TIN TÀI TRỢ.

Khi Tình Yêu phai màu..........

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.31K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Khi TY phai màu
    Là khi k còn cảm nhận thấy Ty của chồng như ngày xưa
    Là mỗi lần bên nhau, V k còn thấy bàn tay chồng nắm lấy tay V
    Là C k còn biết nói lời xin lỗi khi mình làm V buồn
    Là khi C ngồi yên khi 1 ng bạn chồng cố kéo tay Vợ
    Là khi V mệt mỏi k muốn tranh luận với chồng
    Là khi V chẳng biết tâm sự với ai, kể cả chồng
    Là khi chính Vợ cũng thấy k còn yêu chồng như trc

Mệt mỏi, chán nản và thất vọng về chồng là toàn bộ điều vợ cảm nhận sau khi lấy chống 6 tháng. Ngày xưa, vợ chọn chồng chỉ vì duy nhất 1 lý do: chồng yêu vợ nhất trong số những ng con trai đến với vợ. Còn bj, vợ hiểu ra nhiều điều. C là ng k có trí tiến thủ. Về học thức, vợ hơn chồng. Và hơn thực sự k chỉ tấm bằng mà cả sự hiểu biết về các vấn đề XH khác. Nhiều khi cũng muốn như những cặp vợ chồng khác, có thể nhờ chồng sửa cái máy tính, nhờ chồng chỉ dẫn những đoạn dich mình k hiểu, hay cùng nhau thảo luận 1 vấn đề kinh tế nào đó…. Nhưng chồng k làm đc điều đó. C chẳng biết j. Nhưng c cũng k hề có tinh thần học hỏi, nếu như V vào mạng để tìm hiểu thông tin bổ ích phục vụ cho cuộc sống hay công việc… Thì chồng vào chỉ để đọc tin hay tìm hiểu về ô tô ( sở thích của chồng) trong khi chồng còn lâu mới mua đc 1 cái bánh ô tô.
    Chồng thích ăn diện, bảnh bao. Vợ cũng chiều ý chồng, hay mua sắm quần áo cho chồng. Nhưng nhiều khi thấy chồng ăn mặc k hợp với công việc của mình.
    Vợ ốm 3 ngày, chỉ ăn đc ít cơm trắng. Vẫn đi làm bt. Chồng chưa hôm nào dậy sớm hỏi vợ muốn ăn gì để C mua…Vợ đến cty chỉ dám mua cái bánh mỳ khô để ăn. Vì vợ k ăn đc j. Vẫn làm ngày 9 tiếng. Nói thẳng với chồng điều ấy, chồng tỏ ra biết lỗi ậm ừ. Rồi đâu lại vào đấy thôi. Vì chồng là con 1, vì chồng chẳng biết lo lắng cho ai cả.
    Đi gặp bạn bè chồng, toàn những ng bạn k thành đạt. Nhưng vợ vẫn đi và vẫn hòa đồng. Chỉ đến khi 1 ng bạn cởi trần, đổ bia vào ng nhau. Vợ thấy khó chịu. Và khi 1 ng bạn chồng cứ kéo tay vợ lên hát. Trong khi vợ đã từ chối k biết hát bài đó. Kéo 1 cách mất lịch sự, chồng ngồi bên cạnh k có chút thái độ nào. Vợ đã hất tay ng đó ra, và rất thất vọng về chồng.
    Nói thẳng với chồng về điều đó, chồng còn tỏ ra bực tức vì bị kéo về sớm. Trong khi chỉ vì chiều lòng đi cùng chồng mà vợ chưa kịp ăn tối, về tới nhà gần 9h mới ăn cơm. Bj thì chồng đang ngáy ngon lành( vì bia rượu) dù vợ rất ghét mùi bia rượu, và những tiếng ngáy cũng khiến vợ k thể ngủ đc.
    V ước j mình chưa lấy chồng, ước đc hít thở 1 không gian trong lành( k phải 1 ngôi nhà của bố mẹ chồng mà đôi khi vợ chẳng biết ngồi đâu ngoài phòng mình ra- 1 căn phòng ngột ngạt, nóng bức). V ước m có thể sống như chính mình mong muốn, k phải xem thái độ của BMC thế nào, đc nói những điều mình nghĩ, làm những điều mình thích.
    Vợ mệt mỏi và chán nản lắm rồi….
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 80 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

biết làm thế nào,tiên trách kỷ hậu trách nhân.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 160 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiamo2310 Xem bài viết
    Ngày xưa, vợ chọn chồng chỉ vì duy nhất 1 lý do: chồng yêu vợ nhất trong số những ng con trai đến với vợ. Còn bj, vợ hiểu ra nhiều điều.
    Có lẽ giờ bạn đã biết sai lầm của mình. Lấy một người mà chỉ vì người đó yêu mình nhất thì có lẽ cuộc sống gia đình sẽ rất mong manh. Vì kết hôn và khi yêu là hai việc hoàn toàn trái ngược. Nếu bạn còn tình yêu, mình mong rằng bạn hãy chia sẽ với chồng và cùng tìm giải pháp. Hạnh phúc gia đình phải do hai người cùng vun đắp và cả hai cùng thấy hạnh phúc. Bạn là người ham học hỏi mà nên hãy khéo léo tìm cách lôi cuốn chồng vào cách nghĩ của mình. Cuộc sống gia đình cũng phải cần "Đắc nhân tâm" nữa đó bạn"
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,969 Bài viết

• 3,263 Được cảm ơn

Tình huống này gọi là vỡ mộng sau hôn nhân. Em chủ topic vốn con gái được mẹ đẻ cưng chiều , sống trong sự thuận lợi. Giờ va vấp vào khó khăn thấy chán nản.
    Ai cũng cần nhiều thời gian để trưởng thành. Cái giá phải trả cho bài học cuộc đời đôi khi quá lớn. HỌC ĐƯỢC THÌ CŨNG SUY KIỆT :Sad:
    • 445 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Đi gặp bạn bè chồng, toàn những ng bạn k thành đạt. Nhưng vợ vẫn đi và vẫn hòa đồng. Chỉ đến khi 1 ng bạn cởi trần, đổ bia vào ng nhau. Vợ thấy khó chịu. Và khi 1 ng bạn chồng cứ kéo tay vợ lên hát. Trong khi vợ đã từ chối k biết hát bài đó. Kéo 1 cách mất lịch sự, chồng ngồi bên cạnh k có chút thái độ nào. Vợ đã hất tay ng đó ra, và rất thất vọng về chồng.
    Nói thẳng với chồng về điều đó, chồng còn tỏ ra bực tức vì bị kéo về sớm. Trong khi chỉ vì chiều lòng đi cùng chồng mà vợ chưa kịp ăn tối, về tới nhà gần 9h mới ăn cơm. .
    Sao khốn nạn thế?Vợ chứ có phải gái karaoke om đâu.Không tôn trọng mình,không còn lắng nghe mình nói,không còn quan tâm...thì tiếc gì bạn phải cần 1 tình yêu như thế?
    Dù đi đâu ai cũng nhớ về chung vui bên gia đình
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 321 Bài viết

• 666 Được cảm ơn

Chồng chị quá vô tâm..... E mới nhận xét được đến đấy vì chưa chống lầy :RollingEy:
    • 41 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Khi TY phai màu
    Là khi k còn cảm nhận thấy Ty của chồng như ngày xưa
    Là mỗi lần bên nhau, V k còn thấy bàn tay chồng nắm lấy tay V
    Là C k còn biết nói lời xin lỗi khi mình làm V buồn
    Là khi C ngồi yên khi 1 ng bạn chồng cố kéo tay Vợ
    Là khi V mệt mỏi k muốn tranh luận với chồng
    Là khi V chẳng biết tâm sự với ai, kể cả chồng
    Là khi chính Vợ cũng thấy k còn yêu chồng như trc

Mệt mỏi, chán nản và thất vọng về chồng là toàn bộ điều vợ cảm nhận sau khi lấy chống 6 tháng. Ngày xưa, vợ chọn chồng chỉ vì duy nhất 1 lý do: chồng yêu vợ nhất trong số những ng con trai đến với vợ. Còn bj, vợ hiểu ra nhiều điều. C là ng k có trí tiến thủ. Về học thức, vợ hơn chồng. Và hơn thực sự k chỉ tấm bằng mà cả sự hiểu biết về các vấn đề XH khác. Nhiều khi cũng muốn như những cặp vợ chồng khác, có thể nhờ chồng sửa cái máy tính, nhờ chồng chỉ dẫn những đoạn dich mình k hiểu, hay cùng nhau thảo luận 1 vấn đề kinh tế nào đó…. Nhưng chồng k làm đc điều đó. C chẳng biết j. Nhưng c cũng k hề có tinh thần học hỏi, nếu như V vào mạng để tìm hiểu thông tin bổ ích phục vụ cho cuộc sống hay công việc… Thì chồng vào chỉ để đọc tin hay tìm hiểu về ô tô ( sở thích của chồng) trong khi chồng còn lâu mới mua đc 1 cái bánh ô tô.
    Chồng thích ăn diện, bảnh bao. Vợ cũng chiều ý chồng, hay mua sắm quần áo cho chồng. Nhưng nhiều khi thấy chồng ăn mặc k hợp với công việc của mình.
    Vợ ốm 3 ngày, chỉ ăn đc ít cơm trắng. Vẫn đi làm bt. Chồng chưa hôm nào dậy sớm hỏi vợ muốn ăn gì để C mua…Vợ đến cty chỉ dám mua cái bánh mỳ khô để ăn. Vì vợ k ăn đc j. Vẫn làm ngày 9 tiếng. Nói thẳng với chồng điều ấy, chồng tỏ ra biết lỗi ậm ừ. Rồi đâu lại vào đấy thôi. Vì chồng là con 1, vì chồng chẳng biết lo lắng cho ai cả.
    Nói thẳng với chồng về điều đó, chồng còn tỏ ra bực tức vì bị kéo về sớm. Trong khi chỉ vì chiều lòng đi cùng chồng mà vợ chưa kịp ăn tối, về tới nhà gần 9h mới ăn cơm. Bj thì chồng đang ngáy ngon lành( vì bia rượu) dù vợ rất ghét mùi bia rượu, và những tiếng ngáy cũng khiến vợ k thể ngủ đc.
    V ước j mình chưa lấy chồng, ước đc hít thở 1 không gian trong lành( k phải 1 ngôi nhà của bố mẹ chồng mà đôi khi vợ chẳng biết ngồi đâu ngoài phòng mình ra- 1 căn phòng ngột ngạt, nóng bức). V ước m có thể sống như chính mình mong muốn, k phải xem thái độ của BMC thế nào, đc nói những điều mình nghĩ, làm những điều mình thích.
    Vợ mệt mỏi và chán nản lắm rồi….
    Khi đã lấy nhau rồi thì tốt hơn hết là dẹp bỏ cái chủ nghĩa cá nhân của mình đi bạn à. Sự so sánh sẽ làm cho tình yêu chết dần chết mòn, sẽ làm cho khoảng cách ngày càng xa... Khi đã là vợ chồng bên cạnh tình yêu thì cần có cả sự cảm thông, chia sẻ bạn à. Mình kô biết chồng bạn thực sự là người thế nào, nhưng đọc những dòng tâm sự của bạn mình thấy bạn có ý coi thường chồng, mà đàn ông họ ghét nhất là như vậy. Bạn chọn chồng bạn chỉ vì 1 lý do duy nhất là vì chồng bạn là người yêu bạn nhất trong số những người theo đuổi bạn, vậy tại sao bây giờ lại đòi hỏi những thứ mà chồng không hề có? Liệu bạn có đang đòi hỏi quá đáng? Vợ chồng đừng nên tạo áp lực cho nhau nhiều quá, hãy chia sẻ với chồng và góp ý với chồng để hai vc hiểu nhau nhiều hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 102 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Vợ chồng nào mới cưới mà chả thế, tớ nói thật: bất kể gia đình nào cũng có vấn đề riêng, kể cả những gđ mà nhìn vào có vẻ viên mãn, hạnh phúc. Quan trọng là chúng ta biết chấp nhận và nhìn vào những điều tốt đẹp. Chẳng ai hoàn hảo, chồng bạn, bạn, tớ.. cũng vậy thôi, có thể chính sự cầu toàn của bạn cũng là khuyết điểm đối với người khác rồi. Cứ sống nhẹ nhàng đi, cuộc đời như bóng câu qua cửa sổ, ngắn ngủi lắm, đừng tự dằn vặt mà làm khổ mình nhé! Vợ chồng có bền lâu không là ở lúc này đấy bạn ạ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 739 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pinkrose83 Xem bài viết
    Khi đã lấy nhau rồi thì tốt hơn hết là dẹp bỏ cái chủ nghĩa cá nhân của mình đi bạn à. Sự so sánh sẽ làm cho tình yêu chết dần chết mòn, sẽ làm cho khoảng cách ngày càng xa... Khi đã là vợ chồng bên cạnh tình yêu thì cần có cả sự cảm thông, chia sẻ bạn à. Mình kô biết chồng bạn thực sự là người thế nào, nhưng đọc những dòng tâm sự của bạn mình thấy bạn có ý coi thường chồng, mà đàn ông họ ghét nhất là như vậy. Bạn chọn chồng bạn chỉ vì 1 lý do duy nhất là vì chồng bạn là người yêu bạn nhất trong số những người theo đuổi bạn, vậy tại sao bây giờ lại đòi hỏi những thứ mà chồng không hề có? Liệu bạn có đang đòi hỏi quá đáng? Vợ chồng đừng nên tạo áp lực cho nhau nhiều quá, hãy chia sẻ với chồng và góp ý với chồng để hai vc hiểu nhau nhiều hơn.
    Đồng ý với mẹ nó, cứ so sánh lúc y và lúc lấy chỉ thêm cãi nhau. Đàn ông đôi khi rất vô tâm, ko bao giờ để ý đến cảm xúc của vợ. Vì thế mình cứ sông đơn giản cho đời thanh thản.
    • 18 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi unconditional_love Xem bài viết
    Tình huống này gọi là vỡ mộng sau hôn nhân. Em chủ topic vốn con gái được mẹ đẻ cưng chiều , sống trong sự thuận lợi. Giờ va vấp vào khó khăn thấy chán nản.
    Ai cũng cần nhiều thời gian để trưởng thành. Cái giá phải trả cho bài học cuộc đời đôi khi quá lớn. HỌC ĐƯỢC THÌ CŨNG SUY KIỆT :Sad:
    Đính chính với chị là e k phải tuýp con gái vốn đc mẹ cưng chiều. Nhà e bố mẹ công nhân viên chức bình thường, bố mẹ vất vả nuôi 2 con ăn học. E cũng phải giúp đỡ việc nhà từ nhỏ.E đi học ĐH ở HN, mỗi tháng mẹ chỉ chu cấp cho 1 khoản cố định. Còn đi dạy thêm để trang trải. Ra trg đi làm cũng thế, tự mình chăm sóc bản thân mình. Nên nói vậy để chị hiểu e k thuộc tuýp con nhà giàu đc cưng chiều. Từ học hành đến công việc cũng đều do bản thân tự cố gắng. Còn bj e mới là sống trong sự thuận lợi. Vì e có cv ổn định, thu nhập khá. E viết bài này chỉ đơn thuần nói về tình cảm, về cảm xúc của 1 ng vợ. Cảm ơn chị đã góp ý.
    • 18 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

E nhớ có 1 chị đã nói: 1 ng chồng nếu k thể làm chỗ dựa cho mình về kinh tế thì cũng phải là chỗ dựa cho vợ về tinh thần. Nếu k làm đc cả 2 điều đó thì nên suy nghĩ lại.
    E k đòi hỏi những điều chồng e k có. E chưa khi nào đòi hỏi chồng mỗi tháng phải đưa vợ bao nhiêu tiền, vì lương công chức của chồng quá thấp,chồng e tiêu tiền của e là chuyện bt. Tiền ăn nộp bố mẹ,tiền ngoại giao, nội ngoại lễ tết 2 bên đều e lo hết. Nhưng e k phải ngồi k mà có tiền, e cũng đi làm ngày 9, 10 tiếng như ai. Để có mức lương thế, e cũng phải vất vả, có hôm phải mang tài liệu về nhà làm đến đêm. E cũng phải học thêm mờ mắt. E chưa khi nào ca thán nhưng e có quyền mệt mỏi và chán nản. Vì e cũng là 1 ng con gái bt, e cũng muốn là 1 ng vợ đc chồng chăm sóc, che chở như các chị khác. E chỉ là ng đứa con gái nhỏ bé, cao hơn >1m50 và nặng hơn 40kg thôi, bờ vai e cũng k chịu đc sức nặng quá đâu.Nếu như chồng e vẫn quan tâm tới vợ, nếu như biết yêu thương và bảo vệ vợ thì e sẽ k buồn đến thế.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 182 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

sau khi cưới là vậy đó bạn ơi, rât nhiều chuyện xảy ra mà mình ko hề ngờ tới, mà chồng thì tha hồ vô tư, chỉ bík bản thân sung sướng thôi, nếu ko có gì lớn lao, quá đáng thì mình cứ chập nhận thôi bạn ạ, đừng mong chồng đc như lúc đang yêu, chuyển đó là xa xí phẩm đối với mình rồi. Được mấy ng chồng tâm lý, lo lắng, thương yêu vợ chiều chuộng hơn sau khi cưới đâu nè, chắc 100 thằng đc 1 thằng, hàng hiểm đang có nguy cơ tuyệt chủng
    LuRmp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 255 Bài viết

• 795 Được cảm ơn

E nhớ có 1 chị đã nói: 1 ng chồng nếu k thể làm chỗ dựa cho mình về kinh tế thì cũng phải là chỗ dựa cho vợ về tinh thần. Nếu k làm đc cả 2 điều đó thì nên suy nghĩ lại.
    E k đòi hỏi những điều chồng e k có. E chưa khi nào đòi hỏi chồng mỗi tháng phải đưa vợ bao nhiêu tiền, vì lương công chức của chồng quá thấp,chồng e tiêu tiền của e là chuyện bt. Tiền ăn nộp bố mẹ,tiền ngoại giao, nội ngoại lễ tết 2 bên đều e lo hết. Nhưng e k phải ngồi k mà có tiền, e cũng đi làm ngày 9, 10 tiếng như ai. Để có mức lương thế, e cũng phải vất vả, có hôm phải mang tài liệu về nhà làm đến đêm. E cũng phải học thêm mờ mắt. E chưa khi nào ca thán nhưng e có quyền mệt mỏi và chán nản. Vì e cũng là 1 ng con gái bt, e cũng muốn là 1 ng vợ đc chồng chăm sóc, che chở như các chị khác. E chỉ là ng đứa con gái nhỏ bé, cao hơn >1m50 và nặng hơn 40kg thôi, bờ vai e cũng k chịu đc sức nặng quá đâu.Nếu như chồng e vẫn quan tâm tới vợ, nếu như biết yêu thương và bảo vệ vợ thì e sẽ k buồn đến thế.
    Bạn đã bao giờ nói chuyện, tâm sự và chia sẻ với chồng về tất cả những điều trên chưa? Về sự khó khăn, mệt mỏi, về những cảm xúc của bạn, về những cái mà bạn muốn chồng hiểu, chồng thông cảm, chồng chiều chuộng?

Cuộc sống hôn nhân mới có 6 tháng, còn nhiều gian nan lắm mới cùng nhau đi suốt chặng đường dài, nếu như không có những sự chia sẻ với nhau thì khó mà hòa hợp được.

Còn nghe qua những điều bạn kể về bản thân, mình có thể cảm nhận: bạn là một người con gái độc lập, mạnh mẽ, có học thức và tháo vát. Mà người phụ nữ như thế thường sẽ đòi hỏi rất nhiều ở người đàn ông của mình. Bạn đã chọn chồng vì chồng yêu bạn nhất, và giờ bạn chán chồng vì chồng không có nhiều điều như bạn muốn. Bạn hãy thử xem lại xem bạn hiểu chồng mình đến mức độ nào? Chồng có gì tốt? có gì chưa tốt? có gì có thể dần dần điều chỉnh và thay đổi dưới tác động của bạn? và có điều gì là bản tính cố hữu, ko thể thay đổi được. Và bản thân bạn nữa? Bạn có gì tốt? chưa tốt? có gì có thể thay đổi được và có gì không thể thay đổi được? Sự hòa hợp của cuộc sống vợ chồng không phải tự nhiên mà có, nó cần sự nỗ lực của cả 2 người dựa trên sự thấu hiểu và chia sẻ với nhau.

Đừng ngồi đó mà chán nữa, hãy bắt tay vào mà hành động đi vì mọi thứ mới chỉ là bắt đầu thôi. Chúc bạn tìm ra được giải pháp phù hợp nhất với gia đình mình.
    • 1,605 Bài viết

• 3,348 Được cảm ơn

Khi yêu nhau, bạn không thấy bất kỳ khuyết điểm nào của anh ấy ngoài cái ưu điểm to đùng: rất yêu bạn - yếu nhất trong những người con trai đến bên bạn, hay sao??
    Không có nghệ thuật nào bằng lòng yêu thương con người!
    • 1,605 Bài viết

• 3,348 Được cảm ơn

Mới 6th sau hôn nhân mà đã thế này thì e rằng khó đi với nhau được cả cuộc đời. VC sống với nhau nhờ TÌNH và NGHĨA. Bây giờ VC bạn sắp cạn tình, nghĩa thì chẳng có bao nhiêu.

Mình chỉ muốn nhắn với bạn một điều: cho dù anh ấy dốt nát thế nào thì đó là người mà trước khi kết hôn thì mình cũng đã biết. Cho dù anh ta kém cỏi, thiếu ý chí tiến thủ ntn thì trước khi bước lên xe hoa, mình cũng đã biết. Cho dù anh ấy thô thiển thế nào thì đó là người đàn ông mình đã chọn, không nên so bì.

Nếu chia tay anh ta, và nếu bạn có làm lại với một ai đó thì hãy tìm hiểu kỹ nhé. Khi đã gật đầu thì nên chấp nhận tất cả từ đầu tới chân. Muốn cải tạo thì cũng OK thôi, nhưng đừng quá mong chờ kết quả. Vì nếu ko đạt thì sinh ra chán nản. Quay đi quẩn lại, cuộc đời đã qua bên kia dốc, thế cũng xong một cuộc đời.

Mong bạn đừng buồn nữa.
    Không có nghệ thuật nào bằng lòng yêu thương con người!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 348 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

ko biết nói gì, chỉ biết thông cảm với chị vì mình cũng trong tình cảnh tương tự, em chỉ biết im lặng mà sống thôi chị ah.......haizzzzzzzzzzzz
    • 285 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đồng ý với chị Dori, thực ra mình thấy bạn rất độc lập và cầu tiến, cầu toàn nữa và chồng bạn cũng như bạn của anh ta không phải là mẫu người chăm chỉ học hành để tiến thân và hơi thô thiển (mình xin lỗi nếu hiểu sai hoặc có gì mạo phạm đến họ). Bạn sai ở chỗ là trước khi lấy anh ta ko suy nghĩ cho thật chín, mình nghĩ trước khi cưới bạn thừa hiểu anh ta là người thế nào (ko học hành tử tế, cục cằn), vậy mà bạn còn lấy. Cái lí do là anh ta là người yêu bạn nhất trong số các bạn trai của bạn thật sự là chuối củ. Mình hỏi nhé, tình yêu có thay đổi được không? nếu không thì đã chả có những chuyện li hôn, li thân, ngoại tình... rồi.
    Hôm nay bạn còn tình yêu dành cho chồng nhiều như ngày mới yêu không? Nếu còn thì thoải mái mà sống, không ai giống ai trên cõi đời này nên đừng bao giờ so sánh chồng mình với người khác, mà cũng đừng bao giờ đòi hỏi chồng phải tuyệt vời 100%, nhân vô thập toàn mà. Theo mình bạn nên suy nghĩ và sống 1 cách tích cực hơn nữa, cái gì nhỏ nhặt đáng bỏ qua thì bỏ qua cho nhẹ người.
    1 điều nữa kể cả chồng mình có kém cỏi đến mức độ thế nào thì bạn vẫn cần dành cho chồng 1 sự tôn trọng tối thiểu, có những người họ biết mình kém cỏi nhưng được vợ khen 1 câu (mặc dù cái này chỉ là chém gió thôi), họ cũng sẽ cố gắng nhiều hơn nữa. Lạt mềm buộc chặt bạn ạ
    • 393 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Đồng cảm với chủ top quá vì mình cũng trong trường hợp như vậy, thật may chưa kịp lấy làm chồng nên đã chạy kịp. Mình thấy ngay cả cái ưu điểm mà vì nó bạn chọn anh ta - cái ưu điểm là yêu bạn nhất, thì sau khi cưới anh ta cũng ko tếp tục phát huy đc. Vì nếu yêu bạn nhất thì phải biết quan tâm chia sẻ tâm tư suy nghĩ của bạn chứ. Phải biết thương vợ, xót vợ khi vợ đã lăn lộn bên ngoài như thế chứ. Tổ ấm mà cứ chỉ có một người xây nó sụp lúc nào ai biêt đc...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 163 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

rồi nó cũng qua thôi , mình sau khi cưới chỉ vài ngày thôi và cả sau này nữa cũng nhận ra ở chồng mình có nhiều điểm không đồng ý và không thể chấp nhận được...nhưng cho đến bây giờ nhiều lúc mình vẫn nghĩ mình là người hạnh phúc..hãy chỉ nhìn vào điểm tốt của nhau mà sống bạn ạ !
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em thấy sau khi lấy nhau rồi thì mới thấy nhiều điểm không hợp nhau, e với chồng em yêu nhau 5 năm rồi cưới tưởng ko có gì để hiểu nữa vậy mà bây giờ còn cãi nhau, nhưng chồng em yêu thương em nên hay nhẫn nhịn , dạo này khi thấy chồng có những thái độ khác e hay hỏi là hình như dạo này d( tên chồng em ) ko còn y t như xưa nữa.Tất cả theo em nghĩ là do sức ép từ nhiều phía , mẹ chồng, bố chồng, chị chồng , tất cả như muốn dồn em vào chân tường( những cuộc cãi nhau của 2 vc hầu hết là do họ).Bây h e thấy rất nản, rất bực mình.hiiixxxxxx
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2