TIN TÀI TRỢ.

Làm gì với người mẹ tâm địa quá độc ác...

• 2.66K Lượt chia sẻ
  • 64.4K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhsaobuon85 Xem bài viết
    Bạn xem lại mình đã làm tròn nghĩa vụ của 1 người con chưa . Khi nào bạn rơi vào trường hợp của mẹ bạn thì bạn sẽ hiểu . Bạn đừng nghĩ cứ mẹ bạn muốn gì bạn cũng đáp ứng là thương đâu . Chính bản thân bạn cũng đang tính toán với mẹ mình đấy thôi . Liệu bà ko ki bo thì có thể lo cho chị em bạn đến tận được như bây giờ không . Luật nhân quả , bạn xem thường mẹ mình ra sao như thế nào rồi sau này con bạn nó cũng sẽ vậy với bạn thôi . Bạn suy nghĩ lại đi.
    Bạn là người ngoài cuộc bạn nói đơn giản lắm. Nhân- quả gì ở đây, với ng mẹ như thế này? người ta đã khổ tâm lắm rồi gặp những người khuyên như bạn chắc thần kinh thêm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 73 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thật sợ khi đó chính là người thân của mình
    • 255 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Minh thay ban chu top la nguoi co hoc va suy nghi cua ban rat chin chan do chu. Tren doi dau phai nguoi me nao cung la tot va san sang hy sinh moi thu cho con cai minh dau. Cung co nhung nguoi me vo tam va hanh dong xau xa do thoi. Theo minh thay thi du me ban co hoi ich ky va xau tinh chut nhung du sao ban cung may man vi da co mot cuoc song rieng va tu lo duoc cho minh. Voi nhung nguoi nhu me ban thi co khuyen ngan may cung vo ich thoi, tot nhat la nen han che tiep xuc tranh xay ra mau thuan. Tat nhien minh van se lam tron bon phan lam con, nhu ban hien tai lam vay la ok roi . Con moi nguoi 1 cach song, neu ko anh huong den ai thi ke di ban. Du la me minh that nhung neu ko hop nhau duoc thi nen song cho ban than minh truoc. Co the doi voi me ban nhu vay la du. Ba ko can song dua vao ai nen cung ko muon ai can thiep qua sau vao doi tu cua ba.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ bạn y hệt mẹ mình. Ngày trước đi học, buổi chiều mình còn không muốn về nhà. Mẹ cứ đi làm về, 2 mẹ con cùng nấu cơm là mẹ chửi, toàn chuyện vặt vãnh cũng chả nhớ nổi nữa. Bữa cơm vừa ăn vừa khóc là chuyện thường tình. Sau này đi làm chưa láy chồng, thì cứ t7, cn là lại khóc vì bị chửi và đay nghiến. Mẹ mình thì không xấu hẳn kiểu đua đòi ăn chơi rồi này nọ với con như mẹ chủ top, nhưng mà cũng y hệt mechipbong2013, đưa tiền ko lấy nhưng lần nào mình về chơi cũng tra tấn bằng nhg câu chuyện kể đi kể lại, con người ta ko lấy của mẹ 1 đồng nào mà cho mẹ bao nhiêu tiền này nọ. Ngày nào về cũng kể, mình cứ nghe và cười nhưng cũng chả dám bảo mẹ đừng kể nữa.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn giống y mình luôn. Mình cũng căm hận mẹ mình lắm. Thấy goị bả là mẹ thấy NHỤC.
    Sao bạn không tìm cách rời khỏi nhà đi, đến nơi khác giống
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenxalach Xem bài viết
    Bạn giống y mình luôn. Mình cũng căm hận mẹ mình lắm. Thấy goị bả là mẹ thấy NHỤC.
    Sao bạn không tìm cách rời khỏi nhà đi, đến nơi khác giống
    Hoá ra mình ko phải là duy nhất nhỉ. Tuong đau mình la nguoi duy nhat co nguoi me nhu the . Cũng đuoc an Ui phần nao. Nhung nói thật . Xa hoi nay ko ai len tiếng cho nhung nguoi ko may co nguoi me nhu the . Ho bao gio cung se noi dù sao bà cung đẻ ra ta. Lấy cái đẻ minh ra lấp liếm cho tội ác cay nghiệt của họ thôi ! Chung ta sinh ra ko có quyen lua chọn ai la me chung ta đâu . Thôi cố gắng sống de các con mình ko phải khổ như mình . Lấy mình ra để yêu thuong con mình hơn .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cứ tưởng mẹ em là siêu cấp vô địch vũ trụ rồi, ko ngờ cũng có người không kém phần long trọng. Đúng là ko có ác nhất, chỉ có ác và ác hơn!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình tưởng mẹ mình là người trên đời trời đất chỉ có một. Ai ngờ mẹ bạn còn hơn. Mẹ mình so đo tính toán với con cái, đưa tiền cho mẹ đi chợ búa mua đồ ăn vậy chứ hễ làm phật ý bả là bả đi ăn phở mì hủ tiếu ở ngoài, mặc kệ con cháu muốn ăn gì thì ăn, đi mua cơm tiệm mà ăn. Bà ở nhà rãnh ko dọn dẹp nhà cửa gì nhìn cái nhà như cái bãi tha ma, còn bà thì nằm nghiên cứu số đề nằm xem phim đến giờ sổ số thì mở tivi lên dò số. Hễ mở miệng chê nhà dơ nhà hôi là nhảy đổng lên, cầm đồ lên đòi phang vô đầu mình. Mẹ mình bị hôi nách, mẹ chỉ tắm buổi trưa, chiều tối là mẹ ko tắm nữa, nên phòng ngủ của mẹ rất là hôi. Mình nhắc nhở mẹ là nhà có máy tắm nước nóng, tối mẹ tắm rồi ngủ, mền gối thì 1-2 tuần giặt 1 lần cho nó sạch, thế là mẹ chửi thề chửi tục lên, rồi đòi tống cổ mẹ con mình đi (. Mình cũng vô phương
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chuyện mẹ mắng chửi con cái khi không vừa ý, dùng những lời lẽ không hay mình thấy cũng rất hay gặp nhất là các mẹ ở nông thôn. Tuy nhiên đúng là có những điểm mà không thể chấp nhận được như việc cặp với đàn ông có vợ, làm tình để con nhìn thấy,...mình nghĩ mẹ bạn sống như vậy thì con cái khó lòng yêu thương bà được, thôi thì cứ làm tròn bổn phận của 1 người con bạn ạ
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mặc dù cuộc sống của e ko như chị, vì mẹ em rất tốt với em, luôn hi sinh vì con cái nhưng e rất cảm thông với chị. Biết là mẹ chị phải trải qua những khó khăn nhưng làm người mà, có những hành vi, câu nói, cách ứng xử của mẹ chị không dễ dàng chấp nhận được. Nhưng dù sao cũng là mẹ mình, lương tâm mk ko cho đối xử tệ bạc với mẹ. Thôi cứ cố gắng sống thật hạnh phúc chị ạ, rồi có một ngày mẹ chị nhận ra những hành vi chưa đúng của mình
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5