Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Khi vợ chồng chỉ như hai người bạn!

• 26.4K Lượt chia sẻ
  • 1.94M Lượt đọc
  • 485 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đồng cảm với chủ top này. Vì mình đang cùng cảnh ngộ, tuy nhiên chỉ khác là mình chưa đi NT, chỉ đau khổ, buồn phiền thôi. Sau đó thì tìm quên bằng công việc và đủ thứ sở thích linh tinh. Lừa dối bản thân càng lâu càng tốt, mong cho mình nhanh xấu nhanh già đi cũng tốt. Vì như thế là ok, khỏi phải nghĩ nặng cái đầu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• hty
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 35 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caheocuame Xem bài viết
    Công việc của chồng mình cũng nhiều áp lực, chồng đi làm xa nên cũng mệt mỏi nhiều, vì vậy mà chuyện vợ chồng gần gũi ngày càng thưa dần, 2 tuần/ 1 lần, thậm chí ít hơn nữa, ...mình sợ kéo dài tình trạng này 2 vợ chồng mình liệu có duy trì đc tình cảm vợ chồng không? làm sao để thay đổi bây giờ?Khi mới lấy nhau mình còn đáp ứng được anh ấy, như bây giờ thì......
    Mình ước ao có được cái tần suất ấy. Vợ chồng mình hình như chỉ "quyết toán theo quý" thôi. Cuộc sống bế tắc hoàn toàn. Lắm lúc mình nghĩ, giá được như anh xe ôm ngày làm vài cuốc tối về ngáy o o hoặc như bác nông dân cày xong thửa ruộng tối về làm vài xị rượu rồi ghếch chân ngủ hóa ra lại sướng. Vợ chồng mình làm bạn của nhau cũng chẳng xong, chênh nhau 8 tuổi, lại đúng vào lúc nền kinh tế thay đổi, chồng - nửa cuối của thời kỳ bao cấp, vợ - những năm đầu thời kỳ đổi mới nên quan điểm, lối sống và cách nghĩ giờ cứ như hai thế hệ bố và con. Không thể dung hòa được.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 105 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hty Xem bài viết
    Mình ước ao có được cái tần suất ấy. Vợ chồng mình hình như chỉ "quyết toán theo quý" thôi. Cuộc sống bế tắc hoàn toàn. Lắm lúc mình nghĩ, giá được như anh xe ôm ngày làm vài cuốc tối về ngáy o o hoặc như bác nông dân cày xong thửa ruộng tối về làm vài xị rượu rồi ghếch chân ngủ hóa ra lại sướng. Vợ chồng mình làm bạn của nhau cũng chẳng xong, chênh nhau 8 tuổi, lại đúng vào lúc nền kinh tế thay đổi, chồng - nửa cuối của thời kỳ bao cấp, vợ - những năm đầu thời kỳ đổi mới nên quan điểm, lối sống và cách nghĩ giờ cứ như hai thế hệ bố và con. Không thể dung hòa được.
    Chia sẻ với bạn! Mình cũng đã từng có thời kỳ như thế. Đã từng có thời kỳ suy nghĩ giống y hệt bạn luôn (chỗ bôi đậm ấy)! Cũng đã từng ức chế tới độ muốn đập tan tất cả, muốn mở cửa lao ra khỏi nhà lúc nửa đêm. Hazz....Nhưng cũng may vợ chồng mình không chênh nhau quá nhiều tuổi. Thế nên mình đành phải "già" theo chồng vậy. Bây giờ không còn bức xúc nữa rồi. Chẳng hiểu là nên vui hay nên buồn nữa....
    • 530 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

buồn.....................................
    • 126 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Đoc. đến lúc Tin Tin noí nhớ ba mà rơi nuớc mắt .. caù mong sao cho vợ chong` ban. đươc. hạnh phúc như xưa ...
    • 24 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

haizzz quả thật vấn đề vc đó là 1 bài toàn hóc búa cần đến những bác sĩ, chuyên gia tâm lý đánh giá và xây dựng xử lý tình huống cụ thể, nếu các bố và các mẹ cứ lên đây than thì các chuyên gia tâm lý thất nghiệp hết là phải chẹp chẹp.
    iệng nói ghét nhưng lòng vẫn nhớ - Nói hết chờ nhưng dạ vẫn mong - Nói hết thương nhưng vẫn giữ trong lòng - Vẫn in đậm một bóng hình ai đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 82 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Đúng là mỗi nhà mỗi cảnh, nhà mình cũng gần như cảnh này, lúc đầu thấy cũng chán nãn, bế tắc và cả mệt mỏi nữa vì không tìm thấy sự đồng điệu chia sẻ về mọi việc, về quan điểm sống, về cách làm việc, về chuyện ấy......nói chung là nhiều. Nhưng tại thời điểm này mình thật sự cảm thấy thoải mái, vui vẻ và bình thường mọi việc (tự nhiên mà không phải cố gắng). Mình cũng không hiểu tại sao, cũng có thể mình đã vượt qua gia đoạn này, mình không còn suy nghĩ nhiều về những chuyện đó nữa, thậm chí mình còn không còn muốn có chuyện đó với chồng, mình không còn quan tâm nhiều đến những việc của chồng, hành động của chồng nữa và chỉ quan tâm đến con và bản thân mình thì nhiều thôi nên thấy đời vui hơn, yêu bản thân hơn. nhiều khi nghĩ cứ mãi thế này cũng hay. Thôi thì cứ như 2 người bạn vậy đó có khi còn có sự tôn trọng hơn, còn sự bền vững của gia đình thì tính sau đến đâu hay đến đó, đời có bao nhiêu mà suy nghĩ nhiều, vui ngày nào thì hưởng ngày đó thôi. Cứ vậy đi các mẹ, có buồn có suy nghĩ nhiều cũng không giải quyết được chuyện gì đâu, nó mãi mãi là như thế, đừng hy vọng thay đổi khi điều đó không thể thay đổi, và thay vì bằng mọi cách thay đổi chồng mình thì tốt nhất thay đổi mình là khả thi nhất.
    Mẹ yêu các con không đếm được bằng lời...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 181 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

hóng chuyện của chị chủ tóp mãi mà chẳng thấy đâu cả?
    • 100 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Haiza.... đọc mà thèm.... nhưng chẳng biết làm sao. Sau ly thân, giờ vợ như lãnh cảm mà mình cũng chẳng còn tình cảm để mà ham muốn với vợ. Cũng.... buồn!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 181 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Khi tất cả các cánh cửa đóng lại, là lúc ta hiểu ra giá trị của... xà beng!
    Chúc chủ top tìm được con đường đúng đắn của mình...
    Alovehell2
    • 775 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Chúc bạn có sự chọn lựa đúng
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đã đọc bài của chủ thớt không thiếu đoạn nào. Cảm thông cho gia đình bạn. Chúc vợ chồng bạn cố gắng vượt qua sóng gió này.
    Mình thường nghĩ về câu này mỗi khi có chuyện buồn về gia đình" Hạnh phúc rất đơn giản và gần chúng ta, đừng để lúc sắp mất rồi mới phát hiện ra".
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 603 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

hoàn cảnh của bạn sao mà phức tạp vậy cưới nhau chưa có con thì mong, khi có một thành viên thứ ba lại trở nên lạnh nhạt ngũ cũng ngũ riêng mạnh ai nấy ngũ, vậy là không ổn còn xem nhau như hai người bạn đó gọi là bằng mặt không bằng lòng.
    • 57 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

ngụy biện và tự lừa dối chính bản thân từ trong tư tưởng!
    thế nào là 1 người chồng tốt?
    hạnh phúc của mình mà tự mình ko biết gìn giữ,để trong suy nghĩ đã có hướng đổ lỗi cho chồng!
    8 năm bên nhau và thời gian yêu,tìm hiểu ko lẽ ko bằng nổi 1 lời nói,1 hành động của 1 kẻ dành thời gian tìm hiểu để chen vào!?!
    ko ai toàn diện,nhưng phải biết cái gì là quan trọng,cái gì chỉ là thoáng qua!
    vợ chồng đến với nhau ko chỉ vì chuyện đó,còn nếu vì chuyện đó,hạnh phúc chắc chắn ko thể lâu bền!
    nhiều lần tôi muốn coment rồi lại thôi,vì mỗi người 1 suy nghĩ,mỗi người 1 lối sống;comment này tôi chỉ mong 1 người tôi biết đừng bao giờ để mình có những sai xót tương tự,để 1 ngày nhận ra hạnh phúc đã có lúc đi bên mình,nhưng mình coi thường nó,và luôn mơ ước khát khao 1 hạnh phúc ko phải của mình!
    @ Ntt: có khi nào bạn thử nghĩ nếu như ham muốn của chồng mà bạn ko thể đáp ứng,để chồng ra ngoài và quay về nhìn bạn với ánh mắt thương hại và tình cảm giữa 2 người chỉ còn là trách nhiệm?????
    • 57 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

3h20 sáng mà ko thể ngủ nổi
    topic này có lẽ đã trở thành nỗi ám ảnh thật sự trong tôi;cũng phải thôi vì tôi cũng đã từng bị phản bội gần giống như người chồng của bạn!
    mỗi người 1 suy nghĩ và 1 quyết định,tôi là người ko bao giờ chấp nhận sự phản bội,ko bao giờ tha thứ cho kẻ phản tôi;nhưng có 1 điều tôi muốn nói với bạn chủ Top,bạn ân hận vì sai lầm của mình,đừng để sự ân hận đó trở thành vô ích,ít nhất cũng vì con cái!bạn có thể mất hết tấ cả danh dự,sự nghiệp,mất gia đình,cũng có thể mất luôn cả tư cách làm 1 người Mẹ;nhưng đứa bé ko có tội!
    đứa bé chỉ thật sự trưởng thành và hiểu biết nếu có sự quan tâm nuôi dạy của cả người Mẹ và người Cha;bằng mọi giá,chấp nhận tất cả,vứt hết ngoài tai những lời dị nghị,mắng mỏ thậm chỉ chửi rủa,vì thật sự bạn đáng bị như vậy,nhưng hãy cố sao cho mỗi ngày đứa bé đều được ở bên Cha Mẹ của bé!
    chồng bạn cũng là 1 người hiểu biết,cho dù cay đắng thì cũng sẽ nuốt hận vào vì con!tuy rằng bát cơm lỡ đổ xuống đất,nhặt lên ăn sẽ ko còn ngon nữa,nhưng đứa bé ko chỉ như cơn đói,gia đình ko chỉ như 1 bát cơm!
    thời gian đã xé toạc hạnh phúc của bạn,vì bạn đã ko vượt qua được chính bản thân mình,nhưng tôi tin thời gian sẽ hàn gắn tất cả,nếu bạn sống đúng với tư cách của con người mình,1 người Mẹ,1 người vợ,1 người con dâu!
    cố gắng cam chịu,đừng vì 1 chút sĩ diện mà để đứa bé thiếu tình thương,thiếu dạy dỗ!đừng bao giờ nghĩ cứ có tiền là con bạn được dạy dỗ đàng hoàng,vì có nhiều điều ko ai dạy được ngoài người Cha và Mẹ!
    và 1 điều nữa,hoàn toàn chân thành ko hề có ý khác: bài học đáng quí nhất mà tôi học được từ Mẹ mình,đó là sự chung thủy!hãy dạy bé biết ghét sự phản bội,và biết tha thứ!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trong khi cả nhà ngồi dài cổ chờ đợi chủ top post tiếp, có ai vui lòng tâm sự với mình không? Chồng mình cũng yêu sinh lý, vài tháng 2 vc mới gần gũi 1 lần, mình rất đau khổ, vì cũng là người có nhu cầu cao, mình đã tìm đến với nguòi cũ, anh ấy rất yêu mình. Khi đó mình chỉ yêu chông và ko hề có tcam với người kia. Sau hơn 1 năm lén lút như thế mình thấy rất thoả mãn và ít khi tủi thân vì việc kia với chồng nữa. Nhưng đau khổ nhất là giờ mình đã yêu nguòi cũ và tcam với chồng là tình thương nhiều hơn, giờ mình như rơi vào vựa thẳm khi lúc nào cũng chỉ nghĩ đến người tình, xin mọi người giúp mình
    • 15 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trong khi cả nhà ngồi dài cổ chờ đợi chủ top post tiếp, có ai vui lòng tâm sự với mình không? Chồng mình cũng yêu sinh lý, vài tháng 2 vc mới gần gũi 1 lần, mình rất đau khổ, vì cũng là người có nhu cầu cao, mình đã tìm đến với nguòi cũ, anh ấy rất yêu mình. Khi đó mình chỉ yêu chông và ko hề có tcam với người kia. Sau hơn 1 năm lén lút như thế mình thấy rất thoả mãn và ít khi tủi thân vì việc kia với chồng nữa. Nhưng đau khổ nhất là giờ mình đã yêu nguòi cũ và tcam với chồng là tình thương nhiều hơn, giờ mình như rơi vào vựa thẳm khi lúc nào cũng chỉ nghĩ đến người tình, xin mọi người giúp mình thoát khỏi hcanh này, mình ko dám tâm sự với ai nên ko có ai mở mắt cho mình, cứ trượt dài trong những tháng ngày thế này. Ko thể hp đc!
    • 57 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

trong cuộc sống có rất nhiều điều quan trọng,rất nhiều thứ cần phải có!
    gia đình là 1 tập thể nhiều thành viên,vậy nên gia đình cần nhiều thứ,nhiều điều hơn nữa,phải ko bạn?
    khi gia đình tan vỡ,tất cả thành viên đều phải chịu cho riêng mình 1 hậu quả ko hề tốt đẹp,ko ai muốn vậy cả;nhưng mọi chuyện vẫn xảy ra,để rồi người ôm hận vào mình,người oán trách người kia,thậm chí oán trách cả cha mẹ,họ hàng người kia nữa.
    vì 1 điều đơn giản mà tất cả chúng ta đã quá nhiều người quên đi mất,đó là lòng chung thủy!điều đáng quí nhất cho 1 tình yêu đó!hãy biết hi sinh,biết chấp nhận với những gì mình đã và đang có,đừng vì những khoảnh khắc bồng bột mà sau này tự mình day dứt,ân hận,thậm chí tự dày vò vì chính bản thân mình!
    ko có ai hoàn hảo,vậy nên đã đến với nhau rồi,hãy cố gắng hiểu người kia hơn,tình yêu mới bền được,gia đình mới toàn vẹn được!
    gia đình là thứ mà tôi mơ ước lớn nhất,nó quá xa vời đối với tôi,vậy mà có nhiều người ko biết giữ lấy nó trong khi họ đã có nó trong đời!
    • 42 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

bình loạn nhìu quá làm chị chủ top ngại hem tâm sự nữa rùi chán ghê
    Đời người chỉ sống có một lần, hãy mang tình yêu thương đến khi tim còn đập và tai còn nghe thấy
    Mong sẽ luôn yêu và được yêu đến cuối cuộc đời
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 344 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Cuộc sống vợ chồng thật sự rất nhiều thứ để quan tâm. Ai cũng muốn chồng tốt, kiếm ra tiền, chiều vợ, chung thủy. Khi có cái đó rồi thì cái quan trọng khác nữa là sex. Sex không được thỏa mãn thì đời sống vợ chồng gặp trục trặc. Nhưng thử hỏi, nếu lấy một người chồng gái gú, vũ phu, không kiếm ra tiền, vô trách nhiệm, nhưng rất giỏi sex thì sex có chỗ dùng không khi suốt ngày gây sự? Nhìn thấy nhau là cãi nhau, đánh nhau, là chán ghét nhau? Chưa kể sex okie, nhưng gái gú, mỗi khi quan hệ lại tưởng tượng chồng mình với người khãc, lúc đó, còn thấy hứng thú, khoái cảm, thỏa mãn nữa không? Vậy cái quan trọng nhất trong hôn nhân là gì? Sex ư? Không phải. Mà là tình nghĩa, tình cảm gia đình, sự yêu thương, trách nhiệm và thấu hiểu. Còn khả năng về sex nhiều người trời cho chỉ có vậy. Còn Nhu cầu tình dục của mỗi người đều có thể tự điều tiết. Cách tốt nhất để điều tiết nhu cầu của bản thân: Ngày nào, cũng tưởng tượng thế này: cái thân xác của chồng/vợ kia, một ngày nào đó chết đi, sẽ thối rữa, trương phệnh, nhầy nhụa, thối khắm, ròi bò lúc nhúc, đen xì, hai hố mắt đen xì, răng trắng ởn, đâu còn gì đẹp đẽ, thơm tho mà ham với chả muốn. Còn bản thân thì thế này: cái thân xác này, đến lúc ốm đau, thở còn chả nổi, hơi sức đâu mà ham với chả muốn. Có động vào cũng muốn đẩy ra cho thoat nợ. Đến lúc chết, thân xác này nằm im, trở về với cát bụi, thì những ham muốn, thèm khát, khoái cảm, thỏa mãn (nhiều nhất là 1 tiêng đồng hồ), giận hờn, tức giận, căm ghét, đố kỵ, thắng lợi, thất bại cũng chỉ là giống như một làn khói xe phụt ra rồi biến mất, vậy thì cái gì còn lại: Sự thanh htản của tâm hồn, niềm vui mình mang lại được cho những người thân yêu, chồng con, những người xung quanh,sự đầm ấm trong gia đình, sự nên người của con cái. Đảm bảo, nhu cầu tình dục của các mẹ sẽ giảm 90%. Tin tớ đi.