TIN TÀI TRỢ.

Làm dâu: hãy cứ bơ đi mà sống

• 15.5K Lượt chia sẻ
  • 105K Lượt đọc
  • 137 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 669 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamuathu15890 Xem bài viết
    Đọc cm của mọi người em thấy mình còn may mắn. Em mới lấy chồng được gần 2 tháng. Chồng em là sỹ quan bộ đội, nhà ck có mình chồng là con trai, có 2 chị chồng và 1 em gái chồng nhưng đều lập gia đình hết rồi, giờ nhà chỉ còn bố mê ck thôi. Mẹ chồng theo em thấy là một người tốt và dễ. Ngày đều tiên em về nhà ck em dậy từ lúc 5h mẹ ck bảo sao dậy sớm thế, nhà mẹ có việc mới dậy sớm chứ không thì con cứ ngủ đi từ từ dậy. Hihi lúc đó thấy yêu mẹ ck ghê. Sau này hàng ngày 5h30 em dậy nấu cơm ăn còn đi làm nữa. Mẹ bảo đi làm cứ ăn trước rồi đi chứ ko phải chờ bố mẹ. Thứ 7 chủ nhật thì hơn 6h em mới dậy. Đi nghỉ tuần trang mật thì mẹ ck đưa tiền cho đi. Em có tiền nhưng mà ck bảo cất đó khi cần dùng đến. Lấy ck nhà gần ( nhà e cách nhà ck 16km) nên khi nào di làm em thình thoảng em lại về nhà mẹ ăn cơm. 1 tuần mà không thấy em xuống mẹ là mẹ ck lại hỏi sao không tranh thủ xuống mẹ chơi. Khi em làm việc nhà thì mẹ ck cũng giúp. Tối em rửa bát thì mẹ đi giặt đồ..... Nói chung là mẹ cũng hiền và dễ tính. Có lẽ do ngày xưa bà nội chồng hiền mẹ làm dâu cũng sướng nên giờ mẹ cũng đối đãi với con dâu như thế. 2 chị chồng của em cũng lấy ck gần nhà, củng phải làm dâu. Chị 2 ck còn làm chung cơ quan với em nhưng gđ nhà ck của 2 chị cũng rất tốt. Các chị cũng qua nhà chơi suốt và cũng quý em dâu.hihi thế nên em chả phải lo gì khi ở nhà ck chỉ buồn một cái là ck em đi làm lâu lâu mới đc về thôi.
    Đọc cmt của bạn mà mình mừng muốn khóc, cuối cùng cũng tìm được 3 bà mẹ chồng không quá khắt khe với con dâu ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Haizz đọc tâm sự của các mẹ mà ngán ngẩm cho cái cảnh làm dâu.
    Tình hình là cưới xong e ở nhà mẹ ruột và chủ nhật cùng chồng về thăm ba mẹ chồng thôi, một tuần có 2 ngày gặp bà í mà như 2 tháng với em.
    Số là thường ở nhà 6h e mới thức đi chợ đồ ăn 7h15 mới đi làm (vì cơ quan cách nhà khoảng 100m thui), mẹ chồng cứ bắt e 5h thức cùng bà nhưng có việc làm không nói, thức dậy quyets nhà xong làm mỗi người một ly cà phê hoặc cà phê sữa và ngồi đó (chén bát, đồ đạc e đã giặt xong từ chiều qua rồi)!.
    Đợi 7h chồng em thức dậy đi cafe thì bà lại ca bài ca con cá, nào chồng e làm không đưa tiền bà, có đưa cũng không đủ chi tiêu, 2vc ăn to xài lớn,... khổ nỗi e làm cho nhà nước lại chưa biên chế lương bổng bao nhiêu, ck e đỡ hơn tí 4,5tr cũng chỉ đủ tiêu trong khi e đang mang thai phải chuẩn bị đủ thứ.
    Đến cơm nước thì bà nhào vô làm, e làm gì thì chỉ đó, kho cá thì lửa nhỏ canh mà trở cá cho thấm, canh mướp thì chín rồi cho hành vào,....bla bla đủ kiểu.
    Lúc mới mang thai được 2 tháng do thai hành quá lại đi đường mất 70km về nhà chồng mình mệt lử, vừa cơm xong đi nghỉ, bà cũng để cho nghỉ nhưng bây giờ bầu e sắp sinh vẫn nghe điệp khúc con dâu về nhà chồng cái chén cũng không rửa được , rút kinh nghiệm sau này có mệt thế nào e cũng chén bát quần áo nhà cửa hết không để bà đụng móng tay, nhưng cái điệp khúc đó thì vẫn lưu truyền các mẹ ạ!.
    nhưng vì mẹ ruột bị tai biếng nên 10 ngày nữa e sẽ chuyển về sống cùng mẹ chồng để bà chăm sóc trong lúc sinh nở, thương mẹ ruột bệnh tật nên định về nhà mẹ chồng sinh nhưng thực sự vô cùng ngán ngẩm các mẹ ạ, không biết e có sống sót đến lúc đi làm lại không nữa
    • 60 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kiểu bơ đi mà sống này hay đấy ạ, chứ lấy cồng về xét nét thái độ từng người trong nhà chồng thì chỉ có khổ
    Phía trước là bầu trời !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 45 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Giá mà đạt được đến cảnh giới Bơ bơ bơ thì tốt nhở các mẹ.
    Em không sống cùng bố mẹ chồng nhưng cũng vẫn va chạm nhiều với ông bà. Cuối tuần nào ông bà cũng lên thăm cháu, kể thì phải tội vì mình thấy bức bách quá. Hàng ngày em sống cùng với chồng và em trai chồng, đến cãi nhau cũng fai cãi nhẹ, ở nhà trời nóng cũng vẫn ko dám bỏ cái bra :'(
    Cả tuần đi làm, mong đến cuối tuần để thực hiện dự định nọ dự định kia thì lại ở nhà với ông bà. Thật ra không phải là quá khó khăn nếu như ông bà đừng can thiệp sâu vào cuộc sống của vợ chồng em. Mẹ ck lần nào đi lên cũng fai mở cái tủ lạnh ra, lục hết ngăn đá ngăn mát xem có những gì rồi nói bóng gió là tủ nhiều đồ ăn thế, sao ko ăn hết đi. Bố chồng thì cũng rất tốt nhưng ông cũng mắc tính quan sát và cai quản thái quá. Cái tay vịn cầu thang hơi bụi, hay cái gương dính bẩn 1 tí là hôm sau lại gọi cho ck hoặc em ck lau dọn. Em mặc quần áo thế nào cũng bị mẹ ck ý kiến rồi nhắn tin zalo với chồng nhắc nhở thế này thế kia, là quần áo cũ quá, rồi không có người phụ nữ xấu chỉ có ng phụ nữa không biết làm đẹp.
    Cắt cho ông con cái quả đầu mới (dạ kiểu undercuts ạ) thì các cụ cũng bảo xấu thế, cắt kiểu này đầu dài ra abc xyz, để cuối tuần ông lên ông cắt lại cho. Rồi up cái ảnh lên FB thì cả ông cả bà vào chê người chụp ảnh ko nghệ thuật, sao có nhiều ảnh đẹp hơn mà mẹ lại cho ành này lên.
    Ôi em thật sự xì chét, nếu ở chung nữa chắc là em chết chứ chả Bơ đi mà sống được như các chị
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh05 Xem bài viết
    Em không sống cùng bố mẹ chồng nhưng cũng vẫn va chạm nhiều với ông bà. Cuối tuần nào ông bà cũng lên thăm cháu, kể thì phải tội vì mình thấy bức bách quá. Hàng ngày em sống cùng với chồng và em trai chồng, đến cãi nhau cũng fai cãi nhẹ, ở nhà trời nóng cũng vẫn ko dám bỏ cái bra :'(
    Cả tuần đi làm, mong đến cuối tuần để thực hiện dự định nọ dự định kia thì lại ở nhà với ông bà. Thật ra không phải là quá khó khăn nếu như ông bà đừng can thiệp sâu vào cuộc sống của vợ chồng em. Mẹ ck lần nào đi lên cũng fai mở cái tủ lạnh ra, lục hết ngăn đá ngăn mát xem có những gì rồi nói bóng gió là tủ nhiều đồ ăn thế, sao ko ăn hết đi. Bố chồng thì cũng rất tốt nhưng ông cũng mắc tính quan sát và cai quản thái quá. Cái tay vịn cầu thang hơi bụi, hay cái gương dính bẩn 1 tí là hôm sau lại gọi cho ck hoặc em ck lau dọn. Em mặc quần áo thế nào cũng bị mẹ ck ý kiến rồi nhắn tin zalo với chồng nhắc nhở thế này thế kia, là quần áo cũ quá, rồi không có người phụ nữ xấu chỉ có ng phụ nữa không biết làm đẹp.
    Cắt cho ông con cái quả đầu mới (dạ kiểu undercuts ạ) thì các cụ cũng bảo xấu thế, cắt kiểu này đầu dài ra abc xyz, để cuối tuần ông lên ông cắt lại cho. Rồi up cái ảnh lên FB thì cả ông cả bà vào chê người chụp ảnh ko nghệ thuật, sao có nhiều ảnh đẹp hơn mà mẹ lại cho ành này lên.
    Ôi em thật sự xì chét, nếu ở chung nữa chắc là em chết chứ chả Bơ đi mà sống được như các chị
    Tình hình e cũng như chế, chỉ gặp ông bà vào cuối tuần thui mà muốn chết lên chết xuống, đỡ hơn cái ba chồng k nói gì toàn mẹ chồng săm soi đủ kiểu, đến cả việc đi tiệc bao nhiêu tiền luôn ý chứ , nhưng ở thành phố đi tiệc nhà hàng chứ có phải ở quê đâu mà cầm 200k đi cả 2vk e thực sự nhớ cái thời chưa chồng lắm lắm
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hay chuẩn quá bạn ơi
    p/s cách chữa ung thư không phải cũng biết: http://nghixiu.com/media/cach-doi-ph...-cung-nen-biet
    https://gocnhinkhac.org
    Hãy thử một lần nhắm mắt lại và nhìn cuộc đời theo cách của riêng bạn!!!
    Đời mệt rồi, cười chút thôi: https:nghixiu.com
    • 75 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

e cũng muốn bơ đi mà sống nhưng mệt mỏi quá. đi làm về là cơm nc rọn rẹp. thức ăn nấu nhiều thì nói hoang phí . nấu ít lại nói là tiết kiệm. buổi tối vợ chồng e đi chơi thì nói là hay đi.ở nhà thì nói là suốt ngày ở nhà. làm việc nhà cũng nói này nói kia. nghỉ ngơi 1 xíu mẹ chồng cũng k vừa lòng. nhà có tí bụi cũng nói. e quét xong cái lại vứt rác bừa ra. cửa giả giường chiếu bàn ghế là hôm nào cũng phải lau. quên 1 hôm là chết.
    chồng e phụ giúp e cái gì là k vừa ý đi nói xấu con dâu. mệt mỏi lắm.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của love.rupy
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hey.... ch muôn thủa.. e cug xin fep dc kể ch nhà e ak. E lấy ch lúc 21 xuân thì, năm sau sinh bé lun; tới giờ cug dc 5,5 năm.. e ở tỉnh cách HN 26 km, từ đầu mc đã k ưa gì e,e cug chỉ cong bit cố gắng làm tròn bổn fan.. cug như chị chủ thớt cứ bơ đi mà sôg, thậm chí ngậm hạt thị lun.. ch nhà ch e k dám đog góp, dù gì m vừa là dâu vừa ít tuổi. Đẻ đứa đầu, m e lo hết, mc giúp vc nấu cơm, mẹ đẻ xa k chăm dc. Vậy nên e cug chag kiêng khem gì, tự tắm cho bé, hết thag tự giặt q.a( mc giặt hộ thì ầm ầm làm kiểu khó chịu) k dc bữa móng giò nào.. e tủi nhất là hôm đẻ vẫn trog viện, mc cho ăn cơm nguội, thức ăn từ trưa, ứa nc mắt các mẹ ak. Nghĩ thg con mà cug thg mình. Bẵng đi, bjo e dag bầu đứa t2, fai ở nhà từ 3 thag, nấu nướng, giặt giũ, dọn dẹp, bầu hơn 8 th vẫn fai làm; mc trên fog xem tivi, , chơi ipad, 12h xuog ăn, xog lại lên. 2 mẹ, con ở nhà nhug k bjo nc được 5'; bà cứ lên fog b, e về fog e.. chán wa các mẹ ak.
    comment by WTT mobile view
    • 357 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

tùy người thôi ạ, với cái tính hay suy nghĩ lung tung liệu có bơ để sống đc ko.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Còn em ngày đầu về ra mắt là có cảm giác bị ghét rồi,cũng chẳng hiểu mình làm gì để bị ghét mặc dù chưa biết mình như thế nào,đến nổi thưa gửi cũng bị làm lơ,cũng chịu đựng 3 năm đến lúc cưới vậy mà ngày đi rước dâu chưa kịp làm lễ mẹ ck đã lôi sền sệt vô nhà rồi tiện tay giựt bó hoa cưới vứt ở gầm bàn thờ,trước cả bao nhiu cặp mắt của đàn gái,e cay lắm.Đãi tiệc tới tối bắt e dọn dẹp tới 3h sáng mới cho nghỉ ngủ được 2 tiếng phải dậy dọn dẹp tiếp,thẳng bái ko cho về nhà mẹ ruột,qua ngày hôm sau lại làm tiệc mời bạn bè của ba mẹ chồng tới,e xoắn tay vào phụ mệt đứt hơi đến lúc ngồi bàn thì gọi con cái tất cả chừa e ra,luộc mấy con tôm bảo e xuống bếp ngồi ăn.Vừa tuổi thân vừa thấy bị coi thường vậy mà chồng vẫn cứ ngồi ăn nhậu tỉnh bơ ko thèm để ý tới,buồn lắm các mẹ ạ,sống gần 1 năm buồn lắm các mẹ ạ,mẹ ck thì tính toán,còn mình cố gắng hoà đồng,chỉ nhận được ánh mắt xa lạ,lý do là mẹ chồng thích con dâu làm cô giáo hoạc nhà nước,còn e thì kinh doanh,chồng làm công an,mà ck thì ko có tiếng nói trong gia đình,cái gì cũng nghe lời mẹ,làm lương bao nhiu đều giấu hết,cái gì e cũng phải tự bỏ ra lo,ngày cưới bà con cô bác cho quà cưới mẹ ck lột sạch sẽ ko cho vợ chồng 1 đồng làm vốn các mẹ ạ,toàn của mẹ ruột e cho.khổ thân.bây giờ thì ck em bị vô sinh ko có con được,còn mẹ ck thì cứ lơ lơ đổ hết lên đầu e,ah còn 1 việc e chả hiểu là lấy nhau gần 1 năm mà ck e vẫn ko chịu làm giấy kết hôn.haizzz e cũng mún bơ mà bơ ko được các mẹ ạ
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hay ghê
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

người vợ nào cũng bơ được như bạn chủ topic thì chồng họ hạnh phúc biết bao.vì rằng ngoài cv đi làm hằng ngày. người chồng đâu thề là quả bóng ở giữa để cho vợ và mẹ chồng đấu đá nhau( binh ai cũng khó) vợ mình thì ko những ko bơ mà còn để bụng. chấp nhặt , cãi tay đôi với mẹ chồng và vừa rồi tự ý xách quần áo vê nhà mẹ đẻ. mà bố mẹ đẻ cũng ko nói năng gì ? chả hiểu các cụ nghĩ gì nữa. mình cũng kệ luôn thích đi luôn cũng dc
    • 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh05 Xem bài viết
    Bố mẹ ck nhà này bá đạo thật! Đây em ở với mẹ ck nhưng còn thoải mái hơn ở với mẹ đẻ. Sáng bà đi mua đồ ăn sáng về cho lên phòng gọi dậy! Thấy đang ngủ say lại đóng cửa vào cho ngủ tiếp ( ck em đi làm xa)
    • 581 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi adalia Xem bài viết
    Còn em ngày đầu về ra mắt là có cảm giác bị ghét rồi,cũng chẳng hiểu mình làm gì để bị ghét mặc dù chưa biết mình như thế nào,đến nổi thưa gửi cũng bị làm lơ,cũng chịu đựng 3 năm đến lúc cưới vậy mà ngày đi rước dâu chưa kịp làm lễ mẹ ck đã lôi sền sệt vô nhà rồi tiện tay giựt bó hoa cưới vứt ở gầm bàn thờ,trước cả bao nhiu cặp mắt của đàn gái,e cay lắm.Đãi tiệc tới tối bắt e dọn dẹp tới 3h sáng mới cho nghỉ ngủ được 2 tiếng phải dậy dọn dẹp tiếp,thẳng bái ko cho về nhà mẹ ruột,qua ngày hôm sau lại làm tiệc mời bạn bè của ba mẹ chồng tới,e xoắn tay vào phụ mệt đứt hơi đến lúc ngồi bàn thì gọi con cái tất cả chừa e ra,luộc mấy con tôm bảo e xuống bếp ngồi ăn.Vừa tuổi thân vừa thấy bị coi thường vậy mà chồng vẫn cứ ngồi ăn nhậu tỉnh bơ ko thèm để ý tới,buồn lắm các mẹ ạ,sống gần 1 năm buồn lắm các mẹ ạ,mẹ ck thì tính toán,còn mình cố gắng hoà đồng,chỉ nhận được ánh mắt xa lạ,lý do là mẹ chồng thích con dâu làm cô giáo hoạc nhà nước,còn e thì kinh doanh,chồng làm công an,mà ck thì ko có tiếng nói trong gia đình,cái gì cũng nghe lời mẹ,làm lương bao nhiu đều giấu hết,cái gì e cũng phải tự bỏ ra lo,ngày cưới bà con cô bác cho quà cưới mẹ ck lột sạch sẽ ko cho vợ chồng 1 đồng làm vốn các mẹ ạ,toàn của mẹ ruột e cho.khổ thân.bây giờ thì ck em bị vô sinh ko có con được,còn mẹ ck thì cứ lơ lơ đổ hết lên đầu e,ah còn 1 việc e chả hiểu là lấy nhau gần 1 năm mà ck e vẫn ko chịu làm giấy kết hôn.haizzz e cũng mún bơ mà bơ ko được các mẹ ạ
    Ko có giấy càng tốt! Chị bỏ luôn cả ck và nhà ck đi ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 43 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các chị cho em tham gia xả xì trét với. Em cũng đang có vấn đề với nhà ck đây. Vc em cưới được hơn 2 năm. 1 năm rưỡi đầu ck em đi học thì em ở với nhà ck k có vấn đề j xảy ra. Em là người k giỏi bắt chuyện hay nịnh hót. Đối với ba mẹ ck thì cũng bình thường, với mẹ ck thì có hơi thân mật hơn, vậy mà ba ck em cũng ganh tị. Ck có 1 anh trai và 2 chị gái. 2 chị gái lấy ck và cũng làm dâu, cũng chịu cảnh mc - nd như các chị ở đây. Em biết những chuyện đó nên nghĩ vì vậy mẹ ck em sẽ thương em hơn. Anh chị của ck đều làm công chức nhà nước nên lương lậu cũng khá. Chỉ có vc em làm hợp đồng ở phường xã nên lương rất thấp. Mc em nói với em đứa nào nghèo là t thương, đứa nào có ơn với t thì t nhớ ơn suốt đời. Em nghe như thế, cộng thêm ck em là con út, cộng thêm suốt thời gian ở ck k có xích mích gì nen em nghĩ chắc là phải thương vc em nhất. Nhưng mà sự thật k phải như vậy các chị ạ. Thì ra là đứa nào xài hết tiền trước, đứa nào rên nghèo rên khổ nhiều nhất thì mc em thương nhất. Có bao nhiêu tiền bạc trong người móc đưa hết cho mấy ng kia. Em về làm cho mc em hơn 1 năm thì có đến gần 1 năm là trễ lương và k trả lương. Đều là do bà lấy tiền cho mấy ng kia và than với em là hết tiền. Đến nỗi tiền cơm trưa, tiền mời khách đi cà phê hay tiền đi khám bệnh cũng không có, lại mượn tiền của em. Ông Bà đau ốm cũng chỉ có mình em lo, mấy ng kia ở gần đó nhưng chả ai hỏi thăm được 1 câu nào. Con ông bà gần 40 tuổi hết rồi nhưng cứ sai vặt mẹ, mc em lại sai em. K biết có nhà ai như nhà em k. Mấy ông bà kia sinh đẻ , gia đình lục đục cũng là ck em với mc xuống giải quyết. Vậy mà bây giờ ck em có vợ họ làm như k thấy 2 vc em tồn tại hay sao á. Không bao giờ họ hỏi thăm hay là rủ vc ăn uống cà phê gì cả. Thậm chí về nhà bmc thấy 2vc em mà cứ như k thấy vậy ah. Nhưng mà lại đòi hỏi vc em phải chào hỏi, phải giúp đỡ. Sai em miết em cũng bực chứ. Cộng thêm bmc em cũng k công bằng nên em ức lắm, sai em làm cái gì em cũng né nên mc em trở mặt luôn. Lúc trước ck em nói ra ở riêng thì bảo nhà còn tao với ba m, 2vc m đi thì tao với ba m buồn lắm. Vậy mà giờ không sai được em nữa thì nói với em là 2 vc dọn về nhà em ở để nhà đó cho anh ck ở. Rồi cả nhà đi nói xấu em. Em tốn không biết bao nhiêu nước mắt vì những chuyện này rồi. Giờ em về nhà em ở hẳn luôn, không về nhà ck nữa. Đồ đạc trong phòng em cũng chưa dọn hết nữa. K thương em cũng được nhưng cũng phải thương ck em chứ, ck em cũng là con ông bà mà. Em k hiểu được luôn á.
    • 94 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bố mẹ ck mình cũng tốt tính thôi nhưng hay để ý xét nét những cái đâu đâu lắm. Bố ck thì suốt ngày dạy phải thế này thế kia, đi gặp ng ngoài phải chào dù quen hay ko. Chả nhẽ bấy nhiêu năm bố mẹ mình ko dạy những cái đó? Mà ai đến hay đi đâu mình cũng thưa gửi đàng hoàng chứ có phải câm đâu mà bố ck dạy thế làm mình muối mặt vì nói thế chả khác gì vả vào mặt bố mẹ mình. Còn mẹ ck thì chê này chê kia, mình tóc dài tới mông, luôn để thẳng.hôm ấy thấy buồn buồn nên làm xoăn giả rồi đi ăn cỗ. Mẹ ck phán cho câu chả ra làm sao cả
    • 94 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ngay trước bao người và còn nói 1 lô lốc nữa, đến nỗi hàng xóm còn nói hộ cho. Mình đành nói con làm giả thôi mẹ. Mai con gội là hết ngay, thế mà bà còn chưa vừa lòng. May sao vck mình đi làm ở hn nên ít sống chung, chứ ko chắc còn nhiều chuyện hay đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 253 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bơ đi mà sống, câu nói ngắn mà chuẩn
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6