TIN TÀI TRỢ.

kiếp làm dâu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.03K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thông thường mẹ ck - nàng dâu là hay nhiều mâu thuẫn lắm phải ko ạ? nhưng hoàn cảnh nhà e thì khác, bố ck - nàng dâu ace ạ . bố ck em khó tính hay ca cẩm, phàn nàn và dạy dỗ lôi thôi, nhiều lúc e thấy bức bối quá. nhất là cứ ko thích cho e về nhà ngoại nhiều (mặc dù ở nhà cũng chẳng có việc j) mà lần nào ra khỏi nhà e cũng xin xỏ đàng hoàng ấy chứ. chẳng hiểu ngx ta sao cứ giam cầm e làm j? tủi thân quá thấy mình như con chim trong lồng con cá trong chậu í

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em tưởng có mình em.hóa ra cũng có người đồng cảnh ngộ.bố ck em thì chửi suất ngày.mà đặc biệt là chửi vc em.ngày đầu em ms về thì kg chửi thẳng mà chửi xéo.jo thì chửi thẳng.chẳng có j củng chửi,sáng phải 6h dậy.6h5p mà chưa xuất hiện thì réo ầm nhà.xuất hiện thì bắt đầu hành trình chửi của ngày hum đó.trời đánh tránh bữa ăn nhưng hầu như bữa nào cũng nghe chửi,vc em khuyên nhau thôi thì để bố chửi bố ăn cho ngon miệng.củng là người có học.làm việc cho tòa án.đã từng làm bác sĩ mà em kg hiểu bố nghĩ j mà sống như vậy.mẹ ck em thì xét nét xoi mói.em mua j mới cũng này nọ.mua cái gối mới cũng kêu nhà đầy gối mua làm j.sao kg nói mẹ đưa cho.nếu xài đồ mẹ đưa thì mình kg có j riêng hết ak.rồi lúc ra riêng trả lại mẹ mình đi tay kg ak.về ngoại từ 9h mà 10h chưa về thì cũng có chuyện rồi.về tới là hỏi đi j lâu vậy.suất ngày ở nhà coi nhà như con chó giữ cửa kg dc đi đâu.muốn đi mua đồ cũng kg dám đi.họ về bất ngờ mình kg có nhà là xong tội.thôi thì chọn ck nhưng quên chọn bmc nó vậy đó chị ơi.ráng thôi chứ biết sao jo..................
    • 210 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các bạn ở cùng nhà với bố mẹ chồng nên khó tránh khỏi mâu thuẫn. Nếu bức bối quá thìnói chuyện với chồng xin ra ngoài ở riêng. Ở cùng ông bà khi có con lại còn nhiều mâu thuẫn nữa.
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cố gắng dọn ra ở riêng thôi..
    • 102 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_thang_nam Xem bài viết
    em tưởng có mình em.hóa ra cũng có người đồng cảnh ngộ.bố ck em thì chửi suất ngày.mà đặc biệt là chửi vc em.ngày đầu em ms về thì kg chửi thẳng mà chửi xéo.jo thì chửi thẳng.chẳng có j củng chửi,sáng phải 6h dậy.6h5p mà chưa xuất hiện thì réo ầm nhà.xuất hiện thì bắt đầu hành trình chửi của ngày hum đó.trời đánh tránh bữa ăn nhưng hầu như bữa nào cũng nghe chửi,vc em khuyên nhau thôi thì để bố chửi bố ăn cho ngon miệng.củng là người có học.làm việc cho tòa án.đã từng làm bác sĩ mà em kg hiểu bố nghĩ j mà sống như vậy.mẹ ck em thì xét nét xoi mói.em mua j mới cũng này nọ.mua cái gối mới cũng kêu nhà đầy gối mua làm j.sao kg nói mẹ đưa cho.nếu xài đồ mẹ đưa thì mình kg có j riêng hết ak.rồi lúc ra riêng trả lại mẹ mình đi tay kg ak.về ngoại từ 9h mà 10h chưa về thì cũng có chuyện rồi.về tới là hỏi đi j lâu vậy.suất ngày ở nhà coi nhà như con chó giữ cửa kg dc đi đâu.muốn đi mua đồ cũng kg dám đi.họ về bất ngờ mình kg có nhà là xong tội.thôi thì chọn ck nhưng quên chọn bmc nó vậy đó chị ơi.ráng thôi chứ biết sao jo..................
    Khi mới về làm dâu ai cũng vậy ,bản thân tôi ở với mẹ chồng cũng được khoảng hơn 20 năm lúc mới làm dâu là vậy đó vì tâm lý ba mẹ chồng mà đễ con dâu về bên ngoại hoài ,bên ngoài người ta nghĩ chị em mình khổ ,với phần họ lấy ui đấy mà ,nói đúng hơn chị em mình cứ nghe lời 1 thời gian và vui vẽ sống hòa đồng như không có chuyện gì thì ông bà không làm khó ,ngày xưa tôi bị la thì cứ tai này tôi cho qua tai kia không đễ trong lòng điều gì đúng thì tiếp thu còn không thì thôi ,không giận hờn lâu dần cũng quen mà nhờ vây tôi mới ở lâu được ,cố lên chị em à
    Vì nụ cười của bé - Vì niềm vui của mẹ https://zaodich.com/forum/f2484/nhan-.../#post30436509
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ở cùng bố mẹ chồng thì thường có nhiều mâu thuẫn, đôi khi chỉ là những cái nhỏ nhặt nhưng cũng bị xét nét, nếu có điều kiện thì ra ở riêng là tốt nhất để tránh những bất đồng sau này
    phần mềm quản lý nhân sự, phần mềm quản lý hóa đơn, phần mềm quản lý dự án, phần mềm quản lý công văn tài liệu, phần mềm quản lý sản xuất...đt: 01288668825/01288668835