TIN TÀI TRỢ.

Khi mắc bệnh sùi mào gà có nên nghĩ vợ ngoại tình không

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.53K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi luôn giử mình chung thủy với vợ, không quan hê với gài làng chơi hay khác phái. Nhưng tôi có nên nghĩ vợ ngoại tình hay không khi vợ mắc bệnh sùi mào gà một căn bệnh xã hội.

Tôi và vợ tình cờ gặp nhau và quen nhau trong một lần đi du lịch theo tuor ở Mũi Né. Lúc đi 2 người cảm giác như đã quen nhau và cùng nhau xin số điện thoại và mỗi tối về phòng khách sạn riêng và nhắn tin tìm hiểu nhau. Sau chuyến du lịch thì được biết 2 người cùng đi làm ở sài gòn, nên hẹn nhau và đi chơi cùng nhau. Quen nhau được 1 năm thì chúng tôi tiến tới hôn nhân, đến nay cũng được 2 năm và niềm vui đến với tôi là vợ tôi mang thai.
    benh-sui-mao-ga-co-phai-ngoai-tinh
    Mắc bệnh sùi mào gà có phải vợ ngoại tình
    Cũng như những người đàn ông khác khi biết mình sắp làm cha thì còn niềm vui nào hơn. Và như thường tôi đã chở vợ tìm đến phòng khám đa khoa 3 tháng 2 để siêu âm và được biết đó là cón gái. Niềm vui lớn đó làm tôi như đang bay trên không trung không thể nào tả được. Nhưng niềm vui chưa qua thì tin buồn đã đến là bác sĩ nói vợ tôi mắc một căn bệnh sùi mào gà. Và bác sĩ nói đây là bệnh có thể lây nhiễm qua thai nhi khi mắc bệnh và bệnh do lây nhiễm qua quan hệ tình dục là đa số. Điều đó đã làm tôi rất sợ và không biết có ảnh hưởng gì đến vợ và con tôi không. Rất mai là khi khám thì bác sĩ nói con tôi không bị lây nhiễm và bác sĩ cũng nói nên điều trị để tránh lây qua thai nhi.
    Đối với cuộc sống vợ chồng tôi mấy năm nay rất tốt và hạnh phúc, nhưng khi biết bị mắc bệnh sùi mào gà thì vợ tôi có những biểu hiện khác thường. Cũng như tình cảm vợ chồng thường ngày là cùng nhau đi ngủ, và cô ấy luôn nằm trên tay tôi ngủ vào mỗi buổi tối. Còn bây giờ mỗi lúc đi ngủ thì cô ấy điều đợi tôi đi ngủ rồi mới ngủ và không còn tình cảm như trước kia mà nằm xa tôi luôn để gối ôm ở giữa làm đường ngăn cách. Nhiều lần tôi rủ vợ đi ra ngoài chơi muốn cho khuây khỏa khi mang thai nghén thì cô ấy thường kiếm nhiều cớ để thoái thác và không muốn đi. Tôi có hỏi thì vợ thường nói mệt này mệt kia, tôi nghĩ có thai chắc sẽ làm vợ tôi mệt và khó chịu nên tôi cũng vui vẽ như không có chuyện gì. Thai nhi của vợ ngày càng lớn và cũng làm tôi cảm thấy vợ tôi ngày càng lạnh lùng ít nói, khi tôi hỏi thì mới nói. Mỗi tối tôi thường thấy vợ cầm điện thoại nhắn tin, tôi nói có thai sử dụng điện thoại nhiều không tốt thì cô ấy nói chỉ nói chuyện chơi với bạn bè. Nhưng những lúc đó lại làm cô ấy vui vẻ không như với tôi và điều đó làm cho tôi không khỏi nghi ngờ cô ấy phản bội tôi. Nhưng tôi lại không có bằng chứng để nói được, như vậy bây giờ tôi phải làm sao cho đúng ? Tôi nên quản lý điện thoại của vợ tôi hay là đợi khi vợ tôi sinh xong sẽ như thế nào ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 77 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Bệnh về da liễu có rất nhiều trường hợp lây nhiễm: Quan hệ tình dục, Giặt đồ chung, mặt đồ chung, sử dụng tolet công cộng... Có nhiều trường hợp lây nhiễm không ngờ được.
    Cũng may mắn là bạn và con bạn ko bị sao.
    Tôi nghĩ vợ chồng thì nên tin tưởng nhau, nghi nhờ thì căng thẳng lắm. Bạn cứ hỏi thẳng cô ấy đi, để giải tỏa nghi ngờ.
    Phụ nữ nhại cảm lắm. Và khi có thai thì tâm trạng cũng không ổn định. Bạn nên thông cảm, tôi là phụ nữ tôi hiểu, đôi lúc buôn dưa lê với bạn bè vui hơn nói chuyện với chồng. Vì mấy cái đề tài của mấy ông nghe thì chán, có khi không hiểu gì.
    Chúc gia đình bạn vui vẻ và khỏe.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đây là 1 căn bệnh xã hôị.a không đi linh tinh thì chắc chắn là cô ấy rồi.bệnh này lây wa đường td là chủ yếu.mâý con đương Khác ít lắm.cô âý bị thì chắc chắn anh cũng bị rùi.a nên đi khám đi.có thể a chưa phát bệnh.nhưng cũng chứa virut đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn valentina.dinh có lẽ mình chưa hiểu vợ nhiều nên suy nghỉ vậy, có lẽ mình sẽ cố gắng hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipiu2814 Xem bài viết
    Đây là 1 căn bệnh xã hôị.a không đi linh tinh thì chắc chắn là cô ấy rồi.bệnh này lây wa đường td là chủ yếu.mâý con đương Khác ít lắm.cô âý bị thì chắc chắn anh cũng bị rùi.a nên đi khám đi.có thể a chưa phát bệnh.nhưng cũng chứa virut đấy.
    Do mình không bị và con mình không bị nên đã làm mình suy nghĩ thôi bạn.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nếu là vk ck thì bạn phải tin tưởng vk bạn.nếu có gì không ổn thì mình nói chuyện sẽ ổn hơn.tốt nhất bạn dẫn vk đi khám và điều trị sớm là điều làm trước tiên.còn nguyên nhân thì từ từ rồi mới tính.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

đợi sinh xong đi bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dragon120388 Xem bài viết
    nếu là vk ck thì bạn phải tin tưởng vk bạn.nếu có gì không ổn thì mình nói chuyện sẽ ổn hơn.tốt nhất bạn dẫn vk đi khám và điều trị sớm là điều làm trước tiên.còn nguyên nhân thì từ từ rồi mới tính.
    Mình chở vợ đi khám rồi , mà chỉ vợ mình bị chứ con mình không bị và mình không bị nên mình không biết làm thế nào
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pkpk3thang2 Xem bài viết
    đợi sinh xong đi bạn
    Cảm ơn bạn đã cho mình ý kiến
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào bạn mình nghĩ bạn nên tin tưởng vợ và đợi con sinh xong rồi coi thế nào, vợ chồng cũng có lúc cải nhau và mình biết bệnh này không chỉ lây qua tình dục.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhaanhthu2010 Xem bài viết
    Chào bạn mình nghĩ bạn nên tin tưởng vợ và đợi con sinh xong rồi coi thế nào, vợ chồng cũng có lúc cải nhau và mình biết bệnh này không chỉ lây qua tình dục.
    Cảm ơn bạn đã cho mình ý kiến
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 74 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Levanven ban dung lo lang nhieu,quan trong bay gio la ban,nen dieu tri cho vo ban mau khoi benh da,ma tu luc vo ban bi den gio,ban co di kham chua?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vydol Xem bài viết
    Levanven ban dung lo lang nhieu,quan trong bay gio la ban,nen dieu tri cho vo ban mau khoi benh da,ma tu luc vo ban bi den gio,ban co di kham chua?
    Cảm ơn chia sẽ của bạn. Mình có đi khám cho vợ mình và cả mình , nhưng mình và con không bị mà chỉ vợ bị thôi à.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 74 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi levanven Xem bài viết
    Cảm ơn chia sẽ của bạn. Mình có đi khám cho vợ mình và cả mình , nhưng mình và con không bị mà chỉ vợ bị thôi à.
    Nhung vo ban bi lau chua?ban dung buon nhe,benh nay no se tu dao thai dc ma,con ban sanh chua?mo hay de?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vydol Xem bài viết
    Nhung vo ban bi lau chua?ban dung buon nhe,benh nay no se tu dao thai dc ma,con ban sanh chua?mo hay de?
    Vợ mình bị bệnh chỉ mới mắc bệnh thôi, còn 2 tháng nữa vợ mình mới sinh , mình chưa biết nữa vợ mình không biết chịu nổi không , nếu không chắc sẽ mổ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 74 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi levanven Xem bài viết
    Vợ mình bị bệnh chỉ mới mắc bệnh thôi, còn 2 tháng nữa vợ mình mới sinh , mình chưa biết nữa vợ mình không biết chịu nổi không , nếu không chắc sẽ mổ.
    Vay ban cho vo ban sinh mo di,rat an toan cho be,vo ban bi noi nhieu ko?ban nho an ui vo ban nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 122 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn đang bị nhầm căn bản giữa bệnh nguyên và đường truyền, giống như rất nhiều người không có kiến thức về y học khác. Bệnh SMG lây truyền qua đường tình dục không có nghĩa quan hệ lăng nhăng là nguyên nhân gây bệnh và bất kỳ ai mắc đều là quan hệ ngoài luồng.
    Bệnh này nguyên nhân bởi virus HPV. Virus này có thể tự phát hoặc bị lây nhiềm. Nhưng, không phải bất kì ai mang virus đều biểu hiện thành bệnh, giống như viêm gan B ấy. Virus này hoàn toàn có thể tồn tại trong cơ thể người một cách âm thầm lành tính, trong suốt 1 thời gian dài cho đến khi có cơ hội thuận lợi, như khi cơ thể bị viêm nhiễm hay nấm ngứa, mới biểu hiện ra bên ngoài thành dạng bệnh lý. Cho nên, bạn không bị bệnh không có nghĩa bạn không mang virus đó. Và vợ bạn bị không có nghĩa cô ấy lăng nhăng ben ngoài, mà rất có thể cô ấy đã nhiễm virus từ lâu rồi, từ những bạn tình cũ chẳng hạn, mãi sau này mấy năm sau, cô ấy bầu bí dễ viêm nhiễm và trở thành điều kiện tốt thì mới tiến triển thành bệnh. Cũng có thể cô ấy tự thân mang virus. Bạn nên tập trung lo cho vợ và có thể xin tư vấn của bác sĩ về khúc mắc của bạn nhé. Đừng để vợ chồng mâu thuẫn và cô ấy đang bầu bí phải suy nghĩ nhiều.
    Còn mẹ bị SMG tất nhiên sẽ sinh mổ để giảm thiểu nguy cơ lây nhiễm cho bé khi tiếp xúc dịch tiết lúc đẻ thường và giảm nguy cơ chảy máu cho người mẹ bạn ạ. Sinh mổ không có gì ghê gớm hết tring trường hợp của vợ bạn nên cứ yên tâm chăm sóc cho vợ. Bản thân cô ấy giờ đã chịu áp lực quá lớn rồi.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không khéo lại bị đổ vỏ đấy bạn ak
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boyeuxu Xem bài viết
    Mình nghĩ bạn đang bị nhầm căn bản giữa bệnh nguyên và đường truyền, giống như rất nhiều người không có kiến thức về y học khác. Bệnh SMG lây truyền qua đường tình dục không có nghĩa quan hệ lăng nhăng là nguyên nhân gây bệnh và bất kỳ ai mắc đều là quan hệ ngoài luồng.
    Bệnh này nguyên nhân bởi virus HPV. Virus này có thể tự phát hoặc bị lây nhiềm. Nhưng, không phải bất kì ai mang virus đều biểu hiện thành bệnh, giống như viêm gan B ấy. Virus này hoàn toàn có thể tồn tại trong cơ thể người một cách âm thầm lành tính, trong suốt 1 thời gian dài cho đến khi có cơ hội thuận lợi, như khi cơ thể bị viêm nhiễm hay nấm ngứa, mới biểu hiện ra bên ngoài thành dạng bệnh lý. Cho nên, bạn không bị bệnh không có nghĩa bạn không mang virus đó. Và vợ bạn bị không có nghĩa cô ấy lăng nhăng ben ngoài, mà rất có thể cô ấy đã nhiễm virus từ lâu rồi, từ những bạn tình cũ chẳng hạn, mãi sau này mấy năm sau, cô ấy bầu bí dễ viêm nhiễm và trở thành điều kiện tốt thì mới tiến triển thành bệnh. Cũng có thể cô ấy tự thân mang virus. Bạn nên tập trung lo cho vợ và có thể xin tư vấn của bác sĩ về khúc mắc của bạn nhé. Đừng để vợ chồng mâu thuẫn và cô ấy đang bầu bí phải suy nghĩ nhiều.
    Còn mẹ bị SMG tất nhiên sẽ sinh mổ để giảm thiểu nguy cơ lây nhiễm cho bé khi tiếp xúc dịch tiết lúc đẻ thường và giảm nguy cơ chảy máu cho người mẹ bạn ạ. Sinh mổ không có gì ghê gớm hết tring trường hợp của vợ bạn nên cứ yên tâm chăm sóc cho vợ. Bản thân cô ấy giờ đã chịu áp lực quá lớn rồi.
    Cảm ơn lời chia sẽ của bạn