Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm tổng hợp từ đa số các mẹ: Làm thế nào để có 1 gia đình hạnh phúc

• 5 Lượt chia sẻ
  • 2.41K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • YF
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 563 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Từ những thảo luận của đa số các mẹ ở đây, tui xin có 1 cái gọi là kinh nghiệm tổng hợp.

Có một gia đình hạnh phúc thật không có gì khó:

Thứ nhất: Lấy 1 người chồng từ trại trẻ mồ côi và móc cái hàm thiếc vào. Lý do: thằng cha ấy từ trại mồ côi bước ra thì hắn đích thị không có anh chị em cha mẹ gí sất. Tha hồ mà khỏe.

Thứ hai: Nếu không tìm được 1 người dùng xy-a-nua đầu độc tất cả những thành viên trong gia đình chồng trong tiệc cưới; móc hàm thiếc vào chồng.

Khi chồng không còn gì ngoài vợ, tết nhất hắn chỉ có thể về thăm nhà vợ chứ còn nhà nào mà về.

Khi chồng không còn gì ngoài vợ, vợ chẳng có đứa em chồng lười biếng, cô chị chồng bòn rút, có mẹ chồng khó tính, có bố chồng gì nhỉ.

Khi chồng không còn gì ngoài vợ, hắn chẳng có thể chia sẻ tình cảm cho ai ngoài vợ; tha hồ mà hưởng thụ nhé.

Vui lòng xem kỹ chữ ký trước khi phản hồi.
    Đừng xem chữ ký của mình nhé:... Ông vào đây với tư cách cá nhân, thằng nào vô giáo dục mới đề cập đến gia đình riêng của ông khi thảo luận!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,539 Bài viết

• 3,672 Được cảm ơn

Bạn cmt tiêu cực quá! Phụ nữ chúng tôi đâu hẳn ích kỉ vậy. Sẵn lòng vì chồng và gđ chồng với đk người ta phải trân trọng điều đó chứ coi như chuyện đương nhiên phải thế. Lấy vợ, mua dâu là mua được con osin miễn phí thì chuyện bức xúc là bình thường.

Nếu người chồng nào cũng nghĩ vợ quan trọng nhất, yêu thương và bảo vệ vợ thì các gd VN đã không nhiều bi kịch đến vậy.
    Đa số tớ thấy giọng điệu đàn ông VN đều nghĩ rằng vợ là cái áo, anh em là tay chân. Mà không hiểu khi mình ốm đau tay chân đó có hầu hạ được mình không hay lại đến tay cái áo? Chán.:RaisedEye

Nguyên tắc bất di bất dịch cho một gd hp là sự tôn trọng. Nếu mình tôn trọng người thì chẳng có cớ gì người không tôn trọng mình. Nhất là đối với pn chúng tôi, đã lấy chồng đều muốn yêu thương và hi sinh cho gd nhỏ của mình.
    Được chưa ợ????
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,916 Bài viết

• 3,085 Được cảm ơn

Sao cái tiêu đề với cái nội dung không ăn nhập gì nhau cả. Topic này đưa vào mục thư giản chắc hợp hơn nhỉ hihihi
    Dear Past, thank you for all the life lessons you have taught me.
    Dear Future, I am ready now.
    Dear God, thank you for another chance.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Hâm nặng.Vơ đũa cả nắm.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,090 Bài viết

• 2,037 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YF Xem bài viết
    Thứ nhất: Lấy 1 người chồng từ trại trẻ mồ côi và móc cái hàm thiếc vào. Lý do: thằng cha ấy từ trại mồ côi bước ra thì hắn đích thị không có anh chị em cha mẹ gí sất. Tha hồ mà khỏe.

Thứ hai: Nếu không tìm được 1 người dùng xy-a-nua đầu độc tất cả những thành viên trong gia đình chồng trong tiệc cưới; móc hàm thiếc vào chồng.

Khi chồng không còn gì ngoài vợ, tết nhất hắn chỉ có thể về thăm nhà vợ chứ còn nhà nào mà về.

Khi chồng không còn gì ngoài vợ, vợ chẳng có đứa em chồng lười biếng, cô chị chồng bòn rút, có mẹ chồng khó tính, có bố chồng gì nhỉ.

Khi chồng không còn gì ngoài vợ, hắn chẳng có thể chia sẻ tình cảm cho ai ngoài vợ; tha hồ mà hưởng thụ nhé.

Vui lòng xem kỹ chữ ký trước khi phản hồi.
    quớ trời ơi, đọc mà nổi da gà da vịt hết!!! :Sick:
    -------------------------------------------------------------------------------
    -- Bye!
    • 104 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Có lẽ chủ topic muốn khuyên mọi người nên hiểu ai cũng có gia đình riêng, tình cảm riêng với những người thân thuộc của mình, mỗi người không nên quá ích kỷ chỉ nghĩ đến tâm trạng, tình cảm của mình.

Tuy nhiên topic lại không có tâm sự nào, nên Mod cho hạn 1 ngày để chủ topic nêu tâm sự của mình, không có tâm sự gì, Mod sẽ khóa nhé.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • YF
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 563 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thì bài viết cũng đã là một cách thể hiện ý của YF rồi.

Hãy thử xem lại đa số các topic trong mục gia đình xem:

Ôi mẹ chồng! Không đội trời chung ...
    Lại chuyện mẹ chồng...ko bít nói cùng ai...
    Mẹ chồng tai quái !!!
    Thư gửi mẹ chồng
    Chồng tự ý nghỉ việc không bàn bạc với vợ
    Ly hôn vì vợ hỗn láo với ba mẹ chồng!
    Xử lý ra sao khi chị chồng hay bòn rút
    Sao ghét nhà chồng đến thế?
    Nỗi bức xúc về em chồng ... của nợ ...... (
    Em chồng tác động đến mẹ chồng về cách chăm con của em, làm thế nào bây giờ ạ?

Đại khái thế. Có rất nhiều điều bức xúc tương tự của các bà vợ đối với gia đình ông chồng. Trong các chủ đề đó, chỉ có các bà vợ tự cho mình là trung tâm chân lý và các thành viên gia đình chồng, cách này hay cách khác, được mô tả trông giống như của nợ trời ơi. Đa số các bà vợ khác thế là xông vào ủng hộ.

Các bà vợ có khi nào cho rằng họ được ai đó cho quyền rằng tất cả các thành viên trong gia đình chồng mặc nhiên phải phù hợp với tính cách, ý thích của họ; và họ không có nghĩa vụ nào phải thích nghi với phần còn lại?

Tất cả các bà vợ không phải như vậy nhưng những gì thể hiện ở đây thật đáng tiếc. Nó tạo ra một bức tranh không thực sự sáng sủa về hình ảnh của "một phần của thế giới".

Không thích nghi được với đa số mà buộc đa số phải thích nghi với mình là một ý muốn không phù hợp, cho dù trong gia đình hay trong bất kỳ một tập thể nào. Hãy tưởng tượng khi một ai đó mới gia nhập vào 1 Cty và mong muốn mọi người phải phù hợp với mình; trong tích tắc, nhân vật đó bị sa thải. Thế nhưng, trong gia đình, việc "sa thải" là 1 chọn lựa khó khăn thậm chí khi nhân vật đó đáng bị như vậy.

Tóm lại, tôi đả kích thói tự cho mình là trung tâm của đa số các bà vợ trong diễn đàn này.
    Đừng xem chữ ký của mình nhé:... Ông vào đây với tư cách cá nhân, thằng nào vô giáo dục mới đề cập đến gia đình riêng của ông khi thảo luận!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,401 Bài viết

• 3,602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YF Xem bài viết
    Tóm lại, tôi đả kích thói tự cho mình là trung tâm của đa số các bà vợ trong diễn đàn này.
    Bạn đả kích rồi thử hỏi tâm sự của họ sẽ còn ai nghe? vì đa số là thế, cứ đọc thấy đúng tâm trạng là nhảy vô 8. Người cần tâm sự thì phải biết chọn lọc phương án phù hợp cho mình, nghe hay không là quyết định ở bản thân mỗi người, bạn bức xúc là thế nào được, nhể?
    Signed :Rose:
    • 78 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Nếu
    - Phụ nữ ít nói hơn
    - Phự nữ ít lèm bèm hơn
    - Phụ nữ biết nhẫn nhịn và chịu đựng hơn
    - Phụ nữ biết tôn trọng người khác hơn
    .................................................. ............
    -> Nếu làm dc vậy thì có lẽ thế giới sẽ bớt xung đột hơn.

Các mẹ cư vào đây để nói nhà chồng thế này thế nọ, rồi các mẹ có con để ra con trai sau này lại thành mẹ chồng rồi lập lại cái điệp khúc đó, cuối cùng con dâu lại vào đây bảo chán gia đình chống.

Đúng là 1 cái vòng lẩn quẩn do đàn bà tạo ra.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,090 Bài viết

• 2,037 Được cảm ơn

phụ nữ mà không càm ràm, nhiều chuyện, than vãn, chê bai, nhỏ mọn, hẹp hòi, lẩn quẩn 1 cách vô lí thì đâu còn là đàn bà nữa :Laughing:
    -------------------------------------------------------------------------------
    -- Bye!
    • 79 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Nhìn cái tựa rồi đọc cái nội dung rồi thấy không như mình đã tưởng tượng. Nhưng mà thấy hài nhiều hơn là tâm sự, đọc cho vui cũng được