TIN TÀI TRỢ.

Khôg biết nên tiếp tục hay dừng lại

• 0 Lượt chia sẻ
  • 836 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào cả nhà...

Chúc cả nhà tuần mới vui vẻ và gặt nhiều thành công.
    Đầu tuần mà mình lên đây than vãng thì cũng ko tốt nhưng mong mọi người có thể tư vấn giúp em tình huống này với, em rất bối rối không biết làm sao cả.
    Em là một người hơi nóng tính và ảnh hưởng tâm lý rất nặng khi bị ai đó chơi mình. Tình hình là em làm trong công ty do chị bạn trai của mình làm giám đốc, vô
    trong này vô tình đụng phải một người em họ của anh ấy, người em này cùng tuổi với em, từ trước đến giờ cô ấy làm việc dưới hình thức là trợ lý của Giám đốc nhưng sau khi em vào làm thì share việc của cô ấy. Em thì có năng lực và tự tin hơn cô ấy nhiều mặc dù cô ấy đã làm ở đây 2 năm. Thế rồi đến một lúc sự ganh tỵ lại tăng lên trong một con người, cô ấy luôn đặt điều nói xấu em trước người chị của Bạn trai, nhưng vì cô ấy làm việc ở công ty này rất lâu và có tiếng nói ở đây, suốt ngày có cơ hội bên cạnh Giám đốc thật nhiều, tính cô ấy hay đặt điều và Giám đốc khi nghe thì không nói thẳng với em nên hiểu lầm giữa em và người Giám đốc ấy lại càng tăng lên cao. Mới vừa rồi, cô ấy lại chơi em thêm một cú nữa rất đau, em nghẹn ngào không nói được tiếng nào khi Giám đốc qua tức giận như vậy.
    Em làm việc tại công ty này áp lực công việc thì không nhiều nhưng chuyện về gia đình và những pha nói xấu của cô ấy, em thực sự rất mệt mỏi. Em làm việc tại đây vừa hết hai tháng thử việc chuẩn bị ký Hợp đồng chính thức nhưng em không biết có nên ký Hợp đồng hay không???
    Nếu em dứt ra và từ bỏ dể dàng để tìm một công việc mới thì bao nhiêu chuyện sẽ xảy ra, em và bạn trai sẽ rất khó tiếp tục bên nhau. Nhưng em ở lại chôn vùi
    trong môi trường như thế này thì em sẽ chết dần. Mong mọi người tư vấn giúp em nha. Em thực sự cảm ơn rất nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 135 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Bạn nói chị GĐ đã tức giận với bạn (là chuyện công việc hay chuyện ngoài lề) sau chuyện đó thái độ của chị ta với bạn ra sao? vì bạn là bạn gái của em trai chị ấy nên thái độ của chị ấy mới là điều để bạn phải bận tâm, nếu chỉ là trách mắng đơn thuần vì công việc sau đó thì thoi kg có thái độ trù úm hay này nọ thì bạn cứ yên tâm làm việc tiếp ở đó, con bé kia là cái đinh gỉ mình cứ làm tốt hơn nó đó là cách mình trị nó; đồng thời bạn nên gặp con bé kia để nói chuyện (có thể tâm sự với bạn trai của bạn để tìm hướng giải quyết hoặc để anh ấy gặp con bé đó cùng bạn, anh ấy biết được mọi chuyện sẽ dễ dáng cho bạn sử lý mọi chuyện sau này bạn ạ) nếu thái độ của nó không hợp tác thì bạn gặp hẳn chị GĐ kia (chị ấy là chị của người yêu bạn mà) bạn có thể gặp và tâm sự với chị ấy. Nếu các giải pháp đó đều không mang lại hiệu quả mà công việc của bạn tiếp tục gặp áp lực, GĐ gây khó dễ cho bạn thì tếch luôn đi có gì phải tiếc, làm ở đâu phải tư tưởng thoải mái, người ta biết trọng dụng mình, xem trọng mình, bạn có năng lực, trình độ mà. Chúc bạn có quyết định sáng suốt nhất
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Dạ, em rất cảm ơn vitbaucanhvit nhiều lắm. Nhưng không dể dàng có thể nói chuyện được với chị Giám đốc đâu!!! Chuyện công việc thì không có vấn đề trầm trọng lắm, có chút hiểu nhầm nhưng đã được giải quyết, nhưng chủ yếu là vấn đề ngoài lề... Nhỏ em đó rất lanh mồm và ngụy biện. Cái khó là em đã lỡ ở chung với nhỏ đó nên chuyện càng phức tạp, bao nhiêu hiểu lầm phát sinh. Em sẽ cố gắng nói chuyện với chị Giám đốc 1 lần. Chị có YH ko, cho em xin, chị tư vấn giúp em trường hợp này em có nên làm to chuyện hay không????
    Híc... Cảm ơn chị rất nhiều
    • 785 Bài viết

• 1,383 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi agirlmaohiem Xem bài viết
    Nếu em dứt ra và từ bỏ dể dàng để tìm một công việc mới thì bao nhiêu chuyện sẽ xảy ra, em và bạn trai sẽ rất khó tiếp tục bên nhau. Nhưng em ở lại chôn vùi
    Mình hơi thắc mắc là tại sao không làm ở công ty đó thì bạn và bạn trai của bạn lại khó tiếp tục với nhau. Công việc là công việc, tình yêu là tình yêu. Sao lại ảnh hưởng nhau lớn đến thế nhỉ? Bạn thử nói chuyện này với bạn trai của bạn xem sao để bạn ấy hiểu và cả hai cùng tìm ra đc hướng giải quyết ổn thỏa.
    Yêu con..luôn bên con...Mong con khôn lớn!
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi girl_tran_bao_hiem

Vì lúc đầu mình chưa hiểu rõ công ty nên sau khi nghe được bạn trai mình nói và chị gái có nhu cầu tuyển nên mình đã nhận lời vào làm
    Giờ nếu dứt ra thì rất khó ứng xử. Lúc đầu họ rất nhiệt tình với mình. Giờ mình phụ họ thì khó ăn nói về sau. Còn khi mình nói chuyện này với bạn trai thì anh ấy đồng ý với quyết định của em. Em làm sao cảm thấy thỏa mái là ok. Anh đồng ý với quyết định của em.
    • 152 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu là em ,em sẽ ko chọn công ty của chị bạn trai làm, giám đốc là chị của bạn trai em lại càng ko chọn...Vì sao hả ?...Bởi vì em lường trước đc rắc rối và va chạm...
    Nhẫn một bước gió yên sóng lặng
    Lùi một bước biển rộng trời cao
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hì.... Nếu mình lường trước được thì đã không phải nhứt đầu như vậy rồi.... Mọi người có lời khuyên nào giành cho mình hay không??? Chứ nói như chipxinh_iuiu thì cũng vô ích à....
    • 135 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi agirlmaohiem Xem bài viết
    Dạ, em rất cảm ơn vitbaucanhvit nhiều lắm. Nhưng không dể dàng có thể nói chuyện được với chị Giám đốc đâu!!! Chuyện công việc thì không có vấn đề trầm trọng lắm, có chút hiểu nhầm nhưng đã được giải quyết, nhưng chủ yếu là vấn đề ngoài lề... Nhỏ em đó rất lanh mồm và ngụy biện. Cái khó là em đã lỡ ở chung với nhỏ đó nên chuyện càng phức tạp, bao nhiêu hiểu lầm phát sinh. Em sẽ cố gắng nói chuyện với chị Giám đốc 1 lần. Chị có YH ko, cho em xin, chị tư vấn giúp em trường hợp này em có nên làm to chuyện hay không????
    Híc... Cảm ơn chị rất nhiều
    chị nhắn yh cho em rồi đấy có gì cứ chia sẻ nhé. Vì kg rõ mọi chuyện nên chị chưa thể hiến kế cụ thể cho em được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)