TIN TÀI TRỢ.

Không hài lòng với mẹ chồng về cách cho con ăn, các mẹ cho em xin ý kiến!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.17K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em đang rất đau đầu vì chuyện ăn uống của con. Chả là em đi làm không có thời gian cho con ăn, nên ngoài bữa tối thì 2 bữa sáng và trưa toàn bà nội cho ăn. Cái mà mình không hài lòng là bà cứ cho thức ăn vào miệng bà rồi mới đút cho cháu, thêm cái là ăn rong. Mình đã rất nhiều lần góp ý là mẹ đừng cho cháu ăn rong cháu sẽ quen rồi vất vả cho bà. (Cháu chồng mình 4 tuổi vẫn phải mẹ, bà đút vì thời gian cai sữa xong toàn ở với mẹ chồng mình) nên mình rất sợ sau này con trai mình cũng thế. Con trai mình 14 tháng từ trước đến giờ ăn rất ngoan, mấy hum nay mẹ mình cho ăn rong nên quen mất rồi. hixxxx, mình cũng xác định là phải chấp nhận theo cách bà cho ăn vì mình đã ko có thời gian cho con ăn rồi. Các mẹ góp ý với mình làm thế nào để bà ko đút thức ăn vào miệng bà trc khi đút cho cháu với.để mẹ chồng mình ko tự ái. Mình ko biết làm sao để mẹ mình thay đổi mà k tự ái.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

cái thứ nhất là ăn rong: cái này cũng không ảnh hưởng gì tới về sau vì bà rãnh ở nhà chăm cháu thì cứ để cho bà cho cháu ăn rong, khi mà cháu lớn hơn vài tuổi nữa thì tự nhiên k cần tới cách này
    còn cái thứ 2 mới là điều quan trọng: thời xưa quen thế rồi nhưng thời nay đã hết cái chuyện mớm đồ ăn như thế, nói bà sẽ k nghe đâu, bạn tìm tờ báo nào hay trang mạng nào cố tình để bà đọc dc, bụt nhà k thiêng, bạn nói bà k nghe nhưng báo chí nói thì nhất định bà phải để tâm tới.
    chào bạn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn anh. Thật là vấn đề đau đầu, Nói thì mẹ chồng lại phật ý, mà khi em cho bé ăn trước mặt mẹ chồng em chỉ thổi thôi ( chắc mẹ nhìn thấy) mà cũng ko thay đổi gì. Mẹ còn bảo mẹ làm thế chắc con không hài lòng nhưng mẹ sợ cháu hóc thì khổ. Hic, thịt thà, hay thức ăn cho cháu đã xay , chỉ cần trộn vào cháo thôi thì hóc làm sao đwocj
    • 1,805 Bài viết

• 9,019 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    cho đi nhà trẻ bạn ơi. ở trg ko có chuyện ăn rong kiểu này đâu. ăn kiểu này sẽ rất khó để tạo cho con bạn table manner. sau này cả nhà muốn đi du lịch, hay đơn giản là đi ăn nhà hàng thoai cũng rất khó vì phải chạy theo con suốt.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

đó là thói quen em à
    • 103 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Ăn rong ảnh hưởng nhiều lắm đấy nhé. Ngày hnay đi 10m nó ăn hết, nhưng hôm sau 15m mới ăn hết. Ra đường thấy các bé 4-5t, chạy nhảy, ba mẹ xách cái tô theo mà đút, nó ko ăn lo chơi thì chửi, thì đánh. Chưa kể mất vệ sinh, bụi bay vào thức ăn. Thử hỏi người lớn vừa ăn vừa chạy nhảy thế thì có mệt người ko, có ăn đc nhiều ko.
    • 176 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

mình cũng sắp phải ở cùng mẹ chồng không biết bà cho cháu ăn thế nào, hóng các mẹ lấy kinh nghiệm chiến đấu
    Mình cũng không ủng hộ 2 kiểu cho ăn đó, thằng lớn nhà mình thì mình có thời gian nên cho ăn cả 3 bữa, kiên quyết không ăn rong, cái khoản bón thức ăn thì không bao jo mình làm rồi, nhưng nếu là mình thì mình nói thẳng luôn, mình nghĩ chẳng việc gì phải sợ mất lòng, nuôi con như thế nào thì người mẹ có quyền quyết định, thời các bà nuôi con thế nào thì kệ các bà nhưng mỗi thời mỗi khác, ngày càng phải phát triển và khoa học chứ cứ theo cách cũ thì không đc, mọi chuyện đều phải có sự chọn lọc chứ không phải cái j các cụ nói cũng đúng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ, chả là em thuê nhà trên tp để vợ chồng đi làm cho tiện, mẹ em lên ở cùng để chăm cháu, bảo cai sữa sẽ mang con về dưới quê để chăm. Mà với cái kiểu này thì về quê chắc bà rong cháu đi khắp làng. E phải đấu tranh đê cai sữa mẹ em về quê, e sẽ cho cháu đi gửi trẻ. Hic, nhiều lúc tức mà k làm gì đc, tính em chỉ dám nói ý, hay nói là người nọ người kia thôi, chứ nói thẳng e sự mất lòng bà lắm. Mà nhiều lúc e tỏ thái độ ko hài lòng thì mẹ em hay tự ái. Con thì rịt hơi bà, quấn bà, theo mẹ ít lắm. Mà về quê cả tuần e mới về 1 lần thì làm sao con nó theo em, bà chiều cháu, muốn gì đc nấy các mẹ ạ. Em ko đáp ứng hay quát là nó lăn ra ăn vạ, em mắng thì bà bảo cháu hư tại bà. Em khó xử quá.
    • 176 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

bà mẹ chồng mình chưa lên chăm cháu mà đã nói là sau này thỉnh thoảng 2 bà cháu bế nhau về quê, mà bà thì say xe thôi rồi, thân bà còn k lo nổi mà còn định mạng theo cháu, nghĩ đến chuyện con theo bà hơn theo mẹ mình cũng lo lo, ông bà thì chiều cháu nhưng không đc cẩn thận, giao con cho bà k yên tâm
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nanggiovamay Xem bài viết
    cái thứ nhất là ăn rong: cái này cũng không ảnh hưởng gì tới về sau vì bà rãnh ở nhà chăm cháu thì cứ để cho bà cho cháu ăn rong, khi mà cháu lớn hơn vài tuổi nữa thì tự nhiên k cần tới cách này
    còn cái thứ 2 mới là điều quan trọng: thời xưa quen thế rồi nhưng thời nay đã hết cái chuyện mớm đồ ăn như thế, nói bà sẽ k nghe đâu, bạn tìm tờ báo nào hay trang mạng nào cố tình để bà đọc dc, bụt nhà k thiêng, bạn nói bà k nghe nhưng báo chí nói thì nhất định bà phải để tâm tới.
    chào bạn
    công nhận chú trai này cũng hiểu biết gớm nhỉ. chú nói đúng đó các mẹ ạ. kệ bà nội đi