TIN TÀI TRỢ.

Làm gì khi vợ/chồng vắng nhà.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.42K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vợ đi công tác được 3 ngày.
    - ngày đầu thấy sướng thế: tự do cảm giác lâu rồi không có: tối đi làm về alô cho mấy ông bạn chiến hữu đi nhậu - - > say bí tỉ
    - Tối thứ 2: Đến thăm bạn gái cũ - giáo viên ( trong sáng nhé). lâu không gặp hắn vẫn chưa lấy chồng.( khổ nỗi lại dạy đúng lớp em gái vợ). Lang thang nói chuyện một lúc rồi .... về
    - Tối nay: đi làm về nhà, nhà vẫn như mọi ngày( có hơi bề bộn chút) nhưng sao cứ thấy thế nào ấy, lòng thấy trống trải pha chút mất phương hướng, suy nghĩ lung mung: Biết làm gì bây giờ
    + lang thang phố xá
    + Gọi bạn gái cũ đi tâm sự chút hay sao
    + hay gọi điện cho 1 em ở công ty từ lâu hâm mộ mình đi chơi nói chuyện tí......
    +.........................................Đau đầu quá
    Hic, sáng mai 4h vợ về HN rồi, nhớ vợ quá, nhưng cũng mất tự do rồi. phải làm sao đây?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,522 Bài viết

• 7,864 Được cảm ơn

Mời một trong mấy em đó đến nhà thân mật, về trước 4h, có gì mà phải đau đầu.

À mà bác cũng chuẩn bị công tác đi thôi. Để vợ bác còn rảnh rang mà gặp bạn trai cũ với cả fan hâm mộ nữa chứ.
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehannah Xem bài viết
    Mời một trong mấy em đó đến nhà thân mật, về trước 4h, có gì mà phải đau đầu.

À mà bác cũng chuẩn bị công tác đi thôi. Để vợ bác còn rảnh rang mà gặp bạn trai cũ với cả fan hâm mộ nữa chứ.
    Hic, mới cưới nhau được 5 tháng, cũng muốn ... lắm. nhưng sợ có tội với vợ..... chẹp.
    Lấy vợ cũng khổ thật ! ôi ngày xưa trai trẻ của tôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 667 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bdsbigland Xem bài viết
    Hic, mới cưới nhau được 5 tháng, cũng muốn ... lắm. nhưng sợ có tội với vợ..... chẹp.
    Lấy vợ cũng khổ thật ! ôi ngày xưa trai trẻ của tôi
    Bác này mới lấy vợ đc 5 tháng mà đã có tư tưởng như thế là ko đc đâu nhé. . Dù bác có muốn đi chơi với bạn gái cũ, hay nhậu nhẹt với bạn bè thì cuối cùng bác cũng thấy trống trải vì nhớ vợ đây thui. Vợ là số 1 trong lòng rùi còn gì. cứ thế mà phát huy chứ bác. hì hì. Lấy vợ sướng lắm chứ bộ....
    2010123108115623567_1-1
    • 595 Bài viết

• 2,092 Được cảm ơn

Ôi zời ơi, tớ là vợ mà đi công tác suốt, tháng nào cũng đi hết 1 tuần. Chồng tớ mà gọi điện cho ex- là tớ xử đẹp ngay, hehe, mà tính ra làm sao mà tớ biết được nhỉ. Lâu lâu tớ chỉ đùa, vợ đi suốt thế này, có cô nhí nào đến chăm chồng giúp vợ cũng tốt, vợ đi công tác mà khỏi phải áy náy không ai giặt đồ, ủi quần áo cho chồng đi làm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

@bdsbigland hì hì bác cứ hết 2 năm đầu tiên đã rồi quay lại topic này chúng ta thảo luận lại vấn đề này nhá hi hi. Nhưng mới 5 tháng thì đừng có đắc tội --------- sớm quá !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi manlonely Xem bài viết
    @bdsbigland hì hì bác cứ hết 2 năm đầu tiên đã rồi quay lại topic này chúng ta thảo luận lại vấn đề này nhá hi hi. Nhưng mới 5 tháng thì đừng có đắc tội --------- sớm quá !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1
    hihi. Nói ra sự thật thì thấy mình có lỗi thật.
    Gấu misa nhà mình hơi ghê... nên chắc cũng chỉ dám nói và nghĩ thôi. Hic chờ ngày khởi binh
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chồng vắng nhà thì tranh thủ dọn dẹp nhà cửa sạch sẽ, chẳng bù khú, nếu có rảnh tí thời gian thì dạo net xem tin hoặc 88 vài câu chuyện hoặc xem ti vi thôi. Chẳng đi đâu hết, đi một mình buồn lắm.
    • 9,823 Bài viết

• 1,851 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chủ thớt mới cưới đc 5 tháng mà đã ,mún đắc tộ̣i với vợ hơi bị sớm nhỉ?chỉ chờ vợ đi công tác để bù khú tự do ah,vài năm nữa chắc bác mún vợ đi công tác cả năm qúa hợ hợ
    • 1,175 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Bác mà tâm sự kiểu này lên đây là hỏng hết, sang mục " các ông bố " thì chuẩn hơn bác à
    30504562765_453f2b0996_o
    • 217 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Hix, có chị nào có chồng đi công tác suốt tuần như em ko?
    Đầu tuần chồng đi, cuối tuần về. 1 tháng trung bình 20 ngày đi công tác (công việc nó thế). Đã quá hiểu công việc của nhau nên em cũng cố thích nghi với việc ở nhà một mình. Nhưng làm gì, giải trí cách gì rồi cũng về nhà một mình như hồi độc thân. Lúc đầu em còn "anh hùng rơm" tỏ ra thích thú vì được tự do, nhưng đôi lúc nhìn người ta đi đâu cũng có vợ có chồng mà thấy tủi. Đã thế có nhiều ông khách hàng không biết điều cứ nhè ngày nghỉ của người ta mời đi nhậu, xã em đâu có trốn hoài được. Nhiều lúc ấm ức phát khóc! Mà chẳng lẽ lại giận xã?! Chán!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,740 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi manlonely Xem bài viết
    "Vợ đi vắng, vợ đi vắng...anh sang chơi nhà bồ.. Í a..."
    2 năm sau quay laị thì chủ topic này mở ra 1 topic khác " Trông con khi vợ đi công tác, có ai như tui ko"... Oh lala sung sướng. Đúng là mới 5 tháng thì còn sớm quá để nói là "mất tự do", cố lên bạn đời còn dài mà, bạn có đi gặp bạn gái cũ, cô gái nào ở cơ quan cũ thì bx bạn cũng .... Dù gì đi nữa, khi tôi xa nhà, thì việc đầu tiên trở về mà thấy căn nhà/căn phòng gọn gàng sạch sẽ là rất hạnh phúc đấy.
    eNortjK1UrIwNDcyVbIGXDASwQKj20