TIN TÀI TRỢ.

Khi nghe chồng kể chuyện đi hát karaoke ôm ( nhờ mod xóa hộ bài trùng kia)

• 2 Lượt chia sẻ
  • 18.4K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4,802 Bài viết

• 15,432 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chung là nếu bạn của chồng mà đi chốn đó thì chồng cũng phải đi theo. Lần đầu thì thấy ghê ghê nhưng lần sau sẽ thấy thích bạn ạ. Tốt nhất là khuyên chồng tránh chỗ đó, hoặc tránh không đi với hội bạn đó vì 5 ông vô mà chỉ có chồng bạn không làm gì thì sẽ bị chọc quê mà làm theo thôi.

Còn nếu vì không tránh được do làm ăn thì bạn nên nhắm 1 con mắt làm ngơ mà vui vẻ sống rồi thủ cho chồng mấy bao cao su sẵn trong túi hoặc dọa chồng về bệnh tật mà mấy con cave đó có nguy cơ lây cho chồng.

Mình thấy rõ ràng đây nè: nhóm bạn 6 ông rất đàng hoàng, vợ đẹp con khôn nhưng một lần mình đi Miền Tây cùng nhóm đó thì mới biết sự thật sau vẻ đàng hoàng đó. Ông nào cũng có 1 em chờ sẵn rồi (còn thuê sẵn 1 phòng trống để làm bậy nữa chứ)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 51 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Em một lần đi massage body ở khách sạn 4 sao tại Cần Thơ về nghĩ( em đi du lịch ah) mà hãi hùng. Bảo với bạn trai là: ko đi massage nữa, vào đấy ông nào mà chịu nằm yên mới laj, em nào cũng ăn mặc ko thể hở hơn ( đấy là làm cho mình chứ cho các ông chắc chả cần mặc), mình thì quàng mỗi cái khăn, không có chuyện em đi đầu xuống đất. Chàng bảo em toàn suy nghĩ linh tinh, tại em đi chỗ không trong sáng, anh toàn bảo bọn nv nam nó làm. Akak. Em đốp luôn: đừng có mà điêu, vớ vẩn. Rồi cộng thêm mấy chuyện linh tinh toàn bảo đầu em không trong sáng toàn nghĩ oan cho người không có tội, em cho nghỉ luôn. Yêu và lấy thằng khác cho rảnh nợ. Bây giờ lại biết thêm cả cái vụ này nữa. Hichic. Mất chồng dễ lắm đây.
    Hazz, đọc wtt nhiều thấy chả tin được thằng nào hết nữa rồi. Chán quá. Các mẹ chỉ em chỗ nào đọc để có chút niềm tin vào chồng với ah. Hichic.
    • 116 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MESARA Xem bài viết
    Nói chung là nếu bạn của chồng mà đi chốn đó thì chồng cũng phải đi theo. Lần đầu thì thấy ghê ghê nhưng lần sau sẽ thấy thích bạn ạ. Tốt nhất là khuyên chồng tránh chỗ đó, hoặc tránh không đi với hội bạn đó vì 5 ông vô mà chỉ có chồng bạn không làm gì thì sẽ bị chọc quê mà làm theo thôi.

Còn nếu vì không tránh được do làm ăn thì bạn nên nhắm 1 con mắt làm ngơ mà vui vẻ sống rồi thủ cho chồng mấy bao cao su sẵn trong túi hoặc dọa chồng về bệnh tật mà mấy con cave đó có nguy cơ lây cho chồng.

Mình thấy rõ ràng đây nè: nhóm bạn 6 ông rất đàng hoàng, vợ đẹp con khôn nhưng một lần mình đi Miền Tây cùng nhóm đó thì mới biết sự thật sau vẻ đàng hoàng đó. Ông nào cũng có 1 em chờ sẵn rồi (còn thuê sẵn 1 phòng trống để làm bậy nữa chứ)
    thật sự mình thấy ko cấm dưdoj chồng vì đó là những người bạn đồng nghiệp, chồng di làm cung xko thể làm việc 1 mình dựoc mãi mình nghĩ những cái về bệnh tật thì lúc tỉnh tảo ông nào cũng biết, cũng có ông sợ, nhưng khổ nỗi vào quán riooif, rươu vào rồi, 8 ông với 2 chai rượu nặng và 2-3 két bia thì thử hỏi lúc đó trong ánh đèn mờ cũng mấy em móc túi chuyên nghiẹp thì ông nào còn nhớ và sợ đưcoj gì nữa? chả lẽ mỗi lần chồng đi chơi về khuya thì yeu cầu chồng đi xét nghiệm? mình cũng đang cố làm ngơ đây bạn ạ, chắc học cách sống thoáng như 1 số mẹ trên này. coi như k biết ko thấy, mặc dù thật sự là buồn! có mẹ nào từng trả thù chồng bằng cách ăn miếng trả miéng ko?
    • 116 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekembeo Xem bài viết
    Em một lần đi massage body ở khách sạn 4 sao tại Cần Thơ về nghĩ( em đi du lịch ah) mà hãi hùng. Bảo với bạn trai là: ko đi massage nữa, vào đấy ông nào mà chịu nằm yên mới laj, em nào cũng ăn mặc ko thể hở hơn ( đấy là làm cho mình chứ cho các ông chắc chả cần mặc), mình thì quàng mỗi cái khăn, không có chuyện em đi đầu xuống đất. Chàng bảo em toàn suy nghĩ linh tinh, tại em đi chỗ không trong sáng, anh toàn bảo bọn nv nam nó làm. Akak. Em đốp luôn: đừng có mà điêu, vớ vẩn. Rồi cộng thêm mấy chuyện linh tinh toàn bảo đầu em không trong sáng toàn nghĩ oan cho người không có tội, em cho nghỉ luôn. Yêu và lấy thằng khác cho rảnh nợ. Bây giờ lại biết thêm cả cái vụ này nữa. Hichic. Mất chồng dễ lắm đây.
    Hazz, đọc wtt nhiều thấy chả tin được thằng nào hết nữa rồi. Chán quá. Các mẹ chỉ em chỗ nào đọc để có chút niềm tin vào chồng với ah. Hichic.
    thì mình cũng hỏi xem có mẹnaof mà chồng ko bao giờ đi lăng nhăng maya skieuer này ko nhi? mà chưa thấy mẹ nào trả lời là có cả
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4,802 Bài viết

• 15,432 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi buonhonconchuonchuon Xem bài viết
    thì mình cũng hỏi xem có mẹnaof mà chồng ko bao giờ đi lăng nhăng maya skieuer này ko nhi? mà chưa thấy mẹ nào trả lời là có cả
    Bây giờ đốt đỏ đèn tìm mình cũng giám chắc chẳng ông nào mà không ABC ngoài hôn nhân đâu bạn. Vì vậy chỉ khuyên bảo ox hạn chế vào chỗ đó, và mình thì nhắm mắt lại mà sống. Tỉnh quá thì ly thân hay ly dị là chắc.
    • 555 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Có chồng mình nè, noí ra ko biết có mẹ naò tin ko nưã? chồng mình hôm đó 6h nhắn tin cho vợ, baỏ hôm nay anh đi ăn vơí công ty, là mình biết rôì, vì hôm trước chồng có noí có mâý ông ở Đài Loan về huấn luyện cho nhân viên của Cty, nên chắc hôm nay dẫn ông đi ăn, 6h tan sở tính cả kẹt xe thì 7h là đến nhà hàng rồi, mà 9h chồng đã về tới nhà, mình hỏi sao anh đi ăn về sớm quá vậy? chồng bảo đi ăn thôi chứ mấy ông còn đi tiếp, mình hỏi sao ko đi tiếp mà về sớm kỳ vậy, ổng bảo còn đi tăng 2, hát karaoke, mình nói sao a ko đi tiếp cho vui, ổng bao karaoke ôm đó, anh ko thích nên về, mình bảo anh về rồi ai dẫn mấy ông đo đi, ổng bảo còn mấy người khác nữa, hôm đó chỉ những người có chức vụ trong công ty với đi với mấy ông Đailoan thôi, qua chuyện này mình nghĩ nếu đã ko thích thì xó quyền từ chối về, chứ ko ai ép buộc dc mình cả, do mình thôi, nên mình nghĩ chủ top phải nói chuyện này rõ ràng với chồng, ko thì khổ dài dài, nghĩ đến chuyện chồng ôm hôn sờ mó con khác ko thể chấp nhận dc.
    • Buu
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 994 Bài viết

• 3,120 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mevaconmeo Xem bài viết
    Có chồng mình nè, noí ra ko biết có mẹ naò tin ko nưã? chồng mình hôm đó 6h nhắn tin cho vợ, baỏ hôm nay anh đi ăn vơí công ty, là mình biết rôì, vì hôm trước chồng có noí có mâý ông ở Đài Loan về huấn luyện cho nhân viên của Cty, nên chắc hôm nay dẫn ông đi ăn, 6h tan sở tính cả kẹt xe thì 7h là đến nhà hàng rồi, mà 9h chồng đã về tới nhà, mình hỏi sao anh đi ăn về sớm quá vậy? chồng bảo đi ăn thôi chứ mấy ông còn đi tiếp, mình hỏi sao ko đi tiếp mà về sớm kỳ vậy, ổng bảo còn đi tăng 2, hát karaoke, mình nói sao a ko đi tiếp cho vui, ổng bao karaoke ôm đó, anh ko thích nên về, mình bảo anh về rồi ai dẫn mấy ông đo đi, ổng bảo còn mấy người khác nữa, hôm đó chỉ những người có chức vụ trong công ty với đi với mấy ông Đailoan thôi, qua chuyện này mình nghĩ nếu đã ko thích thì xó quyền từ chối về, chứ ko ai ép buộc dc mình cả, do mình thôi, nên mình nghĩ chủ top phải nói chuyện này rõ ràng với chồng, ko thì khổ dài dài, nghĩ đến chuyện chồng ôm hôn sờ mó con khác ko thể chấp nhận dc.
    Sao mấy cha Đài Loan qua VN ông nào cũng khoái mấy cái khoản này nhỉ Gặp nhiều trường hợp chiêu đãi đối tác bằng tăng 3 thế này , toàn đối tác Đài Loan or TQ .
    Chồng mình cũng thuộc diện không khoái , vì có lần nghe lỏm được cha bạn rủ đi , ông ấy kêu không đi đâu , mấy con đó ghê bỏ mẹ , ngày có mấy chục thằng cho vào mà mày lại thích đc nhỉ , lại còn mất tiền cho nó nữa

Nhưng những ông không khoái mấy em công cộng thì mình nghiệm ra là đc những em "nhà lành" khoái , chả hiểu sao nữa . Mà mấy em "nhà lành" ấy thì nguy hiểm hơn gấp chục lần các em làm tiền ...
    Ngày trước khi cô đơn tôi thường dùng 2 bàn tay của mình nắm lấy nhau .
    Và bây giờ tôi thường nằm ở giữa .
    Tôi nắm 1 bàn tay bé xíu , luôn bấu chặt tay tôi .Và 1 bàn tay to lớn ấm áp , các ngón tay luôn đan vào ngón tay tôi mỗi khi đi ngủ .

Rồi các vấn đề đều sẽ được giải quyết . Tôi ổn .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng từng nghe chồng mình kể về karaoke ôm, massge trong phòng hay gì gì đó rồi. Hồi a ý chưa yêu mình thì có những chuyện đó gọi là làm cho biết chứ k có hứng thú gì cả.
    Giờ có vợ rồi chỉ kể lai cho vợ nghe vì vợ hỏi nhiều quá nên chia sẻ thôi. Mình nghe xong k tức giận gì cả mà coi như là nghe để biết thôi. Bjo minh tin la chồng mình k xài những cái đó nữa.
    Nhưng mot dong dan ong ngoi voi nhau, thi tat ca deu co vde ban a, k co 1 thang ngoi im dau. Nhung a ý kể rồi thì thôi cho qua di, coi nhu nghe de biet ban a.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 238 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

chồng tớ cũng vậy, hay nói dối lắm, nhưng mình biết cũng chẳng làm gì được, thôi thì cứ kệ mặc đời người ta đi
    • 2,479 Bài viết

• 5,035 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỉ biết nói một câu bó tay với chồng bạn. Nghĩ vợ là ai mà về kể lể như thế? Chẳng thà ông có lỗi ông tự biết dừng lại, chứ làm gì có thằng đàn ông nào đi karaoke ôm mà ko làm j có lỗi với vợ, đã thế còn về kể anh ko làm j đâu, ko hiểu nghĩ j nữa.
    • 116 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ em Su Xem bài viết
    Chỉ biết nói một câu bó tay với chồng bạn. Nghĩ vợ là ai mà về kể lể như thế? Chẳng thà ông có lỗi ông tự biết dừng lại, chứ làm gì có thằng đàn ông nào đi karaoke ôm mà ko làm j có lỗi với vợ, đã thế còn về kể anh ko làm j đâu, ko hiểu nghĩ j nữa.
    với đám bạn của chồng mình thì đi hát, ôm ấp và all đều là ko có lỗi với vợ trừ khi lên giường với kave thôi. còn với chồng mình: chưa gọi gái là chưa có lỗi vơi vợ nên vẫn kể! đàn ông quan niệm như vậy đấy! mình nói cho chồng biết mình buồn lắm thì chồng kêu là mình thật vô lý và vô cớ, rồi nói mình làm chồng buồn! hic hic, chắc mình phải xin lỗi chồng hay sao?
    • 2,479 Bài viết

• 5,035 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời đất, chồng bạn chơi với đám bạn như thế thì khỏi nói luôn, bảo sao ko nghĩ như thế là bình thường. Bạn hỏi ông ý là lần sau đi thì rủ em đi cùng xem hội bạn anh có làm gì có lỗi với vợ họ ko?
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chồng mình có đi nhưng hiếm lắm may ra 1năm 1 lần,mà chỉ đi 1 lát là về thôi,ko về muộn bao giờ nên cũng ko rõ lắm
    • 846 Bài viết

• 1,070 Được cảm ơn

Ngây thơ quá chủ top ơi, đời nó k như màu hồng đâu. dù đau lòng nhưng sự thực nó trần trụi lắm, chồng chủ top vào đấy mà lại k làm gì thì một là có vấn đề về sinh lý, xăng pha nhớt, còn nếu k thì k muốn cũng phải theo cho chúng bạn nó biết ta đây cũng như ai, k sợ vợ, nhất là đã có bia bọt trong người rồi thì có mà...đàn ông giống nhau hết cả đấy, bia ôm bia iếc, ăn bánh trả tiền thôi, đừng có buồn làm gì cho già nhé bạn, nhưng phải làm cho ra ngô ra khoai, vạch trần ra sự thật cho hắn biết chứ k lại tưởng ta đây ngu si gà mờ, màn thưa che mắt thánh hả?

p/s : chuyện chủ top y hệt như chuyện nhà tớ lúc trước, cũng đi về khuya rồi cũng nói là k có gì, tớ truy cho đến cùng, cũng phải thú nhận tất, bẩu " đúng là chả có gì qua mắt được vợ" tớ nói " ui giời lần sau có nói dối cũng khéo một chút, tui bao nhiêu tuổi rồi mà coi tui là con nít thế hả? tui k có bực cái chuyện gái mú này nọ, mà bực vì coi thường tui quá, làm như tui k biết gì mà nói như nói với con nít vậy"
    [I]Câu chuyện của con nhện : Để yêu một người thì không cần cố gắng, chỉ cần có duyên phận , nhưng để tiếp tục yêu một người thì cần phải cố gắng thật nhiều.[/I]
    • 555 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Buu Xem bài viết
    Sao mấy cha Đài Loan qua VN ông nào cũng khoái mấy cái khoản này nhỉ Gặp nhiều trường hợp chiêu đãi đối tác bằng tăng 3 thế này , toàn đối tác Đài Loan or TQ .
    Chồng mình cũng thuộc diện không khoái , vì có lần nghe lỏm được cha bạn rủ đi , ông ấy kêu không đi đâu , mấy con đó ghê bỏ mẹ , ngày có mấy chục thằng cho vào mà mày lại thích đc nhỉ , lại còn mất tiền cho nó nữa

Nhưng những ông không khoái mấy em công cộng thì mình nghiệm ra là đc những em "nhà lành" khoái , chả hiểu sao nữa . Mà mấy em "nhà lành" ấy thì nguy hiểm hơn gấp chục lần các em làm tiền ...
    Uh, mình cũng sợ thế đó, chồng mình thì ít noí, noì chung là ngươì khô khan, ko dẻo miệng, ko tán gaí,hơi khó tính nưã, nhưng dc caí gioỉ giang, đồng nghiệp tôn trọng và nể phục mình thì ko nghĩ ổng có thể tán em naò, chỉ sợ mâý em thích và tán chồng thôi, mà khi phụ nữ đã cố tình tán trai thì ko ông naò có thể vững dc, hic..hy vọng ko có ngaỳ như thế.
    • 116 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ em Su Xem bài viết
    Trời đất, chồng bạn chơi với đám bạn như thế thì khỏi nói luôn, bảo sao ko nghĩ như thế là bình thường. Bạn hỏi ông ý là lần sau đi thì rủ em đi cùng xem hội bạn anh có làm gì có lỗi với vợ họ ko?
    hic, hồi mới yêu nhau, chồng mình cũng 1 lần đưa mình đi cùng. nhưng bạn thử nghĩ xem khi 7 ông còn lại tâhý 1ông dẫn 1 người đi cùng thì các ông ấy có làm gì ko? mình cũng hỏi là : hóa ra lần đấy vì e đi cùng nên các anh ấy ko gọi gái ngồi cùng đựoc à? chồng mình bảo ừ, bảo là mấyông ấy cứ mắng anh là tại sao lại đưa e đi cùng nhưuthé
    • ZAN
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 149 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Ui giời! mặc dù biết mỗi nhà mỗi cảnh nhưng mình nghĩ có lẽ bạn hiền quá nên mới bị chồng cả vú lấp miệng em như thế.

Theo mình thì phụ nữ nên đặt giới hạn cho chồng mình, nếu không thì các lão ấy không biết điểm dừng đâu, cứ lấn được lần này thì lần sau đương nhiên là có thể tiếp tục đi đến những chỗ đó. Các mẹ cứ sợ chồng giận nên các lão ấy mới được nước lấn tới như vậy, đã thế còn tự hào không có lỗi với vợ. Nếu bạn không đặt ra nguyên tắc cho người khác (ở đây là chồng) thì họ sẽ đặt cho bạn (tức là chuyện tôi đến những chỗ như thế là bình thường), thế thôi ạh.
    Hạnh phúc là không lệ thuộc vào bất kỳ cảm xúc đam mê nào
    • 846 Bài viết

• 1,070 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ZAN Xem bài viết
    Ui giời! mặc dù biết mỗi nhà mỗi cảnh nhưng mình nghĩ có lẽ bạn hiền quá nên mới bị chồng cả vú lấp miệng em như thế.

Theo mình thì phụ nữ nên đặt giới hạn cho chồng mình, nếu không thì các lão ấy không biết điểm dừng đâu, cứ lấn được lần này thì lần sau đương nhiên là có thể tiếp tục đi đến những chỗ đó. Các mẹ cứ sợ chồng giận nên các lão ấy mới được nước lấn tới như vậy, đã thế còn tự hào không có lỗi với vợ. Nếu bạn không đặt ra nguyên tắc cho người khác (ở đây là chồng) thì họ sẽ đặt cho bạn (tức là chuyện tôi đến những chỗ như thế là bình thường), thế thôi ạh.
    Mình đồng ý với ý kiến của bạn này, bạn chủ top hiền quá, và cũng nhiều bà vợ hiền giống vậy, vợ chồng đối đãi nhẹ nhàng là điều tốt, nhưng mấy ông chồng hư huạc có biểu hiện hư là phải dậy, dậy như dậy con vậy đó, nghiêm khắc chứ k có ngu ngơ được.

Ví dụ như hôm đó ch bạn về khuya, xem anh ấy có xỉn k? nếu xỉn cứ để cho ngủ, k nói gì hết, đợi sáng dậy rửa mặt cho tỉnh táo, bảo ngồi dậy nói chuyện hôm qua " bây giờ a nói cho e biết hôm qua a đi đâu, với ai, làm gì..." cuối cùng mình chốt lại một câu " e k đồng ý với việc làm của a như vậy và e k cho phép sự việc này xảy ra một lần nào nữa, dù bất cứ lý do nào, e k chấp nhận và e k thể thông cảm được".

Giống như ch mình đi nhậu, nói là " sao e k cho a xã giao vậy" mình nói " k anh ạ, e k đồng ý" lại nói " tại sao, sao khắt khe vậy, lâu lâu đi chút có sao đâu" " vâng, e khắt khe lắm anh ạ, a biết điều đó rồi mà" " vậy tóm lại là từ nay k cho đi đâu, xã giao bạn bè cũng k?" " đúng thế" " đúng là e hại anh rồi, thế này thì khỏi đi làm cho xong" " thế ạ, vâng, nghỉ việc cũng tốt" " bạn bè chắc nó k thèm nhìn mặt mình nữa, nó nói a là đồ sợ vợ" " được thế càng tốt, sợ vợ chứ sợ ai đâu mà xấu". Vậy là xong, hết nói, k cần phải chửi bới khóc lóc cũng chả phải giân dỗi hay nỉ non gì, tính mình là mình cứ nói thẳng móng heo vậy đó, chả có nhịn được như chủ top đâu.
    [I]Câu chuyện của con nhện : Để yêu một người thì không cần cố gắng, chỉ cần có duyên phận , nhưng để tiếp tục yêu một người thì cần phải cố gắng thật nhiều.[/I]
    • 40 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

đồng ý với mẹ Quitu2012, có 1 cảnh báo cao độ với các mẹ còn dễ dãi với chồng chứ không còn là những câu chuyện hờn dỗi vớ vẩn trên: con bạn em làm ở 1 bệnh viện tư nhân lớn tại HN. nói là cực kỳ nhiều đôi vợ chồng đi cùng nhau đến khám và điều trị các bệnh XH và 10% trong số đó có HIV giai đoạn 1 , và qua điều tra của Bsy thì đều là chồng đến trc và vợ dến sau. nghĩ mà hãi hùng quá
    • 6,544 Bài viết

• 11,756 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hic, hồi mới yêu nhau, chồng mình cũng 1 lần đưa mình đi cùng. nhưng bạn thử nghĩ xem khi 7 ông còn lại tâhý 1ông dẫn 1 người đi cùng thì các ông ấy có làm gì ko? mình cũng hỏi là : hóa ra lần đấy vì e đi cùng nên các anh ấy ko gọi gái ngồi cùng đựoc à? chồng mình bảo ừ, bảo là mấyông ấy cứ mắng anh là tại sao lại đưa e đi cùng nhưuthé
    chồng bạn này ngây thơ vô số tội