Khi chồng ham mê cờ bạc. Buồn lắm lắm các mẹ ơi...

• 1.44K Lượt chia sẻ
  • 88.1K Lượt đọc
  • 226 Trả lời

Những con người thật sự, những chia sẻ thật lòng từ hơn 1 triệu phụ nữ Việt Nam

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

- Phòng bênh hơn chữa bệnh các mẹ ơi !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,442 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Chồng mình cờ bạc từ khi lúc mới lấy nhau, sau 16 năm chung sống, mình chán mình bỏ rồi. Bạn nào muốn biết quy trình phát triển của con người thế nào thì hỏi mình nhé
    " PN là sự phản chiếu của người đàn ông họ yêu..."
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,442 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Chồng mình cờ bạc từ khi lúc mới lấy nhau, sau 16 năm chung sống, mình chán mình bỏ rồi. Bạn nào muốn biết quy trình phát triển của con người cờ bạc diễn biến thế nào thì hỏi mình nhé
    " PN là sự phản chiếu của người đàn ông họ yêu..."
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chị ơi, tại sao trên đời này lại nhiều thằng khốn nạn như thế này hả chị. Em mới cưới 2 tháng thì biết thằng chồng em nó nợ mấy trăm triệu và nó đã kịp lừa em nhờ bố đứng ra vay 150tr (. Giờ em đòi ly dị. Nhưng nó không chịu mà còn doạ nạt em nữa (
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebapnam Xem bài viết
    Chồng mình cờ bạc từ khi lúc mới lấy nhau, sau 16 năm chung sống, mình chán mình bỏ rồi. Bạn nào muốn biết quy trình phát triển của con người thế nào thì hỏi mình nhé
    Chị kể chuyện của chị đi ạ. Em dang vướng phải rồi đây
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nhà mình có thằng em như vậy,khổ lắm,thật sự chia sẻ với bạn nhé.
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e bị lừa rồi bọn cờ bạc nó không có tình cảm đâu,a tin là như vậy,hãy nhờ các chị trên wtt tư vấn cho
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 45 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cái cảm giác lo sợ khi có những kẻ đầu trâu mặt ngựa đến giơ tập giấy nợ của chồng mà rợn hết tóc gáy đúng không bạn.
    Chúng ta đã chọn và gửi gắm cuộc đời cho những người đàn ông tồi đúng không???
    Mình cũng giống bạn cũng đã từng rơi vào hoàn cảnh như bạn, trớ trêu lắm là khi mình đang mang bầu tháng thứ 8 rồi mà vẫn phải vác bụng bầu đi chạy từng đồng một để trả nợ cho chồng.
    Không những thế bao nhiêu tai ương đều đổ ập lên đầu gia đình mình , chồng vướng vào vòng lao lý, không công ăn việc làm, nợ nần chồng chất. Có những lúc mình cũng nghĩ quẩn như bạn cũng muốn ôm con nhảy lầu để thoát khỏi vong luẩn quẩn.
    Nhưng mình đã đứng lên và tự nhủ rằng mình đâu có lỗi, cho dù có chuyện gì xảy ra thì người đáng chết không phải là mẹ con mình.
    Hiện giờ cuộc sống đã dần thay đổi sau 2 năm mẹ con mình đã ổn định cuộc sống mặc dù khoản nợ trước đõ vẫn còn và hàng tháng mình vẫn phải làm vừa nuôi con vừa trả nợ hiện tại mình còn phải trả 200tr nữa thì sẽ hết.
    Cũng mong từ giờ sẽ không bao giờ phải chịu cảnh có người chỉ vào mặt mà quát mắng đòi nợ nữa thôi là cũng thấy hạnh phúc lắm rồi.
    Cố lên bạn..... cuộc đời sẽ không phụ bạc với những người biết cố gắng đâu bạn ạ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cố lên mọi người. Cuộc sống này, phải nghĩ đến mình đừng chỉ nghĩ cho ng khác để cuối cùng mình là ng đau nhất. Với mình h chỉ cần nhìn con ngày càng khôn lớn mình hp rùi, chẳng cần nghĩ đến chồng. Các mẹ đừng tin bọn cờ bạc hứa hẹn nhé, mình nghe đến chán, khinh đến buồn nôn rùi. Nó nợ nó trả, mình có tiền thì tiết kiệm nuôi con. Nghĩ cho cùng có con k có chồng còn hơn có chồng mà k có con.
    • 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chia sẽ cùng mẹ, nhà mình thì ko có cờ bạc mà mê đá bánh lắm Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh mà
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ck em nó chơi lần này không biết bao nhiêu bận rồi.số nợ gia đình gánh cho nó đã quá nhiều rồi.nó lại tiếp tục chơi bóng bánh e vừa mới biết đc xong.mẹ ck e bảo bố mẹ bg ko cứu vãn đc mà bg chỉ có vk.mà e thì lấy đâu ra tiền mà vay mượn cũng chẳng ai cho vay.e đi làm lương 3 cọc 3 đồng còn phải nuôi con nhỏ.e chán lắm rồi.mới lấy nhau hơn 1 năm mà giờ e chẳng bt làm soa thương con e quá
    • 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ck em nó chơi lần này không biết bao nhiêu bận rồi.số nợ gia đình gánh cho nó đã quá nhiều rồi.nó lại tiếp tục chơi bóng bánh e vừa mới biết đc xong.mẹ ck e bảo bố mẹ bg ko cứu vãn đc mà bg chỉ có vk.mà e thì lấy đâu ra tiền mà vay mượn cũng chẳng ai cho vay.e đi làm lương 3 cọc 3 đồng còn phải nuôi con nhỏ.e chán lắm rồi.mới lấy nhau hơn 1 năm mà giờ e chẳng bt làm soa thương con e quá
    Có vay đc cũng đừng vay trả cho chồng bạn ạ. Bạn k thể mang nợ rồi è cổ ra trả khi chồng bạn k thay đổi như muối bỏ bể thui. Mình cũng thế. Bố mẹ chồng mình tốt lắm nhưng ông bà cũng chán rồi. K còn sức nữa. Bố mẹ mình bảo chồng mình thay đổi và cầu xin vợ. Chồng mình nó cũng hứa hẹn này nọ. Nhưng mình chẳng tin mình ngu thế đủ rồi. Mình nói thẳng với ông bà: Nó ngu cho nó chết mình k lo được nữa. Mình phải sống cố nuôi con mình. Cố lêntrangdore. Ông trời sẽ k tuyệt đường sống của ai bao h.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclamdo Xem bài viết
    Có vay đc cũng đừng vay trả cho chồng bạn ạ. Bạn k thể mang nợ rồi è cổ ra trả khi chồng bạn k thay đổi như muối bỏ bể thui. Mình cũng thế. Bố mẹ chồng mình tốt lắm nhưng ông bà cũng chán rồi. K còn sức nữa. Bố mẹ mình bảo chồng mình thay đổi và cầu xin vợ. Chồng mình nó cũng hứa hẹn này nọ. Nhưng mình chẳng tin mình ngu thế đủ rồi. Mình nói thẳng với ông bà: Nó ngu cho nó chết mình k lo được nữa. Mình phải sống cố nuôi con mình. Cố lêntrangdore. Ông trời sẽ k tuyệt đường sống của ai bao h.
    bố mẹ ck mình cũng quá tốt,lo cho nó ko biết bao nhiêu mà kể.nó đến nhà ngoại mặt cứ cúi gằm không dám nhìn mặt ai, mình thấy chán nản lắm.giờ mình chỉ sợ nó mà bỏ đi thì con nợ nó tìm đến mình thì mình không sống nổi.mình chỉ muốn sống yên ổn để nuôi con thôi.Mình cũng ko có đủ khả năng để vay cho nó dù chỉ 1 xu.Sao số mình lại lận đận vậy
    • 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangdore Xem bài viết
    bố mẹ ck mình cũng quá tốt,lo cho nó ko biết bao nhiêu mà kể.nó đến nhà ngoại mặt cứ cúi gằm không dám nhìn mặt ai, mình thấy chán nản lắm.giờ mình chỉ sợ nó mà bỏ đi thì con nợ nó tìm đến mình thì mình không sống nổi.mình chỉ muốn sống yên ổn để nuôi con thôi.Mình cũng ko có đủ khả năng để vay cho nó dù chỉ 1 xu.Sao số mình lại lận đận vậy
    Nghĩ sao phụ nữ mình khổ vậy trứ. Mình chẳng đến nỗi nào. Học hành đàng hoàng công việc tử tế, có thể là niềm mơ ước của nhiều ng đàn ông khác. Ấy vậy mà chồng mình nó chẳng ra gì.
    Mình thì chẳng dám để bố mẹ đẻ biết chuyện ông bà khổ vì các con quá rồi. Mình ở xa bm mà nên dấu đc. Mình nghĩ nếu có ly hôn mình cũng sẽ dẫu.
    Bọn cho cho chồng mình vay nặng lãi nó chẳng bao h dám gặp mình, dù chồng mình nó cũng trốn nợ nhiều lần. Khi mình có bầu bmc còn sợ nó gây sự. Nó mà đến gặp mình mình gọi CA ngay. Mình từng cầu cho bọn nó chặt luôn tay thằng chồng mình đi cho nó sợ mà bọ nó k làm gì mới đau trứ. Cái trò rung cây dọa khỉ của chúng nó thôi bạn ạ.
    Mạnh mẽ lên bạn ạ. Mình dành hết thời gian có để dành cho con. Cs kinh tế k thoải mái lắm nhưng mình có thể lo đc cũng k để con thiếu thốn gì.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoclamdo Xem bài viết
    Nghĩ sao phụ nữ mình khổ vậy trứ. Mình chẳng đến nỗi nào. Học hành đàng hoàng công việc tử tế, có thể là niềm mơ ước của nhiều ng đàn ông khác. Ấy vậy mà chồng mình nó chẳng ra gì.
    Mình thì chẳng dám để bố mẹ đẻ biết chuyện ông bà khổ vì các con quá rồi. Mình ở xa bm mà nên dấu đc. Mình nghĩ nếu có ly hôn mình cũng sẽ dẫu.
    Bọn cho cho chồng mình vay nặng lãi nó chẳng bao h dám gặp mình, dù chồng mình nó cũng trốn nợ nhiều lần. Khi mình có bầu bmc còn sợ nó gây sự. Nó mà đến gặp mình mình gọi CA ngay. Mình từng cầu cho bọn nó chặt luôn tay thằng chồng mình đi cho nó sợ mà bọ nó k làm gì mới đau trứ. Cái trò rung cây dọa khỉ của chúng nó thôi bạn ạ.
    Mạnh mẽ lên bạn ạ. Mình dành hết thời gian có để dành cho con. Cs kinh tế k thoải mái lắm nhưng mình có thể lo đc cũng k để con thiếu thốn gì.
    Inbox nhé mẹ nó
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 704 Bài viết

• 2,320 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em có đứa bạn thân, cũng ở hoàn cảnh tương tự, trước khi lấy thì bố mẹ chồng bưng bít, anh trai của chồng nó cũng đã cứu chồng nó nhiều rồi, bây h lấy được nó về, bạn e ngoại hình ok, công việc tử tế, gia đình có điều kiện, trước khi cưới e đã cực lực ngăn cản, phản đối vì lý do: mới quen chưa hiểu hết về nhau, vẫn còn trẻ chưa sẵn sàng cho hôn nhân đâu và nhất là mấy lần e đi chơi chung với nó và chồng nó (lúc bọn này đang yêu nhau) đều thấy không ổn. Cũng vì lý do e phản đối mà thằng chồng nó ghét e, lấy nhau rồi đi chơi tết còn không đến nhà em haiz. Bây h con bạn nó tuyệt vọng lăm rồi, còn không dám liên lạc với em nữa haiz, e cũng không biết khuyên nó thế nào nữa.
    • 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi karolina Xem bài viết
    Em có đứa bạn thân, cũng ở hoàn cảnh tương tự, trước khi lấy thì bố mẹ chồng bưng bít, anh trai của chồng nó cũng đã cứu chồng nó nhiều rồi, bây h lấy được nó về, bạn e ngoại hình ok, công việc tử tế, gia đình có điều kiện, trước khi cưới e đã cực lực ngăn cản, phản đối vì lý do: mới quen chưa hiểu hết về nhau, vẫn còn trẻ chưa sẵn sàng cho hôn nhân đâu và nhất là mấy lần e đi chơi chung với nó và chồng nó (lúc bọn này đang yêu nhau) đều thấy không ổn. Cũng vì lý do e phản đối mà thằng chồng nó ghét e, lấy nhau rồi đi chơi tết còn không đến nhà em haiz. Bây h con bạn nó tuyệt vọng lăm rồi, còn không dám liên lạc với em nữa haiz, e cũng không biết khuyên nó thế nào nữa.
    Khuyên bạn em 1 là ly hôn, 2 là ngơ nó đi mà sống thôi em ạ. Mà bạn em có baby chưa chưa có thì ly hôn cho sớm mà làm lại cuộc đời. Chẳng trông mong gì loại chồng như thế đâu em ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Quyết định của mình là li dị. Lúc chưa quyết định thì sợ đủ thứ nếu làm mẹ đơn thân. Thế mà lúc qua tháng đầu tiên thấy ko bao h hối tiếc. Chúc các mẹ mạnh mẽ và sáng suốt.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 134 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

mình chẳng biết nói gì nhưng mà đừng bao giò nghĩ đến cái chết vì con mình là trên hết,mẹ nó giờ hãy kiên quyết vào, mạnh mẽ hơn và cái chính là cố gắng quản về mặt kinh tế nhé để có tiền lo cho con chư k thì làm gì có tiền cho con chư, sống vì con và lấy con làm niềm vui đi
    mẹ nó dọa thử chồng rằng giờ cờ bạc nhiều ngừoi bị bắt lắm,lôiluật ra dọa xem sao, 1 hay 2 tr là ngồi tù rồi đo, ..............cứ thử xem sao. chỉ chia sẻ đuọc vơi mẹ nó thôi
    còn sau này hay lúc nào có vấn đề khúc mắc pháp lý nào thì mẹ nó mail cho mình mình sẽ hỗ trợ hay tư vấn được nhiều hơn giúp mẹ nó, sau có gì mẹ nó cứ mail theo mail sau mình sẽ sẵn sàng giúp hỗ trợ nếu cần tư vấn
    hoangthanhlam0511@gmail.com
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang bế tắc, lang thang thì đọc được topic của mẹ nó liền lập nick mới giãi bày với mẹ nó đây. Chồng mình cũng mê cá độ, lô đề nợ hơn 1 tỷ. Ngặt nỗi, thằng chồng mình nó là cán bộ nhà nước thế mà nó cũng phá thế. Hôm vừa rồi đang đêm có 4 thằng đập cửa lôi nó ra ngoài đập cho một trận. Mình sợ quá đi vay đc 500tr cứu nó, giờ còn 500tr nữa nhưng nhà chồng mình chả ai giúp nó nữa. Giờ nghĩ lại sao mình ngu thế, cứ nghĩ vì con, rồi cứu nó thêm lần nữa hy vọng nó tử tế lên nhưng giờ mình thấy nản quá. Hôm nay mình làm đơn ly hôn rồi đây, nhưng chả biết bắt đầu từ đâu sad sad...