Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm gì với người đàn bà này?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.02K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 89 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Chị ta là một người vợ, người mẹ. Chồng chị ta có máu tòm tem. Chán đời, chị ta quay sang tòm tem chồng mình.

2 người (chị ta và chồng mình) quen nhau qua 1 cuộc điện thoại gọi nhầm số, chưa từng gặp mặt nhau, nhưng cả tuần vừa rồi nhắn tin, gọi điện cho nhau yêu đương, nhớ nhung, hôn hít...

Mình phát hiện ra và chồng nói sẽ chấm dứt liên lạc. Nhưng mình cảm thấy như thế quá nhẹ nhàng cho chị ta. Thông tin về chị ta thì mình không có nhiều, chỉ có số điện thoại (một số Vina trả trước). Theo mọi người mình có nên làm gì hay không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 773 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho chồng chị ta biết chuyện để vợ chồng họ xử với nhau !
    FWEep7
    6q4Jp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 100 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unbelievable Xem bài viết
    Chị ta là một người vợ, người mẹ. Chồng chị ta có máu tòm tem. Chán đời, chị ta quay sang tòm tem chồng mình.

2 người (chị ta và chồng mình) quen nhau qua 1 cuộc điện thoại gọi nhầm số, chưa từng gặp mặt nhau, nhưng cả tuần vừa rồi nhắn tin, gọi điện cho nhau yêu đương, nhớ nhung, hôn hít...

Mình phát hiện ra và chồng nói sẽ chấm dứt liên lạc. Nhưng mình cảm thấy như thế quá nhẹ nhàng cho chị ta. Thông tin về chị ta thì mình không có nhiều, chỉ có số điện thoại (một số Vina trả trước). Theo mọi người mình có nên làm gì hay không?
    Ôi, sorry chị nhưng em không tin đâu. Chị có dám nói chuyện hôn hít với người mà chị còn chưa biết mặt không ạ? Nhắn tin còn không dám chứ chưa nói là còn nghe giọng trực tiếp của nhau, dù là qua điện thoại.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mình cũng thấy điều đó rất phi lý. Tuy nhiên chồng mình khẳng định 100% chưa gặp. Chồng mình gọi điện cho chị ta, bật loa cho mình nghe, tuy nhiên nội dung nói chuyện không thể hiện được là chưa gặp nhau lần nào. Chồng mình nghe lời mình, nhắn tin hẹn gặp chị ta là muốn gặp em 1 lần.
    • 547 Bài viết

• 1,427 Được cảm ơn

Qua điện thoại à? Vậy thì lại phải xử lý qua điện thoại thôi.
    Bắt chồng bật loa điện thoại, ngồi bên cạnh chứng kiến những lời mình yêu cầu chồng nói ( trước khi gọi điện) với chị ta- Đây là cách cắt dứt điểm cho cả đôi bên.
    Đàn bà đang câu kéo, đang hi vọng, chắc chắn sẽ rất thất vọng khi được nghe cái mồm dẻo kẹo mọi khi của Chàng nói mỉa mai, tiêm kích, chửi rủa, ví von.. và một điều chắc chắn là sẽ không bao giờ muốn liên lạc lại.
    Những câu yêu cầu chồng nói ba mặt một lời ví dụ như "^$%)_^( ..."- tùy ý chị! Và chị có thể nhờ các mệ trên này tham mưu, tư vấn cho Em kém, chưa nghĩ ra
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,575 Bài viết

• 10,266 Được cảm ơn

chỉ có số điện thoại (một số Vina trả trước). Theo mọi người mình có nên làm gì hay không?
    chị ơi, em biết lỗi rồi, chị bỏ qua cho em lần này, đừng tung số của em lên đây, em hết đường làm ăn, em cắn rơm cắn cỏ em lạy chị, hic hic.

nhưng nói đi thì cũng phải nói lại, nếu chồng chị không phải phường mèo mã gà đồng, à ơi vớ vỉn thì em làm sao có cửa mần ăn hả chị ơi, hic hic....

em phận con sâu cái kiến, nền bà nhẹ dạ cả tin, cùng thân phụ nữ như nhau, chị bỏ qua cho em nha chị. :Crying:
    • 3,373 Bài viết

• 2,067 Được cảm ơn

Cứ thấy chồng NT là đòi xẻo thịt tình địch. Sẻo c... him t chồng ý chị chủ top à. Kẻ gây tội, đáng tội với chị là lão chồng kk của chị thì chị chả xử.
    Kỷ niệm ngày bốn con ba ba: 20/6/'11, Bài gửi 3,333
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ tự lắng lòng mình. Tôi sẽ học cách kiểm soát những cảm xúc và suy nghĩ của mình.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ học cách tha thứ những gì người khác đã gây ra cho tôi, bởi tôi tin vào sự công bằng của cuộc sống.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ bỏ lại phía sau mọi lo âu, cay đắng và thất bại, khởi đầu một ngày mới với một trái tim yêu thương.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ sống hạnh phúc. Tôi sẽ yêu thương và tin tưởng những người tôi yêu quý, và những người thương yêu tôi.
    * Và hôm nay, ngay bây giờ, tôi cảm nhận được hạnh phúc và sức sống mới để bắt đầu một ngày mới thật có ích - bất kể ngày hôm qua như thế nào.
    • 6,371 Bài viết

• 75,085 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Queenofthenight Xem bài viết
    Cứ thấy chồng NT là đòi xẻo thịt tình địch. Sẻo c... him t chồng ý chị chủ top à. Kẻ gây tội, đáng tội với chị là lão chồng kk của chị thì chị chả xử.
    mẹ Q chỉ được cái xúi bậy. Xẻo đi rồi lúc thèm thì sang xin hàng xóm à.
    • 2,505 Bài viết

• 3,287 Được cảm ơn

Trị cái gốc thì chả trị lại đi truy tìm cái ngọn!
    • 3,373 Bài viết

• 2,067 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetapple Xem bài viết
    mẹ Q chỉ được cái xúi bậy. Xẻo đi rồi lúc thèm thì sang xin hàng xóm à.
    Con c... him xâu ý dùng làm gì nữa... Vứt đi bu nó ạ.
    Kỷ niệm ngày bốn con ba ba: 20/6/'11, Bài gửi 3,333
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ tự lắng lòng mình. Tôi sẽ học cách kiểm soát những cảm xúc và suy nghĩ của mình.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ học cách tha thứ những gì người khác đã gây ra cho tôi, bởi tôi tin vào sự công bằng của cuộc sống.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ bỏ lại phía sau mọi lo âu, cay đắng và thất bại, khởi đầu một ngày mới với một trái tim yêu thương.
    * Ngày hôm nay, tôi sẽ sống hạnh phúc. Tôi sẽ yêu thương và tin tưởng những người tôi yêu quý, và những người thương yêu tôi.
    * Và hôm nay, ngay bây giờ, tôi cảm nhận được hạnh phúc và sức sống mới để bắt đầu một ngày mới thật có ích - bất kể ngày hôm qua như thế nào.
    • 89 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Vâng, tất nhiên là em hiểu cái nào là cái gốc, cái nào là cái ngọn. Cái gốc đang là bài toán nan giải mà em đã, đang và sẽ phải đấu tranh, cho tới khi nào còn muốn giữ gia đình. Tuy nhiên, trong khuôn khổ của topic này, em xin phép không bàn đến vấn đề cái gốc.

Điều mà em xin tư vấn rất rõ ràng: bỏ qua cho cái ngọn hay không, nếu không thì làm gì với nó? Đề nghị các chuyên gia tập trung vào chuyên môn.
    • 279 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

EM THẤY CHỊ NÊN DỌA CHO CHỊ ẤY SỢ , ĐỂ SAU NÀY KHỎI LÉNG PHÉNG VỚI ÔNG NÀO NỮA, NHƯNG DỌA THÔI CHỨ ĐỪNG LÀM THẬT, TỘI NGTA LẮM, CHỒNG CÓ BỒ, CÓ KHI CHỊ TA CÔ ĐƠN QUÁ NÊN LẠC BƯỚC THÔI, CÓ TRÁCH LÀ TRÁCH CHỒNG CHỊ Ý, THẤY CHỒNG NGTA BỎ THÌ NHÀO VÔ HÀ, THỪA NƯỚC ĐỤC THẢ CÂU
    em là em trách mấy ng cợ chồng hạnh phúc mà đánh lẻ ( ngoại tình), chứ mấy người bị vợ hoặc chồng phụ mà có bồ thì em ko trách tí nào cả, nếu là em thì em chọn ng đọc thân, khỏi lo sọ gì cả ạ
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,575 Bài viết

• 10,266 Được cảm ơn

Điều mà em xin tư vấn rất rõ ràng: bỏ qua cho cái ngọn hay không, nếu không thì làm gì với nó? Đề nghị các chuyên gia tập trung vào chuyên môn.
    giờ chị chỉ cần vạch ra chị được gì, mất gì khi vạch và không vạch cái ngọn là tự khắc chị sẽ biết phải làm gì.

nếu em là chị, em chả cần quan tâm cái ngọn nó thế nào, tập trung chuyên môn vào cái gốc, xong rồi thôi, tổn hao công lực vào cái ngọn làm gì, chả giải quyết được vấn đề gì, ngoài mỗi việc thỏa mãn máu ghen và sự ích kỷ của bản thân.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,505 Bài viết

• 3,287 Được cảm ơn

Vâng, tất nhiên là em hiểu cái nào là cái gốc, cái nào là cái ngọn. Cái gốc đang là bài toán nan giải mà em đã, đang và sẽ phải đấu tranh, cho tới khi nào còn muốn giữ gia đình. Tuy nhiên, trong khuôn khổ của topic này, em xin phép không bàn đến vấn đề cái gốc.

Cá nhân Z thì chả bao h lưu tâm tới người nào khác ngoài đối tác của mình - người ta ko có tính giăng hoa thì mình chả phải lo gì sất, đã có tính í rồi đâu cũng đong đc, trị đc cái ngọn này lại mọc ra cái ngọn khác - mệt, vô ích!
    • 494
      Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 482 Bài viết

• 1,308 Được cảm ơn

:Laughing:

Chồng có bao nhiêu "đứa", mềnh có bấy nhêu "đứa", xem "đứa" nào sợ "đứa" nào hơn. Lợi điểm là phụ nữ ho khẽ cái có người phục vụ ngay nhể, thế là dễ hiểu nhất với các ông.

Như Z mặc định giả thù trước cũng hay, chả bao h lo thiệt thòi, đỡ tốn thời gian than thở vật vã, he he.
    • 269 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Chị em có xu hướng tự an ủi mình bằng cách là con nọ con kia nó tà lưa chồng mình, cần phải cho nó một bài học. Không có cộng tác của ông chồng thì lừa kiểu gì? Nhưng mà chồng đã thôi rồi thì coi như là tình huống suýt ghi bàn thôi, tăng cường phòng thủ đê tấn công mà làm gì
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,784 Bài viết

• 2,871 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bà zà chăm ngoan Xem bài viết
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bà zà chăm ngoan; Hôm nay vào lúc 12:15 PM. Lý do: Vào mục Gia đình này mấy thấy đàn ô nhiều người ưa giăng gió thật, hay nhân lúc đương trẻ đương xuân ta cứ là giả thù trc cái nhể!

Con cắn răng cắn cỏ xin Bà ..........

Thế Bà diệt tận gốc , Bà cắt cái í , bà để ở đâu để tui còn đi nối lại ... hay Bà cột bong bóng bay rồiiiiiiiiiiiii
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,146 Bài viết

• 3,643 Được cảm ơn

mình xin có ý kiến , vì mình đã từng trải qua - cứ chăm sóc bản thân mình và con cái nếu có, nói rõ với chồng về quan điểm rồi chọn lựa phương án nào tốt nhất cho cả đôi bên. chấm hết.
    đối với phụ nữ dù là vô tình hay cố tình để là bồ của người khác cũng đều đáng thương hết......vì họ thèm khát..họ vay mượn.....họ nhờ vả......chúng ta không cần quan tâm
    đừng vì vậy mà chúng ta cau có, khó ngủ...dằn vặt rồi chúng ta mau già..........
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng bạn còn chưa gặp chị ta mà bạn đã biết chồng chị ta tòm tem, chắc chồng bạn tự vẽ hươu vượn rồi. Có khi còn kể với chị kia đang sắp ly hôn, có mụ vợ kinh khủng không thể chịu nổi nữa cũng nên :Sick:
    • 100 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Ối zời A Mán!!! Sao mà hài hước thía!!! Chủ thớt nghiên cứu cách xử lý đi, A Mán khai thật vụ tòm tem rồi đấy.
    Từ Kỹ sư đến đạp xích lô!
    Một cặp vợ chồng mới cưới nhau đi hưởng tuần trăng mật.
    Trước khi đi, bố mẹ cô gái dặn dò: nếu "lúc đó" mà làm từ từ thì đứa bé sau này sẽ làm kỹ sư, nhanh hơn thì làm bác sĩ, còn nếu thật mạnh thì nó sẽ đạp xích lô.
    Cả hai vợ chồng đều muốn đứa bé làm kĩ sư nên trước khi lên giường, người chồng còn nhắc nhở: Em ơi kĩ sư nhé!
    Nhưng chỉ được mười phút, cô vợ rên rỉ: Thôi kệ, cho nó làm bác sĩ đi anh!
    Rồi sau đó chỉ năm phút, anh chồng la lên: Để anh cho nó đạp xích lô luôn!!!!! Hú hú...

YM: chuvankhuynh
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2