lại là giận chồng. Em đúng chỗ nào sai chỗ nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 971 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 188 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

chồng em:1: về nhà coi ti vi triền miên đến khi đi ngủ = cũng ko bao giờ ý kiến em thích làm gì thì làm2: Đi giầy vào nhà bất kể nhà mẹ hay vợ mới lau sạch sẽ = quần áo ủi cũng được nhàu cũng được mặc tuất3: Không muốn vợ đụng vào túi quần hay ví = không hỏi tiện vợ dù việc lớn việc nhỏ.4: con trông rất vụng chwoi lâu được 1 tiếng, mặc bỉm cho con ngược không biết = thương và yêu con vô cùng.5: chẳng nói với vợ được một câu ngọt ngào nói năng trống không = Vợ bảo gì làm đấy ( chở đi làm và đón về Túm lại là yêu cũng nhiều ghét cũng nhiều. Ngày trước đi nhậu nhẹt em la mắng hét vào mặt thì xã cũng xưng cái mặt lên giẫn em mấy ngày " bao giờ em bắt chuyện mới thôi" bây giờ về em chẳng nói gì bê nước cho uống cửi quần áo cho thì cái mặt cũng xưng lên. Tuýp người chậm chập, hơi lạc hậu bảo thủ nhưng sống rất nhiệt tình thật thà và đơn giản Cách đây ba hôm em nhắn tin " anh về tranh thủ mua cho con lạng cá hồi và mấy quả cà chua" vậy mà chồng em nhắn tin lại là " anh hết tiền rồi" . hôm đó em đã rất nghĩ ngợi mình là vợ mà để chồng trong túi không còn nổi 100k. Em nhắn tin lại " em có bao giờ chất vấn anh về tiên nong đâu, anh đưa bao nhiêu em cầm bấy nhiêu bạn bè anh đến nhà nhậu em chủ động mua đò vậy mà vợ không đủ tự tin để đụng vào tui quần anh. anh cho đó là riêng tư đồng nghĩa với việc anh không tin tưởng em. em rất buồn nhưng em tôn trong anh dù đó là 1 khoảng cách và cũng vì thế nên em cũng ko biết anh hết tiền mà bỏ vào túi cho anh" sau tin nhắn đó em ko thấy chồng em nhắn gì. EM nghĩ chồng em tiếp thu. Đến trưa hôm qua hai vợ chồng nằm ở giuuwongf em móc vào túi anh ấy " anh ấy lừ mắt lên với em" nhưng em cũng kịp nhìn thấy có 1 tờ 500k và khoáng 10 tờ 100k. Em nó: tại sao anh lại có thái độ vậy? em là ai? em lo anh không có tiền vậy mà anh có tiền đó thôi . Chồng -"; tiền còn ăn sáng uống cà phê chứ"; . Vợ điên qua nhưng vẫn nhẹ nhàng "; anh như thế là khoong được còn 1 đồng thôi mua cho con thfi cũng nên vì nếu không thương vợ muốn vợ phải tranh thủ trư chạy đi mua hay chiều hết giờ phải chạy đi mua thì cũng nghĩ thương con chiều nay ko có gì ăn chư";. Đến tối nay chồng lại gọi bạn đến nhà về và xách về mấy chai bia"; bạn bao gồm 1 ông cậu và thăng em rể"; Nhậu xong đâu đáy vợ hỏi "; anh chở em đi dặt thuộc nhé và mua cho con bộ quần áo , anh chi nhé"; chồng "; hết tiền rồi "; vợ "; này đã kiểm điểm nhắc nhở về tội ko mua đồ cho con mà để tiền ăn sáng uống cà phê rồi hôm nay lại có tiền uống bia đó thôi"; Chồng lại lừ mặt lên và nói " ko đi nữa tự đi đi" Giờ em cũng rất giận. Chồng em kiểu gì đây. Em sai chỗ nào?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 188 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

em xuống dòng mở đóng ngoặc mà ko được . mọi người thông cảm chịu khó đọc rùi cho em xin lời khuyên.
    • 31 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình thấy vấn đề là ở chồng bạn ấy. Có thể tính chồng bạn không thích ng khác đụng vào đồ cá nhân, nhưng việc có tiền ăn tiêu phè phỡn mà không mua đc đồ ăn cho con, không đưa vợ đi đc thì mình thấy chồng bạn ích kỷ quá. Đọc bài tâm sự của bạn, tựa nhiên mình nghĩ trong đầu: lấy chồng làm j, ôm thêm cục nợ. Thôi, ăn chơi cho sướng đã 😁