươi như hoa nở :Rose vàdĩ nhiên cười tươi thật đấy chứ ko thể nói suông đâu ) Riết rồi thành quen mình coi chuyện ox nhậu nhẹt như cơm bữa . Yêu 1 người thì phải yêu luôn cả những thói hư tật xấu của họ chứ biết sao giờ :Crying:
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sao mà ko nhậu đc.các mẹ hơi gì gì đo.kiểm soát tiên,thời gian,tất tần tật.........uông vơi bạn bè lâu ko gặp.chịu khó một tý đi các mẹ.(*)
    hi3

- Nhận tư vấn các tình huống luật
    - Nhận viết đơn kiện, tố cáo, v.v... và hướng dẫn gửi đến đúng nơi, nhanh nhất.
    - Nick: onedayloveyou2 + 01296.899.466
    • 39 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be_lucky Xem bài viết
    Chỉ mới cưới nhau 6 tháng, giữa hai vc mình chưa có một xung đột gì chuyện công việc, thái độ, hoặc tính cách, chỉ mỗi tội là cứ lâu lâu anh uống về là mâu thuẫn.
    Chồng mình có bệnh, mình chỉ lo lắng quá, nên nhiều lúc thấy anh uống nhiều là không chịu được, nhiều lúc muốn im lặng lắm, nhưng chấn lý của người say hình như lúc đó mình không được tỏ cảm xúc thì phải, làm sao bảo mình lúc đó cười tươi như hoa được chứ?
    (mình bảo với anh chưa có người phụ nữ nào hạnh phúc khi chờ chồng đi nhậu về cả, mình lại trong giai đoạn bầu bí nên chuyện đó đối với mình càng khó khăn hơn)
    Có mẹ nào cùng hoàn cảnh với mình không? Chia sẻ nhé!
    ùhm , mình nói là chỉ muốn tốt cho mấy ông thôi đúng không mẹ ? nhưng khổ nỗi chẳng ông chồng nào nghĩ vậy cả ... lúc nào cũng cho là vợ mình phiền phức hay cằn nhằn ... em wá wen và wá mệt mỏi với chuyện này rồi ... chẳng lẽ cứ cãi nhau hoài về chuyện ấy ? Không có cách giải quyết nào tốt hơn sao ta ?
    Em không tin mọi cố gắng của em chỉ là con số 0 .....em mãi mãi yêu anh , ox ngốc ơi !:Kiss::Kiss:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2