TIN TÀI TRỢ.

Làm con cháu cáu với ông Bà Có nên không???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 697 Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 67 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Bà Nội em trời phật thương cho sống thọ đến hơn 90, Bà rất khỏe và luôn tự làm mọi việc cho tới tận khi bà lâm bệnh Già mới nằm 1 chỗ. Dù nằm một chỗ mà cụ thì vẫn luôn cố gắng gượng để không phải nhờ con cháu. Đi vệ sinh cụ cũng luôn muốn tự vào toilet, được dịp về thăm bà 1 tuần và chăm bà nghe mọi người nói em chưa tin mà chỉ biết là thương bà rất nhiều. Mãi đến một hôm em nấu cơm dưới nhà, vừa nấu xong chạy lên xem bà cần gì thì đã thấy Bà nằm ngay cửa ra vào toilet, quần thì đã dính phân... thường người lớn sẽ quát và mắng mà, em lúc đó cũng tự nhiên trong bụng vừa thương vừa hơi bực, và cũng đã gằn giọng "sao bà không gọi con?" ... tuổi già là vậy nghĩ lại mà em lại càng thương bà quá ... vừa dọn vệ sinh, vừa rửa cho Bà mà Bà cứ gục vào người mình đến nặng trĩu... lúc này 30 tuổi đầu rồi em mới thấm cái câu nói "khi về già người ta sẽ như đứa trẻ" quan trọng nhất là làm sao để bà biết em thương bà, và làm sao để bà đỡ vất vả mà vẫn vệ sinh sạch sẽ???
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Lúc 5 tuổi thành công có nghĩa là ... Ko đái dầm. Lên 10 tuổi thành công là ... biết đi Xe đạp. 16 tuổi thành công là ... có nhiều bạn bè. Lúc 20 tuổi thành công là ... có 1 người yêu mình. Lên 40 tuổi thành công là ... rủng rỉnh tiền bạc. 50 tuổi thành công ... vẫn là rủng rỉnh tiền bạc. Lúc 60 tuổi thành công là ... vẫn có 1 người yêu mình. 70 tuổi thành công là ... vẫn đi được Xe đạp. 80 tuổi thành công là ... vẫn có nhiều bạn bè và 85 tuổi thành công là ... Ko đái dầm
    Xuân về gom cả nắng vàng
    Phơi trên màu lá địa đàng áo hoa
    Đất trời nay khoác lụa là
    Nắng chao vệt nắng mây sa tím đồi
    Nụ hồng đỏ thắm tinh khôi
    Nép nhành cúc trắng chợt bồi hồi xuân
    Gió lùa ngọn trúc bâng khuâng
    • 32 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị ơi sao chị không dùng tã cho cụ có phải sẽ nhẹ nhàng hơn không??
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng là chăm người già và trẻ nhỏ mệt như nhau, bà em năm nay cũng ngoài 80 tuy vẫn còn minh mẫn nhưng vẫn phải có tã, không có tã thì mẹ em tha hồ bơi
    The sun will rise within your eyes
    Come back to me then we will be happy together
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhà có người già tuy vất vả nhưng vui, nhà em các cụ đi hết rồi nhiều khi ngày lễ tết lại chạnh lòng nhớ các cụ lắm
    • 45 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_be_giun Xem bài viết
    Đúng là chăm người già và trẻ nhỏ mệt như nhau, bà em năm nay cũng ngoài 80 tuy vẫn còn minh mẫn nhưng vẫn phải có tã, không có tã thì mẹ em tha hồ bơi
    Tã có nhiều loại quá, em cũng đang tìm cho bà em mà không biết dùng loại nào, nên đây hóng thì đọc được bài này
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 236 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Tớ đã chăm trẻ con (là con tớ) và người ốm nằm 1 chỗ (mẹ đẻ tớ) Thực lòng mà nói chăm trẻ con dễ dàng hơn rất nhiều. Nhà mà có người nằm 1 chỗ thì mệt mỏi lắm, mệt mỏi cả về tinh thần và thể xác, chứ ko đơn thuần chỉ là chăm sóc bình thường các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bà mình thích dùng SunMate, loại này thấm hút tốt mà dùng rất mềm mại dễ chịu, không bị hăm nữa
    • 32 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Giống nhà em rồi, mỗi lần đi mua đồ lúc nào cũng 2 bịch, thằng nhỏ 1 bịch và bà nội 1 bịch, loại tã SunMate dùng cho người lớn tiện lắm luôn í, cụ nhà em dùng thích nên bảo đổi loại khác cũng chẳng chịu
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ già như trái chín cây, gió lay mẹ rụng con phải mồ côi, hổng biết sau này em có thọ được đến 90 như cụ nhà chị không
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cứ chịu khó tập thể dục, ăn uống điều độ thế nào chị cũng thọ ah. Bí quyết sống thọ của những người thọ nhất thế giới là "Nói ít, ăn ít, nói thật"
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lutiti Xem bài viết
    Cứ chịu khó tập thể dục, ăn uống điều độ thế nào chị cũng thọ ah. Bí quyết sống thọ của những người thọ nhất thế giới là "Nói ít, ăn ít, nói thật"
    Thể dục vẫn đều đều nhưng ăn uống thì không được điều độ cho lém =))
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cuộc sống càng ngày càng hiện đại nàng lo gì chứ, càng hiện đại sẽ có nhiều cách để giúp người già được thọ hơn và khỏe hơn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Người già lay lắt như lá cây , không biết khi nào lá rời cành , 90 là bà quá thọ rồi
    • 37 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các cụ ta có câu: Sóng trước đổ đâu,sóng sau sẽ đổ đó.Bạn cứ ngẫm câu này rất đúng đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 68 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe tự dưng thấy đúng là đời người. Nhưng mà mình nghĩ tìm cách dặn dò bà, chứ đã yếu vậy mà cố thì còn khổ con cháu hơn. Thấy thương thật.