TIN TÀI TRỢ.

Không biết nấu ăn, người yêu không cưới!

• 17 Lượt chia sẻ
  • 4.09K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bọn em yêu nhau cũng ngót ngét 7 năm rồi. Khoảng thời gian trước anh có đặt vấn đề cưới xin, nhưng vì cả 2 vẫn chưa có công việc và tài chính ổn định, nên em đã trì hoãn mãi đến giờ. Giữa năm thứ 5 bọn em yêu nhau thì anh ấy đi du học. Sắp tới anh ấy sẽ tốt nghiệp và trở về. Và nếu mọi việc thuận lợi thì chừng cuối năm sau bọn em sẽ lấy nhau. Nhưng giờ anh ấy lại đặt điều kiện rằng em phải biết nấu ăn vì anh ấy cần 1 người vợ đảm. Ở nhà em có thuê người làm nên hầu như mọi việc em không đụng tay vào. Thỉnh thoảng em vẫn làm việc nhà khi người giúp việc ốm hay nghỉ phép, trừ việc nấu ăn ra. Nói thật thì em sợ vào bếp lắm. Với lại do công việc nên em cũng không có thời gian vào bếp mà học món này món kia. Nhưng giờ anh ấy lại đặt điều kiện cưới em như vậy, bỗng dưng em muốn buông anh ấy ra (chỉ nhất thời thôi).

Các chị nghĩ thế nào về việc không biết nấu ăn = việc không cưới hỏi? Anh ấy thừa biết em thế nào, anh ấy càng ép buộc em càng chán và càng không muốn vào bếp. Thật ra, em nghĩ sau khi cưới em sẽ học với mẹ anh vài món anh thích (mẹ anh ấy nấu siêu ngon!) Mà giờ anh ấy đặt điều kiện làm em thấy áp lực quá, em lại chẳng muốn vào bếp nữa!

Trước đây có chị nào không biết nấu ăn trước khi cưới không ạ? Và sau khi cưới thì các chị làm thế nào? Em nên làm theo lời anh ấy là biết nấu ăn trước khi cưới? Em phải làm thế nào?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,234 Bài viết

• 2,949 Được cảm ơn

Sao lại chán hả bạn? Cứ coi như là mình yêu anh ấy thì làm cho anh ấy vui thôi mà. Đàn ông ai cũng thích vợ nấu ăn ngon hết. Bạn trước giờ ko làm thôi, chứ cứ tập tành vào bếp xem biết đâu lại thấy việc đó thú vị thì sao?

Còn việc ko nấu ăn = ko cưới thì cứ bỏ qua lời nói đó đi, dù sao biết nấu ăn cũng là tốt chứ ko phải xấu. Cứ học coi như trang bị kỹ năng làm vợ, làm mẹ cho mình. Nhiều mẹ ở đây trước khi lấy chồng cũng ko biết nấu, nhưng lấy rồi thì vì muốn chồng con được ăn ngon mà cũng lao vào nấu và nấu ngon hết thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 427 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

học nấu ăn đi bạn ơi, đâu khó gì đâu, k ngon lần đầu thì nấu tiếp lần sau.nấu ăn ngon cũng là cách giữ chồng,hiii.mình cũng bận làm ,thế là ăn nhờ ba mẹ mình lun, lụt mất tay nghề, giờ rãnh rỗi thì nấu ăn giỡ tệ, k như hồi đó nữa bị chồng chê, hờn k chịu ăn cơm cũng tự ái và bùn nhưng giờ dag học lại vài món ngon ngon dụ chồng.
    bạn học vài món tủ chồng thích, rùi từ từ yêu thích nấu ăn sẽ phát huy thêm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,966 Bài viết

• 8,126 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vấn đề không phải nằm ở "nấu ăn" mà nằm ở "không cưới" đó bạn.
    Thay từ "nấu ăn" bằng 1 loạt cụm từ khác như là: "biết làm đẹp", "biết kiếm tiền", "biết xxx" ... thì đều được. Dù tất cả những điều "Biết" đó đều quan trọng với cuộc sống hôn nhân, gia đình cả nhưng cái cách mặc cả đó sau 7 năm thì bạn cần xem lại. Thân
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,268 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

phụ nữ ko biết nấu ăn thì ko phải là phụ nữ thực sự, ko cưới là đúng.

Yêu thì khác chứ là gia đình mà cơm hàng cháo chợ thì cũng tan vỡ sớm
    Cuộc đời tươi đẹp
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 942 Bài viết

• 1,850 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ManOnIce Xem bài viết
    phụ nữ ko biết nấu ăn thì ko phải là phụ nữ thực sự, ko cưới là đúng.

Yêu thì khác chứ là gia đình mà cơm hàng cháo chợ thì cũng tan vỡ sớm
    Chính xác, mình chiêu đãi AX mỗi món mì tôm rau cải thịt bò mà AX cầu hôn rồi đó, he he, AX dễ tính ghê
    • 67 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

trời,nhà có điều kiện quá hay sao mà con gái không biết nấu ăn thế,mình con trai cũng đảm luôn việc Đi chợ,nấu ăn nè,dễ ẹc muh,cứ nấu dở vài lần là nấu được hết.Bừa đọc Hot girl khóc khi vào Bếp là .....giờ đến thím này nữa,chuẩn bị hứng đá hen keke.Đùa thui,đi học 1 khóa nấu ăn đi thím!!!!!!!!!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 367 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Học nấu ăn đi bạn à, biết đâu bạn sẽ thích đấy. Đàn ông họ là vậy bạn à. Dù thường xuyên ăn nhà hàng cao cấp thì vẫn thích ăn cơm vợ nấu mà. Đó không phải là ích kỷ, gia trưởng gì đâu, mà là họ cảm nhận đó là sự yêu thương, chăm sóc của vợ giành cho mình đấy. Phụ nữ hiện đại theo mình vẫn phải biết nấu ăn, vừa lo cho chồng, vừa lo cho con nữa. Có thể sau này bạn không cần tự tay nấu, nhưng bạn phải biết nấu thì mới có thể hướng dẫn, chú ý người giúp việc để có bữa ăn ngon, sạch sẽ, dinh dưỡng cho gia đình được. Đàn ông họ bốc phét nhau chuyện rau cỏ, chân dài chân ngắn, nhưng cũng rất tự hào về khả năng nấu ăn, đảm đang, khéo léo của vợ đấy.
    Chị dâu mình con gái 1, không biết nấu ăn, cưới rồi mẹ mình cho ở riêng nên càng thoải mái. Ban đầu a mình cũng rất vui vẻ đi ăn bên ngoài, nhưng sau nhiều khi thèm món gì quá thì lại gọi về mẹ hoặc mình nhờ nấu, có lẽ chị cũng hiểu vấn đề nên đã đi học nấu ăn được 4 tháng rồi đó bạn. Và học được món gì là chồng lại hí hửng mang về khoe với cả nhà là vợ con nấu.

Đừng tự ái hay giận gì bạn nhé, có thể ngườii yêu bạn chưa khéo khi noi thôi chứ không có ý vậy đâu. Bạn cứ nghĩ học nấu lợi cho bạn trước đã, chứ không vì ai hết. Mình thấy khi nấu ăn cũng học được nhiều điều đấy, ví dụ như sắp xếp xem làm cái gì bắt lên bếp trước , trong thời gian đợi đó sẽ làm cái gì, thế nào cho nhanh nhất, kỹ năng ứng dụng rất tốt cho công việc đấy bạn à.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 126 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Chị cũng chỉ biết nấu chút ít khi lấy chồng. Bản thân chị là người không thích lăn vào chuyện bếp núc, lấy chuyện bếp núc làm niềm vui. Đối với chị, mọi thứ phải là sự chia sẻ chứ không phải đòi hỏi. Chị nghĩ các chị ở đây khuyên em học nấu nướng cũng đúng, nhưng hãy làm vì em muốn thế. Học nấu nướng vì em thích, vì nó thêm kỹ năng sống cho em chứ không phải vì người yêu ra điều kiện phải nấu ăn thì mới cưới. Chị không thoải mái với cái tư tưởng "phải biết nấu ăn thì mới cưới" này tí nào. Anh ta lấy vợ hay lấy đầu bếp. Tại sao không phải là câu nói ngược lại là "Anh ta phải biết nấu nướng, giúp đỡ việc nhà thì em mới cưới anh ta". Chị cho là việc nấu ăn chỉ là một cái cớ. Nếu đã yêu nhau nghiêm túc 7 năm trời, biết rõ nhau như vậy rồi, bây giờ lôi một điều kiện ra để mặc cả chuyện cưới xin thì chị thấy ko thoải mái lắm.
    Về phần em, nếu em thực sự yêu, nếu em thấy đấy là người em muốn xây dựng một gia đình cùng thì tự động em sẽ muốn nấu ăn, muốn làm anh ta vui. Ngược lại, nếu anh ta yêu em thì anh ta cũng sẽ vui vẻ chấp nhận một bữa cơm chưa hoàn thiện lắm nhưng đầy thiện ý và nỗ lực. Sống với nhau là cả 2 phải cùng thông cảm, cùng chia sẻ để hoàn thiện lẫn nhau chứ ko phải đòi hỏi mọi thứ đẹp đẽ ngay ban đầu được.
    Chúc em suy nghĩ và cân nhắc thấu đáo.
    • 61 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lam Khuê Xem bài viết
    Chị cũng chỉ biết nấu chút ít khi lấy chồng. Bản thân chị là người không thích lăn vào chuyện bếp núc, lấy chuyện bếp núc làm niềm vui. Đối với chị, mọi thứ phải là sự chia sẻ chứ không phải đòi hỏi. Chị nghĩ các chị ở đây khuyên em học nấu nướng cũng đúng, nhưng hãy làm vì em muốn thế. Học nấu nướng vì em thích, vì nó thêm kỹ năng sống cho em chứ không phải vì người yêu ra điều kiện phải nấu ăn thì mới cưới. Chị không thoải mái với cái tư tưởng "phải biết nấu ăn thì mới cưới" này tí nào. Anh ta lấy vợ hay lấy đầu bếp. Tại sao không phải là câu nói ngược lại là "Anh ta phải biết nấu nướng, giúp đỡ việc nhà thì em mới cưới anh ta". Chị cho là việc nấu ăn chỉ là một cái cớ. Nếu đã yêu nhau nghiêm túc 7 năm trời, biết rõ nhau như vậy rồi, bây giờ lôi một điều kiện ra để mặc cả chuyện cưới xin thì chị thấy ko thoải mái lắm.
    Về phần em, nếu em thực sự yêu, nếu em thấy đấy là người em muốn xây dựng một gia đình cùng thì tự động em sẽ muốn nấu ăn, muốn làm anh ta vui. Ngược lại, nếu anh ta yêu em thì anh ta cũng sẽ vui vẻ chấp nhận một bữa cơm chưa hoàn thiện lắm nhưng đầy thiện ý và nỗ lực. Sống với nhau là cả 2 phải cùng thông cảm, cùng chia sẻ để hoàn thiện lẫn nhau chứ ko phải đòi hỏi mọi thứ đẹp đẽ ngay ban đầu được.
    Chúc em suy nghĩ và cân nhắc thấu đáo.
    Em thì nghĩ nấu ăn cũng như mang thai, sinh con và cho con bú là thiên chức của phụ nữ vì phụ nữ chúng ta thường gửi gắm nhiều tình cảm và yêu thương vào những việc đó 1 cách bản năng. Bản năng này không phụ thuộc vào lý trí, học vấn, thời thế, ý thức hệ, tư tưởng trọng nam khinh nữ...

Các chị thử tưởng tượng nếu 1 người chồng diện mạo rất đàn ông nhưng có giọng nói là giọng nói phụ nữ nũng nịu thì sao nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,111 Bài viết

• 2,784 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có hai trường hợp:
    1 là giai này hết yêu bạn này mà biết bạn ý sợ bếp núc thế nào nên cố tình đưa ra điều kiện cưới để làm bạn ý khùng lên đòi chia tay. Done. Giai tiến tới em khác ngon ơ. Chứ bình thường thì giai hổng có đưa ra điều kiện thế mà khuyên người yêu học nấu ăn vì anh thích ăn món vợ nấu. Đấy, giai còn yêu là phải thế.
    2 là gái này lười quá, có người giúp việc là một nhẽ, thỉnh thoảng cũng phải thể hiện tình yêu với giai bằng cách nấu cho giai bữa ăn đàng hoàng chứ. Nhất là giai nào có mẹ nấu ăn ngon, thì thường thích vợ cũng nấu ăn ngon.
    Chồng mình cũng vậy, thi thoảng lại bảo: mẹ anh hồi xưa hay làm món này ăn ngon lắm là mình lại hì hục tìm hiểu nấu cho xã ăn. Có thể không ngon bằng mẹ nấu nhưng xã cảm động là được rồi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị đã chia sẻ với em. Em cũng muốn nấu cho chồng em một bữa ăn vậy, em cũng không muốn 2 vợ chồng ra ăn hàng mãi. Em rất giận vì giờ anh lại lấy điều kiện đó để đặt cho việc cưới hỏi. Cứ như đó là đề thi đầu vào đại học ý. Và giả như em cương quyết không đồng ý với điều kiện cưới đó thì sao? Không lẽ anh ấy sẽ bỏ em thật?

Dĩ nhiên em sẽ học nấu vài món để chăm sóc cho chồng con em tốt hơn. Nhưng em tuyệt đối không muốn cưới với điều kiện này điều kiện nọ. Hay em cũng ra điều kiện cưới như vậy luôn cho bõ ghét??? (đối đầu nhau như vậy thật chả có gì hay ho! )
    • 580 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biheo Xem bài viết
    Vấn đề không phải nằm ở "nấu ăn" mà nằm ở "không cưới" đó bạn.
    Thay từ "nấu ăn" bằng 1 loạt cụm từ khác như là: "biết làm đẹp", "biết kiếm tiền", "biết xxx" ... thì đều được. Dù tất cả những điều "Biết" đó đều quan trọng với cuộc sống hôn nhân, gia đình cả nhưng cái cách mặc cả đó sau 7 năm thì bạn cần xem lại. Thân
    Nếu cần biết làm đẹp thì nó lấy về vài hôm sẽ theo con khác xinh đẹp hơn thôi, biết kiếm tiền thì khác ji nó là kẻ ham tiền, biết xxx thì đi kiếm cave cho nhanh, biết nấu ăn là ng phụ nữ đảm đang, biết giữ lửa cho GĐ, là ng vợ mẫu mực, mình nghĩ cũng là hợp lý thui.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,041 Bài viết

• 2,052 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ bạn nên học nấu ăn, còn người yêu thì tạm thời đừng nói đến chuyện cưới xin nữa, để từ từ suy nghĩ lại

Bạn biết nấu ăn thì mới cưới, bạn phải nấu ăn hàng ngày thì mới.. không ly dị thì gay go đấy. Xã hội bây giờ nhiều áp lực lắm

Có thể bạn trai bạn nghĩ là đi du học về nên cao giá sao đó.

Như mình cũng biết nấu ăn và cũng hay được khen, nhưng đi làm 7h về mới nấu thì để cả nhà chết đói. Hay thôi khỏi đi làm?

Tóm lại là mình nghĩ bạn kiếm thêm sơ cua đi

P/S không cần kiếm sơ cua nếu người yêu nói xin lỗi, và việc ra đk như vậy là lời nói đùa chưa suy nghĩ kỹ
    • 1,384 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

hi mình thì ngược lại chồng ko bắt học nấu ăn nhưng cái miệng thích ăn ngon nên cứ phải lăn vàobếp ăn hàng hoài tốn kém lắm. có time mình hay lang thang vào các web dạy nấu ăn họ bày từ a-Z nên rất dễ làm, các phụ gia h bán đầy, mua thêm lò vi sóng, nồi áp suất điện thì tha hồ bày vẽ nấu nướng, mình nấu chỉ mất tầm 1 tiếng thoai chứ chẳng phải khó khăn vất vả gì đâu
    • 1,226 Bài viết

• 5,154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi janykh Xem bài viết
    Cảm ơn các chị đã chia sẻ với em. Em cũng muốn nấu cho chồng em một bữa ăn vậy, em cũng không muốn 2 vợ chồng ra ăn hàng mãi. Em rất giận vì giờ anh lại lấy điều kiện đó để đặt cho việc cưới hỏi. Cứ như đó là đề thi đầu vào đại học ý. Và giả như em cương quyết không đồng ý với điều kiện cưới đó thì sao? Không lẽ anh ấy sẽ bỏ em thật?

Dĩ nhiên em sẽ học nấu vài món để chăm sóc cho chồng con em tốt hơn. Nhưng em tuyệt đối không muốn cưới với điều kiện này điều kiện nọ. Hay em cũng ra điều kiện cưới như vậy luôn cho bõ ghét??? (đối đầu nhau như vậy thật chả có gì hay ho! )
    Thực ra đặt điều kiện có nghĩa họ cho chị 1 giới hạn cho sự chịu đựng của họ. Tức chị vượt quá, chắc chắn hai người chia tay. Em thấy anh ta rất rõ ràng và dân chủ đó chứ. Nhưng giới hạn còn có 1 ẩn ý khác, anh ta muốn chị tốt hơn, có thể chị quá lười nên phải dùng biện pháp mạnh, đặt ra tiêu chuẩn, yêu cầu. Chị là người duy nhất hiểu bạn trai chị, anh ta có phải là tuýp người có mới nới cũ hay không? Nếu không có nghĩa chị đang làm những điều chạm đến giới hạn của người khác, chị cần phải thay đổi, nếu không thay đổi thì chỉ có chuyện chấm dứt.
    Chị cũng có thể yêu cầu tương tự nếu chị muốn. Mà sao chị không đề nghị cả hai cùng học nấu ăn nhỉ nếu chị cảm thấy đang chịu thiệt thòi? Nếu anh ta thực sự có ý muốn chị tốt hơn, có lẽ anh ta sẽ đồng ý.
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 432 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

biết nấu ăn là vũ khí lợi hại của con gái đấy bạn ah. Nấu ăn được thì rất dễ lấy chồng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 489 Bài viết

• 807 Được cảm ơn

Hic, cái vụ này sao na ná trường hợp của mình, lúc mới ra trường quen 1 anh, 1 hôm anh ý bảo mình thử đi lựa thịt cá coi biết lựa ko, mà phải đi chợ, ko đc đi siêu thị, ặc ặc, rồi mang về nấu coi nấu cho gia đình ảnh ăn xem được ko . Mình thì ko phải giỏi nấu ăn nhưng nếu mà nấu thì vẫn ngon lành cành đào, nấu ăn cũng có vài món được mọi người khen, nấu ăn thì chả có gì khó, có cái mình thích nấu hay ko thôi, cái gì ko biết thì internet chỉ đầy ra đó. Nhưng mình ghét cái kiểu như thế, làm như lấy mình về hầu ý, ghét, nên bữa đó mình nấu 1 bữa ngon lành xong mình bye luôn, cho ổng thắc mắc chơi.
    Giờ lấy ông chồng vô cùng dễ nuôi, ko đòi hỏi gì, lúc mới quen còn nói em nấu hay ko nấu chả sao, cho gì ăn nấy thì lại thương, suốt ngày hỏi chồng thích món nào để làm cho ăn, ngộ vậy đó.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 309 Bài viết

• 798 Được cảm ơn

Hoàn cảnh mình trước khi lấy chồng cũng giống hệt bạn, tức mình chẳng bao giờ động chân động tay vào công việc nhà, vào bếp thì hôm nấu mặn, hôm nấu nhạt, hôm làm cháy. Hôm nào mà mình tự nguyện nấu nướng cứ gọi là trời bão to. Ngày xưa mình cũng từng nghĩ anh nào mà ép mình chuyện nấu nướng thì mình bỏ của chạy lấy người luôn.

Nhưng tự nhiên từ khi lấy chồng thì bản năng phụ nữ của mình trỗi dậy, mình không muốn chồng con mình bị đói, mình cũng không muốn mất nhiều tiền đi ăn hàng. Vậy nên mình đến nhà mẹ chồng nhờ mẹ dạy mình làm những món chồng mình thích ăn. Rồi mình học tập mày mò trên mạng, mình tham khảo trên trang web ẩm thực có những món gì ngon, muốn làm món gì mình nhờ anh google dạy. Có thể làm 1 lần chưa thành công thì mình thực hành vài lần sẽ nấu ngon. Bây giờ kỹ năng nấu nướng của mình khá ổn rồi! Theo lời chồng và bạn chồng thì mình nấu ngon chẳng kém gì ngoài hàng.

Bây giờ mình thấy rằng nấu ăn ngon là 1 vũ khí lợi hại để giữ chồng đó bạn. Mỗi lần đi làm ngửi thấy mùi thơm của thức ăn chồng đều háo hức chạy vào bếp ôm mình hỏi hôm nay vợ nấu món gì vậy? Mỗi lần đi công tác xa chồng đều gọi điện về bảo nhớ vợ, nhớ những món ăn của vợ lắm! Ở đây họ nấu không ngon như vợ. Rồi mỗi lần mời bạn đến nhà chơi chồng đều hãnh diện nở mũi vì được bạn chồng tấm tắc khen là vợ nấu ăn ngon quá!

Bên cạnh sắc đẹp, thông minh, cư xử khéo léo thì nấu ăn ngon theo cách riêng của bạn cũng là cách bạn tạo ra sự khác biệt so với những người phụ nữ khác
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 560 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Mình nghĩ phụ nữ cũng nên biết nấu chút xíu chớ nhỉ, lóng nga lóng ngóng bên bếp cũng hơi kỳ kỳ. Nhà mình bố mẹ dạy biết làm tất cả, nhưng dạy để biết công việc đó vất vả thế nào, chứ k bắt làm hết. Giờ lấy chồng về nhà có người làm hết từ chăm em bé tới nấu cơm nhưng vẫn nên biết để xem người ta làm có đúng không, có được không, có đảm bảo sức khỏe không. Chứ k biết gì hết cũng hơi ...hihi.
    Nhưng xét nếu chồng bạn nói câu điều kiện đó cho bạn mình nghe buồn quá. Nếu là câu đùa thì được, chứ mà đem ra nói thẳng thắn với bạn thì nếu là mình mình sẽ điên lắm. Cái gì thì từ từ thủ thỉ nói nhau nghe, rồi bạn tự biết đúng sai mà làm, ai mà lại nói cái kiểu mất đoàn kết nội bộ thế. Về chỉnh ngay cái thái độ rồi lo đi học nấu ăn đi bạn ạ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2