TIN TÀI TRỢ.

Làm gì khi chồng nhớ người yêu cũ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.5K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 87 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, giúp em với. Tự nhiên hôm nay em phát hiện ra chồng em nhớ người yêu cũ. Chả lả hôm nay có đám cưới bạn cũ cấp 3 của chồng em. Em thấy chồng em kô đi, chỉ gửi phòng bì qua một người bạn. Em hỏi thì chồng em bảo ở đấy có người yêu cũ (có lần tò mò nhìn chồng em chát, em biết chồng em có thích một người bạn cấp 3, nhưng hình như chỉ là yêu đơn phương thôi ==> phán đoán của em thế). Tối qua thấy chồng em cứ buồn buồn (hôm qua thì em nghĩ vì chồng em mới bị mất việc, chưa tìm được việc, với lại mấy hôm nay chồng em bận phục vụ đám cưới anh họ nên mệt), nhưng hôm nay nghe chồng nói thế tự nhiên em chột dạ. Em có trêu mấy câu thì lại kô nói gì nữa. Em hơi lo pà kon à. Không biết có phải chồng em nhớ người yêu cũ thật kô nhưng ai nếu nhớ thật thì ai làm ơn chỉ cho em cách làm chồng em quên đi cái. Chứ để nhớ mãi này hơi nguy hiểm :Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 546 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Chị làm cho chồng chỉ quan tâm đến vợ và con, bận lu bù lên thì thời gian đâu mà nghĩ đến cái khác nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 338 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Cô này giống vợ mình thế. Mình chả bao giờ nhớ người yêu cũ còn bị chụp mũ nữa.
    Bởi vậy mới thất tội nghiệp cho các ông chồng. Nhiều khi đang suy tư chuyện gì đó vợ lại nghi ngờ lung tung.
    aZPnp7
    ˚ ˛ ˚ ˛ • 。° 。 ° ˛ ˚ ˛˛ 。 ° • 。
    •_Π_____*。*˚ ˚ ˛ ˚ ˛ •˛ •˚ * •
    /______/~\。˚ ˚ ˛ ˚ ˛ •˛ •˚。° •*˚ ˚ ˛
    | 田田 |門| ˚ ˛ ˚ ˛ • 。° 。 ° ˛ ˚ ˛ ˚ ˛ •˚ • 。 ° •
    HELLO, IT IS ME YOU LOOKING FOR_♥_♥__♥___♥_____

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,941 Bài viết

• 1,669 Được cảm ơn

Oh thì chị nhắc đến người yêu cũ của chồng đi, như là chia sẻ ấy.
    Có lần chồng em còn mơ màng: Mắt nâu thăm thẳm như mùa thu...
    Suốt ngày em nhắc, như là em nhớ hơn ý, sợ ngay:Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,897 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Có những phút giây ngoài vợ ngoài chồng... Mình thấy bạn cứ để kệ đi, đâu có đến nỗi "nhớ mãi' mà bạn đã vội lo! Nếu chồng có tâm sự với vợ, nhớ chia sẻ với chồng.
    • 87 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Vẫn biết có những lúc ngoài vợ ngoài chồng, mình cũng biết chồng mình chỉ nhớ chứ chả gặp lại, dù nhà cô kia khá gần nhà mình. Chồng mình là ng` biết điểm dừng. Mình rất tin tưởng vào chồng mình. Mình chỉ muốn xem có cách nào làm cho mình chấm dứt tình trạng nhớ nhung càng sớm càng tốt, để chồng mình không buồn.
    Chiêu nhắc đi nhắc lại mình cũng vẫn làm nhưng không làm chồng mình vui.
    Chiêu tạo công ăn việc làm thì không ổn, vì chồng mình đang bị mất việc, không có việc làm, cả ngày chỉ đi lang thang tìm việc. ==> đó là lý do mình muốn làm chồng mình chấm dứt tình trạng nhớ nhung mà vẫn vui vẻ. Yêu cầu hơi cao thì phải? :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 518 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghĩ rằng chồng chị đang ko vui vì chưa có việc làm thôi, chứ ko fải vì chuyện kia đâu. Anh ấy ko đi ăn đám cưới, cũng là vì ngại gặp lại bạn bè cũ, tất nhiên có cả người cũ, lại bị hỏi han công ăn việc làm thì ko biết nói sao...

Cũng có thể là anh ấy có cảm giác nhớ người cũ, nhưng cũng chỉ thoảng qua thôi chị à. Nhất là trong những giai đoạn khó khăn trong cuộc sống, đôi khi, những kỷ niệm dễ thương của những ngày xưa trong sáng sẽ làm người ta ấm lòng và có thêm nghị lực để vượt qua. Đã là người ai cũng có quá khứ, mà có quá khứ thì phải có kỷ niệm, mà có kỷ niệm thì thỉnh thoảng cũng phải nhớ mà, có gì đâu. Nhớ xong rồi cũng thôi àh. Em nhiều lúc cũng vậy mà :Laughing:

Em nghĩ lúc này đây chị hãy tạm quên chuyện đó, tập trung chăm lo, động viên và chia sẻ với anh ấy những khó khăn trong lúc tìm việc làm, khi anh ấy có việc làm thì sẽ hết buồn, mà chị cũng bỗng nhiên nhận ra là mình đã quên bẵng đi chuyện này từ đời nào rồi áh!
    Be good - Be bad - Be myself
    • 77 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hãy tự hào vì mặc dù chồng nặng tình nặng nghĩa với người ta nhưng vẫn chọn lấy bạn đấy thôi. Hãy quan tâm đến chồng nhiều hơn nữa thì tình cảm chồng sẽ dành chọn cho bạn:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

:Laughing::Laughing::Laughing: em còn nhớ người yêu cũ của chồng hơn cả chồng. Lâu lâu lại phải nhắc đến kẻo chồng quên mất.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 9,029 Bài viết

• 1,583 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp con Xem bài viết
    :Laughing::Laughing::Laughing: em còn nhớ người yêu cũ của chồng hơn cả chồng. Lâu lâu lại phải nhắc đến kẻo chồng quên mất.
    Giống mình quá! Tại người yêu cũ của chồng đắm đuối quyến luyến chồng quá, nên lâu lâu nếu chồng không ỏ ê gì đến thì mình phải hỏi ngay xem dạo này "chị ấy" thế nào rồi! Lão xúc động lắm, tưởng vợ rộng lượng:Laughing::Laughing::Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hihi.Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ với em nhé. Mấy hum nay chồng em cũng vẫn buồn nhưng mà là buồn vì không có việc thui. 2 vợ chồng đang ra sức tìm việc mà cuối năm ít nơi tuyển. Đành củng cố tinh thần chồng là thôi coi như chấp nhận qua Tết kiếm việc vậy. Cuối cùng em cũng dò ra được vụ vì sao hôm đám cưới không đi ==> không phải vì nhớ ng` yêu mà là vì tuần trước đám cưới thằng bạn thân đã kô đi, thằng này kô thân lắm mà đi thằng kia chửi chết.
    Hehe, còn vụ nhắc ng` yêu cũ thì em cũng hay nhắc lắm. Cả đứa theo đuổi chồng em lúc đã có vợ em cũng nhắc. Nhắc cho mà nhớ tội lỗi đong đưa gái. Hehe
    • 390 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

:Thinking: Ấy các mẹ nhắc lại làm gì? Lão ko nhớ tự nhiên mình nhắc lại để lão nhớ.
    Em là em cứ dứt khoát là em cóc thích có mối quan hệ nào giữa chồng và EX. Trước em cũng rộng lượng chấp nhận mối quan hệ là bạn bè. Bây giờ ai nói em ích kỷ thì mặc nhưng em thấy ko chấp nhận được chồng quyến luyến với EX. Chồng em giờ mà cứ có động tĩnh gì là em buồn ra mặt, rầu rĩ cứ như mất sổ gạo... (He nhưng mà sau vụ em tuyên bố yêu cầu chấm dứt tất cả mọi thứ liên quan đến giờ chẳng dám ỏ ê gì cả, dù nhắc tới tên trước mặt em còn không dám)
    • 390 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nomeames_nt Xem bài viết
    Hihi.Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ với em nhé. Mấy hum nay chồng em cũng vẫn buồn nhưng mà là buồn vì không có việc thui. 2 vợ chồng đang ra sức tìm việc mà cuối năm ít nơi tuyển. Đành củng cố tinh thần chồng là thôi coi như chấp nhận qua Tết kiếm việc vậy. Cuối cùng em cũng dò ra được vụ vì sao hôm đám cưới không đi ==> không phải vì nhớ ng` yêu mà là vì tuần trước đám cưới thằng bạn thân đã kô đi, thằng này kô thân lắm mà đi thằng kia chửi chết.
    Hehe, còn vụ nhắc ng` yêu cũ thì em cũng hay nhắc lắm. Cả đứa theo đuổi chồng em lúc đã có vợ em cũng nhắc. Nhắc cho mà nhớ tội lỗi đong đưa gái. Hehe
    He em không bao giờ tự nhiên mà nhắc mấy của nợ đó ra làm gì. Mà em càng cắt được mấy của nợ đó em càng thấy tốt.

Có mấy con chim sẻ thích chồng e lắm. Có em mồng 8/3 nhắn tin cho chồng em. Nay ngày quốc tế phụ nữ mà anh ko chúc gì em em buồn quá.

Em nói nhắn tin lại đi chồng. Vợ anh đầu gối tay ấp đây này anh còn không chúc không tặng hoa hoét gì? Em tuổi gì mà được chúc được tặng. Vợ anh đang bảo em giầu trí tưởng bở :Smug:.

Có em nhắn tin anh ơi em buồn quá xin phép bà xã đi hát cho em nghe đi. Em này em biết say nắng chồng em từ trước khi chồng em quen em, gần nhà em. Quả đáng tội chồng em hát cũng hay.

Em tỉnh bơ và nói. Cái loại con gái không có tý sĩ diện nào, anh nhắn tin anh khóc còn không được nữa đây thì hát sao nổi. Người có học thì ít ra cũng nói câu em mời vợ chồng anh đi uống nước. Ý nó là ý gì mà chỉ mời có anh, đừng để em gọi điện nói cho lại ngại mặt. Lần sau nhá mà để nó còn đong đưa kiểu này thì đừng trách em ko nể... :Laughing:. Sau đó em này tý nữa xin vào công ty em làm lễ tân may em ý không vào làm nếu không chít với em...

Nhưng mà em cũng phải làm gương cho chồng vụ EX là em tuyệt nhiên ko bao giờ để phiền hà. Hạn chế mọi quan hệ với những người khác giới mà em thấy có tý chút tình củm với em
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi hi,
    Mẹ này buồn cười quá, bạn cũ của mình đôi khi mình còn nhớ nữa là người iu cũ. Miễn là k làm gì sai trái với mình là được.

Những phút xao lòng (Thuận Hữu)

Monday, 7. April 2008, 1200
    Có thể vợ mình xưa cũng có một người yêu
    (Người ấy gọi vợ mình là người yêu cũ)
    Cũng như mình thôi, mình ngày xưa cũng thế
    Yêu một cô, giờ cô ấy đã lấy chồng

Có thể vợ mình vì những phút mềm lòng
    Nên giấu kín những suy tư, không kể về giấc mộng
    Người yêu cũ vợ mình có những điều mình không có được
    Cô ấy không nói ra vì sợ mình buồn

Mình cũng có những phút giây cảm thấy xao lòng
    Khi gặp người yêu xưa với những điều vợ mình không có được
    Nghĩ về cái đã qua nhiều khi nuối tiếc
    Mình cũng chẳng nói ra vì sợ vợ buồn

Sau những lần nghĩ đâu đâu mình thương vợ mình hơn
    Và cảm thấy mình như người có lỗi
    (Chắc vợ mình hiểu điều mình không nói
    Cô ấy cũng thương yêu và chăm chút mình hơn)

Mà có trách chi những phút xao lòng
    Ai cũng có một thời để yêu và một thời để nhớ
    Ai cũng có những phút giây ngoài chồng ngoài vợ
    Đừng có trách chi những phút xao lòng.

P/s: Nói thế thôi, nếu là mình, chắc mình cũng tức điên. Lúc đầy thôi, sau cũng quên mất.
    • 696 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

heheh, tình chỉ đẹp khi còn dang dở mà. Có lẽ nó vẫn còn đẹp trong lòng AX nên anh ấy vẫn nhớ lại thôi. Em chia tay người yêu cũ dc 3 năm rồi, mặc dù ko còn tình cảm nhưng thỉnh thoảng vẫn nhớ lại vì nó là 1 kỉ niệm đẹp. Ai cũng có quá khứ mừ chị. LÀm sao mà quên hết sạch bách được:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,105 Bài viết

• 23,342 Được cảm ơn

làm gì,mắng cho 1 chặp, ko nhớ thương gì hết, man nhà tớ, đừng hòng có chuyện đó:Laughing: trước khi cưới có nói gì đó về 1 cô nào đó.không hẳn là ng yeu cũ mà chỉ là man í nhớ thương gì đó ti chút, thế là tớ gào lên ngay. bây giờ thì hết bệnh
    • 696 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi enjoylife Xem bài viết
    làm gì,mắng cho 1 chặp, ko nhớ thương gì hết, man nhà tớ, đừng hòng có chuyện đó:Laughing: trước khi cưới có nói gì đó về 1 cô nào đó.không hẳn là ng yeu cũ mà chỉ là man í nhớ thương gì đó ti chút, thế là tớ gào lên ngay. bây giờ thì hết bệnh
    hổng chừng ổng nhớ ngầm mà ko nói ra đấy. Quá khứ mà, có ai quên dc quá khứ đâu. Thế mẹ nó có quên hẳn, quên ko còn nhớ 1 chút gì về Ex ko? Chỉ có người bị mất trí nhớ mới wên sạch bách về quá khứ của mình thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,078 Bài viết

• 2,139 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vdtl2008 Xem bài viết
    :Thinking: Ấy các mẹ nhắc lại làm gì? Lão ko nhớ tự nhiên mình nhắc lại để lão nhớ.
    Em là em cứ dứt khoát là em cóc thích có mối quan hệ nào giữa chồng và EX. Trước em cũng rộng lượng chấp nhận mối quan hệ là bạn bè. Bây giờ ai nói em ích kỷ thì mặc nhưng em thấy ko chấp nhận được chồng quyến luyến với EX. Chồng em giờ mà cứ có động tĩnh gì là em buồn ra mặt, rầu rĩ cứ như mất sổ gạo... (He nhưng mà sau vụ em tuyên bố yêu cầu chấm dứt tất cả mọi thứ liên quan đến giờ chẳng dám ỏ ê gì cả, dù nhắc tới tên trước mặt em còn không dám)
    em cũng vậy..không chịu được..ủng hộ chị này nè..:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:tại sao ko janh thờii gian nghĩ tới vợ con mình ,làm cho họ hạnh phúc mà cứ lẩn thẩn chuyện cũ..thử hỏi chị em mình mà vậy mấy ổng có bỏ wa ko hay là về xàj xể vợ,,lâu lâu lôi ra nói tiếp.:RollingEy:
    • 1,656 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Mình nghĩ đó là cảm xúc bình thường của con người, mà chồng bạn cũng là một người bình thường chứ ko phải sắt đá. Phàm những gì mình ko đạt được thì luôn để lại ấn tượng sâu sắc.
    Đọc tên topic này cho ông xã mình nghe, ox liền tuyên bố :"mai anh sẽ lập topic "làm gì khi vợ chat với người yêu cũ"", hi hi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,078 Bài viết

• 2,139 Được cảm ơn

haha.vc chị vui thiệt.:Laughing:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2