TIN TÀI TRỢ.

Là người sôi nổi ham mê, khi phải ở nhà nuôi con chăm chồng em phải làm sao?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.01K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến.

Bản thân em là người năng động. Em có một công việc tốt nhưng từ khi lấy chồng em đành phải gác lại tất cả mọi thứ vì quan niệm của chồng em là: "Cứ ở nhà mà chơi đi, mọi thứ anh lo hết".

Nhất là khi hai vợ chồng có thêm thằng cu thì mọi thứ lại càng trở nên bức bí hơn. Phải ở nhà cả ngày đúng là một cực hình với một đứa con gái khát khao bay nhảy tự do như em. Nhưng biết làm sao được khi phận làm vợ làm mẹ ép buộc em phải như vậy.

Các mẹ có cách nào giúp em giải tỏa được bức bí này không ạ. Em thì chỉ có mỗi cách là ngồi nhà đọc báo, xem discovery và nghe các ct radio thôi. Đặc biệt có một chương trình em rất thích là Dấu Chân Online nghe trên tổng đài Bạch tuộc. Em tìm thấy ở trên mạng http://dauchan.tongdaibachtuoc.vn/. TỐi đến cứ vừa đeo tai nghe vừa trông thằng nhỏ, chồng thì đi công tác xa nhà.

Ôi cuộc sống nhàm chán quá.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ặc ặc, nghe tình cảnh mẹ này cũng bi thảm giống mình :-s. Lười đọc trên website quá:-s tóm tắt vài câu cho nghe xem nó về cái gì? Mà gọi tổng đài sợ tốn tiền lắm :-s có đắt không cả nhà nhỉ
    • Thành viên webtretho
    • 9 năm
    • 2,213 Bài viết

• 11,440 Được cảm ơn

mình nói thật nhe, mình nghi mẹ nó spam để quảng cáo cho cái trang của mẹ. Chứ 1ng ở nhà thì phát hiện ra đến hàng chục trang vv chả cò là lạ mà phải reg nick mới post 1 bài tiện thể đưa 1 cái link vào.

Còn nếu ko phải thì thôi. Mẹ nó chấp nhận nghe lời chồng ở nhà ăn chơi hưởng thụ ko đi làm thì hưởng thụ đi, ko thì gửi con đi nhà trẻ mà đi làm, ko thì bỏ chồng đi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@yamanote: Đọc những lời bạn khuyên mình mà mình có cảm giác như bạn có ác cảm với mình?
    • 74 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yamanote Xem bài viết
    mình nói thật nhe, mình nghi mẹ nó spam để quảng cáo cho cái trang của mẹ. Chứ 1ng ở nhà thì phát hiện ra đến hàng chục trang vv chả cò là lạ mà phải reg nick mới post 1 bài tiện thể đưa 1 cái link vào.

Còn nếu ko phải thì thôi. Mẹ nó chấp nhận nghe lời chồng ở nhà ăn chơi hưởng thụ ko đi làm thì hưởng thụ đi, ko thì gửi con đi nhà trẻ mà đi làm, ko thì bỏ chồng đi.
    Chắc chị này cũng mấy đời chồng rồi , ko thích thỳ bỏ ý nhờ:Laughing:
    Đồng tình với chủ top , em cũng đang trong tình trạng giống hệt chị , khác mỗi cái là em nghỉ làm từ khi biết có em bé , tính em vốn hiếu động , thích tự do bay nhảy , làm những việc mình thích ... bây giờ em an phận ở nhà cơm nc cho chồng , chờ ngày vỡ chum :Silly: mọi chi tiêu trong nhà giờ pải trông chờ vào chồng và sự giúp đỡ từ 2 phía gia đình nội ngoại ...... cảm thấy như con chim bị nhốt trong lồng , nên em hay bị tự kỷ và suy nghĩ linh tinh ... chán lắm hờ hờ :Sigh:
    • 3,257 Bài viết

• 600 Được cảm ơn

Tính mình cũng như mấy bạn nh mình được chủ động hoàn toàn vào ban ngày vì kinh tế ca 2 vc đều phải lo nên ko có chuyện bị bắt ở nhà. Chỉ có buổi tối với các ngày nghỉ bị gò bó thôi mà nhiều khi đã ức chế lắm rồi..hic..
    Ngày trc mình đi làm tới trc ngày dự sinh 2 ngày mới xin nghỉ nh kết quả là sinh muộn mất 1w, thời gian đấy với mình thật kinh khủng..hehe..mình chỉ thích trốn làm đi chơi thôi chứ bị nghỉ làm ở nhà hẳn thì thấy khó chịu lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,359 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Đi làm, đi làm đi mẹ nó ạ, thuê ô xin và tìm một công việc làm ít cũng được miễn là đáp ứng được nhu cầu tối thiểu và giữ được vị thế của mình. Nếu là đàn ông biết nghĩ cho vợ sẽ luôn tạo điều kiện cho vợ đi làm, công việc gia đình tìm cách khác, cân đối và chấp nhận vất vả, ngược lại ở nhà hoàn toàn sẽ gặp nhiều rủi ro và hạn chế.
    Nếu buộc phải ở nhà thì mong mẹ nó cố tập cho tinh thần, sức khỏe tốt, cập nhật các kiến thức tối cơ bản và một khả năng chủ động về tài chính một mức độ nào đó có thể.
    Chúc mẹ nó sớm tìm được hướng đi tốt.
    Chậm, muộn, đam mê và nông nổi...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ để dành phần tôi
    • 287 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

thực chất đây là 1 topic quảng cáo cho website thôi, kiểu như là:" Nếu bạn muốn biết cách làm cho nàng sướng hết đêm thì nhắn tin đến số 87xxx,hoặc alo đến số 1900xxxxxx" ,mebekhoaito k qua mắt nổi các anh các chị trên này đâu!:Laughing:
    hanhphuclagi