TIN TÀI TRỢ.

Làm gì với em dâu dạng như thế này, các mẹ thông thái vào giúp mình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.97K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,489 Bài viết

• 1,434 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái nick "Khong.Ten", mình có cảm giác là người thích "đâm bị thóc, chọc bị gạo".
    Hix hix hy vọng mình không sai.
    Lại lướt qua vài bài viết của "Khong.Ten", chỉ thấy pm chửi người khác hoặc nhẹ thì gây sự.
    Thấy có chút buồn cười vì chị "FastidiousLady" phí thời gian đôi co với Khongten này rồi.
    Nhưng post xong rồi thôi, em không bao giờ để ý nữa nha.
    Em chỉ nêu ý kiến thế vì thấy không có thiện cảm với những comment của "Khong.Ten".... Không hợp gu rồi. Em lướt đây.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ giống bạn này. Mấy khi về quê đâu, vui vẻ cho êm nhà. Hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 747 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Khong.Ten nói cũng chả sai, mình đang so đo thật đấy.

Làm gì với em dâu ư? Chả làm gì cả, kệ nó. Mỗi năm gặp được vài lần, bảo phải bắt nó làm theo ý mình, thì bắt kiểu gì? Ở địa vị tớ, tớ gửi tiền về biếu BMC trước, để bà chủ động sắm sửa sớm, cho đỡ đông. Đến lúc cần thì vác mồm về ăn. Tự nhiên rơi vào thế bao nhiêu việc phải làm, mẹ chồng sẽ là người chủ động chia việc, phân công nhiệm vụ giữa các con. Thế là việc mình mình làm, tất nhiên cố mà làm cho tốt. Nếu mẹ chồng không phân công, thì bà tự gánh. Tài nội tướng tề gia thể hiện ở chỗ đấy.

Theo mình hiểu, không rõ có đúng không, thì chủ top không ở chung với BMC, còn cô kia thì ở chung? Nếu vậy, có thể hiểu rằng cả năm cô ấy nghĩ rằng bản thân gánh vác việc nhà, có mỗi mấy ngày Tết được nghỉ ngơi thì cả họ nhà chồng kéo tới (vợ chồng anh chồng và vợ chồng em gái chồng cô ấy). Tất nhiên việc đặng chẳng đừng, vậy thì những người kéo tới ấy tự đi mà nấu nướng chăm lo cho nhau đi. Cố gắng thể hiện mình đảm đang khéo léo để được cái tiếng tốt với vợ của anh trai chồng ư? Nếu là tớ, tớ cóc chết vì tiếng hão ấy. Biết đâu cô kia cũng đang nghĩ như thế? Hihihi.

Thay vì luẩn quẩn trong ý nghĩ xử lý cô kia, bạn sen hong thử lập một kế hoạch cho Tết không phục vụ ai cả xem: đi du lịch, mua đồ ăn sẵn mang về nhà chế biến nhanh,/ hoặc đi ăn quán…

Tất nhiên năm nay sẽ tốn kém hơn, nhưng có cách mạng nào mà không phải trả giá?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,077 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

Mình thì nghĩ tính nết ai như thế nào mọi người đều hiểu. Thế nên làm được gì thì chủ top cứ tà tà mà làm thôi, vì những việc đó đâu có nặng nhọc gì. Tất nhiên làm nhưng đến giờ con đói, con khóc thì phải ưu tiên con trước, mình đói thì cũng phải tìm cái mà ăn cho no bụng, sau ta lại làm tiếp... Thà có việc bận rộn còn hơn đứng nhìn không, lạc lõng lắm.

Nói chung ở quê thì mọi người cũng hay để ý lắm, dâu nào đảm đang, dâu nào lười biếng, chốn việc.....qua 1 vài lần cỗ bàn là nhận ra ngay thôi mà. Mình về quê hay ngồi nhặt rau, rửa bát với các bà (lễ, tết), là các bà bàn tán xôn xao vợ đứa nào lười, chốn việc, chỉ chờ cỗ xong là vào ăn, xong rồi cắp con về.... Nghe mà xấu hổ lắm.
    • 199 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Mình không thể đọc hết được bài của bạn vì hoa hết cả mắt. Nhưng bản thân từ câu chuyện của mình đây, mình là chị dâu, nhưng có thể kinh tế mình khá hơn một chút so với nhà chú em. Trước mình và em dâu bằng tuổi nên việc mình nhường vì mình là chị là ok nhưng nói thật mình cũng nản với cô em dâu của mình lăm, ý thức kém, không biết nhận lỗi sai mà chỉ biết đổ lỗi cho người khác thôi. Điển hình là từ khi mình biết chuyện ED nói dựng chuyện mà mình không làm để nói với mẹ chồng nhằm lấy lòng mẹ chồng thì mình cảm thấy không thể chịu đựng được em dâu này. Đúng lúc đó có người khuyên mình hãy làm 1 con vịt kêu Mặc mặc mặc giữa hồ, cho dù em dâu có làm gì, có nói gì. Mình đã tâm niệm điều đó, mình có đến 2 năm nay đã không nói chuyện gì với em dâu, mình cũng vẫn làm đủ mọi việc của mình, không ca thán, vẫn chăm sóc bỗ mẹ chồng đầy đủ, không đòi hỏi cho dù nhà mình 2 đứa đều không nhờ vả gì ông bà mà ông bà cũng chỉ chăm con cho vợ chồng thằng em thôi.
    Đến giờ sau 2 năm mình nhận thấy sự thay đổi từ phía gia đình nhỏ của mình vì trước đây mình hay dằn vặt chồng mình vì những khó chịu với cô em dâu nhưng giờ vì minhg coi em dâu như số 0 nên việc mình mình vẫn làm và hình như mình càng lờ em dâu đi cô ý càng lồng lộn lên vì mình không màng quyền lợi. Đến giwof mẹ chồng mình cũng phải chán nản cô em dâu này. Tự bà nhận thấy em dâu là đứa hay gây chuyện chứ không phải mình. Và chưa bao giờ ED coi mẹ chồng là mẹ như mình. Tóm lại mình cứ sống đứng bản thân và trách nhiệm của mình, không đòi hỏi, cứ coi nhứng cái gai trong mắt là số 0, trước sau gì kẻ xấu cũng lộ diện mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 164 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fiore Xem bài viết
    Khong.Ten nói cũng chả sai, mình đang so đo thật đấy.

Làm gì với em dâu ư? Chả làm gì cả, kệ nó. Mỗi năm gặp được vài lần, bảo phải bắt nó làm theo ý mình, thì bắt kiểu gì? Ở địa vị tớ, tớ gửi tiền về biếu BMC trước, để bà chủ động sắm sửa sớm, cho đỡ đông. Đến lúc cần thì vác mồm về ăn. Tự nhiên rơi vào thế bao nhiêu việc phải làm, mẹ chồng sẽ là người chủ động chia việc, phân công nhiệm vụ giữa các con. Thế là việc mình mình làm, tất nhiên cố mà làm cho tốt. Nếu mẹ chồng không phân công, thì bà tự gánh. Tài nội tướng tề gia thể hiện ở chỗ đấy.

Theo mình hiểu, không rõ có đúng không, thì chủ top không ở chung với BMC, còn cô kia thì ở chung? Nếu vậy, có thể hiểu rằng cả năm cô ấy nghĩ rằng bản thân gánh vác việc nhà, có mỗi mấy ngày Tết được nghỉ ngơi thì cả họ nhà chồng kéo tới (vợ chồng anh chồng và vợ chồng em gái chồng cô ấy). Tất nhiên việc đặng chẳng đừng, vậy thì những người kéo tới ấy tự đi mà nấu nướng chăm lo cho nhau đi. Cố gắng thể hiện mình đảm đang khéo léo để được cái tiếng tốt với vợ của anh trai chồng ư? Nếu là tớ, tớ cóc chết vì tiếng hão ấy. Biết đâu cô kia cũng đang nghĩ như thế? Hihihi.

Thay vì luẩn quẩn trong ý nghĩ xử lý cô kia, bạn sen hong thử lập một kế hoạch cho Tết không phục vụ ai cả xem: đi du lịch, mua đồ ăn sẵn mang về nhà chế biến nhanh,/ hoặc đi ăn quán…

Tất nhiên năm nay sẽ tốn kém hơn, nhưng có cách mạng nào mà không phải trả giá?
    Nhà mình thì cả 2 cô con dâu đều không ở cùng BMC bạn ạ. Nhà chồng ở quê, còn bọn mình thì làm ở HN. Chắc là bạn đọc chưa kỹ, trong bài mình đã nói là hôm nhà có việc, vc chú em và bà nội về từ chiều hôm trước rồi. Hiện tại bà đang ra bế con cho chú này. Thực ra bảo là chú ấy giàu thật nhưng từ ngày bà ra bế cháu mình cũng chưa thấy chú sắm sửa gì cho bà như ngày bà yêu cầu vc mình phải sắm cho bà bà mới ra bế con cho mình. Việc đó mình cũng không quan tâm. Mình cũng kể chi tiết từ ngày cô em dâu về làm dâu có mấy ngày lễ tết đều chẳng làm gì, bạn cũng đọc chưa kỹ thì phải. Mình cũng không cần cô ấy phải làm để lấy lòng mình, mình chỉ muốn chi em với nhau thì có việc cùng làm, chia nhau ra làm sao cho hợp lý, chứ đừng có thói ỷ lại người khác như thế.
    Còn bà mẹ chồng mình thì ôi thôi chưa biết ai như bà. Tết nào các con cũng biếu tiền bà, mình thường gửi biếu trước để bà sắm sửa, thế nhưng chưa bao giờ bà chủ động sắm gì cả. Bà chỉ lo mỗi nồi bánh chưng thôi, còn lại là cứ đến 30 tết các con về thì tự đi mua sắm. Nói ra thì bảo là thế nọ thế kia, nhưng chả lẽ từng đấy tiền các con biếu mà bà không trích ra được một đôi triệu để sắm sửa cho đàng hoàng với các con. Nhà chồng mình kiểu như thế thì làm cách nào hả bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 747 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Có cái post nhỏ mà bạn nhắc đi nhắc lại là tớ chưa đọc kỹ bài của bạn những hai lần. Đúng như bạn soncatuoitho nói trên đó, viết thế đọc hoa cả mắt, ai mà đọc kỹ được, hehehe. Nhưng thực ra bạn cũng chả đọc kỹ bài của tớ, có thể do tớ diễn đạt chưa rõ.

Thực ra tớ không bênh vực hay nói hộ cô em dâu kia của bạn (mặc dù nếu tự xếp loại thì tớ thầy mình giống nàng ấy hơn giống bạn: tớ cực kỳ lười, lười chảy thây ấy). Tớ chỉ nêu những dẫn chứng để bạn thấy rằng cái kiểu người như nàng kia: một là hơi bị nhiều (bạn viết bài một cái là ối mẹ nhảy vào phụ họa rằng em chồng/ em dâu họ cũng y như thế), hai là hơi bị bướng (ví dụ như tớ, tớ có cả kho lý luận biện hộ cho cái sự lười/ vô tâm/ vô tình của mình), ba là bọn này lại rất được lòng người khác (vì thế gian này, kẻ xấu bao giờ cũng nhiều hơn người tốt một chút mà), ví dụ như nick Khong.Ten ấy, ném đá bạn ầm ầm chứ có lên án cô nàng kia đâu, hoặc mẹ chồng bạn đấy, cũng dành tình cảm ưa thích cho cô ả chứ không dành cho bạn.

Như thế để tạm kết luận là, bạn không thể làm gì được nàng kia. Vì vậy, nếu như hoàn cảnh, môi trường khó thay đổi đến thế, thì ta thay đôi chính bản thân ta: dễ hơn và hiệu quả hơn.

Tớ đồng ý với sonca, cứ làm con vịt giữa hồ kêu mặc mặc, chuyện mình mình làm cho tốt, còn chuyện của mẹ chồng và dâu bé của bà ấy, thử kệ một lần xem sao. Báu gì mấy cái danh hão.

@Mẹ Lanh: vấn đề ở chỗ bọn dâu đoảng ăn xong cắp con về lại không biết xấu hổ, hoặc giả có xấu hổ thì nó cũng có phải nghe ai nói xấu nó đâu, nó cắp con đi rồi mà, có nghe ai kể lại thì nó ron rỏn mồm thanh minh thanh nga, ai làm gì được nó. Cuối cùng vẫn là dâu đảm nhà ta nai lưng ra gánh vác việc nặng, có chửi bọn kia thì cũng mình nói, mình nghe, mình thiệt đơn thiệt kép. Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở.
    • 41 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo em, mình cứ sống phải đạo và làm những việc mà phận làm con phải làm cho bố mẹ là được rồi, mọi người trong gia đình sẽ hiểu ra thôi,em dâu chị như thế nào thì dần dần cả nhà cũng hiểu ra bản chất thôi mà, so đo mấy chuyện này thì sẽ chẳng bao giờ thanh thản được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,446 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sen hong Xem bài viết
    Mình và gia đình nhà chồng xảy ra mâu thuẫn từ khi mình sinh con nên từ đó mình chẳng mấy khi về nhà chồng, trừ những ngày lễ tết. Nhà chồng mình có cậu em chồng kế chồng mình rất ghê gớm, chồng mình thì hiền và vô tâm, còn chú kia thì ngược lại hoàn toàn. Mặt lúc nào cũng đăm chiêu như đang mưu mô điều gì đó. Chú này hơn mình 2 tuổi, làm ăn khá giả nhất nhà, vì thế mà chú ấy có tiếng nói trong nhà, nhiều lúc mình thấy chồng mình bị lép vế ra mặt, cũng vì chồng mình không làm ra tiền nên mình bị nhà chồng coi không ra gì (hic, cái này đâu phải lỗi ở mình, lẽ ra họ phải thương mình mới phải, mình đã phải gánh vác gia đình mình). Chú này sống chỉ biết lợi dụng người khác, ví dụ khi vợ chồng mình mới cưới, chú đến chơi thấy vc mình thuê được nhà rộng, vc mình ở trên tầng lửng, (mình thuê nhà như thế để khi sinh con có thêm người là vừa), chú ta liền xin đến ở dưới tầng 1 để làm văn phòng cty (chú vừa đi làm vừa mở cty riêng). Trong thời gian ở chẳng hề đóng góp tiền ăn uống, nhà cửa, mình còn phải phục vụ nữa. Chú lấy vợ sau vc mình 1 năm, đúng lúc mình sinh con. Vợ chú này giống tính chồng y chang, chỉ lợi dụng người khác và rất thực dụng. Khi chú mới yêu cô này, lúc đó mình bầu 7 tháng trời mùa hè nóng bức, chú dẫn đến chơi, rồi mời thêm cả chú em nữa và bà cô ở quê ra, một mình mình chợ búa cơm nước, cô kia đến chỉ ngồi nói chuyện không giúp gì mình. Khi mình sinh con chú chở bà nội ra rồi về ko thèm vào hỏi mình thế nào, xem mặt cháu ra sao. Hai tháng sau, khi chú gần cưới thì chú dẫn vợ đến thăm con mình, cho cháu mấy quả cam, rồi ở lại ăn cơm. Khi ra thăm cháu thì cứ xót xa bà ra với cháu ông ở nhà một mình (trong khi giờ con chú bà ra trông hàng năm trời, còn con mình bà trông cho 1 tháng)…. Rất nhiều chuyện mình không tiện kể ra đây.
    Bây giờ mình kể chủ đề chính là việc cô vợ chú này để các mẹ tư vấn cho mình có cách xử lý hợp lẽ nhất. Cô này bằng tuổi mình, đang được lòng nhà chồng mình vì chồng cô làm ra tiền mà. Mẹ chồng mình không trông con cho mình mà trông con cho cô ấy vì bọn mình không có tiền sắm sửa như bà yêu cầu. Cô này ngay khi mới cưới về đã thế này, tết năm đó mình vừa sinh con, thế mà 30 tết cô ngủ đến 10h sáng, mẹ chồng phải đến cửa buồng gọi con ơi dậy ăn sáng rồi đi chợ cho mẹ. Tết về cô cũng không hề sắm sửa gì, hoa quả, mứt tết, bánh kẹo đều không… Hôm vừa rồi nhà có việc nên làm cơm, vợ chồng cô chú này với bà về từ chiều hôm trước, thế mà sáng hôm sau cô ấy ngồi ôm con, chơi với con (con đã 1 tuổi rồi) để ông nội lọc cọc đạp xe đi chợ mua được mấy lạng thịt. Vc mình và vc cô em gái chồng về cùng nhau, về đến nhà là hơn 10h sáng, mình và em gái chồng lại đi chợ mua sắm mang về làm cơm, cô vẫn ngồi ôm con, 2vc mình và vc cô em gái lao vào làm cơm, chú kia thì như ông kễnh con, ông nội thì lăng xăng, cô ấy thì vẫn chơi với con như là đương nhiên, trong khi ông nội có thể bế cháu được. Mình làm được một lúc thì đi nấu canh cho 2 đứa trẻ là con mình và con em gái chồng ăn bún trước. Lúc đó đã là gần 12h trưa, mình cho con ăn xong thì cho con ngủ. Lúc đấy mới thấy cô đứng dậy hỏi còn gì để em làm. Lúc đó mọi việc xong rồi, chỉ còn rán nem, cô ấy chỉ đứng rán nem thôi. Mình cho con ngủ xong ra lại dọn dẹp nhà cửa, cùng mọi người sắp cơm. Ăn xong, mình bê 1 mâm đi rửa trước, mình bảo cô ấy dọn mâm kia ra rửa luôn, cô ấy bảo mâm đó chưa ăn xong, mình bảo thế em tráng đi chi rửa. Cô ấy bảo về lấy cái rổ, thế rồi về lấy lý do cho con ăn sữa chua rồi ôm con luôn. Mình tráng xong mâm bát mang về úp thì cô em gái chồng bê mâm kia ra rửa. Lúc này bà mẹ chồng và tất cả đàn ông con trai kéo nhau ra mộ các cụ, còn lại 3 chi em với ông nội. Cô em gái chồng rửa xong bát chưa kịp tráng thì con đòi mẹ ko rửa được nữa. Cô kia cứ ngồi ôm con, mình thì không có ai trông con nên con tè ra quần. Thay quần cho con xong mình thấy thế cứ để yên xem thế nào. Lúc này có 2 chi họ chồng sang chơi, cô kia cứ ngồi buôn chuyện, mình cũng bế con ra ngồi chả ý kiến gì. Đến khi mọi người ra mộ về, mẹ chồng vào cô ấy bảo mẹ chồng ra tráng nốt bát, mình cũng chả ý kiến gì. Mình biết nếu mình làm nốt cho thì lần sau cô này sẽ càng nhường cho mình làm. Ai chẳng có con thơ, mà con cô ấy 1 tuổi rồi chứ nhỏ nhặn gì. Con mình thì mới 2 tuổi, đang tuổi chạy nhảy lại càng phải trông nom. Mình rất bực mình với cái kiểu người như thế. Mình đang nghĩ tết này về nhà chồng mình, mình nên xử thế nào để cho cô này phải làm đúng việc của mình, mình không muốn vì chuyện nhỏ thế mà gây gổ với nhau. Nhưng cứ ỳ ra thế thì ai mà chiu được. Các mẹ thông thái có cao kiến gì tư vấn giúp mình nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Dâu trưởng nên trước mặt các cụ, cả chồng cô ấy chồng mình, chị giao việc rất cụ thể vào.
    Tôi sẽ làm cái này, thím lo cho chị cái kia cái kia, nhà phải hợp sức giúp nhau mới là gia đình. Con có ông bà và các bố trông rồi. Bla bla phụ nữ thì lo nữ công gia chánh, như vậy mới vui vẻ. Chị em mình hợp sức làm mấy mà xong. Mai nhiệm vụ của thím chỉ vậy thôi, còn đâu chị lo tất. Thế. Xem bả kia nói gì, nhà chồng nói gì. Biết ngay mà, nếu kiểu trọng đứa có tiền thì mình sẽ biết đg ăn ở cho "phải đạo".
    XmKwp7
    Bé hổ mèo là con ạ, con yêu ba mẹ con nhất ạ !! ^^:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    0 month- 2,6kg-->1month - 3.9kg:Smiling:-->2month - 5.8kg:Applause:-->3month - 7kg 60cm :Nottalkin::Nottalkin: --> 4month - 8kg :LoveStruc::LoveStruc::Rose:, 64cm :Nottalkin::Nottalkin: --> 5month - 8,5kg rooling:rooling:rooling:rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 34 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khong.Ten Xem bài viết

Em hão ah. Em tự nghĩ là em hơn tuổi anh cơ đấy, mà còn tự nghĩ là em đang thỏa mãn anh.
    Cũng tự nghĩ là em dừng cái này, dừng cái kia .Chơi chỗ này, chơi chỗ khác.
    Em ah, anh chẳng thấy anh chơi gì trên chỗ của em cả.
    Anh chẳng thấy anh làm gì trên em mà phải dừng cả.

Cứ ngồi đó tự sướng.

Đúng là thằng hâm
    • 535 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 22903 Xem bài viết
    Đúng là thằng hâm
    Viết như bạn, người ta gọi là spam đấy.
    Cố gắng viết cho nhiều nhiều, chứ thế này thì tệ quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khong.Ten Xem bài viết

việc của Mợ với em dâu gì đó thì mình có nói đấy: việc ai người đấy làm, để ý cho kỹ thế rồi so đo?
    Em trai chồng giàu hay không mặc kệ người ta, nghĩ vẩn vơ rồi buồn thui thủi?
    Em trai chồng giàu mà cho ở tầng 1 không lầy tiền thì rõ là ngớ ngẩn.

Chuyện em trai chồng và chồng ai giàu, ai nghèo. Chồng lép vế hay không lép vế thì bạn để ý ... rồi thêm dầu vô lửa cho 2 anh em nhà nó đánh nhau ah. Vợ chỉ được cái xúi bậy sau lưng chồng.

Bạn không thích kiểu nói của tôi thì bình thường, ở đâu ra có thảm hoa trải sẵn mà đi.
    Đọc qua, đọc lại cái bài của bạn vẫn thấy tiểu nhân so đo. Chẳng hơn.
    Ko thấy chủ top tiểu nhân so đo mà chỉ thấy bạn thật dở hơi, nói người khác thì nên xem lại mình, qua cách hành văn thì đã đoán được con người bạn như thế nào rồi.
    • 359 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Hôm nay ngồi rảnh rỗi đọc qua mấy topic và xem khá khá cm của bạn khong.ten, tóm lại 1 câu là ko thể ngửi nổi.
    eNortjKzUjI0sgQCJWtcMBXLAuQ,91
    • 253 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình có 4 chị em dâu, có 1 cô thế này: Sáng mùng 1 Tết năm đầu tiên về nhà chồng (chưa bầu bì gì nhé) ngủ đến 10h sáng mới dậy, lúc đó cỗ bàn đã xong, bố chồng chuẩn bị cúng cơm rồi. Nàng bảo: Có việc gì nữa không em làm cho. Em có thể thức khuya mấy cũng được nhưng sáng thì em không thể dậy sớm như các chị được.
    Đấy, cả nhà thấy thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,056 Bài viết

• 2,275 Được cảm ơn

Tớ thì thấy các mẹ cứ nghĩ thoáng một tý, không cần phải so đo như vậy đâu. Việc nhà chồng tớ cũng làm gần hết, em dâu không chăm lắm. Bù lại ox rất cảm kích vợ, mc cũng bớt xét nét. Vừa thanh thản lại vui cả nhà. Bạn khong ten nói cũng có ý đúng nhưng câu chữ của bạn ấy hơi nặng, nhẹ tý thì hay hơn nhỉ!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 495 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

xin lỗi ngoài lề 1 tý , e thấy a không tên này không được bình thường ,chắc là chưa vợ ,nếu có vợ hì ko ăn nói như thế , mà ko biết có phải là ông ko nữa hay là "đàn " , đã vào đây cãi tay đôi với mấy chị thì chắc chỉ có " đàn " thôi ,chứ là ông thì ai làm thế
    mẹ yêu con nhiều lắm
    • 281 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Nhà em thì cũng không khác đâu, thằng em chồng làm được nhiều tiền hơn nên lúc nào cũng như ông kễnh trong nhà ý ạ. Nhưng thôi, giờ thây kệ, em chả nghĩ nữa, VC em nghèo nên chả có tiếng nói, thi thoảng còn bị nó kích đểu. Lúc đầu em cũng ấm ức lắm, nhưng giờ thì em kệ, chả quan tâm, thích đá đểu thì cứ việc, việc em em làm, việc nó nó làm, cái gì em thấy ko cần thiết và ko liên quan đến BMC và VC em thì em ko phục vụ.
    Giờ nó còn chưa vợ mà đã như ông kễnh lắm rồi, làm gì cũng để người khác phục vụ nên em rất ghét. Nhưng nghĩ cũng buồn cười, nó kễnh như vậy thì sau này nó cưới vợ thì có 2 TH:
    1 . Vợ nó sẽ phải phục vụ nó
    2 . Nó sẽ phải tự làm tất( nếu nó sợ vợ).
    Nghĩ thế là em lại thấy tự an ủi bản thân, may mà chồng em thương yêu và tốt với em, chả ông kễnh cũng chả mắc bệnh sỹ giống thằng em chồng em
    Còn trường hợp của chị, chị cũng kệ đi ạ, việc ai nấy làm. Chị cũng nghĩ như em đi ạ, vợ của em chồng chị lười thì em chồng chị sẽ phải chịu cái tính lười đó suốt đời chứ ko phải chị.
    Mọi việc thôi thì cứ AQ đi cho nó vui vẻ chị ạ
    H6xGp8
    • 535 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hieu158 Xem bài viết
    Ko thấy chủ top tiểu nhân so đo mà chỉ thấy bạn thật dở hơi, nói người khác thì nên xem lại mình, qua cách hành văn thì đã đoán được con người bạn như thế nào rồi.
    Có câu: đoán người thì nghĩ đến ta, ta đoán người sao thì ta cũng chẳng hơn gì người.

Trích dẫn Nguyên văn bởi noibodanhdach Xem bài viết
    Hôm nay ngồi rảnh rỗi đọc qua mấy topic và xem khá khá cm của bạn khong.ten, tóm lại 1 câu là ko thể ngửi nổi.
    Có cần bào chữa cho câu "hôm nay rảnh" không? và có cần che đậy tình cảm ưu ái cho anh Khong.Ten "đọc mấy topic và khá khác cm của bạn Khong.Ten" không?
    Và có cần che đậy cảm xúc của em là "không thể ngửi nổi - dịch em hồi hộp nín thở tim - run cầm cập khi biết về anh ấy -anh Khong.Ten"
    không?
    Bạn ah! có` lẻ tờ rơi quảng cáo về mình nhiều quá khiến cho bạn phải nối máu đi tìm thần tượng. Thôi! thông cảm cho nỗi lòng.
    Anh đây thì cũng chẳng sướng cho cam với tâm trạng có nhiều người theo đuổi, nhưng không thể làm tan nát các con tim mong mỏi, nên đành chịu em ah.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mc_nd88 Xem bài viết
    xin lỗi ngoài lề 1 tý , e thấy a không tên này không được bình thường ,chắc là chưa vợ ,nếu có vợ hì ko ăn nói như thế , mà ko biết có phải là ông ko nữa hay là "đàn " , đã vào đây cãi tay đôi với mấy chị thì chắc chỉ có " đàn " thôi ,chứ là ông thì ai làm thế
    , cảm ơn em đã ái mộ anh.
    Em cứ chắc, rồi lại có thể, rời lại chỉ có là ...
    Người nổi tiếng như anh thật khổ cho tâm biết bao.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 495 Bài viết

• 271 Được cảm ơn

xin lỗi chủ top 1 lần nữa , a khồng tên ơi ,e ko ái mộ a đâu ,vì có biết a là ai mà ái với chả mộ ,chẳng qua ,qua cách a bóp chát với mấy chị trên này nên e nghi ngờ giới tính của a thôi , à còn nữa , a đừng vạch lá tìm chữ của e ,ko có sâu trong đó đau ,xét nét quá khó lấy vợ lắm
    mẹ yêu con nhiều lắm
    • 535 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mc_nd88 Xem bài viết
    xin lỗi chủ top 1 lần nữa , a khồng tên ơi ,e ko ái mộ a đâu ,vì có biết a là ai mà ái với chả mộ ,chẳng qua ,qua cách a bóp chát với mấy chị trên này nên e nghi ngờ giới tính của a thôi , à còn nữa , a đừng vạch lá tìm chữ của e ,ko có sâu trong đó đau ,xét nét quá khó lấy vợ lắm
    Em lại dối lòng, em cứ nghi ngờ giới tính của anh rồi còn dối rằng không quan tâm đến anh.
    Mới trên kêu anh là Nữ - giờ còn kêu là nam khó lấy Vợ.
    Em còn bé, nên anh đây cao thượng xem như em út. , nhưng dù tình sâu cách mấy cũng không thể moi tin tức ở anh được đâu em ạ.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2