TIN TÀI TRỢ.

Làm gì để sống hợp với người chồng hay sĩ diện?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.31K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em gái Nam lấy chồng Bắc, em nghe đồn con trai Bắc sĩ diện cao lắm nhưng không ngờ lại cao đến thế. Chồng em rất tốt, có trách nhiệm với gia đình, chung thuỷ, có chí làm ăn rất cao, rất trọng bạn bè nhưng em chỉ ghét anh ấy 1 điều đó là quá sĩ diện. Từ khi yêu nhau em biết anh ấy đã sĩ diện rồi.Em yêu anh ấy thật lòng từ ban đầu khi 2 đứa cùng nghèo. Ngày xưa em quen anh ấy, anh ấy nói em học cao đẳng , nhưng khi lấy về rồi em mới biết anh ấy chỉ có bằng trung cấp thôi, em cũng lờ đi luôn coi như không nhớ gì để anh ấy không khó chịu và cảm thấy quê. Ngày xưa lúc quen nhau, anh ấy nhất quyết không dẫn em về nhà anh ấy vì anh ấy nói nhà bẩn lắm, nhưng em hỏi bạn bè thì bạn bè nói nhà cũng cấp 4 bình thường thôi, rồi nhà anh ấy xây lại anh ấy mới dắt em về nhà cho biết.
    Có khi ngồi ăn chung với cả đám bạn anh ấy ở nhà bạn anh ấy, anh ấy ra lệnh cho em "xuống lấy cho anh nhanh lên bé", cái này hết cái khác, bạn bè anh ấy trêu "đồ của mày mà mày sai vợ mày ghê thế, gặp vợ tao là nó chửi cho nghe", nhưng em vẫn "nghe lệnh" anh ấy để cho anh ấy chút tự hào, xong khi đi về em mới nói là em ko thích anh như thế thi anh ấy bảo cho anh ấy chút sĩ diện trước mặ bạn bè
    Và còn nhiều cái lắm nhưng nhỏ nhặt thôi, đến khi lấy về, nhiều lúc em đọc lén anh ấy chat với bạn, em thấy bàn về cách chơi gái, rồi anh ấy kể với bạn anh ấy là anh ấy đi chơi gái xài bao, con nào ngon con nào không ngon. em đọc dc em ngất ngửa, em chửi anh ấy quá trời, cũng mấy lần em đọc dc như thế, anh nổi giận mắng em là tò mò nhiều chuyện, còn chửi em nữa, nhưng ko nhận là có và cũng ko thừa nhận là ko có, mà anh ấy chỉ khóc. Khóc trong im lặng. Đến khi bình tâm em suy nghĩ lại thì em thấy anh không có nhu cầu cao (1 tuần có khi chỉ với em 1 lần) và chỉ đam mê công việc thôi, và chủ yếu là những lần anh kể với bạn anh ngày đó đi với gái này nọ là những ngày anh đều ở nhà với em có đi đâu đâu, không biết em hiểu sai hay đúng nhưng em nghĩ rằng anh nói dối với bạn bè là anh đi chơi gái để chứng tỏ ta đây rất sành điệu chứ ko quê mùa gì (em có AQ quá không các chị, nhưng thật sự em tin là thế)
    Rồi đến ngày sinh nhật em, anh hỏi em thích gì, em nói em thích 1 câu trả lời thật lòng của anh, anh chỉ cần nói "uh" hoặc "không" thôi. Em hỏi "có phải những lần chat với bạn bè anh chuyện anh đi chơi gái này nọ là bịa đặt để chứng tỏ ta đây cũng không quê mùa, vì anh có tính sĩ diện rất cao phải không" .Anh ấy "uh".
    Em không biết chuyện đi chơi gái thật ko nhưng thật thật đùa đùa, lúc đùa nghĩ thật , lúc thật em lại tưởng đùa em cũng hoảng quá. Sắp tới anh ấy đi làm xa rồi em càng lo hơn:Worried:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 191 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

hê hê. ông này chỉ được cái võ mồm thôi, bạn cũng ko nên lo lắng quá. Nhưng dù sao cũng nên cải thiện dần dần cái tính sĩ diện của ông ý đi (bằng cách nào thì mình chưa biết). Nếu ko để lâu lại như một người mà tớ biết, vì sĩ diện nên lúc nào cũng lo chuyện của người ngoài để được tiếng thơm, còn người trong gia đình mình thì bỏ mặc. Loại đó thì đáng bắn bỏ lắm
    Trời đất mênh mông
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Thùng rỗng kêu to thôi em gái ơi. Xã chị cũng suốt ngày trêu chị, tỏ vẻ ta đây có em này em khác. Nhưng chị mặc kệ, cứ lơ đi. Chị còn to mồm hơn bảo: Em cũng có 4 thằng bồ.
    Đàn ông Bắc có nhiều ngưòi thích oai như chồng em lắm. Trước mặt mọi ngưòi thì cứ để anh ta oai 1 tý cũng ko sao, chỉ cần đừng mang cái oai đó vào cs gia đình là được.Chuyện chồng em đi xa em có lo cũng k được, tốt nhất là cứ tin nhau 1 tý cho dễ sống.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 1,036 Bài viết

• 3,431 Được cảm ơn

Hix, có lẽ để tiêu đề top là Làm thế nào để trị tính sĩ diện của chồng thì có nhiều mưu kế của các cao thủ hơn chăng. Up lên để hóng >"<
    • 1,521 Bài viết

• 3,919 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi, cái bệnh sỹ diện này khó chữa lắm em ạ, thường là họ không có gì thì họ mới sỹ diện để che cái tự ti của mình. Cách duy nhất để chữa được bệnh này là em cố gắng động viên chồng làm ăn, khi có của ăn của để không mặc cảm mình thua kém mọi người nữa thì tự khắc chồng em sẽ hết bệnh sỹ diện thôi.
    Còn về chuyện chồng em nổ với bạn về việc đi chơi gái thì chị tin là chồng em nói thật đấy, có thể chồng em không muốn đi chơi gái nhưng không muốn bị bạn bè chê là kém hay sợ vợ nên mới nói phóng đại lên như vậy với bạn bè. Em đừng bao giờ trách chồng em vì chuyện đấy không chồng không nổ với bạn nữa mà lại đi chơi gái thật thì toi...hehe
    Cha Mẹ nhận một đời bão tố
    Để cho Con mãi mãi bình yên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 824 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Sao bạn không hỏi là " anh có đi chơi gái thật ko " nhỉ
    Xem anh ta Ùh hay không ^^....
    Mình nghĩ anh này có tính sĩ diẹn cao quá,nhưng là vợ chồng rồi thì bạn chỉ nên khuyên anh ta dần dần thôi,ko thì trc mặt bạn anh ta,bạn cứ nói thẳng " tinh vi " ...Bóc mẽ anh ta mấy lần để lần sau chừa cái thói đấy đi...Dù có thể v.chồng sẽ nói nhau,nhưng cố chịu 1,2 lần như thế xem sao...Bạn cũng phải bảo cho e sĩ với chứ,anh sai e như thế chẳng khác gì e là ô sin của anh trong mắt bạn bè anh à ?
    Trai gái bây h bình đẳng mà,mình việc j phải nhường quá mức như thế...heee
    • 83 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ái chà chà, không hẳn chỉ có con trai Bắc sĩ diện đâu bạn ơi!
    Trai miền Nam cũng sĩ diện ra phết đấy, chỉ có điều là không phét như ox nhà bạn thôi.
    Mình cũng bao phen chới với...
    Closed!
    • 4,031 Bài viết

• 19,324 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái tính này khó bỏ lắm...
    Mà nói thật, sĩ diện hảo, bốc phét để vợ biết thì hơi bị nhục đấy!
    Chả lẽ là chồng thì không cần biết xấu hổ với vợ à?
    Bạn phải phân tích, nếu cần thì làm mạnh tay để chồng bỏ ngay. Để lâu ngày bạn sẽ từ chỗ bực mình dẫn đến thương hại rồi xem thường chồng đấy!
    • 463 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Bạn nên AQ đi mà sống. Khoe khoang- sỹ diện là 1 nhu cầu thiết yếu giống đực, nó cũng như là nhu cầu làm đẹp của bọn mình ý. Căn bản là ngoài tính sĩ diện hão ấy anh ta vẫn là người chồng tốt. Trong khi đó, bạn thử hỏi các bác zai trên diễn đàn này mà xem, chả có lão nào ko có tính sỹ diện- có chăng cách thể hiện là khác nhau mà thôi. Ví dụ như Lão Gà trống thông minh sẽ ko để mụ Gà mái biết đc vụ Chát khoe khoang gái gú,...

Cái vuj này bạn cũng ko nên phân biệt vùng miền đâu nhá, nhiều zai miền trong mình quen cũng bốc zời ko kém đâu.
    Nhất quyết yêu em cho đến hết cuộc đời!
    sigpic184813_1
    • 824 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gấu nhỏ xinh Xem bài viết
    Bạn nên AQ đi mà sống. Khoe khoang- sỹ diện là 1 nhu cầu thiết yếu giống đực, nó cũng như là nhu cầu làm đẹp của bọn mình ý. Căn bản là ngoài tính sĩ diện hão ấy anh ta vẫn là người chồng tốt. Trong khi đó, bạn thử hỏi các bác zai trên diễn đàn này mà xem, chả có lão nào ko có tính sỹ diện- có chăng cách thể hiện là khác nhau mà thôi. Ví dụ như Lão Gà trống thông minh sẽ ko để mụ Gà mái biết đc vụ Chát khoe khoang gái gú,...

Cái vuj này bạn cũng ko nên phân biệt vùng miền đâu nhá, nhiều zai miền trong mình quen cũng bốc zời ko kém đâu.
    Gấu nhỏ xinh là ava gióng của mẹ nghé con thế
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 627 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    y như thằng bồ trước của em. Khoái ra oai lắm, trước mặt nguoi khác khoái sai khiến, thét lác em. Rồi lúc nào cũng khoe là thieu cha j gái theo,a 0 ngoai tình la e có phước lắm. rồi 1 ngày nọ, e cho đi tàu suốt. Đến tận bjờ, là 2 nam rưỡi rồi vẫn 1 mình, còn e thì mới lấy chồngi cách đây 4 tháng
    Wedding song at Moevenpick hotel 03/10/09 :Rose:- https://www.youtube.com/watch?v=mA4lvZlN-08
    [IMG] cnrxqqjaobx4f [/IMG]
    • 824 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongmc83 Xem bài viết
    y như thằng bồ trước của em. Khoái ra oai lắm, trước mặt nguoi khác khoái sai khiến, thét lác em. Rồi lúc nào cũng khoe là thieu cha j gái theo,a 0 ngoai tình la e có phước lắm. rồi 1 ngày nọ, e cho đi tàu suốt. Đến tận bjờ, là 2 nam rưỡi rồi vẫn 1 mình, còn e thì mới lấy chồngi cách đây 4 tháng
    Mẹ này ác nhờ
    • 5,730 Bài viết

• 4,878 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongmc83 Xem bài viết
    fải thế chứ c...hihihih..."làm con gái fải ngang tàng ngạo nghễ-Sống trên đời fải hống hách...kiu sa"
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
    z32Cp7
    • 5,730 Bài viết

• 4,878 Được cảm ơn

Ko hỉu sao cứ nghe tới "Trai Bắc" là gai ốc e nói nổi hết cả lên....em chả gặp đựoc ông nào tử tế để nói chuyện chứ đừng nói là yêu.
    Hồi ĐH,có 1 ông lớn hơn tụi em 4 tủi ,học chugn lớp...dí theo e như sam...làm sợ gần chết...thô bỉ...8/3 lên hát hò tỏ tình tá lả....một ngày đẹp trời...hỏi em " Lần này,papa e có ứng cử ko?" ...thiệt nhục mặt cho mấy thằng này gì đâu...Học hành chi cho cố rồi cứ tìm cách "dựa dẫm"
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    z32Cp7
    • 1,546 Bài viết

• 6,111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trasuaxinh Xem bài viết
    Ko hỉu sao cứ nghe tới "Trai Bắc" là gai ốc e nói nổi hết cả lên....em chả gặp đựoc ông nào tử tế để nói chuyện chứ đừng nói là yêu.
    Hồi ĐH,có 1 ông lớn hơn tụi em 4 tủi ,học chugn lớp...dí theo e như sam...làm sợ gần chết...thô bỉ...8/3 lên hát hò tỏ tình tá lả....một ngày đẹp trời...hỏi em " Lần này,papa e có ứng cử ko?" ...thiệt nhục mặt cho mấy thằng này gì đâu...Học hành chi cho cố rồi cứ tìm cách "dựa dẫm"
    Tiếc cho em quá:Sad::Sad::Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 521 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

ngày xưa mình cũng có 1 anh ng yêu, hơn mình 4 tuổi mà làm ra vẻ người lớn kinh lắm, oai vệ lắm, sĩ diện nữa. Mới ban đầu thì tại mình còn trẻ nên ngưỡng mộ anh giai lắm, tưởng anh giai chững chạc người lớn nên mới tự tin thế. Sau rồi mới hiểu ra - anh giai chỉ thùng rỗng kêu to thôi, càng tự ti thì càng phải phồng mang trợn má như con cóc để che dấu sự tự ti của mình. Kiến thức thì chẳng có gì là kinh khủng lắm nhg mà mở mồm ra là như hiểu biết đông tây kim cổ lắm í. Mình thì hay đọc, mấy lần mình dò dò hỏi hỏi khéo khéo, anh giai tưởng mình ko biết, bốc phét 1 tấc đến giời. Hic, mình si mê anh ta đc 1 tháng, chịu đựng đc 2 tháng, còn lại 2 tháng là tìm cách chia tay. Thế là kết thúc một mối tình vắt vai thoảng qua, hi hi.

nhân đây mình nghĩ là các mẹ đừng phân biệt và đổ tại đó là trai Bắc hay trai Nam. Ở đâu thì cũng có những ng thế này, thế kia mà thôi
    ltnxp2

the whole world has changed the moment u said " I want to marry you":LoveStruc::Rose:
    • 5,730 Bài viết

• 4,878 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YEUHOASUAHN Xem bài viết
    Tiếc cho em quá:Sad::Sad::Sad:
    có gì đâu mà tiếc chị....fải nói là em xui chứ...bị cha đó ám...em là ko bao giờ có tư tưởng fân biệt trai Bắc hay Nam mà tự dưng em gặp toàn trai Bắc "gì đâu ko" ah...Bạn em lấy chồng người Bắc mà đàng hoàng tử tế lém cơ
    z32Cp7
    • 1,175 Bài viết

• 1,005 Được cảm ơn

Đêm khuya nóng quá khó ngủ vào đọc ngay câu đầu đã thấy kì thị vùng miền rồi, định out luôn nhưng cũng xin góp ý với bác chủ pic đôi lời. Sĩ diện lần đầu tiên người ta biết người ta bỏ qua, lần 2 thì người ta cười cho qua chuyện, lần 3 thì người ta sẽ quay sang ngồi nói chuyện với người ngồi bên cạnh coi như ko biết, đến lần thứ n thì 1 đi không trở lại. Cứ để chồng làm thế đến khi mất hết bạn tự nhiên sẽ khỏi bệnh thôi.
    Cứ nghe đến Bắc với Nam là nóng hết cả người, thôi làm chai DrThanh rồi ngủ vậy.
    30504562765_453f2b0996_o
    • 273 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nhắc đến sỹ diện em lại nghĩ đến ông chồng em.Ông ấy cũng là trai Bắc nên sỹ diện kinh khủng.Ví dụ thế này: Hôm đó có ông anh họ chồng em đến nhà chơi ( còn nhỏ lắm, đang tuổi teen thôi).Chồng em bảo phải đưa anh ấy đi vũ trường cho anh ấy biết.Dự tính lúc đầu hết 300k nên em cho đi.Nhưng lúc về tổng thiệt hại là gấp 10 lần con số đó.Lý do rất đơn giản.Chồng em bảo ngồi uống bia mấy em tiếp viên không thèm nhìn nên uống rượu cho nó oai ( oai với mấy em lẫn ông anh họ).VC tiền thì chả có đồng nào, nhà đi thuê, xe thì trả góp nhưng chồng em luôn xem mình thuộc hàng đại gia nên bất cứ cuộc chơi, cuộc nhậu nào chồng em cũng là người thanh toán.Em thật chán quá rồi mấy anh chị ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,374 Bài viết

• 17,322 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ba_me_be_nhim Xem bài viết
    Nhắc đến sỹ diện em lại nghĩ đến ông chồng em.Ông ấy cũng là trai Bắc nên sỹ diện kinh khủng.Ví dụ thế này: Hôm đó có ông anh họ chồng em đến nhà chơi ( còn nhỏ lắm, đang tuổi teen thôi).Chồng em bảo phải đưa anh ấy đi vũ trường cho anh ấy biết.Dự tính lúc đầu hết 300k nên em cho đi.Nhưng lúc về tổng thiệt hại là gấp 10 lần con số đó.Lý do rất đơn giản.Chồng em bảo ngồi uống bia mấy em tiếp viên không thèm nhìn nên uống rượu cho nó oai ( oai với mấy em lẫn ông anh họ).VC tiền thì chả có đồng nào, nhà đi thuê, xe thì trả góp nhưng chồng em luôn xem mình thuộc hàng đại gia nên bất cứ cuộc chơi, cuộc nhậu nào chồng em cũng là người thanh toán.Em thật chán quá rồi mấy anh chị ạ
    Chắc mẹ nó vớ phải "Ông Bắc" Quý hiếm mới thế chứ đa phần trai Bắc giỏi làm và giỏi tính lắm chứ đâu có bốc đồng như vậy
    Con thích bố mẹ cứ vui như thế này!

https://www.youtube.com/watch?v=ZZ1ijNTYfOA
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2