TIN TÀI TRỢ.

Khi vợ chồng chỉ như hai người bạn!

• 26.4K Lượt chia sẻ
  • 1.94M Lượt đọc
  • 485 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 931 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ko biết có phải ảo ko chứ mình thấy đ/c chồng học hành bên Tây mà ko biết cách thỏa mãn vợ thì hơi lạ. Thứ nhất là thuốc men vào, điều kiện kinh tế khá thoải mái kia mà sao lại ko biết cách đầu tư cho cái sướng của mình. Thứ hai là kỹ thuật + phương tiện (toy).

Chứ ai lại để vợ vật vã bao năm trời như thế này.
    Đời ngắn lắm, không nên có chỗ cho hờn dỗi với hững hờ .....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chị ơi sao hok kễ típ đi em muốn nghe típ......
    • 682 Bài viết

• 1,071 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chicocontrai Xem bài viết
    Ko biết có phải ảo ko chứ mình thấy đ/c chồng học hành bên Tây mà ko biết cách thỏa mãn vợ thì hơi lạ. Thứ nhất là thuốc men vào, điều kiện kinh tế khá thoải mái kia mà sao lại ko biết cách đầu tư cho cái sướng của mình. Thứ hai là kỹ thuật + phương tiện (toy).

Chứ ai lại để vợ vật vã bao năm trời như thế này.
    Dùng toy chắc không sướng bằng đồ thật, kể ô chồng chịu khó vụ đó 1 tí thì mẹ này nhất nhỉ!
    Tớ biết 1 vụ same same thế này luôn, bà chị họ tớ. Sang Mẽo học rồi lấy 1 bác hơn 1 giáp, Mẽo hẳn hoi nhé. Lúc đầu thấy ổn, đẻ lèo 2 đứa xong tự dưng ô anh lúc nào cũng xìu! Mấy năm rồi bà ấy vật vã than khóc về nhà. Bây giờ thì xong, bỏ nhau rồi nhưng vẫn chưa kiếm được giai nào. Kể cũng tội, nhiều người trông bên ngoài có vẻ sướng, trong chăn mới tỏ tường.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 51 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Tôi nghỉ phép 1 tuần ở nhà. Phần vì tránh mặt H, tôi muốn suy nghĩ để tìm ra lối thoát cho mình.
    Chồng tôi có thể chiều chuộng tôi mọi thứ trừ việc ấy nếu anh thấy mệt. Tôi cũng vào mạng tìm tòi các phương cách để cải thiện chuyện vợ chồng, tôi cho anh xem vì tôi biết anh không bao giờ quan tâm tới những điều này. Anh xem để chiều lòng tôi, nhưng nhìn thái độ của anh tôi biết anh không muốn hợp tác. Cũng dễ hiểu thôi vì anh luôn bị trói chặt trong những quan niệm cổ hủ, đứng đắn đến nỗi tôi muốn phát rồ lên mỗi khi anh bảo anh thấy ghê ghê khi phải xem mấy thứ tôi đưa.
    Ngay cả khi tôi muốn chiều anh bằng OS, anh cũng không thích, thì nói gì anh chiều lại tôi? Đôi lúc thái độ của anh lại khiến tôi cảm thấy xấu hổ vì mình quá hư hỏng, hay đồi bại??!
    Nếu sống với anh, tôi chắc chắn 1 điều, sẽ không có gì thay đổi ở anh và tôi phải chấp nhận.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 51 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Tôi chỉ còn có 2 lựa chọn: một là giải thoát bản thân bằng lá đơn li dị, hai tôi sẽ mãi thế này......
    Giá mà tôi đủ dũng cảm để làm theo cách 1! Giá mà tôi có thể rũ bỏ tất cả, không lo ngại con trai thiệt thòi vì thiếu cha bên cạnh, không lo sợ rồi mình có "tránh vỏ dưa, gặp vỏ dừa"...tôi sẽ giải thích sao để cha mẹ khỏi phiền lòng? Mẹ vẫn tự hào về truyền thống thủy chung 1 vợ 1 chồng của gia tộc! Sao tôi nỡ đạp đổ điều thiêng ấy của gia đình? Tôi như bị dồn vào chân tường không lối thoát, tôi rối bời và vô vọng!

Tôi trở nên cáu kỉnh với chồng. Tôi quát tháo anh cho dù biết vô lý, tôi bắt lỗi anh từng việc anh làm. Cuối tuần thay vì về nhà chồng, tôi bỏ mặc anh tự đi, tôi đưa con về nhà ngoại hoặc đàn đúm cùng mấy cô bạn. Tôi thay đổi hoàn toàn cách cư xử trước đây đối với anh. Vợ chồng tôi ngày càng ít gặp gỡ, nhiểu tối tôi ngủ ở nhà bạn, tôi có cô bạn thân đã băm rồi vẫn single, nó vui khi có tôi tới chung giường. Mỗi bận như thế tôi dối là anh đi công tác, tôi buồn!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 51 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Mẹ chồng tôi không phải là người dễ tính. Đợt bà ốm tôi chăm sóc tận tình nhưng bà vẫn điều tiếng chê con dâu không hết lòng! Tôi biết nhưng không để tâm, mẹ chồng không bao giờ hài lòng về con dâu, tôi biết thế!
    Sau 3 ngày cuối tuần con dâu không diện kiến, bà đã tỏ thái độ. Tối thứ sáu chồng đã nói chuyện với tôi. Anh yêu cầu tôi thứ bảy hoặc chủ nhật về bà nội. Chưa bao giờ trông anh nghiêm trọng đến vậy, nên tôi đã gật đầu, rồi mỗi người mỗi góc giường.
    Ngày hôm sau hai vợ chồng đưa con về nội. Hôm đó mẹ chồng làm cỗ, mời họ hàng khá đông, dù chẳng là ngày gì. Tôi vào bếp nội trợ. Mẹ chồng cũng vào làm cùng. Bà đã nói mấy lời mà tôi thấy rất khó nghe, bà rất giận tôi. Tuy nhiên tôi không cự lại và vẫn cúi mặt làm bếp. Bà hỏi tôi một số câu tôi không biết trả lời thế nào? Tôi xin lỗi nếu làm bà giận rồi lại nấu nướng. Nhưng mẹ chồng tôi không dừng ở đấy...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 51 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Dọn cơm ra mâm cho mọi người, tôi còn chạy đi chạy lại lấy thêm những thứ còn thiếu. Thú thật là tôi thấy mệt và chóng mặt, sau những đêm mất ngủ, và cũng thú thật là lâu không làm cỗ bàn, tôi có phần vụng về.
    Con trai không chịu ăn ngay mà chờ mẹ, bà nội khó chịu chê luôn "mẹ chiều quá hóa hư, học hành thế mà con không biết dạy!" tôi nóng mặt khi nghe thấy! Bà co thể bảo tôi vụng, tôi lười, nhưng nếu nhận xét kiểu đó, tôi thấy bị xúc phạm! Nhưng tôi vẫn kiềm chế được, tự an ủi, mẹ chồng đang giận cố nhịn cho bữa cơm vui vẻ.
    Nhưng mẹ chồng tôi vẫn tiếp...bà nói chuyện với em gái bà, hỏi về con dâu bà ấy, nó ở nhà chồng ngoan thế, đảm đang chăm chỉ. Cuối tuần mẹ đẻ ốm mà còn ngại không dám về lâu vì còn lo cơm nước cho nhà chồng. Chẳng bù có "cái loại con dâu tung tẩy nó quen rồi, tiểu thư quá nên lắm trò, không biết chiều chồng chiều nhà chồng, cái ngữ ấy sướng không biết đường sướng, coi chừng chồng nó bỏ!"

Miếng cơm nghẹn trong cổ, mẹ chồng đã đi quá giới hạn mà tôi chịu được rồi!...
    • 57 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ntt0982 Xem bài viết
    Dọn cơm ra mâm cho mọi người, tôi còn chạy đi chạy lại lấy thêm những thứ còn thiếu. Thú thật là tôi thấy mệt và chóng mặt, sau những đêm mất ngủ, và cũng thú thật là lâu không làm cỗ bàn, tôi có phần vụng về.
    Con trai không chịu ăn ngay mà chờ mẹ, bà nội khó chịu chê luôn "mẹ chiều quá hóa hư, học hành thế mà con không biết dạy!" tôi nóng mặt khi nghe thấy! Bà co thể bảo tôi vụng, tôi lười, nhưng nếu nhận xét kiểu đó, tôi thấy bị xúc phạm! Nhưng tôi vẫn kiềm chế được, tự an ủi, mẹ chồng đang giận cố nhịn cho bữa cơm vui vẻ.
    Nhưng mẹ chồng tôi vẫn tiếp...bà nói chuyện với em gái bà, hỏi về con dâu bà ấy, nó ở nhà chồng ngoan thế, đảm đang chăm chỉ. Cuối tuần mẹ đẻ ốm mà còn ngại không dám về lâu vì còn lo cơm nước cho nhà chồng. Chẳng bù có "cái loại con dâu tung tẩy nó quen rồi, tiểu thư quá nên lắm trò, không biết chiều chồng chiều nhà chồng, cái ngữ ấy sướng không biết đường sướng, coi chừng chồng nó bỏ!"

Miếng cơm nghẹn trong cổ, mẹ chồng đã đi quá giới hạn mà tôi chịu được rồi!...
    bó tay với mấy bà mẹ chồng kiểu này, gặp em là khong xong dâu
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 51 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Tôi buông đũa xuống mâm, tôi nhìn thẳng vào bà và nói: "Mẹ, mẹ muốn mắng con cho hả giận thì mẹ cứ nói thẳng đi, mẹ không cần phải làm thế đâu! Con được như thế này là nhờ cha mẹ con nuôi dưỡng và bản thân con phấn đấu. Con đúng là tiểu thư sinh ra lớn lên ở thành phố chứ không phải cô con dâu nhà quê của dì L. Con tiểu thư nhưng con không sống dựa vào chồng, vẫn nuôi cháu của mẹ ngoan, khỏe.
    Nếu muốn có con dâu như dì L sao lúc đầu mẹ không phản đối hôn nhân của chúng con để con đỡ khổ? Con cũng khổ lắm rồi mẹ ạ, con đang mong được chồng bỏ đây, anh K mà bỏ con con cám ơn vạn lần, cho mẹ vui lòng!"

Nói một hơi tôi dừng lại vì cái tát mạnh từ bàn tay chồng tôi. Anh đánh tôi tối sầm mặt mũi, tôi choáng váng và thấy có máu chảy ra từ mũi mình. Tôi thỉnh thoảng vẫn bị chảy máu cam, lần này không phải vì nhiệt. Tai tôi ù đi, mắt tôi hoa lên trong khi mọi người đều sững sờ. Tôi đứng dậy, chạy vào toilet để tĩnh lại và lau mặt cho mình....
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

tội nghiệp bạn. có lẽ mẹ chônbfg không hiểu chồng bạn có điểm yếu. chỉu thấy anh ấy chăm lo cho vợ con, chiều chuộng vợ hết lòng nên mới khó chịu thế. 2 người cùng đang khó chịu, cùng không hiểu nên mới ra nông nỗi đó. chồng bạn tát bạn thì cũng sai, nhưng đàn ông là thế. chứng kiến vợ nói thê trước anh em nhà mìnhmà ngồi im thì lại là thằng hèn, thằng đụt.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 51 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Nhẽ ra tôi còn ở trong đó lâu hơn, nhưng tiếng con trai khóc làm tôi sực tỉnh. Tôi chạy ào ra, con đang ngồi khóc nghe rất thương, chồng tôi không ở đó, mẹ chồng khóc lóc kể lể, họ hàng nhà chồng nhìn tôi với ánh mắt khó tả! Tôi bế vội con, lấy đồ, xin lỗi mẹ chồng, cáo lỗi với tất cả cho dù biết mình sẽ không được tha thứ rồi vẫy xe về.

Tôi không về nhà mình, tôi tới nhà mẹ tôi. Về nhà tôi lao vào lòng mẹ mà khóc vùi. Mẹ hốt hoảng hỏi chuyện tôi sao ra nông nỗi này? Tôi đã kể hết cho mẹ nghe....
    Mẹ lặng đi sau mỗi lời tôi nói, và bà cũng khóc. Tôi mệt và chóng mặt, cái tát mạnh của anh vẫn khiến một bên má tôi bỏng rát, hằn rõ trên mặt tôi. Mẹ nói tôi vào phòng nghỉ để bà trông cháu. Tôi nằm vật xuống giường nhưng không ngủ được, mặc dù toàn thân đau mỏi còn đầu thì nóng ran.

Tôi nghĩ lại chuyện vừa xảy ra, tôi thấy hối hận vì giận quá mất khôn. Giờ tôi đã khiến chuyện trở nên trầm trọng và đi quá xa rồi...tôi nên làm gì đây? Anh đã tát tôi, lần đầu tiên trong đời tôi bị tát, bởi người chồng mà tôi nghĩ sẽ không bao giờ dám làm điều đó. Có lẽ tôi đã chạm vào nỗi đau và lòng tự trọng của anh? Có lẽ vì tôi dám hỗn láo với người mẹ mà anh luôn tôn kính và yêu nhất đời. Cho dù anh yêu tôi đến mấy, tôi vẫn chỉ là người đàn bà thứ hai của anh mà thôi. Giá như tôi bình tĩnh hơn......
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 598 Bài viết

• 1,131 Được cảm ơn

Li dị thôi bạn. Chuyện của bạn nghe thương quá! Mình cũng từng sống trong cảnh nghộ đó mình hiểu nỗi đau của bạn. Có điều chồng mình tệ hơn chồng bạn về xử sự với vợ. Chính vì thế mà bạn mới khổ! Giờ mình rất thảnh thơi sau khi ly hôn. Mong bạn tìm được hạnh phúc và sớm vượt qua nỗi đau này, nắm tay bạn, còn bé con luôn bên bạn nữa!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

đồng cảm với bạn quá, là mình mình sẽ ko nói được những lời sâu sắc thế với mẹ chồng đâu. nói thật, bạn nói thế ko có gì là quá cả, chỉ là giọt nước làm tràn ly thôi. mình cũng đang muốn bỏ chồng nên có thể hiểu được nỗi đau của bạn.
    mình giống bạn, chồng cũng yếu sinh lý, 1,2 tháng/lần mà mỗi lần chỉ được vài phút. mình đã nói tình trạng 2 đứa với mẹ chồng rồi, mẹ chồng cũng thương mình ko như mẹ chồng bạn..chồng mình cũng ngoan ngoãn uống thuốc nhưng ko cải thiện gì, hay nói chính xác hơn là anh ta ko muốn gần mình.
    mình cũng đang nuôi quyết tâm bỏ đây. bạn cố gắng lên nhé.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 110 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu chị thấy hối hận, chị có thể ngỏ lời xin lỗi mẹ chồng. Em tin moi người sẽ bỏ qua cho chị. Ai cũng có lúc nông nổi và không thể kìm chế. Chồng chị cũng vậy
    Tư vấn - Đặt phòng khách sạn trên cả nước - giá cả hợp lý - Call: 01219140452
    https://zaodich.com/forum/f2500/tu-va...op-ly-1089830/
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,198 Bài viết

• 5,934 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kemdanhrang Xem bài viết
    tội nghiệp bạn. có lẽ mẹ chônbfg không hiểu chồng bạn có điểm yếu. chỉu thấy anh ấy chăm lo cho vợ con, chiều chuộng vợ hết lòng nên mới khó chịu thế. 2 người cùng đang khó chịu, cùng không hiểu nên mới ra nông nỗi đó. chồng bạn tát bạn thì cũng sai, nhưng đàn ông là thế. chứng kiến vợ nói thê trước anh em nhà mìnhmà ngồi im thì lại là thằng hèn, thằng đụt.
    Bà mẹ chồng sẽ k bao giờ cho là con trai bà có điểm yếu và bản thân chồng chủ top cũng có bao giờ biết mình có điểm yếu đâu... thế mới là có chuyện.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 614 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sự việc đến nông nỗi này cũng là một phần lỗi ở bạn. Bạn chịu đựng quá nhiều, không chia sẻ với ai. Ít ra là bạn cũng phải tâm sự với mẹ bạn hay với mẹ chồng. Thực ra chỉ cần hỏi các mẹ là chữa chạy những vấn đề đó như thế nào, ở đâu là các mẹ biết ngay.
    Chồng bạn cũng là người cổ hủ, bạn phải nói chuyện từ từ, và nói chuyện rất cởi mở, theo kiểi mưa dầm thấm lâu ây. Ngày trước mình cũng sợ OS lắm vì ghê thực sự, đã có qhtd rồi mà xem phim sex vẫn nôn oej . Trong khi lão chồng đã từng xxx với rất nhiều gái rồi, nên thường chửi mình là xác chết, chưa động vào đã kêu đau... Mình không chịu nổi kiểu lão theo gái, và hành hạ mình. Cứoi được 1 tháng giải tán. Mình vẫn thẩm du đều, và vẫn có nhu cầu. Mình bắt đầu quan tâm hơn tới vấn đề này, ở cơ quan khi mọi người nói chuyện về vấn đề này mình không còn đỏ mmặt nữa. Trước đây, mọi người đều bảo chẳng hiểu mình thế nào mà có chồng rồi vẫn đỏ mặt khi nói về chuyện ấy.
    Rồi mình gặp zai, mình có cảm xúc thật sự. Nhưng zai cũng chỉ được vài phút thôi, mình cũng vẫn có những lúc lên đỉnh mà. Mình đã dám thưr OS cho zai, không ghê như mình nghĩ. Mình cũng vẫn làm công tác tư tưởng cho zai đi khám, kiểm tra. Vì mình cũng biết với mình là đủ, nhưng sau này zai lâys vợ, néu vự zai có nhu cầu cao thì đúng là thiệt. Và mình cũng thất tội cho zai vì chăngr biết thế nào là lên đỉnh.
    Nếu chồng bạn thực sự hiểu nhu cầu của bạn và chiều bạn thì dùng tay bạn vẫn lên đỉnh mà. Cả chuyện hôn hít nữa phải điều chỉnh dần dần để bạn cảm thấy thực sự hài lòng về nụ hôn. Có những lúc mình cũng cảm nhận được zai chẳng thích hôn đâu.
    Năm ngủ, chồng bạn có không muốn bạn cứ ôm chồng mà ngủ, chân tay cứ động đậy linh tinh vào. Cậu bé của chồng có rũ xuống bạn cứ ôm lấy. Nhưnggx lần đầu, có thể chổng bạn sẽ khó chịu đẩy bạn ra đấy. Nhưng bạn hãy kiên trì nhé.
    Mình thì tin vào duyên số. Tử vi của mình nói là chồng mình sẽ yếu sinh lý, khi lấy phải ngừoingưòi mạnh mẽ mình đã nghĩ là tử vi vớ vẩn. Vậy mà sau 1 tháng chia tay luôn. Chồng bạn là ngừoingưòi tốt như vậy, trước khi nghĩ đêns chia tay bạn hãy thử mọi cách, đừng giả vơf là bạn đang lên đỉnh mà hãy cho chồng bạn phải biết đó cũng là trách nhiệm bắt buộc của chồng, chồng phải hợp tác. Mỗi ngày một tý, không nói chuyện trực tỉép được thì bạn nhắn tin cho chồng.
    Chúc bạn sớm có giải pháp trong chuyện này.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 214 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bỏ *** nó đi, tiếc j cái răng sâu (đàn ông mà đánh vợ thì mình thấy khó chấp nhận lắm) Nếu ko muốn bỏ để có thằng hầu hạ thì ra ngoài kiếm tạm một anh cặp kè còn cảm thấy mình là đàn bà em gái ạ...chep chep...tiếc quá, cứ để mốc thế rồi nó già nhanh phí quá em ơi....chị cũng hoàn cảnh giống em đới dưng mà chị dừ mất rùi...huhuhu....ước gì chị bằng tuổi em...chị mà là em ấy à...cho a H đấy "chết" luôn...
    • 682 Bài viết

• 1,071 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ko_tin_hanh_phuc Xem bài viết
    đồng cảm với bạn quá, là mình mình sẽ ko nói được những lời sâu sắc thế với mẹ chồng đâu. nói thật, bạn nói thế ko có gì là quá cả, chỉ là giọt nước làm tràn ly thôi. mình cũng đang muốn bỏ chồng nên có thể hiểu được nỗi đau của bạn.
    mình giống bạn, chồng cũng yếu sinh lý, 1,2 tháng/lần mà mỗi lần chỉ được vài phút. mình đã nói tình trạng 2 đứa với mẹ chồng rồi, mẹ chồng cũng thương mình ko như mẹ chồng bạn..chồng mình cũng ngoan ngoãn uống thuốc nhưng ko cải thiện gì, hay nói chính xác hơn là anh ta ko muốn gần mình.
    mình cũng đang nuôi quyết tâm bỏ đây. bạn cố gắng lên nhé.
    Mẹ này sao j đã bỏ chồng rồi? Ngày xưa chồng tớ cũng xìu lắm, ngại xx, tớ cho tẩm bổ u ngọc dương sâm, u mấy loại rượu thuốc dân tộc, thấy khá khẩm hẳn. Trừ khi lão có bồ còn không cứ thử xem nào!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 51 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Cha mẹ tôi chỉ có 2 con gái, em gái tôi năng động và hoạt náo hơn tôi. Nó rất thông minh và cá tính. Trong khi tôi ngoan ngoãn nghe lời mẹ chăm chỉ học hành cho tới khi tốt nghiệp dh thì nó đã yêu ngay từ năm thứ hai. Học xong dh hai đứa vể luôn việt nam kết hôn. Nó may mắn hơn tôi ở cái hạnh phúc trong chuyện vợ chồng. Nhưng sau khi sinh đứa thứ hai, em tôi yếu nên chồng nó ok cho vể ở với đẻ để tiện chăm sóc, dù đã có nhà riêng ở khu vực thoáng mát và đẹp nhất Hà Nội.

Lúc tôi về nhà mẹ nó cũng biết. Tối hôm đó hai chị em đã có dịp tâm sự, có lẽ là lần đầu tiên.Thật bất ngờ nó khuyên tôi tự giải quyết sinh lý bên ngoài mà không bỏ chồng! "cty em nhiều người như chị, cứ nghe em đi, vẹn đôi đường, nhưng phải kín đáo nhé! Đừng bỏ chồng, bỏ là dở đấy"!

Tôi có nên nghe lởi khuyên đó không?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 51 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Anh không liên lạc với tôi hôm đó, tôi cũng không muốn...viên an thần giúp tôi ngủ ngon hơn. Sáng hôm sau tôi đưa con đi chơi cùng cả nhà, tôi muốn mình thật vui vẻ mà sống và quên hết những gì liên quan đến chồng mình.

Tối về nhà, chồng tôi đã có mặt trước cổng. Trông anh xọp hẳn đi. Tôi vừa giận, vừa xót. Mọi người đều rút hết lên nhà để chúng tôi nói chuyện. Anh nói anh xin lỗi tôi và mong tôi giúp anh hai việc. Một là chúng tôi tới xin lỗi mẹ chồng tôi, hai là hãy về với anh.

Tôi xin lỗi gì mẹ chồng đây? Tôi không nghĩ mình phải làm thế. Tôi nói với anh tôi muốn bà được toại nguyện, chúng tôi nên ly thân! Anh sững sờ. Anh nói tôi hãy suy nghĩ kỹ, anh không muốn. Và anh càng không muốn tôi căng thẳng với nhà chồng.

Ngay sau khi anh về, cha mẹ tôi đã khuyên tôi nên cố gắnh dĩ hòa vi quý. Chắc anh đã gọi cho họ rồi. Tôi hiểu cái khó của cha mẹ mình, và tôi đã nhượng bộ, có lẽ tôi sẽ phải thay đổi bản thân từ bây giờ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)