TIN TÀI TRỢ.

Kinh Nghiệm Đau Thương Khi Mua Bảo Hiểm Nhân Thọ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 101K Lượt đọc
  • 131 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 15 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sistersAnh Xem bài viết
    Mình mua Daiichi - gói An tâm hung thịnh thấy ok mà, vừa rồi mình nằm viện 5 ngày, thu thập hóa đơn bên đó thanh toán cho mình luôn (1 ngày mình được tối đa hơn 1triệu , ko nhớ chính xác). Mình mua là nếu bị ung thư chi phí điều trị được trả hết, không phân biệt loại nào, khi bị bệnh tử vong hay tai nạn tử vong (ngoại trừ bạn đi nhậu say xỉn tử vong , đi xe đò thì phải là loại có vé không đi xe dù) đều được chi trả...hợp đồng 25 năm . Mình chẳng PR cho bảo hiểm nào nhưng vì thấy bạn nói khác với gói mình mua nên không biết thực hư ra sao, còn người tư vấn là nhân viên chính thức của Daiichi chứ không phải cộng tác viên. Mình mua cho cả nhà con cái vợ chồng luôn,. Bạn hỏi 2 chị bạn là mua bảo hiễm gói nào dù là tất cả đều BHNT.
    2 Chị nhà em tuy 0 tham gia cùng lúc nhưng đều tham dự buổi thuyết trình của Daichi rồi mới mua. Lúc mua, tư vấn viên đều nói sẽ được bảo hiểm tai nạn + bệnh hiểm nghèo. trong hợp đồng còn kèm cái brocher 36 bệnh hiểm nghèo nữa kìa. nhưng trong hợp đồng tuyệt nhiên không đả động gì đến bảo hiểm tai nạn hay bệnh hiểm nghèo. chỉ khi nào tạch (em kiêng chữ die nhé) thì được trả 500 triệu (gói bảo hiểm nhân thọ cơ bản). em bực là bực cái kiểu tư vấn bên Daichi, tư vấn 1 đằng, hợp đồng 1 kiểu. Lúc nhận hợp đồng, mấy ng đó cũng nói có bảo hiểm tai nạn + hiểm nghèo, nhưng 2 chị nhà em không yêu cầu bên đó chỉ rõ trong hợp đồng. Bây giờ, em mở hợp đồng của cả 2 người ra coi, thì không có, 2 chị đó mới biết làm ăn có tâm quá.
    .
    còn cái gói bảo hiểm bên Daichi em không tham gia được vì thời gian bảo hiểm bệnh hiểm nghèo ít quá, có 25 năm à. bây giờ em mới có 23 tuổi, Daichi bảo hiểm cho em tới 48 tuổi, hợp đồng bị chấm dứt. vậy từ 48 tuổi trở đi, ai bảo hiểm cho em ạ?
    vấn đề ở đây nữa là, em có hỏi tư vấn bên Daichi về vấn đề sau 48 tuổi, em bị hết hợp đồng thì làm sao, em tỏ ý không thích điều này. tư vấn bên Daichi nói: em lo gì, sau này sẽ có những gói ưu việt hơn, thì em mua tiếp, có sao đâu. Ngay lúc đó, em thấy cũng có lý.
    Tuy nhiên, sau khi em tham khảo bên Manu + Pru thì thấy điều này không hợp lý tý nào, có thể sau 25 năm nữa, sẽ có những gói ưu việt hơn thật nhưng:
    + Thứ nhất: càng lớn tuổi, phí bảo hiểm càng cao
    + Thứ 2: phí đóng bảo hiểm của Daichi không thấp hơn Manu là bao nhiêu, khoảng 3 triệu (em không bàn bên Pru vì Pru cao hơn ạ ) nhưng thời gian bảo hiểm ít quá. Nếu căn cứ theo lãi suất 6% (điều kiện bình thường), thì sau 25 năm, hợp đồng của em còn 86 triệu, trong khi em đóng 104 triệu (ít hơn những công ty bảo hiểm khác) cũng có thể do tiền em đóng ít nên giá trị thu về sau khi kết thúc hợp đồng ít. Em cũng bực tư vấn vì tư vấn cho em lãi suất 8% (lãi suất chỉ dành cho tư vấn chứ Daichi trả được hay không là chuyện khác)
    + Thứ 3: mỗi lần mua thêm 1 hợp đồng bảo hiểm phải suy nghĩ kỹ vì trong những năm đầu, số tiền đóng bảo hiểm sẽ bị trừ các phí, giá trị thực của hợp đồng gần như là bằng 0. Như vậy, sau 48 tuổi, em mua thêm 1 hợp đồng bảo hiểm nữa (nếu như em muốn bảo hiểm bệnh hiểm nghèo theo như bên Daichi tư vấn) thì vô tình em phải mất phí bảo hiểm những năm đầu những 2 lần, tổng số tiền em chi trả cho bảo hiểm cao hơn rất nhiều nếu như ngay từ đầu em lựa chọn 1 công ty bảo hiểm đóng phí bảo hiểm cao nhưng thời gian bảo hiểm dài.
    .
    Đó là những gì em suy nghĩ thôi ạ. Vì em còn gà mờ, em chỉ muốn mua bảo hiểm với mục đích bảo hiểm thân thể, không muốn liên luỵ những người xung quanh nếu em có bất trắc chứ không có ý định đầu tư nên gạch đá các kiểu, em chịu
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 983 Bài viết

• 4,059 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em suy tính như vậy là tốt đó vì chị đã U50 nên thấy 25 năm là ok ...đúng rồi mình phải kiểm tra kỹ càng chứ chị cũng sợ BHNT mà đến tận bây giờ mới có thấy gói đúng theo ý mình . Mình cứ tìm hiểu kỹ rồi thấy cái nào phù hợp với mong muốn của mình là ok , BHNT là cho mình yên tâm hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Việc huỷ hợp đồng trong 21 ngày bạn đừng lo. Công ty sẽ trả, nhưng có thể sẽ trừ phí khám sức khoẻ, nếu bạn có đi khám theo yêu cầu của công ty.
    Khi bạn nhận được hợp đồng thì nên xem xét kĩ từng điều khoản, có gì không hiểu thì phải hỏi cho cặn kẽ. Chú ý hỏi những tình huống nào thì bị từ chối chi trả. Và chỉ đặt bút kí khi đã hiểu hết mọi vấn đề nhé.
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy các hãng bảo hiểm đều tốt cả, mua của hãng nào cũng là ok, chỉ cần cân nhắc gói phù hợp. Điều làm cho mọi người cảm thấy hoang mang hay những kinh nghiệm đau thương đều do Tư vấn viên thôi, mấy phốt lên báo của mấy hãng đều là do misunderstanding của người mua khi ký hợp đồng do họ nghe hết theo tư vấn viên. Cho nên mọi người tìm cho mình một bạn tư vấn viên tốt, đọc kỹ hợp đồng,hỏi kỹ hết mức có thể nhé! Vài lời khuyên tới mọi người, mình tham gia bảo hiểm cho cả gia đình được 6 năm, và mới tham gia làm tư vấn cho AIA. Mọi người ai thắc mắc gì cứ hỏi mình sẵn sàng giúp nhé!
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hehe,minh cung giong ban vay do,tham khao rat ky va cuoi cung chon luon ben Manulife
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh thay no hay nen dang ky di hoc luon roi,tu mua cho ban than minh va giup cho nguoi than,ban be minh hieu hon luon.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ban can thi cu lien he voi minh,minh moi mua hop dong chung cho ca 2vc ben Manulife,va co ca hop dong chung cho con cai luon nua.Minh thay no hay nen cung di hoc them ve bao hiem ben no truoc khi mua,hi vong sau nay se hieu biet nhieu de giup do cho ban be ,nguoi than minh hieu them ve bao hiem,Minh cung mong moi ng co 1 goi bh tot,vi bh la phan quan trong dvoi moi nguoi,nhung ban phai tim hieu ky va phai chon dung nguoi de mua nhe!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 12 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hj, mình làm bảo hiểm mà đọc cũng thấy mắc cười cho cách ví von của bạn. Chúc mừng bạn đã tham gia bảo vệ!
    Ung thư là sự xuất hiện của khối u được xác định theo kết qua mô học là ác tính có xâm lấn và phá huỷ các mô lân cận.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào chị.
    Em la hậu bên bảo hiểm nhân thọ DAI-CHI
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chào chị.
    Em la hậu bên bảo hiểm nhân thọ DAI-CHI
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 138 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi milu123 Xem bài viết
    Em đang có ý định mua bảo hiểm, lỡ tai nạn hay bị bệnh nan y, cũng có tiền mà chữa. Sợ nhất trên đời, chẳng báo hiếu cho bố mẹ thì chớ lại còn làm cái neo
    Lên mang search, em thấy nhiều mặt tối không hay của các công ty Bảo Hiểm làm em hoang mang quá, chẳng biết thật không hay lại chiêu trò của các công ty Bảo Hiểm nhằm hạ thấp đối thủ nữa
    Các chị có kinh nghiệm đau thương nào vào chia sẻ với em với ạ. Em cảm ơn các chị nhiều nhiều

P/s: còn các anh, các chị bảo hiểm có nhu cầu tư vấn thì tự lập theard mới đi ạ. Nếu em có nhu cầu, em lên tận công ty gặp bộ phận tư vấn. Thời buổi này không chiến tranh nhưng loạn lạc, bom đạn nhiều lắm. ai nổ bên tai, có khi mình banh xác cũng chẳng biết nữa
    Ban milu cho mình hỏi: bạn mua gói bảo hiểm nào của manulife? Mình đang tìm mua một gói cho anh trai mình, năm nay 43 tuổi, làm nghề tự do. Mình được một ban tu vấn gói Bh Gia đình toi yêu, với mong muốn bảo vệ sức khoẻ. Minh xem bảng minh họa mua trong 12 năm với số tiền 10,9tr/ năm thì thấy bảng lãi suất minh họa gia trị hoàn lại là 105,711tr (lãi suất dự kiến 6%/năm), 121,263tr (lãi suất dự kiến 8%/năm). Nếu nhân số tiền 10,945trx12 năm thì là hơn 130tr. Vậy gia trị hoàn lại thấp hơn số tiền đóng vào.
    Mình có hỏi thì được bạn ấy tư vấn là đây là gói bảo vệ các bệnh hiểm nghèo 10 bệnh giai đoạn sớm và 45 bệnh giai đoạn cuối.
    Vậy nếu may mắn ko bị bệnh gì thì khi nhận gia trị hoàn lại bị hụt thấp nhất cũng la 9tr đồng cho phần bsor vệ các bệnh này. Thế thì ko hề có lãi suất trong số tiền được hưởng. Mình còn chưa kí hợp đồng vì đang ban khoăn về chỗ này. Tất nhien khi mua bảo hiểm thì anh mình ko có ý trông chờ ở phần lãi cao hay thấp so với ngân hàng. Nhưng trước mình đã mua hợp đồng bên hanwa life thì tgaays số tiền được lĩnh luôn cao hơn số tiền đóng.
    Các bạn giải thích giúp mình với! Xin cảm ơn!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của vngoc382
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 29 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Đa phần mọi người mua bảo hiểm là đễ bảo vệ cho người nhà và bản thân nếu có chuyện xảy ra. Khi mua bảo hiểm có thắc mắc gì mọi ngưởi cứ hỏi rõ trước khi kí. Không cần ngại ngùng gọi tư vấn nhiều lần đó là tráck nhiệm của người tư vấn. Còn về chu kì bảo hiễm thì non coi kỹ hợp đồng, mìnt thấy đa phần bảo hiểm vn cover bệnh hiểm nghèo chỉ đến 50- năm mấy tuổi trong khi ở nước ngoài lả đến 65-70 và sẽ có list các căn bệnh. Đương nhiên là nếu existing condition bệnh có sẵn mà ko báo lac kí hợp đồng thì sẽ không chi trả.

Còn về số tiền đáo hạn thì mình nói thật dù đóng thế nào mọi người cũng sẽ lỗ, ngay cả khi gửi ngân hàng. Khi mọi người tínt phần lãi mọi người quên tính chỉ số lạm phát, sự mất giá của tiền tệ, tăng giá trong y tế, giáo dục nhu hiếu phẩm.

Thị trưởng bảo hiểm Vn còn mới, mọi người nói ko nên mua bảo hiểm, bảo hiễm gạt người thì nói chính xác hơn là do tư vấn vin ko hoàn thánh trách nhiệm hay mọi người ko coi rõ hợp đồng, Các nước trên thế giới vẫn mua bảo hiểm va bảo hiểm đầu tư mà. Các công ty đoá vẫn còn hoạt động hùng mạnh mà. Nói chung khi mua mọi người nên lựa chọn công ty uy tín và đọc kĩ hợp đổng, khai thực tiền sử, hỏi rõ vấn đề nếu có.

Nếu con không tin tưởng nữa thì mua bảo hiểm ờ nước ngoài. Singapore giờ cũng bán bảo hiểm cho người nước ngoài mà từ bệnh tật, tai nạn đến nhân mạng, đẩu tư.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,616 Bài viết

• 2,181 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kinh nghiệm của mình (ko chỉ khi mua bảo hiểm) mà khi có sự trao đổi thông tin về bất cứ phương diện gì, dùng email, văn bản vì lời nói gió bay. Anh A hay chị B giải thích, tư vấn là 1 chuyện nhưng lúc có tranh chấp thì chả có bằng chứng gì. Nên sau khi nói chuyện điện thoại, mình thường gửi 1 cái email, xác nhận nội dung chính của cuộc nói chuyện (chủ yếu là thông tin mình cần). Khi ký hợp đồng, những nội dung email mặc dù ko ghi vào hợp đồng, nhưng là bằng chứng khi có tranh cãi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,250 Bài viết

• 3,267 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DoiAm Xem bài viết
    Còn về số tiền đáo hạn thì mình nói thật dù đóng thế nào mọi người cũng sẽ lỗ, ngay cả khi gửi ngân hàng. Khi mọi người tínt phần lãi mọi người quên tính chỉ số lạm phát, sự mất giá của tiền tệ, tăng giá trong y tế, giáo dục nhu hiếu phẩm.
    Bạn tính vậy không được. Mấy cái lạm phát, tăng giá, trước sau gì cũng xảy ra. Nếu bạn để cục tiền ở nhà thì nó vẫn tăng giá vậy. Thậm chí đem tiền đi đầu tư thì vẫn bị lạm phát. Nói như bạn thì chỉ có xài sạch bách tiền thì không lỗ nữa.

Mọi người cứ nói gửi TK LS ít hơn lạm phát, chắc là do thuận miệng nói chứ có ai để tâm ghi chú đâu. Chừng 3 năm nay lạm phát rất ít. VD thịt bò tăng từ 230k lên 250k, hay gạo thì vẫn đứng giá y xì. Xăng thậm chí còn giảm. Mình gửi TK 3 năm thì lời được khoảng 23%. Thử hỏi không gửi TK thì làm sao kiếm ra số lời đó?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,250 Bài viết

• 3,267 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vngoc382 Xem bài viết
    Ban milu cho mình hỏi: bạn mua gói bảo hiểm nào của manulife? Mình đang tìm mua một gói cho anh trai mình, năm nay 43 tuổi, làm nghề tự do. Mình được một ban tu vấn gói Bh Gia đình toi yêu, với mong muốn bảo vệ sức khoẻ. Minh xem bảng minh họa mua trong 12 năm với số tiền 10,9tr/ năm thì thấy bảng lãi suất minh họa gia trị hoàn lại là 105,711tr (lãi suất dự kiến 6%/năm), 121,263tr (lãi suất dự kiến 8%/năm). Nếu nhân số tiền 10,945trx12 năm thì là hơn 130tr. Vậy gia trị hoàn lại thấp hơn số tiền đóng vào.
    Mình có hỏi thì được bạn ấy tư vấn là đây là gói bảo vệ các bệnh hiểm nghèo 10 bệnh giai đoạn sớm và 45 bệnh giai đoạn cuối.
    Vậy nếu may mắn ko bị bệnh gì thì khi nhận gia trị hoàn lại bị hụt thấp nhất cũng la 9tr đồng cho phần bsor vệ các bệnh này. Thế thì ko hề có lãi suất trong số tiền được hưởng. Mình còn chưa kí hợp đồng vì đang ban khoăn về chỗ này. Tất nhien khi mua bảo hiểm thì anh mình ko có ý trông chờ ở phần lãi cao hay thấp so với ngân hàng. Nhưng trước mình đã mua hợp đồng bên hanwa life thì tgaays số tiền được lĩnh luôn cao hơn số tiền đóng.
    BH bệnh hiểm nghèo là loại hình BH mắc nhất, theo mình thấy. Số tiền họ trích ra để dự phòng rủi ro rất cao. Bạn đóng 10.9tr/năm thì họ trích hết 2tr để dành cho BH, còn các loại hình khác chỉ trích có 500k (mình ví dụ vậy thôi nha, k0 biết con số chính xác). Còn lại 8tr9 họ đem đi đầu tư, thì số tiền lời đâu có đủ bù cái 2tr đó.

Phí BH đã có barem chung cho TẤT CẢ các công ty (cái này thì mình chắc), cho nên cùng 1 loại hình bạn khó có thể có mức tiền cam kết khác nhau. TUY NHIÊN, các công ty có thể đầu tư hiệu quá khác nhau, và quan trọng hơn hết là có uy tín giải quyết hậu quả cho bạn không hay thôi.

Riêng BH bệnh hiểm nghèo thì mình khuyên như vầy: nếu bạn dư giả thì mua, NHƯNG, họ sẽ cho bạn đi khám trước và cho biết sẽ loại trừ các bệnh nào khỏi danh sách. Nếu loại trừ nhiều quá thì đừng nên mua.

Cá nhân mình k0 thích loại hình đó. Mình chỉ mua BHYT tư nhân có 1tr5/năm thôi là được cho 200tr để chữa các bệnh hiểm nghèo rồi. BH nhân thọ bệnh hiểm nghèo thì sẽ cho bạn thêm 1 cục tiền khi việc đó xảy ra, ngoài tiền chữa bệnh, nên thấy đỡ hơn chút thôi. Nhưng số tiền đó khá nhỏ, không đáng để mình phải đóng quá nhiều tiền hàng năm như vậy. Nếu đã đủ tiền đóng 11tr/năm tức là thu nhập không thấp lắm (ít nhất cũng 10tr/tháng), thì cái cục 100tr nhận được nó cũng không phải là cứu tinh cho cuộc sống của bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 145 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đang muốn mua bảo hiểm cho chồng em, không biết gói nào phù hợp của Manulife nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 29 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Vậy bạn có tính vào y tế tăng bao nhiêu trog năm 25% hay ko hay là học phí, và lương bổng, ko thể nào chỉ dựa vào o lạm phát đả giảm vì thịt 230k tang len 250k. Dù cho lãi xuất ngân hàng 23% thì so với y tế cũng âm 2%. Lãi xuất 23% thì trung bình mỗi năm là hơn 7.5% . Nói thật thì bạn phải gửi bao nhiều tỉ và thời hạn bao lâu? Trong khi mình biết đỉnh điểm ng hang nha nuoc ra phát lệnh lãi xuat usd la zẻro và đẩy vnd lãi xuất cao hơn. Nhưng bảo đảm với bạn sẽ giảm trog tương lai, điển hình agribank chỉ nhận 1 năm.
    Mình ko phải nói là nên để tiền ở nhà, để ở nhà coi như chờ chết so với vật giá tăng dần và sự mất giá cua vnd. Thay vì vnd mọi ng nên đầu tư nếu có thể ex vàng, ngoại tệ. Hay các quỹ đầu tư dc tin dùng nếu điều kiện cho phép. Còn ai vẫn tin gửi ngân hàng sinh lãi thì cứ gửi, vẫn tốt hơn để 1 chỗ. Tin lãi ngân hàng cao hơn lạm phát, vật giá thì cứ gửi tại là tiền của mọi ng mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 78 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình đang quan tâm đến gói bảo an toàn diện của generali, có mẹ nào đã mua chưa thì chia sẻ kinh nghiệm với ạ
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=hodiep86;35270625]Em đang muốn mua bảo hiểm cho chồng em, không biết gói nào phù hợp của Manulife nhỉ.[/
    Mình là đại lý của manulife. bạn cho mình sdt để mình tư vấn và giải đáp tất cả thắc mắc cho bạn. giup ban. tìm được gói sp ưng ý nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 78 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình đang quan tâm đến bảo hiểm nhân thọ có kèm theo bảo hiểm về sức khỏe, bạn nào làm sale vui lòng email mình dmhung286@gmail.com
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7