Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kiếp vợ "hai "

• 13.5K Lượt chia sẻ
  • 135K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E cũng dong y voi suy nghi cua chi. Da mang tieng vo 2 la da thiet thoi nhieu lam roi, da phai hi sinh bao nhieu thu de chap nhan duoc nhu vay. Vay ma chong chi lai con an noi voi minh nhu the lam sao ma co the chap nhan duoc. Chi k nen nhu nhuoc ma nhun nhuong, k nen tuyet doi khong nen chi ak.con cai loai vo cu cua chong chi that su khong dang mot xu , biet dau thang nhan tinh kia chan no qa roi no mat day quay ve muon vot vat tinh cam cua anh ay nen dung kho nhuc ke y.chuc chi sang suot trong suy nghi va chon lua dung dan nhat

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 42 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Đấy là quả báo mà vợ cũ của chồng chị phải chịu thôi. Còn chồng chị, nói thẳng ra, bấy nhiêu năm chị nuôi con riêng của chồng là tốt r, chả nhẽ nuôi cả vợ cũ thì mới là biết thương người. Chồng chị nếu cao thượng, vị tha nthe thì mang về mà nuôi. 1 trong 2 thôi. Hoặc là chị vs chồng chị hoặc là con mụ kia vs chồng chị. Ko dứt khoát thì khổ mình thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đọc mà bực mình, vớ vẩn hết sức nữa, chị thương người ta ai thương chị, biết là phải thương người, đánh kẻ chạy đi ko ai đánh người chạy lại nhưng còn phải xem người chạy lại là người nào, người ntn. Chị nên làm như chị gái chị nói, với loại người ấy chị cho vào nhà là hỏng bét mọi thứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Khuya! Buồn! Mình đọc mà ấm ức thay cho bạn. K nên nhé bạn, chém cha cái kiếp chồng chung, thà cô đơn còn hơn chia sẻ. Con mới là tài sản quí báu của đời này bạn ơi. Đừng nhẫn nhịn trong trường hợp này bạn sẽ thành nhu nhược. Gieo nhân nào sẽ gặp quả đấy thôi bạn!
    Cố gắng lên! Vì bạn trước rồi hãy vì con bạn. Đau 1 lần còn hơn đau dai dẳng, liên miên.
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn đừng có nhún nhường. Nếu a ck vẫn nhất quyết nvay thj. Hoặc là mẹ con bạn sẽ đj. K bjo có chuyện sống cug nvay cả. Nếu ng kia mà tốt ra k bỉ ck bạn thj ra lẽ khác. Đằng này bỏ ck theo ng khác. Giờ quay lại chả có ý nghĩa gj cả
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mong tin tốt từ bạn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em nghe chi ke ma thay giong minh qua. Em con do hon chi la co vo trc cua a ko doi song cung. Nhug ck em thi luc nao cung benh vuc co ta. Noi em o dc thi o ko dc thi thoi.
    comment by WTT mobile view
    • 42 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em cũng là vợ 2 khổ lắm chị ơi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của buihoaidl
    • 171 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Thương người có nhiều cách thương. Thương người vợ cũ để làm tổn hại mơ mới vó hay không ? Quân đội, kỷ luật thép, công tư minh bạch. Chồng chị chán bỏ xừ. Thứ gái lăng nhăng, chơi bời cho đã rồi quay về làm nũng, nói thẳng bỏ mẹ vô thùng rác cho rồi. Giờ đem bệnh tật ra làm thương hại. Tôi khinh bỉ hạng người đó, tốt nhất họ đừng nên làm người, làm dog đi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của TraiGia197x
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đọc câu truyện của b theo ý kiến của mình thì bạn ko thể để nguoi phụ nữ đó vào nhà bạn Dc .nếu chị ta đã vào lại nhà bạn thì sau này chị ta lợi dụng bềnh .con chị ta thì hành hạ bạn đủ điều ,đến lúc đó thì tâm trạng bạn còn khổ hơn bây gio rất nhiều .bạn hãy nói nhẹ nhàng nỗi khổ tâm của mình với chồng để cả hai cùng giải quyết (đàn ông ko ưa nóng bạn nhé) . Và bạn nói với Ck bạn chị ta đã bỏ anh đi lấy nguoi khác .bây gio anh chọn mẹ con e hay chọn chị ta
    Bạn phải cứng rắn len nha

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Dothimo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

CHỊ ơi đừng tin lời cô ta đang bị bịnh này kia nhé. Loại đó mưu mô sảo huyệt lắm. Vào đc nhà đó rồi thì chị sống không yên với bả đâu. Khổ tâm lắm chị ơi. Chị phải phòng thân trước đã có nhiêu tiền chị gom góp cất hết.
    • 192 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Chồng và nhà chồng chị này thật bá đạo. chị đúng là bất hạnh.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 302 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

quan điểm của mình là một khi đã ly hôn thì cả hai đều đã hết trách nhiệm với đối phương, trách nhiệm chỉ còn với con cái. Mình cũng là vợ hai đây. Chồng mình trước kia cưới người phụ nữ nước ngoài, vì không hợp nên ly hôn khi con gái họ được 4 tuổi, sau đó thì chồng đến với mình. Vợ chồng mình và gia đình vợ cũ sống cách nhau hơn 300km nhưng chồng mình chỉ chu cấp tiền nuôi con theo mức tòa đã định, con bé năm nay 16 tuổi và thường xuyên đến chơi với vợ chồng mình, ngoài ra không liên quan gì đến vợ cũ hết.
    Bạn cũng phải cứng rắn lên, giờ chẳng còn cái kiểu "hết tình còn nghĩa" đâu bạn ạ. Mụ ta dùng mọi thủ đoạn để phá, để quay trở lại và mình có thể khẳng định rằng mụ ta không hề bệnh tật, đó chỉ là màn kịch mụ ta diễn và có vẻ chồng, gia đình chồng bạn đang bị lừa một cú quá ngoạn mục.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 130 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Chồng mình cũng bị con mụ vợ cũ muốn "tòm tèm" quay về. Đánh tiếng nói với người này người kia là hối hận. Rồi nào là giờ bịnh nặng lắm. Gặp chồng mình ngoài đường thì ẹo ẹo cười cười. Chồng mình về kể nói thấy nổi da gà. Chồng mình thừa biết tính nói láo của vợ cũ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mekuphong
    • 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình thấy bạn đặt sai tên tiêu đề bài viết rồi. vì bạn nào là vợ 2.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nguyenyenngoc121
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tuyệt đối đừg bh cho người đó zô nhà c
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đã là vợ thì hãy nói một chữ không bạn à, có thể thông cảm nhưng chuyện ở chung là không được.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 114 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Đừng để cho ng kia chen vào cs của vc bạn. Hãy ép để ck lựa chọn. 1 là vợ cũ. 2 là bạn. Ko thể sống dc kiếp chồng chung đâu
    • 58 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nếu người vợ cũ họ có suy nghĩ tốt thì chị rước về ở chung cũng được vì cô ấy đã cùng đường. Nhưng lòng dạ con người thì không ai hiểu được, chị cứ sống với con và xem thái độ của ck và gd ck thế nào. chị đừng bận tâm cô ấy, còn ck chị tg mà ko suy nghĩ lại, không phân rõ đúng sai và cùng chia sẻ thì có xứng đáng không. ai cũng là vợ nhưng khi vấp ngã thì ai bên cạnh anh ấy. ai cũng muốn có gd có ba có mẹ, nhưng không phải ko suy xét để rồi làm khổ gd hiện tại, cô ấy đã là quá khứ đã li dị rồi thì nên hiểu mối quan hệ ấy ra sao. mong chị có suy nghĩ chính đáng cho gd

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bigbabol88
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thường thường mình chỉ đọc chứ k comm.. nhưng đọc bài viết của bạn nghe ức chế lắm. Tất nhiên ai cũng có quá khứ cũng có hoài niệm, cũng đáng đc tôn trọng. Nhưng chị vợ cũ này thì mình thấy không đáng. Nếu không phải bệnh tật thì liệu chị ta có về không? chị ta chẳng những không ăn năn về việc làm của mình mà còn đổ lỗi cho người khác bằng chứng là đến nhà bạn khóc lóc chửi bới gia đình bạn này kia. Nên chị này là người không đáng tin và lật lọng. Đang lợi dụng đứa con, sự thương hại và tình cảm cũ của chồng bạn. Bạn nói đúng con chồng bạn có thể chấp nhận để chồng chăm chứ chị ta thì không và càng không chung nhà chung cửa được, thế bạn sẽ khổ vì chị kia.. Còn về chồng bạn, cần anh ấy về nhà để cùng nói chuyện rõ ràng. Hoặc anh ấy không muốn về chị có thể gửi thư nói những gì bạn nghĩ, bạn cần truyền đạt tới đại loại: chị kia giờ hối hận nhưng nếu không phải là bệnh tật, chồng trẻ ruồng rẫy liệu có quay về, và nếu là người nhận ra lỗi lầm và biết điều liệu có thể mang hạnh phúc của người khác ra vùi dập đổ lỗi trong khi là lỗi của mình. Bạn hoàn toàn có lỗi nếu anh ấy cũng có lỗi sao lại lấy bạn trong khi không chờ vợ cũ có ngày ly hôn quay về mà ở cùng. Để bạn lấy anh xong anh lại có trách nhiệm với người đã ruồng rẫy bỏ anh?? Sao không thương người sao không đứng vào vị trí của anh ấy mà hiểu:
    - Vị trí của anh ấy thì trên pháp luật và tình cảm hoàn toàn không có liên quan gì. Nếu có thì chắc hẳn tình yêu với bạn là lừa dối còn là còn cái nghĩa( nhưng cái nghĩa này cũng phải từ 2 phía chứ không phải cứ từ chị ấy nhận nhận nhận như vậy) và chăm sóc đứa con.
    Đấy là vị trí của anh còn anh thử đứng vào vị trí của bạn
    1. Bạn là người pháp luật, gia đình và xã hội công nhận, bạn không giành giật cướp gì của chị ấy chị ấy lấy quyền gì, tư cách gì mà mắng chửi bạn, thậm chí cả gia đình bạn. Vợ cũ ư??? Đương nhiên khi bạn lấy anh ấy bạn hiểu mình là người đến sau tin tưởng và yêu anh nhường nào mới quyết định đi tới hôn nhân để rồi anh lật lại sự tin tưởng của bạn ( bạn nói kiểu khơi lại trách nhiệm với gia đình, vợ con ấy nói chung là kéo tư tưởng của anh ấy đứng về phía bạn)
    2. Bạn máu lạnh không thương người? có con thú nào bị thương mà lại để con thú khác có thể ăn thịt mình ngày ngày tiếp xúc chạm vào vết thương được không?? bạn đang đứng trước nguy cơ gia đình cơm không lành canh không ngọt mà lại vẫn vui vẻ, yêu thương người phá hoại hạnh phúc ấy được sao?? Anh thương chị ấy, vậy anh có thương bạn thương con bạn không? tư tưởng luôn lo lắng, bất an, không an toàn, mong manh lúc nào cũng vỡ tan cái gia đình của bạn được, rồi dư luận của xã hội, rồi cái xót xa của gia đình bạn.. người ta có câu rất hay được đằng chân lân đằng đầu.. đâu là điểm dừng.
    Nếu chồng bạn không hiểu ra vấn đề và sáng suốt thì thật thất vọng vì chồng bạn và bạn nên yêu cầu ly hôn... và nên nhớ đã bước chân đi cấm kỳ trở lại.. anh không có tư cách làm chồng, làm cha của con bạn. Là ý kiến cá nhân chúc bạn sáng suốt và mong tin vui từ bạn..
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3