TIN TÀI TRỢ.

Không yêu, không tôn trọng ... phải cư xử như thế nào.

• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.96K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 32 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Vậy là đã 5 ngày ko ở nhà. Con đau, nghe cả nhà bảo tối khóc dữ lắm (ở nhà chỉ có ba nó mới dỗ đc).
    CN có ghé về chơi với con buổi. Buổi chiều về nhà lại.
    Vợ nhắn tin bảo về, tìm cách hòa giải.
    Mà mình cũng chẳng biết hòa giải kiểu gì, bắt đầu lại kiểu gì với con người đã tuyên bố "tôi ghê tởm anh", "tôi hết yêu anh", "ko còn tí cảm xúc nào", "anh là đồ hèn hạ" v.v...
    5 ngày, vẫn mông lung, chưa biết làm thế nào cho phải.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 32 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bài cuối viết tháng 10 năm ngoái. Được nữa năm rồi. Yêng ắng 1 thời gian lại cãi nhau to.
    Hôm qua đi nhậu về trễ, về đến nhà vợ lồng lộn la lối, mình bảo "im đi và đi ngủ đi, cô làm con khóc kìa" nhưng vợ ko những ko nghe mà lao tới tát mình luôn, mình bảo "dừng lại và đi ngủ đi" nhưng vẫn tiếp tục tát cả chục cái. Mình điên quá giáng lại 1 phát vợ nằm đơ như cây cơ luôn (cái tát đầu tiên sau gần 5 năm chung sống)
    Lúc nhỏ, thấy ba đánh mẹ, mình cũng khóc ré như con bé mình bây giờ, thề độc ko bao giờ mình đánh vợ, vậy mà mình đã làm.
    Lớn lên 1 tí, ba mẹ ly hôn, những lần phải ăn cơm với "cô, chú" nào đó ngồi vào vị trí ba mẹ ngồi, mình thề dù lên núi đao xuống biển lửa mình cũng sẽ không để con mình thiếu ba hoặc mẹ.
    Vậy mà, lối thoát duy nhất lúc này của mình có lẽ phải là ... ly hôn.
    Càng nghĩ càng thấy thương con gái.
    • 169 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

E hiểu cảm giác của vợ anh vì e cũng đã như vậy? Stress và tức giận ko chịu nổi, suốt ngày nhậu với nhẹt. 2 lần /1 tuần mà kêu ít. Sợ quá cơ, vì sao stress, vì e làm ở môi trường mà thấy các anh cùng cty cứ đúng giờ thì về nhà với vợ con, cuối tuần thì đi chơi thể thao buổi sáng, còn lại cho vợ con đi chơi. Rất ít khi nhậu, chỉ khi nào cty có sếp sang thì mới ăn và hát karaoke. Nhưng hiếm có khi 2-3 tháng sếp mới sang. người vợ hay so sánh, và cứ nghĩ đến cảnh tượng về nhà như cỗ máy quay cuồng với con cái, ko có chút động viên chia sẻ của ng chồng. Lại nghĩ tới cảnh chồng uống rượu quá nửa đêm mới về, chỉ muốn điên lên. Rất nhiều lần giận dỗi, viết mail gửi cho chồng. Hứa rồi lại vậy, chán quá. Nhìn cảnh tượng chiều về, chồng bế con, vợ đút cơm cho con. Hạnh phúc đơn giản vậy thôi. Chồng chỉ cần về động chân tay giúp chút xíu, nhặt rau là vợ cảm động lắm rồi, hoặc chỉ cần khen vợ rằng cơm ngon. Thế là vợ sướng tít luôn, nhưng giờ nó xa vời quá, tiết kiệm lời khen quá nên thấy chán thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 32 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi megau2014 Xem bài viết
    E hiểu cảm giác của vợ anh vì e cũng đã như vậy? Stress và tức giận ko chịu nổi, suốt ngày nhậu với nhẹt. 2 lần /1 tuần mà kêu ít. Sợ quá cơ, vì sao stress, vì e làm ở môi trường mà thấy các anh cùng cty cứ đúng giờ thì về nhà với vợ con, cuối tuần thì đi chơi thể thao buổi sáng, còn lại cho vợ con đi chơi. Rất ít khi nhậu, chỉ khi nào cty có sếp sang thì mới ăn và hát karaoke. Nhưng hiếm có khi 2-3 tháng sếp mới sang. người vợ hay so sánh, và cứ nghĩ đến cảnh tượng về nhà như cỗ máy quay cuồng với con cái, ko có chút động viên chia sẻ của ng chồng. Lại nghĩ tới cảnh chồng uống rượu quá nửa đêm mới về, chỉ muốn điên lên. Rất nhiều lần giận dỗi, viết mail gửi cho chồng. Hứa rồi lại vậy, chán quá. Nhìn cảnh tượng chiều về, chồng bế con, vợ đút cơm cho con. Hạnh phúc đơn giản vậy thôi. Chồng chỉ cần về động chân tay giúp chút xíu, nhặt rau là vợ cảm động lắm rồi, hoặc chỉ cần khen vợ rằng cơm ngon. Thế là vợ sướng tít luôn, nhưng giờ nó xa vời quá, tiết kiệm lời khen quá nên thấy chán thôi
    Mình chiều nào về cũng về thẳng nhà, cho con ăn, rồi đi đâu mới đi. Mà họa hoằn cả tháng mới nhậu ngoài 1-2 lần, còn lại chỉ nhậu ở nhà.
    Lúc ở nhà thì ko việc gì mình ko làm, xi con ị, tắm rửa, chơi đùa. Vậy mà, cả tháng mới đi về trễ, lại lồng lộn lên, bất chấp hết, làm mọi thứ để hả cơn điên.
    Ko hiểu nỗi là loại phụ nữ gì nữa. Trước kia mình nghĩ mình vẫn yêu thương vợ, dù cô ta có lẽ đã ko còn yêu mình. Còn bây giờ đến nước này, đối với con người như vậy, tình cảm mình cũng nguội lạnh luôn rồi.
    Chỉ tội con gái.
    • 169 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Oh vậy chắc là do nguyên nhân khác rồi, anh có hỏi chị vì sao vậy ko? còn 1-2 lần/ tháng thì bt, e xin lỗi nếu quá lời, vì e bị stress với chồng e, cũng suốt ngày nhậu nhẹt, nhẹ nhàng có, tức giận có. Nhưng ko thay đổi, cảm thấy ức chế nên có thời gian tuyệt nhiên như ng vô hình, tức là e ko nói chuyện với chồng luôn, có gì thì nt hoặc nếu liên quan tới con mới nói. Thời gian đó e thấy mình vô cùng mệt mỏi, nhưng giờ e đã thông. Em không việc gì phải suy nghĩ chỉ mệt đến thân mình thôi, chồng có bao giờ để ý xem đêm mình khóc thầm đâu, có biết vợ lo lắng đến sức khỏe của chồng đâu, chỉ mình làm khổ mình thôi, chồng chả làm sao cả, vẫn vô tư. Từ đó e cũng chả quan tâm, chỉ đưa ra yêu cầu nếu đi uống rượu thì nt báo cho vợ 1 câu để khỏi phải đợi cơm, mẹ con ăn xong thì chơi rồi ngủ tít, chả cần gọi hỏi xem bao giờ về vì hỏi thì cũng sẽ nói dối là đang về, cái "đang về" của chồng e thì ít cũng phải mấy tiếng sau mới về. Giờ e thấy phải yêu con và bản thân mình hơn
    • 113 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

1-2 lan 1 tuan thi nhieu, nhung 1-2 lan 1 thang thi bt thoi. co the cho vi vu dc. chong e cos luc 1 tuan di nhau 3 lan ma chang nho. e phai het that to nhac di nhac lai moi chiu o nha day. phu nu thuong uc che khi chong minh di lam ve lai bao cat com di nhau tit mit cho den tan gan gio di ngu moi ve, uc che lam anh oi. co le chi ay uc che lau roi bay gio moi bung phat. gio em nghi a nen thay doi truoc
    anh dung di nhau nua, cu het gio la ve voi vo con, giup v viec nha. e tin la chi ay se thay doi cach xu su neu nhu a bit hoi loi! neu con yeu nhau thi nen bao dung cho nhau...

moi viec van niu keo dc, dung vi nhu the nay ma li hon. li hon chi co the o truong hop 1 trong 2 da ngoai tinh va co tinh cam ngoai luong.
    Nhìn vào đôi mắt anh biết anh không như ngày xưa...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

a nên nói chuyện thẳng thắn với chị ấy, tôi cảm thấy hình như chị ấy có điều gì đó giấu anh. còn nếu thấy hết yêu thì nên chia tay a ạ, sống như thế ngột ngạt lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,966 Bài viết

• 8,124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nói nhậu ở nhà là sao? Nhà bạn rộng ko? tần suất nhậu của bạn ở nhà thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 32 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biheo Xem bài viết
    Bạn nói nhậu ở nhà là sao? Nhà bạn rộng ko? tần suất nhậu của bạn ở nhà thế nào?
    Mình ko phải kiểu ngày nào cũng lè nhè bên bàn rượu, chỉ có thứ 7 hay CN là mình mời ông anh ruột, hay bố đến nhà chơi thôi. 1-2 lần / tuần, rất hiếm khi 3 lần/tuần
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Vo-Tungit Xem bài viết
    a nên nói chuyện thẳng thắn với chị ấy, tôi cảm thấy hình như chị ấy có điều gì đó giấu anh. còn nếu thấy hết yêu thì nên chia tay a ạ, sống như thế ngột ngạt lắm
    trong 4 năm chung sống, mình đã thử nói chuyện rất nhiều lần rồi. mình là người có học, cũng biết lí lẽ, biết phân tích, biết lắng nghe.
    có điều chị ko bao giờ trả lời được câu hỏi của anh rằng "em, chồng em ko phải quá giàu, nhưng ko quá nghèo, tiền anh có được bao nhiêu, anh đưa em giữ cả, em mua quần áo giày vớ cực kỳ nhiều, anh chưa một lần ki bo với em, chiếc xe em đi vẫn chưa cũ, em bảo mua xem chiếc LEAD vì em thích cái cốp rộng, anh chiều em, em bảo anh em mua cái iPhone 4s dù em chả biết gì về công nghệ, anh chiều nốt. Anh bia rượu có, nhưng chừng mực ko bê bết, anh ko cờ bạc, cá độ số đề, gái gú. Về nhà hằng ngày anh vẫn cho con ăn, tắm cho nó, chơi với nó, có lúc tay phải bồng nó, tay trái uống bia với anh và ba, chỉ để em nằm lướt facebook, cơm em ko nấu, đồ có máy giặt, và anh tự ủi lấy mỗi khi đi làm. Vậy em còn mong chờ điều gì ? Anh nghĩ ai cũng có bức tranh, cũng có mơ ước về một cuộc sống gia đình hoàn hảo, vậy của em thì nó như thế nào ? Nói anh nghe thử ? "
    Các bạn biết cô ấy trả lời sao ko ? "em ko biết"
    Có điều gì khó nói quá chăng ? Kiểu như cần anh phải là đại gia đi Lexus tối tối chở em đến 5 sao để ăn tối ? Hay là đã say nắng ai đó rồi, chồng làm bất cứ việc gì cũng như ko, chỉ muốn phá cho nát thôi ?
    Với mình, cô ấy ko còn quan trọng nữa. Mình chỉ nghĩ cho con, nên dù rất muốn li hôn nhưng mình vẫn cố, ở như người lạ với cô ta trong nhà, để con nó còn có mẹ với ba.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 126 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Đọc ca của em, chị xin chia sẻ như sau:
    Có thời gian chị cũng như vợ em, không quan tâm, không tôn trọng, không yêu chồng và cũng nói thẳng điều đó cho chồng biết. Nhưng vì chồng chị nói chung là người chồng có rất nhiều tính xấu, khó dung hòa và không có trách nhiệm với gia đình (đó là theo ý chủ quan của chị, chứ nếu hỏi chồng chị thì cũng như em, chồng chị cũng sẽ bất mãn liệt kê ra một đống tính xấu của vợ khi thấy vợ nói mình như vậy, "hòn bất ném đi, hòn chì ném lại" mà) .
    Bản năng của người phụ nữ là yêu chồng con và lo cho gia đình. Họ chỉ không yêu và tôn trọng chồng với 2 lý do: chồng có nhiều tính xấu làm họ chán quá hoặc họ đã có người khác bên ngoài.
    Theo lời em kể thì em cũng là người chồng không đến nỗi nào, rất muốn giữ gia đình. Gia đình nào cũng trải qua một thời gian sóng gió. Trong giai đoạn này em nên ngọt ngào và chiều theo ý vợ (đàn bà hảo ngọt mà) để gia đình bớt căng thẳng đồng thời cũng nên xem vợ có khoảng trời riêng nào không mà ngăn chặn. Nhà hư, đập ra xây lại thì dễ chứ sữa chữa thì tốn công, em nên cố gắng. Mà phụ nữ kiếm tiền nhiều hơn chồng thì cũng dễ phát sinh tâm lý không tôn trọng chồng lắm đó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2