TIN TÀI TRỢ.

Không phải tất cả sự cố gắng nào cũng được đền đáp xứng đáng

• 3 Lượt chia sẻ
  • 2.84K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 108 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình mới cưới được 4 tháng, chưa có con và đang khao khát được làm mẹ. Cuộc sống hôn nhân làm mình thay đổi rất nhiều. Từ một người luôn sống cho mình giờ mình đã biết sống cho người khác.
    Mình yêu, thuơng rùi tin chồng vô bờ bến nhưng dạo này phát hiện ra nhiều việc khiến mình thực sự sụp đổ và mất lòng tin.
    Ngày mới yêu nhau Chồng khó khăn mình đã giúp đỡ không những cả về vật chất và còn cả về tinh thần, hàng tháng ngoài lo cho cuộc sống cuả mình còn phải lo cho Anh tiền nhà nữa, Sau này mặc kệ tất cả sự khuyên răn của bạn bè để về sống với Anh, giúp đỡ Anh
    Anh thất nghiệp, Anh thôi việc nên tất cả mọi vấn đề về tài chính mình đảm nhận hết, khó khăn nhưng hai đứa vẫn rất vui vẻ, trong đầu mình lúc nào cũng tự nhủ chờ đợi Anh chờ đợi một tháng thôi Anh sẽ đi làm và có luơng.
    Thật sự mình đã chờ được 1 năm và 30 ngày rùi các bạn ạ, bây giờ cũng vẫn thế. Sẽ chẳng có gì đáng nói nếu như mình ko phát hiện ra những việc anh làm.
    Vô tình mình đọc được những lời tâm sự tình xưa nghĩa cũ cua Anh với bạn gái cũ (mặc dù cô ấy đã có chồng), anh còn về nhà cô ta tận Bắc Giang để vay tiền, và khi mình biết Anh vẫn còn cố gắng chối cãi, còn chửi mình nhục mạ mình nữa. Mình thật chẳng hju nổi CHồng mình muốn gì???? Với người đã giúp Anh ấy vượt qua tất cả sự khó khăn nuôi sống Anh hơn 1 năm vừa rùi mà đằng sau lưng mình Anh có thể buông những lời nói về mình như vậy để an ủi người tình. Mình thất vọng và ngổn ngang lắm
    Về nhà Anh vẫn ngọt ngào với vợ nhưng Anh vẫn có thể ngọt ngào với người cũ là sao, còn lên kế hoạch gặp gỡ ngoại tình nữa.
    Mình cố gắng chu toàn tất cả các việc vừa đi làm kiếm tiền nuôi Anh, vừa làm tròn bổn phận còn ANh cứ nói rối hết mình lần này đến lần khác, tiền thì chăng kiếm được một đồng
    Mình cứ cố dấu cho Anh với gd 2 bên để Anh khỏi mất sỹ diện, Nhưng nếu anh cứ sống thế này mình còn gì để phấn đấu nữa, đàn ông 26tuoi rùi mà cả năm trời không nuôi được bản thân mình,
    Thất vọng vô cùng khi ANh lại đối xử với mình như vậy, lúc nào cũng nhủ mình sống tốt nhưng kết quả của mình là gì

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,235 Bài viết

• 9,429 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chính vì có những người thương chồng mù quáng như bạn, cứ cố tốt khoe xấu che giùm chồng nên mới có những tên chồng khốn nạn như chồng bạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

sao cứ phải cố gắng vì một người không xứng đáng như vậy nhỉ?nghiêm túc và thẳng thắn nói chuyện với chồng về những mong muốn của bạn.nếu chồng bạn không cố gắng thay đổi thì 1 mình bạn có cố gắng cũng chẳng để làm gì.bạn còn trẻ làm lại vẫn không muộn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 899 Bài viết

• 563 Được cảm ơn

Bạn dũng cảm lên, thấy Đan Lê chứ, cô ấy là người nổi tiếng mà dám vượt qua dư luận giành lấy hạnh phúc cho mình, giờ thì đâu có ai nói cô ấy gì nữa đâu.
    UoAYp7
    jnEKp7
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Khi bạn cho đi quá nhiều sẽ hình thành một thói quen đối với người nhận, từ đó họ mặc định cái việc bạn cố gắng làm cho họ là cái việc đương nhiên. Và sự đòi hỏi của con người thì chỉ có tăng lên chứ không giảm xuống. Càng ngày bạn càng phải cố gắng nhiều hơn để đáp ứng nhưng yêu cầu của họ. Đến một ngày bạn không còn gì để cho nữa thì họ sẽ quay ra trách móc bạn, làm như bạn đang mắc lỗi lớn với họ vậy. Hiện tại bây giờ bạn vẫn còn lợi dụng được thì họ vẫn ngon ngọt với bạn. Nhưng mình đoán đến 1 ngày bạn cạn kiệt tài nguyên để cho thì bạn sẽ thấy cảnh của mình. Và công nhận chồng bạn là 1 thằng đàn ông tàn tật ý chí, tàn tật cả lòng tự trọng. Trường hợp của mình thì khác. Chưa đến mức như bạn nhưng mình cảm thất khi mình càng cố gắng cho đi càng nhiều thì họ lại càng mặc định đó là điều đương nhiên, là nghĩa vụ của mình phải làm.